[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

FuongNG

Xe đạp
Em chưa hiểu sao lại cay nhỉ? Cụ mua cuối 2021 giá 2.85tỷ, giờ căn kế bên rao 4 tỷ em chưa hiểu cụ cay gì ở đây? Giả như căn kế bên rao 2tỷ4 thì bảo cay còn dễ hiểu ;))
Cụ nghĩ kiếm tiền dễ thế á?
cay là chuyện mẹ em bị lùa rồi cầm tiền em mua đất đó bác, mặc dù em mãi về sau em cũng đồng ý nhưng chỉ là "thủ tục" thôi vì tiền mẹ em cầm, lúc đó em đang bên nước ngoài. Thêm nữa là giờ rao 4 tỉ nhưng có trôi đâu, có thanh khoản thật nhưng rất ít, và đó chỉ là giá rao thôi chứ có ai ngó ngàng gì tới để deal xuống đâu bác, thành ra em vẫn thấy em đang chưa về bờ được.

Nacho

Xe đạp
Có cụ nào trong đây nay đi xem Lumi HN ra 2 toà giai đoạn 2 ko ạ :D em thấy sale lại bảo khớp hết trong 1 phút tất cả 878 căn :) ko biết ai gom hàng mà ác thế, tiền nhiều đến mức cứ ra là múc. Giá thì cao vãi đạn luôn ạ, kính các cụ tham khảo. Cao hơn rất nhiều các cc mới trong nội thành. Hình như hơn cả Green Diamond Láng Hạ

Xong sale lại gạ anh chị có nhu cầu không,em vẫn còn 1 căn ưu đãi chênh có 200 củ thôi.Chốt nhanh không em để cho khách khác =))

Uncle_A

Xe máy
Chịu thật, 4t cho căn 42m2
thuc sự đáng sống vậy sao, bác nào giải thích e cái để thấy sự hấp dẫn của em nó

bogiaxahoiden

Xe máy
Nơi chôn vùi nhiều nhà đầu tư của BG đó cụ. Năm 2022-23 gãy 40%. Giờ em thấy đang kháo nhau hồi rồi. Em thì ko thấy có gì tiềm năng nên ko tham gia. Công nhân thì nghèo, toàn lao động phổ thông, ăn ko no lấy đâu tiền mà ăn chơi, mua đất mấy tỉ.
Thêm nữa là BG đất rộng, đấu giá đất liên tục nên nguồn cung vẫn rất nhiều.

quannguyen2805

Xe đạp
Tim tường hay thông thủy cụ ơi
Theo như giới thiệu thì 42m thông thủy, 46m tim tường cụ ạ.
Quảng cáo tiện ích mấy trang nhưng TIỆN ÍCH CẦN NHẤT là chỗ gửi xe thì lại ko được CAO CẤP cho lắm: 5 tòa chỉ có 1 hầm + nhà để xe nổi. Các cụ nhiều tiền chắc cũng ko thích cuốc bộ đi gửi xe đâu nhỉ :D

Quê bầm

Xe điện
Theo như giới thiệu thì 42m thông thủy, 46m tim tường cụ ạ.
Quảng cáo tiện ích mấy trang nhưng TIỆN ÍCH CẦN NHẤT là chỗ gửi xe thì lại ko được CAO CẤP cho lắm: 5 tòa chỉ có 1 hầm + nhà để xe nổi. Các cụ nhiều tiền chắc cũng ko thích cuốc bộ đi gửi xe đâu nhỉ :D
Mỗi người có khẩu vị khác nhau mà cụ, chỉ biết ngưỡng mộ

Uncle_A

Xe máy
cục than đỏ thôi, ai nhận cuối thì mới bỏng, nên truyền cho nhanh và lẹ

Amigo

Xe buýt
Chịu thật, 4t cho căn 42m2
thuc sự đáng sống vậy sao, bác nào giải thích e cái để thấy sự hấp dẫn của em nó
Em bán căn hộ ở bên bờ Đông mà nhìn vào tốc độ bán và giá/m2 của các dự án phía bờ Tây mà cũng thấy choáng, gấp rưỡi cho tới gấp đôi bên này mà bán cứ vèo vèo. Sắp tới CĐT của Lumi là Capitaland cũng sẽ triển khai 3 tòa tại VOP1, không biết mức giá sẽ như nào ?

