[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

quangzizi

Xe tăng
Phù hợp với mức thu nhập trung bình của số đông người dân. Chứng tỏ dân mình giờ giầu thật. Em thấy nói tiền tỷ bây giờ như không vậy. Bản thân em cũng bị thế.
Giờ thu nhập cao mà, em nhắc đi nhắc lại là như vậy rồi nhưng không ai tin! Giờ nhà xe toàn tỷ tỷ, thu nhập không cao lấy đâu ra? Xã hội đang tiến rất nhanh rồi đặc biệt là lớp trẻ!

tuan2681

Xe điện
Giờ thu nhập cao mà, em nhắc đi nhắc lại là như vậy rồi nhưng không ai tin! Giờ nhà xe toàn tỷ tỷ, thu nhập không cao lấy đâu ra? Xã hội đang tiến rất nhanh rồi đặc biệt là lớp trẻ!
Thu nhập cao cũng có mà bố mẹ hỗ trợ cũng nhiều.
như mấy đứa bạn em, lúc mới lập gia đình bố mẹ mua cho cái nhà, giờ đổi nhà to bán nhà cũ đi cũng đỡ 1 cục to đùng so với người bth rồi

caisua

Xe lăn
Cũng chẳng ổn lắm đâu. Cần cái chỗ chui ra chui vào để đi làm, con cái học hành thì chẳng có. Xây ở quê chắc về hưu mới được dùng chứ đang tuổi làm thì 1 năm về được vài lần xây nhà ở quê to đẹp làm gì đâu Cụ.
Lúc về già 2 cụ lại chỉ cần căn 50m cách bv Bạch Mai tối đa 1h di chuyển kể cả tắc đường để còn kịp cấp cứu chứ cơ ngơi làm chi cho nhọc xác

Ruslana

Xe đạp
Mấy chục nghìn căn hộ đáng lẽ bổ sung cho phân khúc bình dân 30 tr/m2, được phù phép chuyển đổi thành giá 60, các CĐT thứ cấp kiểu masterise saigon đội lốt bđs hạng sang đẩy lên 90-100. Chỉ chừng đó thôi, đủ đẩy giá căn hộ ở HN lên tầm cao mà 3 năm trước ít ai nghĩ đến.
============================================
Vingroup tham gia thị trường nhà giá rẻ bằng 'căn hộ 700 triệu'
Lúc đấy chưa làm điện thoại , xe điện, Ai, data gì . Giờ thì như nuôi con nghiện nên thổi giá nhà bất chấp

caisua

Xe lăn
Cơ mà giá chung cư tăng mà giá cho thuê gần như không tăng nhỉ các cụ. Em mua cách đây 2 tháng tròn, giá 3.9t - cho thuê dự tính khoảng được 14tr/tháng. Bây giờ không dưới 4.5t mà giá cho thuê vẫn vậy không tăng tí gì
Nhịp sau sẽ tăng đuổi theo, cách tầm 6-9 tháng khi hết hợp đồng thuê 1 năm. Nhưng mỗi lần tăng giá thuê thì biên độ dài hơn, thường là 12-15%
Nhà em đang cho thuê vài căn, chắc qua Tết em tăng phát để phù hợp với xung quanh và bù lại trượt giá, lấy xiền nuôi con nhóc vào ĐH

Hirama

Xe đạp
Lúc đấy chưa làm điện thoại , xe điện, Ai, data gì . Giờ thì như nuôi con nghiện nên thổi giá nhà bất chấp
Tích cực mà nói thì nó cũng kéo theo phát triển mà cụ, nhìn rộng ra thì bao nhiêu công ăn việc làm, bao nhiều ngành nghề phụ trợ kéo theo… chỉ có đáng ngại khi qua bóng nó to lên và xì hơi không kịp mà thôi

truongvoky1981

Xe buýt
Nhịp sau sẽ tăng đuổi theo, cách tầm 6-9 tháng khi hết hợp đồng thuê 1 năm. Nhưng mỗi lần tăng giá thuê thì biên độ dài hơn, thường là 12-15%
Nhà em đang cho thuê vài căn, chắc qua Tết em tăng phát để phù hợp với xung quanh và bù lại trượt giá, lấy xiền nuôi con nhóc vào ĐH
Tăng thôi chứ cũng chẳng đứng yên mãi dc. E cũng mới tăng 2tr, khách ok và còn đòi ký 2 năm. Nhưng thôi cứ ký 1 năm cho dễ tính toán.

