[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

FuongNG

Xe đạp
cụ cho cháu hỏi 73m MĐ pearl tầng vừa phải tầm này giá bnhieu thì êm cụ nhỉ, cháu dưới 5t có múc múc nổi căn nào hướng ĐN ko ạ
73m2 view hồ thì em thấy hiện sale đang báo em 5.5 tỏi đấy cụ ạ, nhưng em TC k đủ, mua căn MĐ plaza 2 rồi

Sắn phệ

Xe buýt
Em đang tìm căn 2 ngủ tầm 70 m2 khoảng 5 đồng. Các cụ tư vấn cho em xem Ecopark, Mỹ Đình pearl Hay Tây mỗ.

thudoll88

Xe tăng
Các cụ toàn phán phải vay mua vay mua, nhắm mắt mà mua. Còn đây là thực tế nhà em. Năm 2014 mua cắt lỗ căn liền kề ecopark 68tr/m2, đến nay tròn 10 năm phải bán được theo giá mồm sale là 150tr/m2 thì mới mong lãi xấp xỉ gửi tiết kiệm, và vẫn còn thua xa chứng chỉ tiền gửi bank cổ phần. Khổ nỗi OCP 2 ngay bên cạnh còn chào 97tr/m2 đầy ra thì bán theo giá mồm sale thế quái nào được? Lại ngậm ngùi bỏ nhà không đấy ôm tiếp.

Tiếp, năm 2018 căn phân lô cạnh nhà em khu ở Thanh Xuân, hàng xóm bán được 200tr/m2. Đến nay chủ mới muốn bán lại 250tr liệu có trôi được ko? Hay muốn hét lên 300tr? Uh thì mặt ngõ rộng 8m xe oto tránh thoải mái, phân lô bàn cờ. Nhưng nhà 55m2 cho thuê tháng được có chục củ mà đòi bán mười mấy tỷ thì ai mua? Mua gần đáy và đã trải qua đợt sốt đất nội đô rồi đấy nhưng muốn bán ngang lãi ngân hàng thì còn đợi tìm được khách đã nhé.
Lãi suất trung bình 10 năm vừa rồi chị khoảng tầm 7 % một năm thôi cụ ơi. Theo Rule 72 Có nghĩa là sau 10 năm tiền gửi tiết kiệm sẽ tăng gấp đôi. Như vậy Giá đất mà ngang lãi ngân hàng thì chỉ lên 68 nhân 2 là 136 triệu 1 mét thôi cụ.
Còn căn phân lô thanh xuân Muốn bán được giá ngang với lại ngân hàng thì chỉ cần bán tầm 240 triệu 1 mét tức là tầm 13 tỷ thôi là ok cụ ạ 👌

oppa123

Xe tải
Lãi suất trung bình 10 năm vừa rồi chị khoảng tầm 7 % một năm thôi cụ ơi. Theo Rule 72 Có nghĩa là sau 10 năm tiền gửi tiết kiệm sẽ tăng gấp đôi. Như vậy Giá đất mà ngang lãi ngân hàng thì chỉ lên 68 nhân 2 là 136 triệu 1 mét thôi cụ.
Còn căn phân lô thanh xuân Muốn bán được giá ngang với lại ngân hàng thì chỉ cần bán tầm 240 triệu 1 mét tức là tầm 13 tỷ thôi là ok cụ ạ 👌
Đây là còn chưa tính tới việc mỗi năm cho thuê căn nhà đó thu về 150-200 triệu, 10 năm 1.5-2 tỉ rồi. Đã tính hiệu suất đầu tư thì phải tính thêm cả khoản này vào nữa.

Leonistaaaaaaa

Xe máy
Ngày mở bán thì khoe chị Nga nhiều tiền, đầu tư hoành tráng. Giờ bán gần hết, dân căng băng rôn thì phủi đít bảo: BRG ko liên quan. Cđt *** gì nhục thế.
cu trợ lý đệ tử của chị này chỉ có ăn theo nói leo mà đá được hẳn căn pen bên Imperial trong có 1-2 năm, tôi lại tưởng chị phải xịn thế nào, nhìn cái đám siêu thị BRG là đã thấy ỉu ỉu.
Nay thêm thông tin từ các bác thì lại càng muốn tránh

Leonistaaaaaaa

Xe máy
Phòng full kính chung cư thì nó có đặc điểm là giữ nhiệt. Tức là nếu ban ngày hứng trọn nắng thì sẽ duy trì nóng lâu. Nhưng nếu ban tối các cụ chỉ cần bật điều hoà một lát cho lạnh cả phòng, rồi tắt, nó vẫn giữ cái nhiệt độ lạnh đó tương đối lâu, đủ để các cụ ngủ thoải mái đến sáng mà ko cần bật lại.
Nó tương tự hiệu ứng nhà kính. Còn nhà gạch thì tắt điều hoà cái nóng ngay.3-4
Còn nóng mấy thì ban ngày điều hoà vẫn cân tốt, các cụ trả được tiền điện hay không thôi =))
tầng cao mà hướng Tây thì phải bật điều hoà trước vài itiếng, rồi hẵng về, kể cả nhà mặt đất còn vậy bác ạ.

