[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Minato3313

Đi bộ
Em đọc thấy nhiều bác, nói ở thủ đô nhiều thứ hay ho. Em nói thật chứ, thủ đô bụi bặm tắc đường, :) được cái Y tế có hơn, giáo dục ưu điểm trường đại học. Con cái học hành Thủ đô vừa đắt vừa siêu vất vả. Các bác thử trải nghiệm cuộc sống của dân các thành phố ở Bắc Ninh, Quảng Ninh, Hải Phòng thì sẽ thấy họ hơn dân Hà Nội vô vàn.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nghe cụ giải trí phết, nghi cụ giả vờ ngất ngất để chọc thiện hạ
Cụ mua chứng xong mong chứng đi xuống
Xã hội nhiều cụ hay: kêu mua đất nhà mong cho đất nhà xuống, mua vàng mong cho vàng xuống, mua chứng mong cho chứng xuống, mua coin mong cho coin xuống
Thế sao không để xuống hẳn xừ đi rồi hãy mua kụ nhẩy

LongNguyễn8x

Xe tăng
Em đọc thấy nhiều bác, nói ở thủ đô nhiều thứ hay ho. Em nói thật chứ, thủ đô bụi bặm tắc đường, :) được cái Y tế có hơn, giáo dục ưu điểm trường đại học. Con cái học hành Thủ đô vừa đắt vừa siêu vất vả. Các bác thử trải nghiệm cuộc sống của dân các thành phố ở Bắc Ninh, Quảng Ninh, Hải Phòng thì sẽ thấy họ hơn dân Hà Nội vô vàn.
Hơn chỗ nào thế cụ :) Nói thì nó phải chuẩn như Lê Duẩn. Để e phân tích cho mà nghe. Có 4 cái cơ bản của hạ tầng phục vụ cuộc sống là Điện - Đường - Trường - Trạm.

Điện ko có cửa rồi. Cụ nhớ hè năm ngoái chứ =)) Bọn e nội đô chỉ mong 1 ngày mất điện để có câu chuyện làm quà cũng ko được toại nguyện. Chứ Bắc Ninh nhà em hay Quảng Ninh nhà cụ mất sơ sơ có 3 tuần chứ mấy :) QN đất du lịch khách đến Hạ Long còn ko có điện nhé cụ. Media nhiều chắc e ko cần nhắc lại :)

Đường thì hơn, e nhường các cụ tỉnh. Hà Nội đất chật người đông tắc đường không cần bàn. Cơ mà thổ đu nhiều đường, hầu hết nội đô cấm xe tải, xe công. Chứ ở quê ra đường phải nhìn trước ngó sau, đi chung với toàn xe to. Va chạm nó ko xước xe như thổ đu mà dễ đi viện lắm.

Trường HN vô đối. Giỏi hay ko ở học sinh là chính nhưng cơ sở vật chất, đặc biệt là các trường siêu xịn cho giới nhà giàu thì tỉnh các cụ ko có cửa. Cấp ĐH trở lên, mời các cụ lên đây, chứ ở quê học ra gì. Trừ khi có cơ xin việc sẵn chỉ cần cái bằng thì học đâu cũng vậy. Đắt và vất vả, chỗ nào học vất vả thế cụ. Trên đây con học đâu bố mẹ theo đấy, mua hoặc thuê gần trường dễ có gì mà vất. Chứ ở quê các cháu đi học chục cây nắng nôi ko vất hử cụ. Rồi ở quê cụ có sẵn sàng đổi nhà gần trường cho con đi học ko?

Trạm thì tỉnh còn xa lắc xa lơ. Nói là hơn nó ko phản ánh hết được. Phải là một trời một vực. Cụ xem hàng năm có bao nhiêu người từ quê ra thổ đu chữa bệnh hay xử lý sau tai nạn? Chiều ngược lại chắc là con số 0 tròn chĩnh.

Ngoài 4 cái tứ trụ ấy ra, thì là gì. Giải trí, du lịch và công ăn việc làm. Em mỏi tay quá rồi chứ 3 cái này thì cụ tự đi mà nhìn :) Chưa thấy cái nào thổ đu kém tỉnh. Nó phản ánh hết vào lượng người các tỉnh đổ về thổ đu hàng năm. Và chắc trong số ấy ít người phải hỏi như cụ lắm.

