[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

mieomeo

Xe tải
Cụ mua để làm gì mới được. Cụ mua để cuối tuần đi chơi Ecopark thưởng ngoạn xả hơi thì Ecopark sướng nhất. Mua để ở thì MĐ Pearl, còn Tây Mỗ thì 5 tỷ ko nên mua :) MĐ Pearl 1 mình độc quyền cả cái khuôn viên xanh mát, ngay cạnh là công viên và hồ Matrix One ko sướng hơn Tây Mỗ ạ :) mấy chục toà chung cư. Em khẳng định là ở SMC không hề dễ cho thuê, vì quá nhiều, nay mai bàn giao full 70000 căn hộ rồi thì há mồm ngay ,chênh nhau vài trăm nghìn khách đã quay xe rồi chứ đừng nói mong cho thuê lợi nhuận cao :) kể cả ở Lumiere vẫn ở gần mấy thằng S, tiện ích như nhau, dùng ké của nhau được hết :D Không có cửa với MĐ Pearl

View attachment 8608882
View attachment 8608883
Ủa, view công viên Matrix 1 đẹp nhưng có vào thẳng được ko ạ? Sao em thấy nó bị rào?

elmk264

Xe tải
Cụ mua để làm gì mới được. Cụ mua để cuối tuần đi chơi Ecopark thưởng ngoạn xả hơi thì Ecopark sướng nhất. Mua để ở thì MĐ Pearl, còn Tây Mỗ thì 5 tỷ ko nên mua :) MĐ Pearl 1 mình độc quyền cả cái khuôn viên xanh mát, ngay cạnh là công viên và hồ Matrix One ko sướng hơn Tây Mỗ ạ :) mấy chục toà chung cư. Em khẳng định là ở SMC không hề dễ cho thuê, vì quá nhiều, nay mai bàn giao full 70000 căn hộ rồi thì há mồm ngay ,chênh nhau vài trăm nghìn khách đã quay xe rồi chứ đừng nói mong cho thuê lợi nhuận cao :) kể cả ở Lumiere vẫn ở gần mấy thằng S, tiện ích như nhau, dùng ké của nhau được hết :D Không có cửa với MĐ Pearl

View attachment 8608882
View attachment 8608883
Em cũng thích MĐP nhưng cái công viên kia ai chẳng vào được mà cụ bảo độc quyền.

oppa123

Xe tải
các cụ thông thái cho em hỏi bên Season Avenue này giờ giá giao dịch khoảng bao nhiêu ạ?
tầm 4ty5 thì em mua dc căn tầm bn m2 vậy ạ?

bên này so với bên mulbery thì sao ạ?
em nhìn map thấy 2 bên có vẻ gần nhau
em cảm ơn các cụ ạ
2 khu cạnh nhau, đi chung 1 con đường, cùng của 1 cđt là capital land. Mul thì xây trước còn season xây sau. Dĩ nhiên season ngon hơn nhưng giá cũng cao hơn nhiều. 4.5 tỏi giờ này cụ chỉ mua được căn tầm 75-76m2 các toà S1,2,3 thôi. Toà S4 có mấy căn 80–85m2 thiết kế tối ưu nhưng giá cao lắm. Vừa có môi giới nhắn mình có 1 căn S4 85m2 ban công đông nam mà giá chỉ có 4.55 tỏi, tưởng ngon ăn hoá ra nhà ko đồ và quan trọng là ko có sổ hồng, tốt nhất đừng mua căn kiểu này.

koala2023

Xe tải
Em cũng thích MĐP nhưng cái công viên kia ai chẳng vào được mà cụ bảo độc quyền.
Đúng là ai cũng vào đuợc, nhưng nhà cụ tận đẩu đâu cụ phi xe máy hay ô tô đến để vào công viên chơi à? Như công viên ở Smart City hay VOCP đến chơi còn có lý vì có trung tâm mua sắm, ăn uống.

Tuy nhiên Mỹ Đình Pearl tôi không thích lắm vì gần đại lộ TL khá ồn và bụi, kể cả những căn không quay trực diện ra đại lộ. Sau này có thêm đường sắt còn ồn nữa.

Leonistaaaaaaa

Xe máy
ở đây cho thuê đc giá ko bác ơi?

elmk264

Xe tải
Đúng là ai cũng vào đuợc, nhưng nhà cụ tận đẩu đâu cụ phi xe máy hay ô tô đến để vào công viên chơi à? Như công viên ở Smart City hay VOCP đến chơi còn có lý vì có trung tâm mua sắm, ăn uống.

Tuy nhiên Mỹ Đình Pearl tôi không thích lắm vì gần đại lộ TL khá ồn và bụi, kể cả những căn không quay trực diện ra đại lộ. Sau này có thêm đường sắt còn ồn nữa.
Vâng cụ, mấy đứa em em ở khu Mễ Trì hay ra đó chơi mà 😂.
Nhưng phải thừa nhận là cv đó to, thích. Giá mà cảnh quan chăm chút hơn chút nữa.
Khu này sau thêm toà văn phòng sẽ nhộn nhịp và nhiều hàng quán hơn.