linhcanonian

Xe tải
Tôi thì thấy những tranh luận không có khả năng dùng lý lẽ mà chỉ có mấy từ " cò vạc" nhai đi nhai lại thì cho bay là đúng.
Chuẩn cụ ạ, trên cái nhóm FB kia họ được dung túng để làm điều đó nên nghĩ ở đâu cũng vậy. Cấm là đúng.

linhcanonian

Xe tải
Thế trong nhóm này có dung túng những tin thổi giá như xã hội đang lên án k??? Hay những phản biện thẳng thắn bị cho là xúc phạm rồi chặn. Nếu diễn đàn này phục vụ mục đích cho những người đó thì những thành viên k phải là Cò nên chuyển sang nhóm FB hơn 100k thành viên kia viết những bài phản ánh đúng về Otofun.
Thứ nhất đây là diễn đàn, không phải nhóm. Là nơi mọi người tự do bày tỏ quan điểm cá nhân về các vấn đề xã hội quan tâm.
Quan điểm của em là nhà đất HN sẽ còn tiếp tục tăng thì em nhất quyết đi mua nhà.
Quan điểm của nhiều cụ khác nhà đất HN còn tiếp tục tăng thì vẫn sẽ mua đầu tư.
Quan điểm của cụ nhà đất đang cao quá nó sẽ giảm thì tiếp tục đợi.
Quan trọng là mọi người ai cũng được bày tỏ quan điểm của mình. Không như ở một nhóm nào đó chỉ được nêu quan điểm một chiều, khác là block.
Và quan trọng hơn nữa là tranh luận thoải mái chứ không công kích cá nhân, không quy chụp. Quy chụp cá nhân không có căn cứ thì đuổi là đúng.

Dr Duc

Xe tải
Pháp luật bắt nhiều rồi bạn. Vạn Thịnh Phát, Tân Hoàng Minh, Quốc Cường Gia Lai đấy bạn. Ai làm sai thì sẽ phải chịu trách nhiệm.

linhcanonian

Xe tải
Tạm biệt diễn đàn, tạm biệt các thành viên chân chính! Tạm biệt 90% Cò trong nhóm. Hy vọng sắp tới pháp luật bắt điểm một số kẻ lừa đảo, dẹp đc những đứa ăn chặn, ăn bẩn chỉ bằng những lời nói dối.
Xã hội này nó thế đấy, thực tế nó phũ phàng hơn mình mong muốn nhiều lắm.
Thôi tiễn cụ lại về với nhóm FB dừng mua nhà, ở đó cụ sẽ được nghe những gì muốn nghe, thấy những gì muốn thấy.
Ở trên đó giá nhà bắt đầu giảm rồi đấy ạ ;;) ;;) ;;)

truongvoky1981

Xe buýt
Xã hội này nó thế đấy, thực tế nó phũ phàng hơn mình mong muốn nhiều lắm.
Thôi tiễn cụ lại về với nhóm FB dừng mua nhà, ở đó cụ sẽ được nghe những gì muốn nghe, thấy những gì muốn thấy.
Ở trên đó giá nhà bắt đầu giảm rồi đấy ạ ;;) ;;) ;;)
giảm trên báo cũng tốt mà. Còn tốt hơn là báo cũng ko giảm.
Thật ra rất nhiều Cụ mong thế này, mong thế kia nhưng e cũng chẳng hiểu đưa cái mình mong muốn lên đây làm gì nữa.

dog.fearless

Xe tăng
Em cũng bị doạ đọ tk. Mà đọ tk thì em thua là chắc rồi vì có thần kinh đâu mà cầm tiền mặt lúc này rồi nhìn đâu cũng ra cò vạc. Mà cò vạc tầm này nó có rỗi hơi éo đâu mà vào đây com dạo, đúng là toàn hội đái dầm đổ tại chim.
Căng với các em bây giờ :D