Chỉnh sửa cuối:

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Chi phí Rẻ hở kụ

cadan

Xe container
Mục đích mua của em là lấy tiền thuê nhà lúc em còn sống và để cho con cháu lúc em tạch.
Cụ cứ tưởng tượng giờ cụ mới tầm 40 tuổi, mua tích lũy chung cư chưa được mấy. Dự định còn tiếp tục mua vào liên tục trong 10-15 năm tới. Mỗi năm cụ có thể mua được 1 căn. Giờ nó tăng nên phải hai năm cụ mới mua được 1 căn thì cụ có vui và mừng không? Nó giảm 50% để mỗi năm cụ có thể mua được 2 căn thì cụ có mừng không ?
Chuẩn men 😎

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Hơn chỗ nào thế cụ :) Nói thì nó phải chuẩn như Lê Duẩn. Để e phân tích cho mà nghe. Có 4 cái cơ bản của hạ tầng phục vụ cuộc sống là Điện - Đường - Trường - Trạm.

Điện ko có cửa rồi. Cụ nhớ hè năm ngoái chứ =)) Bọn e nội đô chỉ mong 1 ngày mất điện để có câu chuyện làm quà cũng ko được toại nguyện. Chứ Bắc Ninh nhà em hay Quảng Ninh nhà cụ mất sơ sơ có 3 tuần chứ mấy :) QN đất du lịch khách đến Hạ Long còn ko có điện nhé cụ. Media nhiều chắc e ko cần nhắc lại :)

Đường thì hơn, e nhường các cụ tỉnh. Hà Nội đất chật người đông tắc đường không cần bàn. Cơ mà thổ đu nhiều đường, hầu hết nội đô cấm xe tải, xe công. Chứ ở quê ra đường phải nhìn trước ngó sau, đi chung với toàn xe to. Va chạm nó ko xước xe như thổ đu mà dễ đi viện lắm.

Trường HN vô đối. Giỏi hay ko ở học sinh là chính nhưng cơ sở vật chất, đặc biệt là các trường siêu xịn cho giới nhà giàu thì tỉnh các cụ ko có cửa. Cấp ĐH trở lên, mời các cụ lên đây, chứ ở quê học ra gì. Trừ khi có cơ xin việc sẵn chỉ cần cái bằng thì học đâu cũng vậy. Đắt và vất vả, chỗ nào học vất vả thế cụ. Trên đây con học đâu bố mẹ theo đấy, mua hoặc thuê gần trường dễ có gì mà vất. Chứ ở quê các cháu đi học chục cây nắng nôi ko vất hử cụ. Rồi ở quê cụ có sẵn sàng đổi nhà gần trường cho con đi học ko?

Trạm thì tỉnh còn xa lắc xa lơ. Nói là hơn nó ko phản ánh hết được. Phải là một trời một vực. Cụ xem hàng năm có bao nhiêu người từ quê ra thổ đu chữa bệnh hay xử lý sau tai nạn? Chiều ngược lại chắc là con số 0 tròn chĩnh.

Ngoài 4 cái tứ trụ ấy ra, thì là gì. Giải trí, du lịch và công ăn việc làm. Em mỏi tay quá rồi chứ 3 cái này thì cụ tự đi mà nhìn :) Chưa thấy cái nào thổ đu kém tỉnh. Nó phản ánh hết vào lượng người các tỉnh đổ về thổ đu hàng năm. Và chắc trong số ấy ít người phải hỏi như cụ lắm.

e thì nghĩ chữ Trạm của cụ thôi là chuẩn nhất
Hn có bv Bạch mai, Việt đức là đầu bảng
bị bệnh vào 2 viện này là yên tâm, bs giỏi hàng đầu, viện phí rẻ bèo
khi nào bị ốm đau hay có người nhà bị bệnh mới thấm

supporter

Xe điện
e thì nghĩ chữ Trạm của cụ thôi là chuẩn nhất
Hn có bv Bạch mai, Việt đức là đầu bảng
bị bệnh vào 2 viện này là yên tâm, bs giỏi hàng đầu, viện phí rẻ bèo
khi nào bị ốm đau hay có người nhà bị bệnh mới thấm
Thế người ở tỉnh thì ko dc vào 2 viện này hở cụ?

