[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

ncs

Xe buýt
mua căn này thì trăm phần trăm là nhiều tiền r cụ :D 42m thì cũng chẳng phải để gia đình nghỉ dưỡng, mà cũng chẳng phải để cho con, mà cho thuê thì ai chịu thuê giá cao ở đây, vị trí xấu hơn hẳn Smart nếu ở góc nhìn người đi thuê. Giá này cao hơn 1 ngủ bên Skylake, 1N bên đó cho thuê cỡ 17tr. 1N ở đây liệu có nổi 10tr không đã rồi tính :) có thể mua cho vui, hoặc mua cho bé đường thỉnh thoảng sang quẩy, hoặc của mua là của được :D hoặc tay trái bán tay phải, sàn to bán sàn con :)
Người có tiền họ mua cho con còn độc thân. Chuyện bt

supercat

Xe hơi
Em nghĩ đa phần người mua là để đầu tư bán chênh, vì chính sách vay ngân hàng tốt, ân hạn gốc lãi lâu, bỏ ra số tiền vài chục phần trăm (vài trăm triệu) rồi trong vòng thời gian trước khi hết ân hạn lãi gốc ngân hàng thì sẽ bán ra ăn chênh vài trăm triệu. Bỏ ra vài trăm triệu thanh toán vài chục phần trăm rồi lãi vài trăm triệu là quá ngon.

2congai

Xe buýt
Các tỉnh mua cho con lên ăn học nhiều lắm, thậm trí từ c3 rồi
Bà già em có nhà cho sv thuê ở gần 3 trường luật, ngoại giao, ngoại thương. Nhà em cũng thuộc dạng ổn, giá ko rẻ nên toàn con nhà khá giả thuê. Mười mấy năm cho thuê mà chỉ có 2 nhà mua đc nhà Hà nội cho con đấy, 1 nhà quê HP & 1 nhà NĐ nên cái số mua nhà cho con lên ăn học nó ko nhiều đâu :D:D:D

Easy girl

Xe tăng
Nhẽ 2 đứa thuê nhà cụ về sau mua dc nhà =)) làm cò đất hay sao mà cò giờ nghĩ ra trường mua nhà hanoi nó dễ thế
Bà già em có nhà cho sv thuê ở gần 3 trường luật, ngoại giao, ngoại thương. Nhà em cũng thuộc dạng ổn, giá ko rẻ nên toàn con nhà khá giả thuê. Mười mấy năm cho thuê mà chỉ có 2 nhà mua đc nhà Hà nội cho con đấy, 1 nhà quê HP & 1 nhà NĐ nên cái số mua nhà cho con lên ăn học nó ko nhiều đâu :D:D:D

Goya

Xe buýt
mua căn này thì trăm phần trăm là nhiều tiền r cụ :D 42m thì cũng chẳng phải để gia đình nghỉ dưỡng, mà cũng chẳng phải để cho con, mà cho thuê thì ai chịu thuê giá cao ở đây, vị trí xấu hơn hẳn Smart nếu ở góc nhìn người đi thuê. Giá này cao hơn 1 ngủ bên Skylake, 1N bên đó cho thuê cỡ 17tr. 1N ở đây liệu có nổi 10tr không đã rồi tính :) có thể mua cho vui, hoặc mua cho bé đường thỉnh thoảng sang quẩy, hoặc của mua là của được :D hoặc tay trái bán tay phải, sàn to bán sàn con :)
Em cũng thấy giá điên cuồng quá rồi. Nhưng hôm qua có sale gọi em muốn mua căn 1 ngủ skylake giá 4.5t đó cụ, k biết có thật k nhưng em trả lời không dứt khoát luôn :))

