[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Minh Quoc 79

Xe buýt
bây giờ em có toàn chung cư nhưng thật sự em không mong nó lên, giá cứ như 2 3 năm trước em còn có ngày mua được thêm căn nữa chứ lên thế này thì khó quá. Trong cuộc chơi này chỉ sale và môi giới là thích vì giá càng cao phế càng cao.
Nếu khoản đầu tư của cụ cho các dự án chung cư có vị trí đắc địa hay độc đắc thuộc khu vực nội đô thì tin rằng cụ sẽ thắng.
Ngoài ra thì đoán rằng cụ đã trên 50 tuổi...

Kaisa

Xe buýt

Nếu nói về độ fomo và tát nước theo mưa thì VS gọi khu Nguyễn Tuân này bằng cụ luôn =)))

Lalalandphim

[Tịch thu bằng lái]
View attachment 8528748
Nếu nói về độ fomo và tát nước theo mưa thì VS gọi khu Nguyễn Tuân này bằng cụ luôn =)))
nick đó chuẩn không vậy cụ hay là đói quá lại lên chiêu mới. Rivera Park và The Legend cũng chưa chắc có giá đó đâu. Em hỏi MG quen. thì Rivera hiện có cơ số căn 71tr, có căn nội thất xấu thì chưa đến 70. The Legend tầm 72-73, còn Gold Season từ 65-69 tuỳ căn, căn càng nhỏ càng đắt. Chứ 76tr e nghi là quăng lựu đạn =))

Chỉnh sửa cuối:

2congai

Xe buýt
View attachment 8528748
Bốc phét đấy cụ, căn này xấu ko lối thoát, bếp bé tí, mua rồi mỗi lần gấu nhà nấu ăn nó bực vì ko có chỗ xoay sở, nó điên lên nó táng chồng vỡ mồm vì tội mua nhà ngu, tủ lạnh thì để phòng khách ko để đc ở bếp. 79 m2 tk 3 ngủ bé ti tẹo trong đó có 2 ngủ ko có ánh sáng tự nhiên, mở cửa sổ ra cái khe thoáng chỉ tổ hút bụi. Căn này xấu đến mức khách đến xem quay đít đi luôn ko thèm mặc cả ấy chứ mà đòi bán đc 6 tỏi, tầm tiền ấy vác sang mua the legend hay d’cap ngon hơn. Cụ bảo đứa đăng tin mà chứng minh đc giao dịch căn này đúng 6 tỷ, em biếu nó 60 củ luôn (bằng đúng tiền môi giới). Thằng Phong lê còm bên dưới kia em biết, chuyên môi giới khu này, liên thiên vãi :)) :)) :)) =))=))=))

Kaisa

Xe buýt
nick đó chuẩn không vậy cụ hay là đói quá lại lên chiêu mới. Rivera Park và The Legend cũng chưa chắc có giá đó đâu. Em hỏi MG quen. thì Rivera hiện có cơ số căn 71tr, có căn nội thất xấu thì chưa đến 70. The Legend tầm 72-73, còn Gold Season từ 65-69 tuỳ căn, căn càng nhỏ càng đắt. Chứ 76tr e nghi là quăng lựu đạn =))
Rivera thì nói thật căn gần nhất em biết khớp có 71tr/m2, thế mà em đi tìm khu này chủ nhà toàn đòi 75-80 cụ ạ, mặc cả còn dỗi k bán nữa luôn. Còn nói thật, môi giới rủ em đi xem goldseason k dưới 4 lần, em từ chối thẳng, nhà ở đây cực xấu, thiết kế hun hút như cái ống, điều hoà thì k âm trần, nói chung k được cái gì mà giá khu này tát nước theo mưa nhất cái Hà Nội. Các căn rivera e hỏi mà đòi trên 75 thì theo thông tin e biết đến giờ chưa bán được, rao cũng 2-3 tháng rồi.

