[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

2congai

Xe buýt
Nhà cụ khu nào thế. Trận hôm trc mới chỉ mở đầu mùa mưa bão năm nay thôi. Nghe vẻ kính kịch sàn nhiều vấn đề nhỉ. Do bên nhà thầu nhôm kính r. Có bắt lên bảo hành dc k ạ
Khu nhà em có mấy ông hàng xóm cũng hay le ve trên off. Em mà nói tên khu nhà em chắc các ông ấy bê về group cư dân tế sống vì các ông ấy tự hào về khu nhà xịn xò lắm. Phần này bảo hành 5 năm nên cđt phải xử lý là chắc rồi, cđt hứa sẽ yêu cầu nhà thầu xử lý cả trong cả ngoài, phía ngoài phải đu dây. Còn vụ sàn gỗ nội thất đang chưa thấy nói có đền ko thôi.

alceste

Xe điện
Trận mưa mấy hôm vừa rồi là bài test chuẩn nhất, cụ nào mua nhà cứ canh mưa to xong đi xem. Nhiều Penthouse, duplex mười mấy hai chục tỏi nhà mới nhận chứ ko phải lâu rồi, full kính kịch sàn ăn hành ngập nước, đi hết sàn gỗ & đồ gỗ, chủ nhà cay đỏ butt luôn. Ý kiến ý cò thì cđt bảo chờ nhà thầu đu dây phun keo phía ngoài ;)) ;)) ;))
Khu nhà cụ sao thi công tệ thế? khu nha em chủ đầu tư cũng thuộc loại lởm rồi, nhưng full kính cũng ko thấy nhà nào bị vậy. Có 1 nhà bị ngấm sàn gỗ gây phồng do hay bị đọng nước trong điều hòa thôi nhưng chưa có nhà nào kêu mưa bị ngấm vào nhà thế cả (ko đóng cưa sổ, cửa ra vào gió tạt thì có).

2congai

Xe buýt
Khu nhà cụ sao thi công tệ thế? khu nha em chủ đầu tư cũng thuộc loại lởm rồi, nhưng full kính cũng ko thấy nhà nào bị vậy. Có 1 nhà bị ngấm sàn gỗ gây phồng do hay bị đọng nước trong điều hòa thôi nhưng chưa có nhà nào kêu mưa bị ngấm vào nhà thế cả (ko đóng cưa sổ, cửa ra vào gió tạt thì có).
Căn bị căn ko, năm ngoái có mấy trận mưa to thì ko nhà nào kêu mà mấy hôm vừa rồi nhiều nhà bị, nó ngấm vào vách kính chỗ gắn silicon ý, tràn hết vào nhà. Được cái vẫn trong bảo hành, nên cđt phải xử lý thôi, chỉ ko biết có chịu đền sàn gỗ đồ gỗ ngấm nc cho cư dân ko thôi

truongvoky1981

Xe buýt
Chính ra giá tại Vinhomes Ocean Park còn tăng chậm hơn nhiều khu khác ở Hà Nội các cụ ạ. Nhưng mấy hôm nay mưa ngập lụt, mới thấy ở những trung tâm mới được quy hoạch bài bản từ đầu và hạ tầng tốt nó lợi thế như thế nào
Ocean park có phải Hà nội đâu mà cụ so với Hn.

taiadau

Xe điện
Vậy mới, chăm xuống công viên đi bác. Nhiều hình ảnh thích mắt😂
Công viên công cộng có lẽ là được bảo trì bảo dưỡng tốt nhất cái HN này mất. Điều này có được phần lớn là do cộng đồng chạy bộ Hồ Lộn team đấy :) cũng là cv lên phim TH nhiều nhất hiện tại mất :D

Tieuthuyetthu7

Xe máy
Nhiều cụ có vẻ hả hê với các cụ mua khu smart city quá nhỉ cười người hôm trước hôm sau người cười đấy 😂 Nhưng mà nghĩ kể cũng khổ mua nhà ở Việt Nam khổ thật số tiền bỏ ra và chất lượng sống không hề tương đương nhau dở khóc dở cười
E ở smart. Em chả chê gì cả :))) hài lòng. Căn bản đang dưỡng thương chân ko phải đi làm. Mỗi việc dắt con đi học đi chơi thôi à.

Trà Lý

Xe tăng
Khu nhà em có mấy ông hàng xóm cũng hay le ve trên off. Em mà nói tên khu nhà em chắc các ông ấy bê về group cư dân tế sống vì các ông ấy tự hào về khu nhà xịn xò lắm. Phần này bảo hành 5 năm nên cđt phải xử lý là chắc rồi, cđt hứa sẽ yêu cầu nhà thầu xử lý cả trong cả ngoài, phía ngoài phải đu dây. Còn vụ sàn gỗ nội thất đang chưa thấy nói có đền ko thôi.
Em ở tòa A đây, khả năng cùng khu với cụ, em đôi khi không hài lòng với lễ tân, BQL, BQT. Em đi uống rượu say về các cô lễ tân không bế em vào thang máy mà chỉ dắt tay thôi, chưa đạt ạ.

archituan

Xe tải
Nhà thầu bơm keo ẩu cụ ạ. Nhà mới bàn giao 2 năm, năm ngoái mưa nhỏ ko sao, hôm rồi mưa to tạt nhiều mới dính. Nhà em thì ko sao, có nhiều nhà hàng xóm bị, phải bóc hết sàn lên. Mấy căn Penthouse, duplex, full kính kịch sàn dính nặng huy động cả nhà gồm con cái vợ chồng giúp việc mang hết xô chậu khăn ra lau ko xuể, chửi cđt um trên nhóm cư dân.
Akay nhất là lúc này nè :))