hrdolehoan

Xe hơi
Các tỉnh e tưởng hay mua nhà sẵn sổ, nhà gần trung tâm, gần trường chứ ạ :D không nhẽ các tỉnh lại mua nhà ở đuôi ĐLTL chỗ nhiều xe container qua lại, phải quay đầu sang đường nếu muốn vào trung tâm và còn mướt mới bàn giao ạ :) Còn nếu các vị ở tỉnh mua Lumi HN cho con lên học đh thì đúng là độc đáo thật :D
cháu thấy chỉ là cái lý do để vin vào thôi, uh thì cũng có thể đúng nhưng cũng chẳng thể nhiều cccm mua cc cao cấp xa tít như v, nhất là ở tỉnh như quê em mà hỏi cccm trung tuổi có con học đại học thì khéo ngta vẫn thích nhà đất hơn nhiều thì mới hợp lý chứ nhỉ =))) túm váy là giá ảo ma canada thật, đúng như các cụ trên nói cccm mua toàn ng rất nhiều tiền :D

phi tuấn

Xe buýt
sèng trong túi mình lại đưa cho người khác cầm; hàng ngày đi qua khu đất nhìn thấy mấy cái khoan cọc nhồi, mấy ông công nhân làm móng mà ngao ngán :D

2congai

Xe buýt
Nhẽ 2 đứa thuê nhà cụ về sau mua dc nhà =)) làm cò đất hay sao mà cò giờ nghĩ ra trường mua nhà hanoi nó dễ thế
Mua nhà cho con ở HN học đh ko phải chuyện lạ, chỉ lạ ở chỗ mua Lumi HN ko gần bất kỳ trường đại học nào, đi vào trung tâm phải quay đầu, nhà thì chưa có, giá 100 củ/m thì phụ huynh chả quá độc đáo còn gì cụ :D em nghĩ ko có phụ huynh nào lại tính độc đáo như vậy :) mua cho con ăn học phải mua cách trường < 5km, gần trung tâm, gần nhiều quán xá chợ chiền. Chứ mua Lumi Hn ko biết khi nào mới bàn giao mà giá trăm củ thì loại luôn tư tưởng “mua cho con học đh” hehe :D
2 đứa này vẫn đang học mà bố mẹ mua cho chứ ko phải ra trường rồi mới mua.

Cụ lalaland nói em mới nhớ ra là bố mẹ 2 đứa mua nhà ngay ngõ gần trường, nhà đất, thấy khoe với bà cụ nhà em là có hơn 30m2 chồng 5 tầng ngay chùa láng để con đi học gần chứ hơi đâu họ mua xa như Tây mỗ để con sáng phải dậy sớm đi học. Đợt đó bà cụ nhà em hỏi sao ko mua cc ở M1,M2 NCT ở cho thoáng mà họ bảo thích nhà đất, lúc đó giá như nhau :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

duchien04x4

Xe tải
Mua nhà cho con ở HN học đh ko phải chuyện lạ, chỉ lạ ở chỗ mua Lumi HN ko gần bất kỳ trường đại học nào, đi vào trung tâm phải quay đầu, nhà thì chưa có, giá 100 củ/m thì phụ huynh chả quá độc đáo còn gì cụ :D em nghĩ ko có phụ huynh nào lại tính độc đáo như vậy :) mua cho con ăn học phải mua cách trường < 5km, gần trung tâm, gần nhiều quán xá chợ chiền. Chứ mua Lumi Hn ko biết khi nào mới bàn giao mà giá trăm củ thì loại luôn tư tưởng “mua cho con học đh” hehe :D
Cái này một phần đúng này. Thằng cháu em học xây dựng được bố mẹ mua cho cái chung cư ở Tecco để ở mà giờ suốt ngày đòi chuyển về gân trường ở. Em nghĩ ko biết giờ bọn nó sướng quá nên mới thế hay sao, hay là do thực sự bất tiện của việc ở xa trường.

Easy girl

Xe tăng
Mua tây mỗ trăm củ một mét thì sẽ nhận được bài học lớn ngay chứ cần gì học ở đâu nữa =))
2 đứa này vẫn đang học mà bố mẹ mua cho chứ ko phải ra trường rồi mới mua.

