[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

TreeBoo

Xe buýt
Cụ cứ lo xa quá. The Charm quần thể còn liền kề ở bên cạnh, tòa The Pride ngay bên cạnh có 2 hầm dân cũng đã đỗ hết slot đâu.
Liền kề là gửi xuống hầm chung cư luôn đấy cụ ạ. Chứ họ k để xe trong nhà họ đâu.

Hoa_Pham_1989

Xe buýt
Cụ cứ lo xa quá. The Charm quần thể còn liền kề ở bên cạnh, tòa The Pride ngay bên cạnh có 2 hầm dân cũng đã đỗ hết slot đâu.
cụ đừng nói điêu. Làm gì có chuyện The Pride còn slot.

Terra hơn 1300 căn còn chưa đỗ hết slot. Hà Đông đất rộng thênh thang cụ lo gì cái khoản đỗ xe
Terra mới vào ở dc 2 năm. Nhiều chủ hộ còn chưa trả nợ bank hết.
Chung cư của tôi slots dc 60% (tức là tỷ lệ còn cao hơn Terra - 40% ) mà ở đc 3 năm là đký full slot luôn. Giờ thì mấy trăm hộ đang xếp hàng chờ. Thằng Terra này yên tâm ko đầy 1 năm nữa là full.

xekwanghai

Xe hơi
Chung cư thì ko bao giờ sợ giá ảo với ế khách, kén khách mua bán khó như nhà mặt đất, nó là nhu cầu ở thật, hiện đang quá cạn nguồn cung.

TreeBoo

Xe buýt
Cụ có slot đỗ xe rồi thì lo gì nữa. The Charm còn có tuyến BRT nhà chờ ngay chỗ ngã tư đi bộ ra mấy mét.
Tôi nghĩ cụ sale thì nên tư vấn khách theo hướng khác. Đối với tôi thì tôi ko thấy BRT tiện và ko hề có ý định dùng BRT. Nếu điểm yếu của The Charm là bãi đỗ xe ít thì nên khoe điểm mạnh khác kéo lại, chứ tư vấn khách sang hàng xóm gửi xe với đi BRT là dở rồi.

nhaque_tb

Xe tăng
cụ đừng nói điêu. Làm gì có chuyện The Pride còn slot.

Terra mới vào ở dc 2 năm. Nhiều chủ hộ còn chưa trả nợ bank hết.
Chung cư của tôi slots dc 60% (tức là tỷ lệ còn cao hơn Terra - 40% ) mà ở đc 3 năm là đký full slot luôn. Giờ thì mấy trăm hộ đang xếp hàng chờ. Thằng Terra này yên tâm ko đầy 1 năm nữa là full.
Hoá ra bên em vưỡn tốt chán! Mỗi nhà vẫn đc 1 xe không cần biết ở từ bao giờ 😁

haiyen1012

Xe điện
Bên Terra thì có hạ tầng gì thế cụ? The charm chung hạ tầng gì với Văn Khê vậy cụ. Có phải cụ ở khu Terra không. Cụ hỏi cư dân xung quanh khu đó xem có hay đi chợ cóc văn khê đó k nhé =))
Em ở đâu ko quan trọng, em cũng ko phải dân sale bđs như cụ. Hạ tầng đối với em ko phải là chợ cóc cụ ạ, ở chung cư cao cấp mà xung quanh là chợ cóc thì vứt cmn đi, về HH của anh Điếu mà ở cho nó văn hóa làng xã :)).
Cái khu An Hưng - Dương Nội - Văn Khê ấy em hoạt động khá lâu nên ko lạ cụ ạ. Dọc bên Dương Nội - An Hưng thì đường xá quy hoạch to đẹp và làm xong hết rồi, xung quanh Terra hay Anland là biệt thự, shophouse khang trang, đỗ xe gọn gàng, có vườn hoa, hồ nước, công viên và đặc biệt là bên đó không để hình thành chợ cóc trong nội khu.
Còn bên Văn Khê thì nhếch nhác hơn nhiều, khu đô thị thông với khu đấu giá đất, đường nhỏ mặt đường còn chưa thảm lớp nhựa hạt mịn, chợ cóc và hàng quán lôm nhôm, ô tô đỗ bừa bãi. Ngay sau lưng The Charm là 1 dãy liền kề và xung quanh dãy liền kề đó chính là cái chợ cóc đấy.
Tôi nghĩ cụ sale thì nên tư vấn khách theo hướng khác. Đối với tôi thì tôi ko thấy BRT tiện và ko hề có ý định dùng BRT. Nếu điểm yếu của The Charm là bãi đỗ xe ít thì nên khoe điểm mạnh khác kéo lại, chứ tư vấn khách sang hàng xóm gửi xe với đi BRT là dở rồi.
Cụ chốt còm này chất lượng quá =))

