[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Trà Lý

Xe tăng
Em từ từ đại nộ thăng long vào vin k ngập tý nào, kể cả tối 23/7 đỉnh mưa to và ngập vừa qua.
Cụ ơi, có một số người khi nói đến cái gì kém cỏi đều thêm chữ Vin... vào. Thế đấy.

Hoangvan22

Xe tải
Khu An Khánh, Thiên đường Bảo Sơn, Smart City ngập nặng lắm cụ ạ, tất cả các lối vào ra ở Smart đều như biển nước. Ra nhà để xe nổi lấy xe sáng nay thì đúng là :D Thôi thì trời mưa để thấy rõ những nhược điểm lớn mà cò vạc không kể vậy :) Thế mới biết Times City, Royal, nó vẫn chất riêng dù cũ rồi, mấy ông vào chê Times thua Lumi HN là em thấy chối rồi =)) Vị trí vẫn là quan trọng nhất trong loại hình BĐS. Câu nói: "nhất cự ly, nhì tốc độ" chẳng khi nào sai, cứ gần mà quất.
Em bảo là lối vào và lối ra ngập hết mà cụ, em đã bảo câu nào là nội bộ trong Smart ngập đâu :) lối vào ra ngập hết thì cũng chẳng đi được đâu đâu ạ :D
P/S: chẳng dự án chung cư nào ngập trong nội bộ, ngập tràn vào sảnh dự án hết đâu cụ
Cụ lươn bỏ xừ ra ấy, kiểu nào cũng nói được.

taiadau

Xe điện
Em từ từ đại nộ thăng long vào vin k ngập tý nào, kể cả tối 23/7 đỉnh mưa to và ngập vừa qua.
Thôi cụ ơi, đợt đầu năm học có 1 lần ngập kín lối vào Vinsmart. Em đi đón con ở VS vừa tắc vừa ngập (từ hơn 3h) mà ko vào được trường. Phải gọi điện bảo F1 lên nhà bạn trong khu đó đợi hơn 6h nước rút, đường thông mới vào đón được

elmk264

Xe tải
Em bảo là lối vào và lối ra ngập hết mà cụ, em đã bảo câu nào là nội bộ trong Smart ngập đâu :) lối vào ra ngập hết thì cũng chẳng đi được đâu đâu ạ :D
P/S: chẳng dự án chung cư nào ngập trong nội bộ, ngập tràn vào sảnh dự án hết đâu cụ
Em nghe bảo bên Terra An Hưng ngập hầm vs nhà xe nổi cơ mà.

sirPollux

Xe hơi
Tầm 6t ở Cầu Giấy có phương án nào 3pn không các cụ? Boss nhà em thích gần công viên Nghĩa Đô để chiều bắt 3m tập đi bộ giảm eo :((. Phụ huynh em cũng thích khu Làng quốc tế Thăng Long mặc dù khu đó nhà nhìn thấy cũ và tối quá.

Zai_ngoan

Xe tải
Tầm 6t ở Cầu Giấy có phương án nào 3pn không các cụ? Boss nhà em thích gần công viên Nghĩa Đô để chiều bắt 3m tập đi bộ giảm eo :((. Phụ huynh em cũng thích khu Làng quốc tế Thăng Long mặc dù khu đó nhà nhìn thấy cũ và tối quá.
Cụ cố tầm 7t sẽ được căn 3 ngủ tại khu Tràng An Complex đấy. Ngay gần công viên Nghĩa Đô luôn Về chất lượng XD thì mấy khu Làng quốc tế Thăng Long không có cửa

Yato

Xe đạp
Không hiểu sao khu ecohome chất lượng thì nhà ở xã hội lại còn hay ngập mà lên được 51-52tr/m2 các cụ ạ. Em làm gần đây tính mua khu này mà giá chát quá.