Cụ lalaland nói em mới nhớ ra là bố mẹ 2 đứa mua nhà ngay ngõ gần trường, nhà đất, thấy khoe với bà cụ nhà em là có hơn 30m2 chồng 5 tầng ngay chùa láng để con đi học gần chứ hơi đâu họ mua xa như Tây mỗ để con sáng phải dậy sớm đi học. Đợt đó bà cụ nhà em hỏi sao ko mua cc ở M1,M2 NCT ở cho thoáng mà họ bảo thích nhà đất ở cho thoáng, lúc đó giá như nhau :)):)):))

hrdolehoan

Xe hơi
Cái này một phần đúng này. Thằng cháu em học xây dựng được bố mẹ mua cho cái chung cư ở Tecco để ở mà giờ suốt ngày đòi chuyển về gân trường ở. Em nghĩ ko biết giờ bọn nó sướng quá nên mới thế hay sao, hay là do thực sự bất tiện của việc ở xa trường.
đúng là sướng quá mà cụ :D đi học mà đc bố mẹ mua nhà cho thì đã hơn 8-90% các bạn cùng trang lứa rồi :D chứ cháu hay b cháu ngày xưa còn đạp xe đạp mỗi ngày 5-6km đi học có than thở j đâu, mãi gần ra tr đi thực tập mới có cái xe máy ghẻ là tài sản giá trị nhất =))

Hoangvan22

Xe tải
Tiêu chí số 1 của mua nhà cho con học đh là gần trường, đi xe máy càng ít càng tốt cụ nhỉ :D nên quan điểm của em vẫn là người mua mấy căn 42m giá 100 củ là rất rất nhiều tiền :) mục đích cũng ko phải mua cho con học đh. Chẳng ai đưa con ra tận đuôi của Tây Mỗ mỗi ngày phóng xe qua ĐLTL đầy Container nguy hiểm vậy :D
Em chắc tư duy khác với nhiều cụ trên này là không xe máy. Em hoặc là đi bộ, hoặc là đi phương tiện công cộng (tầu điện, bus diện, bus nhanh, bus thường), hoặc grab, hoặc là atô. Em nghĩ thế hệ sau này là như thế đó.
Nhà em không có xe máy cũng lâu lắm rồi, gần chục năm rồi.
Giả sử mà con em học ĐH ở HN thì cháu sẽ đi tầu điện hoặc bus. Ra trường đi làm mua cái atô 300tr là ok, nhiều tiền hơn thì mua cái đắt, còn phân khúc 300tr là em thấy đi nội đô ngon rồi. (Mua trả góp ạ :D )

Chỉnh sửa cuối:

Trần Trụi

Xe tải
Em chắc tư duy khác với nhiều cụ trên này là không xe máy. Em hoặc là đi bộ, hoặc là đi phương tiện công cộng (tầu điện, bus diện, bus nhanh, bus thường), hoặc grab, hoặc là atô. Em nghĩ thế hệ sau này là như thế đó.
Nhà em không có xe máy cũng lâu lắm rồi, gần chục năm rồi.
Giả sử mà con em học ĐH ở HN thì cháu sẽ đi tầu điện hoặc bus. Ra trường đi làm mua cái atô 300tr là ok, nhiều tiền hơn thì mua cái đắt, còn phân khúc 300tr là em thấy đi nội đô ngon rồi. (Mua trả góp ạ :D )
phét, đi ô tô khổ chứ cũng không sướng, ngày nào tôi cũng mất 3 tiếng nằm trên đường, tạm thời bọn nhóc chưa chuyển cấp thì còn phải đưa nó đi học, chứ nếu chốt đc trường rồi tôi mua nhà gần trường cho nó đi học cho tiện, chứ xa làm quái j, thấy cụ nói mua nhà lumi giá trên giời vẫn ngon, thì mua nhà gần trường cho con nó học, tầu điện xe bus làm gì.