DDNTAN

Xe tải
Toà nhà em dân về ở cũng gần full dc hơn năm rồi mà slot oto vẫn thừa đầy ra. Cđt kéo cả xe ngoài vào tăng thu nhập. Haizzz

haiyen1012

Xe điện
Cụ comment như kiểu có thù hằn với khu Văn khê ý nhỉ. Cụ hoạt động gì ở khu đó khá lâu mà rõ thế. =))
Em chả thù hằn gì cả sự thật nó là như vậy, còn em làm gì thì đó là việc của em sao phải nói với cụ, em ko làm sale bđs như cụ thôi :))

xekwanghai

Xe hơi
Chung cư cụ ở có 8 tầng, mỗi tầng có 2 căn hộ thì ở vn gọi là chung cư mini thôi.
Chung cư mini có nghĩa là đất tư nhân xây nhà ống đua tầng lên, ko có pccc/lối thoát hiểm, diện tích căn hộ siêu nhỏ, để xe ở tânhf 1, vị trí nằm trong ngõ ngách.
Còn chung cư như cụ ở trên thì là hàng ngon rồi cụ

haiyen1012

Xe điện
Sự thật là khu Văn Khê chả có gì tới nỗi như cụ nói cả. Cư dân văn minh, cái chợ nó là 1 phần của khu đó thôi. The Charm thuộc đất của La Khê cụ nhé. Cư dân The Charm thích đi siêu thị thì có siêu thị Đức Thành to đoành tòa CT1 The Pride ngay bên cạnh. Trung tâm thương mại của The Charm, 38 lô shophouse The Charm nữa thiếu gì đâu. Em hỏi thăm cụ thôi k có ý gì cả, cụ làm gì thì làm nhé. Còn việc em làm sale bds thì đó là nghề của em, em có bằng cấp đầy đủ cụ nhé. Chả ở đâu là hoàn hảo cả nên cụ thấy ưng thì tìm hiểu mua, không ưng thì cũng nên nhẹ nhàng thôi cụ ạ.
À cũng do cụ thích dùng giọng móc máy trước mà ;))

Hoa_Pham_1989

Xe buýt
Toà nhà em dân về ở cũng gần full dc hơn năm rồi mà slot oto vẫn thừa đầy ra. Cđt kéo cả xe ngoài vào tăng thu nhập. Haizzz
Hơn năm thì chưa full là đúng r, tòa Park Home chắc slots dc 30% số căn, theo tôi 5-6 tháng nữa là full thôi.
Nhưng cdt làm thế này thì ảnh hưởng quyền lợi của dân. Đến lúc dân mua oto full slots thì những xe ngoài ko bị đuổi đi đâu.

Hoa_Pham_1989

Xe buýt
Chênh nhau không nhiều, cỡ 10% trở xuống
Nhưng em lưu ý cụ là ở chung cư Tây nó không như chung cư vn.
Em vd thế này để cụ hiểu. Tòa chung cư em ở có 8 tầng 1 thang máy. Mỗi tầng 2 căn hộ và tổng là có khoảng 16 căn hộ cho 1 thang máy. Vn mình em toàn thấy 70-80 căn/thang máy. Thứ nữa là mật độ xây dựng rất thấp. Vn mình thì 1000m2 thì xây 500m2 và xây 30 tầng. Bên này 1000m2 thì chỉ xây 150-200m2 và dưới 10 tầng đổ xuống, nhà chung cư luôn bán kèm 1-2 suất đỗ xe riêng.
Giống chung cư xem trong phim Mỹ. Chung cư mà chỉ có 4-5 tầng.
Nên tính ra đập tòa nhà đi chia nhau thì mỗi hộ vẫn còn rất nhiều đất

dog.fearless

Tháo bánh
Hơn năm thì chưa full là đúng r, tòa Park Home chắc slots dc 30% số căn, theo tôi 5-6 tháng nữa là full thôi.
Nhưng cdt làm thế này thì ảnh hưởng quyền lợi của dân. Đến lúc dân mua oto full slots thì những xe ngoài ko bị đuổi đi đâu.
Chưa chắc xe dân được ưu ái như xe ngoài rồi lại cãi nhau

binhaminh

Xe tải
Nay e đi xem mấy căn liền kề. Ưng đc 1 căn. Về nhắn Mg hẹn chủ mai làm vào việc mà sau mg nhắn lại kêu chủ nhà muốn tăng giá.
Đùa. Tính e mua bán nhanh nhẹn mà gặp quả này đúng thật như làm trò hề. Mà chủ nhà cũng là dân MG các cụ ạ. MG mà bảo là lúc trc chưa thống nhất đc giá.

Thefourhp

Xe đạp
Nay e đi xem mấy căn liền kề. Ưng đc 1 căn. Về nhắn Mg hẹn chủ mai làm vào việc mà sau mg nhắn lại kêu chủ nhà muốn tăng giá.
Đùa. Tính e mua bán nhanh nhẹn mà gặp quả này đúng thật như làm trò hề. Mà chủ nhà cũng là dân MG các cụ ạ. MG mà bảo là lúc trc chưa thống nhất đc giá.
Bác chắc xem khu Geleximco hả. Khu này toàn MG làm chủ nhà. Cứ rao cả mấy tháng ko bán được nhưng cứ 1 tháng làm trò tăng vài trăm triệu. Cứ trả giá bằng giá rao thì chủ lại bảo ko bán nữa tăng giá 😅

MR Fe

Xe tải
Cụ dính bài mg rao giá rẻ. Nhưng giá đó chỉ là câu khách. Thực sự giá chủ đưa ra cao hơn. Giờ là lúc mg sẽ tư vấn cụ trả thêm lên, đồng thời kéo giá chủ kì vọng xuống. Chốt deal.