Được gửi từ iPhone - Otofun

Kaisa

Xe buýt
Bốc phét đấy cụ, căn này xấu ko lối thoát, bếp bé tí, mua rồi mỗi lần gấu nhà nấu ăn nó bực vì ko có chỗ xoay sở, nó điên lên nó táng chồng vỡ mồm vì tội mua nhà ngu, tủ lạnh thì để phòng khách ko để đc ở bếp. 79 m2 tk 3 ngủ bé ti tẹo trong đó có 2 ngủ ko có ánh sáng tự nhiên, mở cửa sổ ra cái khe thoáng chỉ tổ hút bụi. Căn này xấu đến mức khách đến xem quay đít đi luôn ko thèm mặc cả ấy chứ mà đòi bán đc 6 tỏi, tầm tiền ấy vác sang mua the legend hay d’cap ngon hơn. Cụ bảo đứa đăng tin mà chứng minh đc giao dịch căn này đúng 6 tỷ, em biếu nó 60 củ luôn (bằng đúng tiền môi giới). Thằng Phong lê còm bên dưới kia em biết, chuyên môi giới khu này, liên thiên vãi
E xem ảnh căn này rồi cụ, được cái nội thất làm cong cong, điệu điệu hợp các chị em, nhưng ban đầu em tưởng là 2PN, nhưng xem lại 3PN thì em cũng đến ạ, với cái thiết kế của thằng gold mà 3PN thì ngửi k nổi luôn. Mà có khi chủ báo cho ông này thế chứ chắc gì đã bán được, e đi mua nhà gặp nhiều chủ nhà lươn khươn và ăn nói 2 lời lắm nên đâm ra chán, khi mua chốt mua căn ở dcap 1 phần cũng do chủ nhà rất thoải mái và nc thẳng thắn. Còn chưa kí hợp đồng mua bán mà chủ nhà đã cho em pass vào nhà và mượn thẻ cư dân để cho bên nội thất lên làm việc cho chủ động rồi ấy.

Chỉnh sửa cuối:

Kaisa

Xe buýt
Chuẩn hay không thì em k biết, nhưng trong nhóm hay thấy chụp ảnh tin nhắn zalo với chủ nhà, đọc tin nhắn chủ nhà nhắn cho sale xong khỏi muốn mua nhà luôn cụ ạ.

2congai

Xe buýt
E xem ảnh căn này rồi cụ, được cái nội thất làm cong cong, điệu điệu hợp các chị em, nhưng ban đầu em tưởng là 2PN, nhưng xem lại 3PN thì em cũng đến ạ, với cái thiết kế của thằng gold mà 3PN thì ngửi k nổi luôn. Mà có khi chủ báo cho ông này thế chứ chắc gì đã bán được, e đi mua nhà gặp nhiều chủ nhà lươn khươn và ăn nói 2 lời lắm nên đâm ra chán, khi mua chốt mua căn ở dcap 1 phần cũng do chủ nhà rất thoải mái và nc thẳng thắn. Còn chưa kí hợp đồng mua bán mà chủ nhà đã cho em pass vào nhà và mượn thẻ cư dân để cho bên nội thất lên làm việc cho chủ động rồi ấy.

Gss này thiết kế xấu, căn nào bếp cũng bé ko để đc tủ lạnh, phòng ngủ thì ngoắt nghéo lãng phí diện tích, phòng tắm bé tin hin. Đc mỗi căn 95m2 bên toà SP là tạm ổn, phòng khách rộng, bếp hợp lí thoải mái cho gấu bày biện, phòng ngủ phòng tắm ok. Điều hoà khu này ko những ko âm trần mà phòng khách còn ko có điều hoà nóng cơ. Chủ nhà cụ mua, giống em khoản dễ tính, trc em bán nhà, khách đặt cọc có 100 củ mà em cho khách dẫn đội nội thất vào đo đạc, cho khách dắt cả bà con họ hàng bố mẹ dưới quê lên khoe nhà mới. Buồn cười nhất là mẹ vợ khách chê nhà ban công hướng tây nóng đấy nhưng khách vẫn quyết chốt, ko bỏ cọc vì chủ nhà xởi lởi. Ký công chứng xong khách thanh toán hết ko giữ đồng nào em cũng bàn giao nhà luôn đầy đủ danh mục nội thất khách yêu cầu em để lại và bê đi đúng những đồ khách bắt bê đi =)) =)) =))

oppa123

Xe tải
Em vẫn 1/2 cc, 1/2 đất nền. Em không tin cc cạn cung được mãi. Đơn giản như mỗi khu đất Hoài Đức giao a V làm cc, anh ấy đã hút tầm 200k dân rồi. Đất thì ko đẻ chứ cc dễ đẻ ấy mà
Chung cư trong nội thành mới cạn cung thôi, còn chung cư ngoại thành ngoài vành đai 3 có mà xây cả 50 năm nữa cũng ko hết đất để xây!

oppa123

Xe tải
View attachment 8528748
Phong Lê này ngày xưa cũng dẫn mình đi xem 1 căn 3 ngủ 79m2 toà S2 Gold Season. Vào xem nhà ko thể ngửi nổi. Thiết kế cực xấu và siêu bí. Với lại khu GSS này mật độ xây dựng quá cao, toà nào cũng chồng tới cả gần 4 chục tầng, hầm để xe thì bí và lộn xộn. 76tr/m2 chắc chủ nhà làm bàn trà bằng vàng, tính giá vàng vào giá bán luôn ;))