Tôi đợt trẻ đi thuê nhà toàn 3-4k/ số, vẫn trụ được tiền điện, cái chính là cảm giác khó chịu :D Với cả nhà nào quen nằm đệm tiêu chuẩn Âu - nó dày kinh khủng, thì kể cả ga giường là lụa hay cotton Ai cập , cũng vẫn phải bật điều hoà tầm 2/3 buổi đêm, rạng sáng cơ thể ko cử động nhiều nên ko toả nhiệt và nhiệt độ môi trường hạ thì mới đỡ, khó ngủ nhất là nóng + mồ hôi lưng mà, còn dễ cảm mạo.

Đây là bản thân tôi thí nghiệm trên nệm cao su loại tốt, lỗ thông hơi + ga cotton 100%

Payroll

Xe điện
tầng cao mà hướng Tây thì phải bật điều hoà trước vài itiếng, rồi hẵng về, kể cả nhà mặt đất còn vậy bác ạ.

Tôi đợt trẻ đi thuê nhà toàn 3-4k/ số, vẫn trụ được tiền điện, cái chính là cảm giác khó chịu :D Với cả nhà nào quen nằm đệm tiêu chuẩn Âu - nó dày kinh khủng, thì kể cả ga giường là lụa hay cotton Ai cập , cũng vẫn phải bật điều hoà tầm 2/3 buổi đêm, rạng sáng cơ thể ko cử động nhiều nên ko toả nhiệt và nhiệt độ môi trường hạ thì mới đỡ, khó ngủ nhất là nóng + mồ hôi lưng mà, còn dễ cảm mạo.

Đây là bản thân tôi thí nghiệm trên nệm cao su loại tốt, lỗ thông hơi + ga cotton 100%
Không ở được căn Đông Nam thì phải khắc phục thôi cụ
Xưa đã có câu "Lấy vợ hiền hòa, làm nhà hướng nam"

maximax903

Xe điện
Họ Vin phí dịch vụ cao lắm cụ, bên Smart City còn cao nữa cơ cụ ạ, TonKin 2 tận 21k chưa VAT, Masterise thì 23k. Đánh đổi bằng cảnh quan lúc nào cũng có người chăm sóc nhìn rất sạch đẹp ạ :D Bên đó có Lumiere hình như còn 26 27K
Có 2 ông tên gần giống nhau, nằm ở 2 bên của Đại lộ Thăng Long là Lumi Hanoi Capital & Lumiere Evergreen thì cả 2 ông này ko biết đã xong móng với hầm chưa, nhưng chưa nhô lên được tầng nào mà đã nhận booking. Nhà mẫu thì làm dưới mặt đất nên cũng chưa nói lên gì nhiều. Được cái bên Lumiere trong quần thể SMC nên nhộn nhịp hơn nhiều Lumi kia đồng ko mông quạnh, đường vào bụi bẩn kinh người.

Leonistaaaaaaa

Xe máy
Không ở được căn Đông Nam thì phải khắc phục thôi cụ
Xưa đã có câu "Lấy vợ hiền hòa, làm nhà hướng nam"
với tình hình trái đất nóng lên do biến đổi khí hậu thi thực sự nên xem xét kỹ chuyện này, giá mua vào rẻ tí mà cái giá duy trì cuộc sống tự dưng nó đắt hẳn lên.

thường nhà nào kính rộng thì được cái view. Nhưng có nhiều người quên mất là thực tế sống khoẻ trong một cái nhà bt nó hơn hẳn việc sống vật vã ở trong một cái nhà lên ảnh đẹp

võng mạc người cũng lão hoá nhanh hơn nếu cứ nhìn ánh nắng gắt nhiều (mà ko có kính bảo vệ)

hy vọng các bác thích view mua sạch các căn đó để các căn bt giá nó bị hắt hủi tí :P

taton7983

Xe buýt

Hướng gì, nóng hay ko thì cũng còn xét nhiều yếu tố khác. Cái nhà dưới đất của em, hướng chính đông nam, hướng sau tây bắc. Phòng Hướng Tây bắc còn thấp hơn hướng ĐN vài độ, do được chung cư phía sau che nắng. Hôm nào nóng trên 40 thì hướng ĐN cũng k khác biệt là mấy so với các hướng khác, cũng hầm hập.