Uncle_A

Xe máy
Em mua để dành đây cụ, em không những mong nó xuống mà mong nó sập phát 50-70% luôn đây. Cười khành khạch khi nó giảm mạnh luôn. Chắc do em vẫn còn ý định tiếp tục mua vào nữa để để dành. Chỉ khi nào em không còn ý định mua nữa thì em mới không mong nó giảm cụ ợ.
việc bạn mua liên tục và tìm điểm vào thấp là năng lực đầu tư của bản thân.
còn chu kỳ lên xuống là cơ chế tự vận động của thị trường
một tài sản có khả năng cầm tới 10 năm đều tăng giá nhé. lúc đấy bạn có muốn hạ cũng ko đc

supporter

Xe điện
Thì phải đi mấy trăm km lên, mẹ già vợ dại khăn gói quả mướp lên thuê nhà tạm bợ hay nằm dọc hành lang chăm chồng chăm con thôi
Dân HN mà ko phải khăn gói quả mướp đi chăm hả cụ? Người HN thì bệnh viện tự động chăm luôn?
ý e là ở hn chạy vào bạch mai nhanh hơn ạ
tuyến tỉnh thì đưa 2-4tr là bs họ ký cho chuyển viện lên bạch mai ngay
Dân tỉnh muốn thì họ cũng vào thẳng BM, VĐ khám, nằm viện. Trừ trường hợp cấp cứu
Dân HN mà dùng bhyt thì cũng nằm bệnh xá, viện tuyến quận cả thôi. Ai cho vào ngay BM, VĐ đâu

chanquayxoan

Xe buýt

Có mấy cái đơn giản vậy mà cụ cũng đi giải thích cho cái vị đái ko qua ngọn cỏ ấy đc.

cikehai123

Đi bộ
Em thấy các cụ cứ bàn với nhau chung cư tăng giá là bình thường hay bất thường. Theo em thấy bất động sản luôn tăng giá ở VN là bình thường.
Chỉ có cái là trước tết và sau tết tăng quá mạnh gây cảm giác bất thường thôi.
Chỉ có thời gian sẽ kiểm chứng đúng sai của thị trường, theo suy nghĩ thiển cận của em thì sẽ là nửa năm nữa.

BloodOwl87

Xe điện
Dân HN mà ko phải khăn gói quả mướp đi chăm hả cụ? Người HN thì bệnh viện tự động chăm luôn?

Dân tỉnh muốn thì họ cũng vào thẳng BM, VĐ khám, nằm viện. Trừ trường hợp cấp cứu
Dân HN mà dùng bhyt thì cũng nằm bệnh xá, viện tuyến quận cả thôi. Ai cho vào ngay BM, VĐ đâu
Chắc chắn y tế Hn hơn ở tỉnh cụ cố ngược dòng làm gì. Vấn đề này cần gì phải nói nhiều.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Công nhận các cụ hà nọi tếu thật.
Tưởng khoe cái gì, khoe bệnh viện. Hít nhiều bụi mịn quá nên đầu cũng hơi tây tây.

Có cái hơn nhưng không thiếu cái kém.

Thôi về hít tí khí biển cho tỉnh, em cá cái này HN không có đâu. =))

Uncle_A

Xe máy
đúng rồi bác ơi, cứ ở quê cho nó rộng. lên đây tranh nhau làm gì
bác bảo cả người nhà dưới quê như vậy nhé

alceste

Xe điện
E tìm cc ở nhiều khu nên biết nhiều sale. Mấy nay không đấy đăng uỷ nhiệm chi mấy.
Ôi em tưởng thế nào :) sale các khu thì em cũng biết 1 ít từ kinh nghiêm 4 năm 3 căn của em, nên cũng gọi là có tí cọ xát với sale ở một số khu vực. Em cứ tưởng cụ ở phòng công chứng :) hóa ra indicator thật đơn giản.

tasx

Xe tăng
Công nhận các cụ hà nọi tếu thật.
Tưởng khoe cái gì, khoe bệnh viện. Hít nhiều bụi mịn quá nên đầu cũng hơi tây tây.

Có cái hơn nhưng không thiếu cái kém.

Thôi về hít tí khí biển cho tỉnh, em cá cái này HN không có đâu. =))

Hạ Long à Cụ ?. Trông đẹp quá. Nhưng mà nhiều bãi nhân tạo giờ xuống tắm sợ thật, chỗ nào lớp cát bề mặt mà tuột ra thì trơ ra dưới bùn đen hôi, bẩn kinh khủng. Thực tế em trải nghiệm, mong Cụ đừng giận.