Kurumasuki

Xe container
Phong Lê này ngày xưa cũng dẫn mình đi xem 1 căn 3 ngủ 79m2 toà S2 Gold Season. Vào xem nhà ko thể ngửi nổi. Thiết kế cực xấu và siêu bí. Với lại khu GSS này mật độ xây dựng quá cao, toà nào cũng chồng tới cả gần 4 chục tầng, hầm để xe thì bí và lộn xộn. 76tr/m2 chắc chủ nhà làm bàn trà bằng vàng, tính giá vàng vào giá bán luôn ;))
Khi mà Tây Mỗ thổi lên 60-80 tr thì trong VĐ3 70tr là quá rẻ.
Đấy là cái tai hoạ do bọn cò gây ra cho tương lai gần và xa.

Kaisa

Xe buýt
Gss này thiết kế xấu, căn nào bếp cũng bé ko để đc tủ lạnh, phòng ngủ thì ngoắt nghéo lãng phí diện tích, phòng tắm bé tin hin. Đc mỗi căn 95m2 bên toà SP là tạm ổn, phòng khách rộng, bếp hợp lí thoải mái cho gấu bày biện, phòng ngủ phòng tắm ok. Điều hoà khu này ko những ko âm trần mà phòng khách còn ko có điều hoà nóng cơ. Chủ nhà cụ mua, giống em khoản dễ tính, trc em bán nhà, khách đặt cọc có 100 củ mà em cho khách dẫn đội nội thất vào đo đạc, cho khách dắt cả bà con họ hàng bố mẹ dưới quê lên khoe nhà mới. Buồn cười nhất là mẹ vợ khách chê nhà ban công hướng tây nóng đấy nhưng khách vẫn quyết chốt, ko bỏ cọc vì chủ nhà xởi lởi. Ký công chứng xong khách thanh toán hết ko giữ đồng nào em cũng bàn giao nhà luôn đầy đủ danh mục nội thất khách yêu cầu em để lại và bê đi đúng những đồ khách bắt bê đi =)) =)) =))
E gặp 10 chủ nhà là nữ thì hết 9 bà nâng quan điểm và làm việc cực mệt người, k phải phân biệt gì nhưng em rút ra 1 kinh nghiệm là k mua đồ nữ dùng từ lâu rồi, giờ đi mua nhà cũng rút ra kinh nghiệm là k mua nhà nữ bán nốt cụ ạ =)). Đúng như cụ nói chỉ duy nhất căn 95m2 ở bên SP, nhà còn ổn, còn lại căn nào cũng hun hút, 102m2 thông thủy mà trông như cái ống, chật bí k thể ngửi nổi. À căn mà đang đăng chủ bán 76tr/m2 đó nằm ở tầng 33/35, nếu thật có khách mua thì chắc đại gia và mình k nên dạy họ cách tiêu tiền cụ nhỉ

Kaisa

Xe buýt
4 comment thì 3 là người đóng góp cấp 1 trong nhóm, thằng Phong này bán Gss khá lâu rồi, giờ sang cả bên CG nữa. Khả năng cao là diễn trò mèo, hoặc nhóm nó góp ít tiền mua đầu cơ lướt sóng. Thế nên người đời chỉ gọi chúng là cò mà thôi
Thật ra thì e thấy ông này làm việc cũng ok đấy cụ, cái chính có thể chủ nhà này tự diễn trò đến sale cũng chẳng biết được có bán thật hay không đâu cụ, vì thấy bảo bán cho người nhà, đúng là không thịt gì ngon bằng thịt người nhà =)). Em biết trên đây còn có 1 cụ chủ nhà khu Nguyễn Tuân, VTP... bán nhà nhưng cực lươn khươn, lấy nhiều sdt để khảo giá, giả vờ làm người mua...tăng giá em đi mua nhà cứ nhắc đến xem tòa đó, có căn đó là các sale đều lắc đầu với cụ chủ này đến lạ =))

Kaisa

Xe buýt
Khi mà Tây Mỗ thổi lên 60-80 tr thì trong VĐ3 70tr là quá rẻ.
Đấy là cái tai hoạ do bọn cò gây ra cho tương lai gần và xa.
Nói thật là như câu chuyện đi mua nhà em đã chia sẻ các cụ, sale thể loại tạo tâm lý fomo cho khách em gặp nhiều, sale tử tế cũng có. Nhưng k biết các cụ sao, e gặp sale lươn khươn thì ít, gặp chủ lươn khươn thì nhiều, giá toàn từ quán cafe và trong các group cư dân tự sướng với nhau mà ra. E còn gặp 2 chủ nhà đang cho người quen thuê nhà, rao bán nhưng chỉ có ảnh nhà, không cho khách lên xem nhà vì sợ ng thuê biết mình bán nhà, hoặc sợ khách xem xong k mua thì ng thuê lại lung lay và đi thuê chỗ khác mất, do đó báo sale là được giá mới bán, khách đồng ý xem nhà qua ảnh và đặt cọc chắc chắn thì mới cho lên xem nhà =)), mua nhà trong thời điểm này đúng như đi ăn xin luôn.