Kaisa

Xe buýt
Không hiểu sao khu ecohome chất lượng thì nhà ở xã hội lại còn hay ngập mà lên được 51-52tr/m2 các cụ ạ. Em làm gần đây tính mua khu này mà giá chát quá.
90 Nguyễn Tuân còn rao đến tận 75tr/m2 kìa cụ =))) Khu này đi đợt sale gửi ảnh cho nhà em, bố em xem xong chỉ nói duy nhất 1 câu "Mình có lựa chọn, chui vào đây để làm gì" =))

Fanlivbay

Xe buýt
90 Nguyễn Tuân còn rao đến tận 75tr/m2 kìa cụ =))) Khu này đi đợt sale gửi ảnh cho nhà em, bố em xem xong chỉ nói duy nhất 1 câu "Mình có lựa chọn, chui vào đây để làm gì" =))
Khu 90 Nguyễn Tuân này chỉ tầm 60 - 65tr/m2 ở thời điểm này là còn chấp nhận đc vì vị trí trung tâm, gần đường sắt trên cao. Chứ 75 thì sang Goldseason, Imperia, Rivera hơn nhiều cụ nhỉ.

Kaisa

Xe buýt
Khu 90 Nguyễn Tuân này chỉ tầm 60 - 65tr/m2 ở thời điểm này là còn chấp nhận đc vì vị trí trung tâm, gần đường sắt trên cao. Chứ 75 thì sang Goldseason, Imperia, Rivera hơn nhiều cụ nhỉ.
75tr thì rivera hoặc imperia thôi, em k thích gold vì thiết kế nhà chật, như cái ống nước sâu hun hút, chất lượng bình thường mà cứ như kiểu cao cấp lắm =))

Được gửi từ iPhone - Otofun

To Reng

Xe tải
Cảm giác như em đang lạc vào VOZ, thu nhập dưới 350 củ là đáy xã hội vậy . Vợ em ngày xưa làm kiểm toán big 4, đầu vào có 7.5 củ, làm 5 năm mới lên dc 30 củ mà đầu vào toàn trường top. Em làm IT, mặt bằng lương có cao hơn nghành khác, nhưng tầm 50-60 trở lên không có nhiều đâu (ngoài HN nhé), lên tầm này phải cỡ mgr hoặc lead 1 team rồi, ghế đâu mà lắm mgr vs leader vậy.

Bác làm IT ở đâu vậy ạ, chỗ cơ quan vợ em (cty chứng khoán) kỹ sư IT tầm senior toàn trên 60, leader hay manager còn cao hơn nhiều, bạn e làm IT cho bank với các cty chứng khoán khác cũng cao lắm.

talabean

Xe máy
Bác làm IT ở đâu vậy ạ, chỗ cơ quan vợ em (cty chứng khoán) kỹ sư IT tầm senior toàn trên 60, leader hay manager còn cao hơn nhiều, bạn e làm IT cho bank với các cty chứng khoán khác cũng cao lắm.
Cty chứng khoán với bank nào mà cao thế cụ?

chinhdaongoc

Xe máy
75tr thì rivera hoặc imperia thôi, em k thích gold vì thiết kế nhà chật, như cái ống nước sâu hun hút, chất lượng bình thường mà cứ như kiểu cao cấp lắm =))

2 thằng này cái nào mới hơn cụ nhỉ, cđt nào uy tín hơn với có căn nhỏ không?

luyenok

Xe điện
nghề nào chả thế, sẽ có công ty lương cao, công ty lương thấp chứ sao bằng nhau được. Như trong phần mềm thì thường các công ty Product lương sẽ cao hơn các công ty Outsourcing, còn các công ty mà IT chỉ đóng vai trò hỗ trợ hoạt động chung chung (IT văn phòng) thì sẽ càng thấp.
Ví dụ 1 team lead ở các công ty product như Momo, Zalo,... có thể tới 5-60tr, nhưng 1 trưởng phòng IT ở công ty nào đó cũng chỉ được 20tr là bình thường.

Chỉnh sửa cuối: