[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

m0ckl0p

Xe hơi
Các cụ có lấy ví dụ thì né cái thằng batdongsan.com ra, bọn này mà ko cải thiện e nghĩ trước sau gì cũng sập. Ko quản lý được (hoặc cố tình) bài đăng, giá rao thì thượng vàng hạ cám, cùng 1 toà chung cư mà max-min chênh nhau đến 30-40 giá =]], tin xác thực cũng chả khác gì tin rác vì thông tin sai be bét cả, nói chung là nát.
Ps: Tuy nhiên cụ nào chịu khó tìm và để ý tí thì thi thoảng vẫn bắt được tin của chính chủ (mặc dù hiếm) :D

Lamkai

Xe đạp
Website
vn.toto.com
Các cụ có lấy ví dụ thì né cái thằng batdongsan.com ra, bọn này mà ko cải thiện e nghĩ trước sau gì cũng sập. Ko quản lý được (hoặc cố tình) bài đăng, giá rao thì thượng vàng hạ cám, cùng 1 toà chung cư mà max-min chênh nhau đến 30-40 giá =]], tin xác thực cũng chả khác gì tin rác vì thông tin sai be bét cả, nói chung là nát.
Ps: Tuy nhiên cụ nào chịu khó tìm và để ý tí thì thi thoảng vẫn bắt được tin của chính chủ (mặc dù hiếm) :D
trang đấy chuyên để cho các môi giới đăng tìm khách mà cụ, mấy tin giá thấp hơn thị trường thì chủ yếu là đăng tin ảo để lấy data mà

Lalalandphim

[Tịch thu bằng lái]
Bác ơi, tài chính 3.5 tỷ quay đầu (đây là em cũng cố rồi, không thêm được nữa) thì những tòa như A14 hay tòa 30T ngay sát đó hoặc CT3 Nghĩa Tân có ổn được không ạ? chỉ có A14 là sẵn sổ còn 2 tòa kia vẫn hoặc chưa nhận nhà (giá rẻ hơn khoảng 3-4tr/1 mét) hoặc là có nhà nhưng chắc mướt mồ hôi mới có sổ. Em thì lăn tăn chất lượng, nên các bác nào am hiểu, các bác cho em xin lời khuyên với ạ.
CT3 Nghĩa Đô thì vị trí tuyệt vời rồi, xây dựng cũng ổn áp mặc dù chỉ là TĐC thôi nhưng mà sổ sách thì không rõ khi nào đến tay. A14 dân về đông vui r đó cụ, chất lượng thì TB thôi nhưng cũng không đến mức lở loét điện nước đâu cụ. TĐC nhà nước xây thì vẫn ổn, ở tốt. Chỗ này điện đường trường trạm đủ cả. Em vote A14 cho cụ. Ngoài 3 lựa chọn này của cụ ra thì còn 1 vote nữa cho Green Star, quần thể ở đây thì khép kín, có hồ, có chỗ vui chơi, ngay gần VinCom, trẻ nhỏ có không gian xanh ok. Nhưng trường học thì ko đa dạng như bên Nguyễn Chánh. Chốt lại là:
- cụ thích vị trí đẹp, trường học xịn xò thuận tiện ,đông vui nhộn nhịp, chất lượng TĐC bình thường thì chọn A14
- cụ thích vị trí kém hơn chút, trường học ít hơn, nhưng yên tĩnh hơn, cảnh quan hồ đẹp hơn, có chỗ chạy bộ, có vincom ngay trong nội khu, chất lượng xây dựng ngon lành hơn thì chọn Green Star.
Green Star em nắm được gía căn 2n2vs khoảng 3 tỷ3 đến 3 tỷ 5 tuỳ nội thất, tính ra cỡ 57tr/m
còn A14 em không nắm được, khu này khoảng bn/m cụ ơi

muagiaiphong

Xe hơi
Em có gặp một vài chính chủ đăng trên batdongsan.com rồi. Ngoài ra có thể rình trên chotot, hoặc tốt nhất vẫn là các nhóm facebook. Mỗi ngày xác định phải dành 20-30p chỉ lướt các kênh rao tin và lọc tin của MG đi để ra được tin chính chủ.

Trong tuần vừa rồi em đi xem 15 căn hộ toàn là gặp chính chủ rao. Tuy nhiên giá rao quá cao, không thể chốt được. Rất nhiều người lỡ đu đỉnh đợt tháng 2-3 rồi bây giờ phải thanh khoản gấp, mà lại muốn bán giá thời điểm đó chứ không chịu xuống vì sợ lỗ. Có những căn rao 3 tháng rồi chưa thấy trôi.

Em thì cứ thong thả tìm, mấy tháng tới có khi lại giảm mạnh nữa.

eterniti

Xe điện
Ai chả biết trang đấy nó thế nào nhưng cũng có 1 số tin xác thực đấy

van000

Xe hơi
Em có 1 tip cho các cụ khảo giá trên BDS.cơm. Các cụ cứ đặt bộ lọc giá từ Cao xuống thấp cho em. Sau đó thấy cái giá nào cao nhất thì nó là gần chuẩn nhất. Vd, mua 2PN ở 1 khu nào đó các cụ thấy giá cao nhất 5 tỷ, thấp nhất 4,2 - 4,3 tỷ thì giá 5 tỷ dù chỉ xuất hiện ở 2,3 tin thôi nhưng khả năng nó sẽ gần với giá thị trường ở khu đó nhất.

lio666

Đi bộ
mulberry tầm này có nên mua không các bác. em đang tìm nhà mà giá cao quá. thấy giá khu này vẫn thấp hơn các khu khác. các bác cho em cảm nhận với.

eterniti

Xe điện
Thang máy lắc như rang lạc, tắc như nêm, thi thoảng nó lệch phát với nền nhà 20cm hết hồn, lúc thì nó nhốt người trong thang mấy phút mới mở.
Giờ tan tầm 3 thang hỏng 1 chờ 15p chưa lên được nhà. Nhà không có ban công rất bí.
Hành lang đi cẩn thận kính rơi vỡ đầu.
Lí do giá thấp hơn các khu khác đây cụ.
Ngày xưa khu này hot lắm mà cụ, capital land mà lởm khởm vậy a

lio666

Đi bộ
cụ đang ở đấy à, em có mấy đứa bạn ở bên ấy khen lắm.
từ trước đến giờ em đang hiểu là khu này cũng thuộc khu cũ nên giá thấp hơn mặt bằng chung và có vấn đề về thang máy ít với tòa AE. Tòa BCD ổn áp hơn chứ ạ?
Thang máy lắc như rang lạc, tắc như nêm, thi thoảng nó lệch phát với nền nhà 20cm hết hồn, lúc thì nó nhốt người trong thang mấy phút mới mở.
Giờ tan tầm 3 thang hỏng 1 chờ 15p chưa lên được nhà. Nhà không có ban công rất bí.
Hành lang đi cẩn thận kính rơi vỡ đầu.
Lí do giá thấp hơn các khu khác đây cụ.

elmk264

Xe tải
Các bác cho em xin tư vấn thực tế với. Em đang muốn tìm mua 1 căn để ở, tài chính em dao động khoảng 3.7 đồng đổ lại, thì có căn CC nào ở khu vực Cầu Giấy, hoặc xung quanh mạn đó như Mỹ Đình, Mễ Trì,... không ạ.
Em tiêu chí đơn giản là muốn 2pn2wc, tầng trung, cách âm tốt, full đồ và sổ đỏ lâu dài.
Các bác tư vấn em với ạ, em cảm ơn các bác nhiều!
P/s: Em tìm nhà từ ra Tết tới nay mà khó quá, ban đầu là chỉ tìm nhà mặt đất thôi mà toàn căn ngõ hẻm sâu kinh, đa phần cách ngõ ô tô vào phải 100m đổ lên, sau nhiều vụ cháy nổ nên giờ em mới đổi mục tiêu sang tìm CC các bác ạ.
Cụ nghía Golden Palace. Tuy cũ nhưng vị trí đẹp.

quangvinh001

Xe tải
mulberry tầm này có nên mua không các bác. em đang tìm nhà mà giá cao quá. thấy giá khu này vẫn thấp hơn các khu khác. các bác cho em cảm nhận với.
cụ nghe thông tin phải từ nhiều tai, và nên đến tận nơi trải nghiệm (đến hẳn vào giờ cao điểm đi):
- khối để xe trên cao của Mulberry là từ tầng 2 đến 5 nằm ở khối liền 3 tòa B C D. tầng 6 là 2 cái vườn nhỏ.
- Mulberry thì tòa B và D là ngon nhất (vì chỉ 27 tầng), thang ko quá đông. 2 tòa này khó chê được gì.
- tòa C thì y hệt B và D nhưng lại có 35 tầng nên thang giờ cao điểm rất đông. Nhưng riêng tòa C có thêm 1 hầm.
- tòa A thì khác hẳn B C D nhưng tổng quan kém hơn B C D
- tòa E thì kém hơn tòa A một chút.
A và E không có tầng để xe.
nếu mua Mulberry thì nên mua tòa B và D, tìm được căn giá hợp lý. (2 tòa này hiếm người bán nên tìm cũng khó đấy)

pisces_hn

Xe container
Em có 1 tip cho các cụ khảo giá trên BDS.cơm. Các cụ cứ đặt bộ lọc giá từ Cao xuống thấp cho em. Sau đó thấy cái giá nào cao nhất thì nó là gần chuẩn nhất. Vd, mua 2PN ở 1 khu nào đó các cụ thấy giá cao nhất 5 tỷ, thấp nhất 4,2 - 4,3 tỷ thì giá 5 tỷ dù chỉ xuất hiện ở 2,3 tin thôi nhưng khả năng nó sẽ gần với giá thị trường ở khu đó nhất.
Giá thấp toàn là sale báo ảo để lấy tương tác bác nhỉ.

DDNTAN

Xe tải
Tip của em cũng khá đơn giản. Lấy sđt trên bđs sau đó google sđt đó là biết cò hay khách. Cò thì next. Khách thì call ;))

DDNTAN

Xe tải
Khổ nỗi cò làm khách bị ngáo giá hết
Cách của cụ vô dụng
Em chỉ lọc tin giá theo thị trường thôi Cụ. Giá em nhận định có thể ngồi vào bàn thương lượng thì mới bốc máy gọi. Tin ngáo thì bỏ qua thôi.

có cụ nào biết 283 vũ tông phan tầng trung căn góc giờ giá bao nhiêu thì hợp lý không ạ?

FuongNG

Xe đạp
3.7 tỷ quay đầu thì mua con Gold Mark City ở 136 Hồ Tùng Mậu cũng sát Cầu Giấy đó ạ. Còn mới và chất lượng ổn, có chỗ vui chơi trẻ em, khuân viên rất rộng, khép kín luôn. Giá chào giờ căn 2n2vs cỡ 3.7-4 tỷ đó cụ, khá nhiều lựa chọn. Cụ cố thêm 100-200 nữa là có căn ngon hẳn. CÒn 3 tỷ 7 thì em nhớ nọ có căn 68m thì phải. Ở đây có căn 7x mét vuông khá đẹp đó cụ, cỡ 3.8 tỷ. Còn chung cư ở Cầu Giấy hẳn thì giá chát, cụ có thể ngó qua con 335 Cầu Giấy, căn 2n2vs có vẻ ít bán, chủ yếu bán căn 90m thì phải, cỡ 4.5 tỷ vượt quá tài chính cụ, nhưng hẳn 3 ngủ 2 vệ sinh. Hoặc cụ sang 219 Trung Kính Home City có căn 64m giá 3 tỷ 9 (vượt budget 1 tí) nhưng vị trí đẹp, nhà mới, tuy nhiên căn 64m này bị méo :) nó vát chéo cái ban công, phòng ngủ cũng bị vát chéo nhìn hơi khó chịu :)
Còn mạn Mỹ Đình tầm tài chính này có Florence, Iris Garden, HD Mon cũng đều mới, thiết kế ổn, có khuôn viên ,mua được căn 2n2vs 6x mét vuông ạ
Cụ đi ngắm 1 lượt các dự án này r thấy chỗ nào phù hợp với mình về thiết kế, vị trí thì múc ạ
Cụ đánh giá sao về con Mỹ Đình Plaza 2 và con Garden Hill 99 Trần Bình ạ. Em thấy tầm tài chính của em thì hiện ở quanh Mỹ Đình - Cầu Giấy còn mỗi 2 con này là giá phù hợp nhất.
Tuy nhiên em thấy căn Garden Hill đợt vừa rồi nhiều phốt quá, không biết giờ thì như nào, nhưng cũng thấy rao nhiều căn trên web batdongsan thật.