Khả năng cao là bơm keo lởm!

nguyenquangpt

Xe tăng
Nhà thầu bơm keo ẩu cụ ạ. Nhà mới bàn giao 2 năm, năm ngoái mưa nhỏ ko sao, hôm rồi mưa to tạt nhiều mới dính. Nhà em thì ko sao, có nhiều nhà hàng xóm bị, phải bóc hết sàn lên. Mấy căn Penthouse, duplex, full kính kịch sàn dính nặng huy động cả nhà gồm con cái vợ chồng giúp việc mang hết xô chậu khăn ra lau ko xuể, chửi cđt um trên nhóm cư dân.
Kể dân VN mình cũng lạ, cái bệnh sĩ bao đời không thay đổi. Bảo sao bị CĐT dắt mũi, chất lượng hoàn thiện kém mà không dám kêu, ko dám nói tên.

2congai

Xe buýt
Kể dân VN mình cũng lạ, cái bệnh sĩ bao đời không thay đổi. Bảo sao bị CĐT dắt mũi, chất lượng hoàn thiện kém mà không dám kêu, ko dám nói tên.
Cụ nhầm rồi, kêu thì có dám, thậm chí xuống VP cđt chửi như hát hay, bắt cđt sửa ngay và luôn rồi đền nữa. Đc cái khu này hỏng hóc gì cđt cho nhà thầu lên nhà sửa rất nhanh. Có cái cửa sổ thì phải đu dây ngoài sẽ mất thời gian hơn. Còn cư dân ko muốn nói ra ngoài vì sợ nhà bị phốt rồi giá giảm đó nên chỉ kêu trên nhóm thôi mà ko dám kêu ra ngoài. Thứ 2 là cũng khoe với anh em bạn bè nhà xịn rồi, giờ nhỡ anh em bạn bè cũng vào off rồi biết là nhà mình lởm rồi lêu lêu cho thì thẹn chứ sao ;)) ;)) ;))

Chỉnh sửa cuối:

Kaisa

Xe buýt
Cụ nhầm rồi, kêu thì có dám, thậm chí xuống VP cđt chửi như hát hay, bắt cđt sửa ngay và luôn rồi đền nữa. Đc cái khu này hỏng hóc gì cđt cho nhà thầu lên nhà sửa rất nhanh. Có cái cửa sổ thì phải đu dây ngoài sẽ mất thời gian hơn. Còn cư dân ko muốn nói ra ngoài vì sợ nhà bị phốt rồi giá giảm đó nên chỉ kêu trên nhóm thôi mà ko dám kêu ra ngoài. Thứ 2 là cũng khoe với anh em bạn bè nhà xịn rồi, giờ nhỡ anh em bạn bè cũng vào off rồi biết là nhà mình lởm rồi lêu lêu cho thì thẹn chứ sao ;)) ;)) ;))
Chuẩn luôn cụ ơi, má nó, cái gì xấu thì phải nhận, cứ quay tay xong sỹ diện mặt vác lên trời thì cũng chịu =))

Được gửi từ iPhone - Otofun

thangsu

Xe buýt
Ko hiểu sao nhiều người chửi vin. Riêng tôi đánh giá Vin là thằng đỡ mất dạy nhất trong những thằng mất dạy.
Nhà em chuyển nhà mấy lần cũng vì theo nhu cầu học hành của các cháu. Kết luận chung là ở thằng Vin vẫn là oki nhất trong đám mấy cđt đã ở.

Jason88

Xì hơi lốp
E thấy Vin và Vinaconex làm chung cư ổn, thi công nhanh, nhanh ra sổ và vận hành ổn. Còn lại kể ra nhiều cđt yếu thực sự, xây cái nhà bôi tiến độ ra đến 5-7 năm mãi chả xong, xây xong thì sai phạm nhiều ko ra sổ cho dân được.

ngocquybk

Xe điện
Khu An Khánh, Thiên đường Bảo Sơn, Smart City ngập nặng lắm cụ ạ, tất cả các lối vào ra ở Smart đều như biển nước. Ra nhà để xe nổi lấy xe sáng nay thì đúng là :D Thôi thì trời mưa để thấy rõ những nhược điểm lớn mà cò vạc không kể vậy :) Thế mới biết Times City, Royal, nó vẫn chất riêng dù cũ rồi, mấy ông vào chê Times thua Lumi HN là em thấy chối rồi =)) Vị trí vẫn là quan trọng nhất trong loại hình BĐS. Câu nói: "nhất cự ly, nhì tốc độ" chẳng khi nào sai, cứ gần mà quất.
Cụ nhầm ah, khu An Khánh ngập thôi. Còn Vin họ làm hệ thống thoát nước tốt k ngập. Cụ chém hơi ẩu. Đây em chụp ngập chỗ cổng chào An Khánh đây. Bữa ngập em đi kiểm tra dự án. Xe phải gửi chỗ Vin smart rồi đi bộ sang An Khánh.

ngocquybk

Xe điện
Em bảo là lối vào và lối ra ngập hết mà cụ, em đã bảo câu nào là nội bộ trong Smart ngập đâu :) lối vào ra ngập hết thì cũng chẳng đi được đâu đâu ạ :D
P/S: chẳng dự án chung cư nào ngập trong nội bộ, ngập tràn vào sảnh dự án hết đâu cụ
Em từ từ đại nộ thăng long vào vin k ngập tý nào, kể cả tối 23/7 đỉnh mưa to và ngập vừa qua.