Kinnnnn

Xe tải
Bạn e ở An Bình phải mang xe sang FLC gửi. K biết cụ thế nào?
Dân từ thời đầu 3 năm trước vẫn đang xếp hàng cụ ạ, em thì mới về đây năm ngoái. Gửi bên FLC là gần lắm rồi đó cụ.
Dân ở đây đang đấu tranh vụ bán nhà kèm slot xe và slot của khách ngoài

Easy girl

Xe tăng
Theo lý luận của mấy cậu cò thì hàng năm có cả vạn người đổ về hanoi, rồi lực lượng sinh viên ra trường bla bla nên cầu rất nhiều. Tuy nhiên hỏi số này kiếm đâu ra vài tỷ mua nhà thì các cậu ý câm tịt =))
Ngoài Lumi xây ở OCP1, xong Mas còn xây thêm 1 đống toà nữa ở OCP2,3 cơ cụ ạ, lại vài nghìn căn nữa :D nguồn cung tha hồ đến 2027-2030 :) chẳng biết đến 2027 đồng loạt bàn giao có thi nhau bán tháo không nữa :D nguồn cung phân khúc cao cấp thế này em thấy quá nhiều chứ ko phải nhiều bth :) phân khúc cao cấp mà diện tích nhỏ xíu chủ yếu toàn mua vứt đấy, chứ mấy vợ chồng trẻ mua ở hẳn.
-Em thấy thằng Matrix One giai đoạn 2 bắt đầu rục rịch ra hàng rồi, cụ nào nắm được giá mở bán ở đây không. Nhưng nhìn sa bàn thì thấy nó xây chắn view mấy căn góc của Matrix One gđ 1 luôn :)

Quê bầm

Xe điện
Theo lý luận của mấy cậu cò thì hàng năm có cả vạn người đổ về hanoi, rồi lực lượng sinh viên ra trường bla bla nên cầu rất nhiều. Tuy nhiên hỏi số này kiếm đâu ra vài tỷ mua nhà thì các cậu ý câm tịt =))
Bẩu bố mẹ cho bán đất ở quê, tụi trẻ kiếm tiền giỏi lắm ko giống lứa già ….

Thanhvuóng71

Xe điện
Ngoài Lumi xây ở OCP1, xong Mas còn xây thêm 1 đống toà nữa ở OCP2,3 cơ cụ ạ, lại vài nghìn căn nữa :D nguồn cung tha hồ đến 2027-2030 :) chẳng biết đến 2027 đồng loạt bàn giao có thi nhau bán tháo không nữa :D nguồn cung phân khúc cao cấp thế này em thấy quá nhiều chứ ko phải nhiều bth :) phân khúc cao cấp mà diện tích nhỏ xíu chủ yếu toàn mua vứt đấy, chứ mấy vợ chồng trẻ mua ở hẳn.
-Em thấy thằng Matrix One giai đoạn 2 bắt đầu rục rịch ra hàng rồi, cụ nào nắm được giá mở bán ở đây không. Nhưng nhìn sa bàn thì thấy nó xây chắn view mấy căn góc của Matrix One gđ 1 luôn :)
Đợi đến 2027 nhăt hàng đẹp .

supercat

Xe hơi
Em nghĩ là giao dịch thật chứ không phải toàn sale mua, nhưng có rất nhiều người mua là theo kiểu đầu tư để bán kênh chứ ko phải kiều đầu tư lâu dài hoặc để ở. Vì thực ra chung cư mà đi vào nội thành để làm việc được hiện tại chỉ có phía vin smart city là có hàng, còn các chỗ khác thì không đáng kể. Vin Ocean Park thì lại khác, chỉ là nơi ăn chơi, du lịch, chứ không phải nơi ngụ cư đi vào nội thành làm việc được.

haunt86

Xe tăng
Matrix one 2 đang dự tính 90-100tr/m2 cụ ạ. Em thấy sale mời chào thế :)