cô bé chubby

Xe máy
bên này giờ tầm 57-58tr/m2 cụ ạ, căn em mua 70.6m 3.9 tỏi, tầm 55tr/m2, giá này do chủ muốn bay nhanh vì sang nước ngoài với vợ con thật cụ ạ, nhà mua từ CĐT xong không ở, không cho thuê, Tết nhất về ở mấy hôm rồi lại đi luôn (em confirm do nhìn điện nước sử dụng hàng tháng, mấy tháng mới dùng 1 ít). Được cái BQL ok lắm, mới ở thôi em đã thấy support cư dân rất ổn rồi.
Tính ra là quá ổn áp cụ ơi, vì gần bến xe nên em cũng cân lên đặt xuống mãi vì sợ ồn ào. nhưng thấy mn cũng comment tích cực nên cũng đang muốn tìm căn 2 ngủ có ban công ở cho thoáng

2congai

Xe buýt
Tiêu chí số 1 của mua nhà cho con học đh là gần trường, đi xe máy càng ít càng tốt cụ nhỉ :D nên quan điểm của em vẫn là người mua mấy căn 42m giá 100 củ là rất rất nhiều tiền :) mục đích cũng ko phải mua cho con học đh. Chẳng ai đưa con ra tận đuôi của Tây Mỗ mỗi ngày phóng xe qua ĐLTL đầy Container nguy hiểm vậy :D
Nhà em ngày xưa ở mạn chùa láng, ông già bảo thi NT dưng em ko thích, chọn trường bên mạn Bách Kinh Xây. Thi đỗ ĐH cái là đc ông bà già mua tặng cho cái xe máy Jupiter mới ra lò thời đấy mà sáng ra dậy sớm đi học đã oải lắm rồi dù đường xá cách đây hơn 20 năm nó còn ko đông như giờ. Hồi đó cứ ước gì nghe ông già thi NT cho gần nhà. Giờ các cháu đc bố mẹ mua nhà tận mạn Tây mỗ ko hiểu đi học oải tới mức nào nữa ;));));))

Hoangvan22

Xe tải
phét, đi ô tô khổ chứ cũng không sướng, ngày nào tôi cũng mất 3 tiếng nằm trên đường, tạm thời bọn nhóc chưa chuyển cấp thì còn phải đưa nó đi học, chứ nếu chốt đc trường rồi tôi mua nhà gần trường cho nó đi học cho tiện, chứ xa làm quái j, thấy cụ nói mua nhà lumi giá trên giời vẫn ngon, thì mua nhà gần trường cho con nó học, tầu điện xe bus làm gì.
Nhà gần trường mắc tiền lắm cụ ơi. Lấy đâu ra giá rẻ. Em nhà đất thì tiêu chí phải là ô tô tránh, nên mắc tiền đấy.
Em có một nhà liền kề, hiện đang cho thuê, và mình thì chuyển qua ở chung cư. Ở chung cư thấy nó mới an toàn, tiện và thích làm sao.
Còn ý em là mua cho cháu atô khi ra trường chứ em có nói em đưa đón gì đâu. Còn đang học thì cho đi phương tiện công cộng.
Nhà em lúc trước 2vc 2 xe, sau có tầu điện nhà em bán 1 xe để lại 1, vợ đi tầu điện - thấy quá tốt, an toàn.

tuan2681

Xe điện
mua cho con học DH ai mua lên LUMI làm j ạ? mua nhà ở được luôn chứ
tầm 80-100tr/m2 vào Cầu Giấy tha hồ mà lựa. chỉ khác cái là phải tiền tươi thôi :))

Hoangvan22

Xe tải
tạm thời bọn nhóc chưa chuyển cấp thì còn phải đưa nó đi học, chứ nếu chốt đc trường rồi tôi mua nhà gần trường cho nó đi học cho tiện, chứ xa làm quái j, thấy cụ nói mua nhà lumi giá trên giời vẫn ngon, thì mua nhà gần trường cho con nó học, tầu điện xe bus làm gì.
2 đứa nhà em đi học cho đi xe tuyến khỏi phải lo đưa đón dù em đi làm cũng tiện đường.
Đại học cho đi tầu điện và bus.
Nhìn các cháu thanh niên giờ phi xe máy nói thật em cũng hãi nên em sẽ nhất định không xe máy.
Quay trở lại chủ đề, Vin họ mua ở và cho thuê cũng nhiêu
Lumi em nghĩ là mua để ở thôi.