Kaisa

Xe buýt
Cụ giống em, em còn k thèm đi xem khu này luôn, vì thật sự em nhìn layout nhà, ảnh và video em k thẩm nổi luôn + bạn em cũng đã từng xem khu này, nó bảo đi xem 1 buổi sáng mà k muốn quay lại xem lần 2, Nó bảo may mình cũng có tài chính kha khá nên có sự lựa chọn nên đi xem nhiều khu khác để có sự so sánh. Mà em nói thật, nhiều cụ đi mua nhà hình như cứ mua bất chấp ấy, thật sự người bỏ tiền mua căn này chắc nhiều tiền lắm, hoặc chủ nhà nói phét sale.

Kaisa

Xe buýt
Một cách thổi khá phổ biến đó là nhóm cò hay sàn nó thấy ai rao căn nào giá tốt là nó gọi thêm người góp tiền nhập hàng luôn. Sau đó về vôi ve tút lại chút rồi đăng tin rao bán bừa bãi, giá phi lý trên web, mạng xã hội để tạo hiệu ứng FOMO. Còn căn nào nó muốn thoát thì để giá thấp hơn hẳn.
E đã gặp, căn ở Golden Park Phạm Văn Bạch, chủ nhà bán có 6 đồng 2. Khả năng 1 nhóm mua lại, nhà k đồ đòi em 6 đồng 7, lúc em đi xem thì bảo nếu đợi chúng nó cho đồ vào thì nó bán hơn 7 đồng. giờ đã cho đồ vào, làm nội thất, đang gọi em bảo bán 7 đồng 4.

Payroll

Xe điện
Thật ra thì e thấy ông này làm việc cũng ok đấy cụ, cái chính có thể chủ nhà này tự diễn trò đến sale cũng chẳng biết được có bán thật hay không đâu cụ, vì thấy bảo bán cho người nhà, đúng là không thịt gì ngon bằng thịt người nhà =)). Em biết trên đây còn có 1 cụ chủ nhà khu Nguyễn Tuân, VTP... bán nhà nhưng cực lươn khươn, lấy nhiều sdt để khảo giá, giả vờ làm người mua...tăng giá em đi mua nhà cứ nhắc đến xem tòa đó, có căn đó là các sale đều lắc đầu với cụ chủ này đến lạ =))
Chủ nhà này cao thủ hơn sale ạ

eterniti

Xì hơi lốp
Một cách thổi khá phổ biến đó là nhóm cò hay sàn nó thấy ai rao căn nào giá tốt là nó gọi thêm người góp tiền nhập hàng luôn. Sau đó về vôi ve tút lại chút rồi đăng tin rao bán bừa bãi, giá phi lý trên web, mạng xã hội để tạo hiệu ứng FOMO. Còn căn nào nó muốn thoát thì để giá thấp hơn hẳn.
cò họ chuyên nghiệp nên thông tin và nguồn vốn sẽ hơn 1 cá nhân nhỏ lẻ, vì họ có làm gì ngoài việc mua bán bds đâu, các cụ muốn mua từ gốc bán từ ngọn như họ rất khó, may mắn thì gặp được còn đa số phải qua họ vi không có lợi thế thời gian, quân số, nguồn vốn, cò bg không hoạt động đơn lẻ nhất là ở các khu đô thị mà sau họ là 1 doanh nghiệp, nhiều khi cả 1 tập đoàn nên việc "thắng" cò gần như là bất khả thi

vovan3455

Xe tăng
E đã gặp, căn ở Golden Park Phạm Văn Bạch, chủ nhà bán có 6 đồng 2. Khả năng 1 nhóm mua lại, nhà k đồ đòi em 6 đồng 7, lúc em đi xem thì bảo nếu đợi chúng nó cho đồ vào thì nó bán hơn 7 đồng. giờ đã cho đồ vào, làm nội thất, đang gọi em bảo bán 7 đồng 4.
Căn bao nhiêu m cụ?