hrdolehoan

Xe hơi
MĐ Pearl đợt gần đây giá đang leo lên mây cụ ạ. 73m toàn đòi 5 tỷ 500, dự là giá này khó có khách và chủ ngồi lại với nhau được :D 5 tỷ là căng, cụ cứ gặp chủ mặc cả thử xem ạ
dạ cháu cảm ơn, cháu cũng ngắm ngắm thêm các căn tầm 5T thôi ạ, tại ngày trước cháu ở Phú Đô nên thấy MĐ pearl đẹp vãi, view hồ hướng mát các thứ :D hình như cũng có biểu tình biểu tỏi nước nôi j đó thì phải, giờ chắc êm r

oppa123

Xe tải
Độc quyền là độc quyền cái view và ngay sát dưới chân thôi cụ, xung quanh chẳng có dự án nào :D Chứ mọi CV ở HN này đều là vật tư công cộng thì làm gì có sở hữu riêng. Với lại cái công viên này quy mô vừa phải , ít đồ chơi, ít quán ăn nên dân ở chỗ khác ko sang. Matrix One muốn vào đây cũng phải sang đường, nên dân cũng không khoái. Nên em mới ví von MĐ Pearl gần như độc quyền hehe
MĐ Pearl căn 2 ngủ đông nam giờ giá bao nhiêu cụ nhỉ

Leonistaaaaaaa

Xe máy
2n2vs được 15 củ bác ạ, ngang với các chung cư tầm 5 tỷ khác
hiệu suất thấp quá bác nhỉ @@ tính vào SG làm căn mà có cái trò sinh trắc học nên bên bank đang lúng ta lúng túng, bảo mật đang ko đc ưu tiên lắm, lười di chuyển đi lại giao dịch ngân hàng nhiều

Kaisa

Xe buýt
Cụ cho em hỏi căn góc C1 của cụ trước mua giá bnh ạ? E đang tìm căn tương tự của cụ. K biết có ai bán k ạ :))
Căn góc này hiện sale báo k có ai bán cụ ạ, cùng trục nhà em đợt rồi mới có căn nhà em bán và 1 căn tầng cao (tầng 36/39) bán, giá sẽ dao động từ 79-84tr/m2 tùy nội thất và tình trạng nhà nhé cụ

Chỉnh sửa cuối:

antigones8X

Xe buýt
2 khu cạnh nhau, đi chung 1 con đường, cùng của 1 cđt là capital land. Mul thì xây trước còn season xây sau. Dĩ nhiên season ngon hơn nhưng giá cũng cao hơn nhiều. 4.5 tỏi giờ này cụ chỉ mua được căn tầm 75-76m2 các toà S1,2,3 thôi. Toà S4 có mấy căn 80–85m2 thiết kế tối ưu nhưng giá cao lắm. Vừa có môi giới nhắn mình có 1 căn S4 85m2 ban công đông nam mà giá chỉ có 4.55 tỏi, tưởng ngon ăn hoá ra nhà ko đồ và quan trọng là ko có sổ hồng, tốt nhất đừng mua căn kiểu này.
Căn 07 toà S4 à cụ, căn đó em cũng xem cho đứa em trai em, đồ đạc tanh bành, về sửa mất công dọn đi, lắm người xem căn đó quá, mà chưa ai chốt. Đội môi giới họ đầu cơ, cọc có 100 triệu, mà đứng bán như ai. Lắm chiêu trò lắm.

FoxTA

Xe đạp
Các cụ thông thái cho em hỏi mạn Tam trinh có Đồng Phát Parkview, Gelexia Riverside, Sunshine Place Lĩnh Nam, với Helios thì chung cư nào ổn nhất ạ, tài chính em tầm 3ty8 cố thêm.

Cunidihi

Xe đạp
Căn góc này hiện sale báo k có ai bán cụ ạ, cùng trục nhà em đợt rồi mới có căn nhà em bán và 1 căn tầng trung bán, giá sẽ dao động từ 79-84tr/m2 tùy nội thất và tình trạng nhà nhé cụ
cụ cho em hỏi chung cư C1 giá 79-84 là ở phố nào ạ

Chỉnh sửa cuối:

ThienMinh07zh

Đi bộ
Các bác ở Hà Đông cho em hỏi có ai đang ở tòa Hà Tây Millennium - Thiên niên kỷ chỗ Bưu Điện Hà Đông không ạ? Cho em xin chút thông tin với ạ!

AdamEva88

Đi bộ
Mỗi chỗ em vẫn chưa có ý định tăng giá các cụ ạ
Vẫn chỉ có 650tr mua được căn 2 ngủ 1 vệ sinh, em đố các cụ tìm được ở đâu quanh Hà Nội này có đấy
SỔ hồng vĩnh viễn luôn chứ ko phải chung cư Mini nhé, Chỉ cách ga tàu Cát Linh - Hà Đông có 4km thôi đấy
E xin địa chỉ bác, e cũng đag tìm nhà

vanhai493

Xe điện
Các cụ thông thái cho em hỏi mạn Tam trinh có Đồng Phát Parkview, Gelexia Riverside, Sunshine Place Lĩnh Nam, với Helios thì chung cư nào ổn nhất ạ, tài chính em tầm 3ty8 cố thêm.
Mình ở gelexia nên mình vote gele
Tầm 3ty5 là mua dc can 74m2

bspvietnam

Xe tăng
CC/ Nhà/đất ở còn tăng do CẦU tăng liên tục. Cầu trong trường hợp này lại không phải cầu về chỗ ở, mà cầu về đầu tư, tích trữ.
Chỉ khi nào có các kênh đầu tư, tích trữ khác đủ ổn định và phát huy hiệu quả, thì giá nhà, đất ở mới giảm.

7usd

Xe điện
Căn góc này hiện sale báo k có ai bán cụ ạ, cùng trục nhà em đợt rồi mới có căn nhà em bán và 1 căn tầng cao (tầng 36/39) bán, giá sẽ dao động từ 79-84tr/m2 tùy nội thất và tình trạng nhà nhé cụ
Chỗ cụ họ tính tim tường hay thông thủy