taton7983

Xe buýt
Cụ mua để làm gì mới được. Cụ mua để cuối tuần đi chơi Ecopark thưởng ngoạn xả hơi thì Ecopark sướng nhất. Mua để ở thì MĐ Pearl, còn Tây Mỗ thì 5 tỷ ko nên mua :) MĐ Pearl 1 mình độc quyền cả cái khuôn viên xanh mát, ngay cạnh là công viên và hồ Matrix One ko sướng hơn Tây Mỗ ạ :) mấy chục toà chung cư. Em khẳng định là ở SMC không hề dễ cho thuê, vì quá nhiều, nay mai bàn giao full 70000 căn hộ rồi thì há mồm ngay ,chênh nhau vài trăm nghìn khách đã quay xe rồi chứ đừng nói mong cho thuê lợi nhuận cao :) kể cả ở Lumiere vẫn ở gần mấy thằng S, tiện ích như nhau, dùng ké của nhau được hết :D Không có cửa với MĐ Pearl

View attachment 8608882
View attachment 8608883
Cái bể bơi kia vắng người bơi vì 100K/nhát hả cụ

Sắn phệ

Xe buýt
Cụ mua để làm gì mới được. Cụ mua để cuối tuần đi chơi Ecopark thưởng ngoạn xả hơi thì Ecopark sướng nhất. Mua để ở thì MĐ Pearl, còn Tây Mỗ thì 5 tỷ ko nên mua :) MĐ Pearl 1 mình độc quyền cả cái khuôn viên xanh mát, ngay cạnh là công viên và hồ Matrix One ko sướng hơn Tây Mỗ ạ :) mấy chục toà chung cư. Em khẳng định là ở SMC không hề dễ cho thuê, vì quá nhiều, nay mai bàn giao full 70000 căn hộ rồi thì há mồm ngay ,chênh nhau vài trăm nghìn khách đã quay xe rồi chứ đừng nói mong cho thuê lợi nhuận cao :) kể cả ở Lumiere vẫn ở gần mấy thằng S, tiện ích như nhau, dùng ké của nhau được hết :D Không có cửa với MĐ Pearl

View attachment 8608882
View attachment 8608883
Mỹ đình pearl giờ giá như nào cụ

VnStarOne

Xe đạp
Sáng vừa đọc báo thấy 70% căn hộ chung cư mới ra của HN trong tầm giá 80tr/1m2 còn 30-50tr chỉ chiếm 5-10%. Hao cả mắt thật, giá thế này thì sao mua nổi nhà

nguyenquangpt

Xe tăng

View attachment 8608882
View attachment 8608883
view này oki thật

Saka

Đi bộ
Cái bể bơi kia vắng người bơi vì 100K/nhát hả cụ
giá niêm yết thì 60-80k gì đó, còn thực tế mua voucher hay mua vé tháng chỉ loanh quanh 30-50k tuỳ trẻ con/người lớn thôi cụ. Em thấy thế hợp lý, mất chút phí nhưng bơi vui hơn là mở tự do sẽ đông đúc.

vanhai493

Xe điện
Season căn 85m phê thật cụ nhỉ, 2 ngủ mà rộng rãi công năng thoải mái :D em rất thích phần tiện ích và bể bơi bên này :) công nhận Capital Land làm ngon thật
các cụ thông thái cho em hỏi bên Season Avenue này giờ giá giao dịch khoảng bao nhiêu ạ?
tầm 4ty5 thì em mua dc căn tầm bn m2 vậy ạ?

bên này so với bên mulbery thì sao ạ?
em nhìn map thấy 2 bên có vẻ gần nhau
em cảm ơn các cụ ạ

4.5 tỷ cụ mua MĐ Pearl em e là hơi khó, vì thằng này nhỏ nhất là 73m thông thuỷ nên tổng tiền phải trên 4.5. Tiền của cụ mua thoải mái GB nhưng xác định ko slots oto, phải gửi ngoài khá xa. Season Avenue thì 4 đồng nhô tí là có r, cũng ngon và rộng rãi. Roman thì thoải mái chỗ gửi xe, tiền cụ cũng thừa mua, mỗi cái mặt sông hơi mùi thối :D vị trí mặt đường ồn ào hơn :)
-trong 4 con này thì e vote cụ Season Avenue

MR Fe

Xe tải
các cụ thông thái cho em hỏi bên Season Avenue này giờ giá giao dịch khoảng bao nhiêu ạ?
tầm 4ty5 thì em mua dc căn tầm bn m2 vậy ạ?

bên này so với bên mulbery thì sao ạ?
em nhìn map thấy 2 bên có vẻ gần nhau
em cảm ơn các cụ ạ
Season hơn nhé cụ. Giá đương nhiên cao hơn. Layout tối ưu hơn.