[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

taton7983

Xe buýt
Sự thật là khu Văn Khê chả có gì tới nỗi như cụ nói cả. Cư dân văn minh, cái chợ nó là 1 phần của khu đó thôi. The Charm thuộc đất của La Khê cụ nhé. Cư dân The Charm thích đi siêu thị thì có siêu thị Đức Thành to đoành tòa CT1 The Pride ngay bên cạnh. Trung tâm thương mại của The Charm, 38 lô shophouse The Charm nữa thiếu gì đâu. Em hỏi thăm cụ thôi k có ý gì cả, cụ làm gì thì làm nhé. Còn việc em làm sale bds thì đó là nghề của em, em có bằng cấp đầy đủ cụ nhé. Chả ở đâu là hoàn hảo cả nên cụ thấy ưng thì tìm hiểu mua, không ưng thì cũng nên nhẹ nhàng thôi cụ ạ.
Đất Văn Khê rất lành, bên kia đường thì lại rất dữ

truongvoky1981

Xe buýt
Cụ dính bài mg rao giá rẻ. Nhưng giá đó chỉ là câu khách. Thực sự giá chủ đưa ra cao hơn. Giờ là lúc mg sẽ tư vấn cụ trả thêm lên, đồng thời kéo giá chủ kì vọng xuống. Chốt deal.
Ồ chuẩn là MG rất hay làm trò này luôn

Hoa_Pham_1989

Xe buýt
Ồ chuẩn là MG rất hay làm trò này luôn
đúng rồi, nhiều ng cứ bảo môi giới hét giá để nâng giá bds.
Nhưng thật ra MG là ng thương lượng giảm giá với chủ nhà. Đồng thời thương lượng tăng giá vs ng mua. để 2 bên khớp lệnh nhanh nhất có thể

taton7983

Xe buýt
Cái ông xuanhieu gì đó thấy thớt nào cũng nhảy cồ cồ lên thế nhỉ =))

MR Fe

Xe tải
đúng rồi, nhiều ng cứ bảo môi giới hét giá để nâng giá bds.
Nhưng thật ra MG là ng thương lượng giảm giá với chủ nhà. Đồng thời thương lượng tăng giá vs ng mua. để 2 bên khớp lệnh nhanh nhất có thể
Nhưng cũng k loại trừ khả năng giá chủ đưa ra rẻ thật. Mg thấy khách kết mua nhà quá, nên nghĩ cách kênh giá. Và vẫn kéo giá chủ nhà xuống.

koala2023

Xe tải
Nhưng cũng k loại trừ khả năng giá chủ đưa ra rẻ thật. Mg thấy khách kết mua nhà quá, nên nghĩ cách kênh giá. Và vẫn kéo giá chủ nhà xuống.
kênh như nào cụ? Cuối cùng thì giá sẽ ghi rõ trong hợp đồng mua bán, vậy môi giới lấy khoảng kênh làm sao?

truongvoky1981

Xe buýt
Kênh thời nào chứ kênh thời này có mà chết đói cụ ạ. Chẳng chủ nhà nào cho kênh cả, khớp lệnh dc thì ăn phí thôi. Nên nhiều lúc họ hay làm mấy thủ thuật là báo rẻ rồi dẫn đi xem. Xem xong ưng thì auto là nếu giá lên 1 tí thì người mua cũng cố thôi nên dễ khớp hơn là báo cao từ đầu.

binhaminh

Xe tải
Các cụ cho e hỏi. Nếu bên bán họ là dân kinh doanh bđs và nhận làm luôn cả thủ tục sang tên sổ cho mình thì có nên để họ làm ko? E thấy nó cứ kiểu vừa đá bóng vừa thổi còi kiểu gì ý. Giờ đâu cũng thấy toàn các nhà đầu tư đất cát nhà cửa. Sale đụng mg. Nhức hết cả óc.

Fanlivbay

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi. Nếu bên bán họ là dân kinh doanh bđs và nhận làm luôn cả thủ tục sang tên sổ cho mình thì có nên để họ làm ko? E thấy nó cứ kiểu vừa đá bóng vừa thổi còi kiểu gì ý. Giờ đâu cũng thấy toàn các nhà đầu tư đất cát nhà cửa. Sale đụng mg. Nhức hết cả óc.
Cụ mua của đội đầu tư đúng ko ạ. Giờ em thấy có mấy sàn môi giới gom tiền để mua xong bán lướt đấy ạ. Mua của đội này thì đc cái nhà luôn đẹp nhg giá lúc nào cx cao nhất.

binhaminh

Xe tải
Cụ mua của đội đầu tư đúng ko ạ. Giờ em thấy có mấy sàn môi giới gom tiền để mua xong bán lướt đấy ạ. Mua của đội này thì đc cái nhà luôn đẹp nhg giá lúc nào cx cao nhất.
E mua của ng dân ở bình thường thôi cụ. Nhưng gia đình lại có người cũng buôn bđs nên giờ đang tính tranh việc với môi giới. E thì e thấy nó cứ thế nào ý. E cũng hiểu là họ muốn tự làm để tiết kiệm tiền chi phí hơn là chi 1 cục cho mg. Nhưng mà như thế thì phía người mua là mình lại cảm thấy bất an.

Thanhvuóng71

Xì hơi lốp
Chả ai làm vậy cả. Thường thì sẽ nhờ bên công chứng sẽ làm dịch vụ luôn.

nhaque_tb

Xe tăng
Chả ai làm vậy cả. Thường thì sẽ nhờ bên công chứng sẽ làm dịch vụ luôn.
Xã hội cũng muôn vẻ thật. Em mua qua môi giới, khi công chứng xong em bảo môi giới làm sổ luôn thì bạn ấy bảo em sẽ làm hồ sơ cho anh toàn bộ, sẽ alo trước cho người trên phòng tài môi, anh chỉ việc mang lên đó họ nhận rồi anh đi nộp thuế là xong còn để em làm phí là 5tr. Vậy là mình tự mang đi đỡ mấy củ 😁

Thanhvuóng71

Xì hơi lốp
Xã hội cũng muôn vẻ thật. Em mua qua môi giới, khi công chứng xong em bảo môi giới làm sổ luôn thì bạn ấy bảo em sẽ làm hồ sơ cho anh toàn bộ, sẽ alo trước cho người trên phòng tài môi, anh chỉ việc mang lên đó họ nhận rồi anh đi nộp thuế là xong còn để em làm phí là 5tr. Vậy là mình tự mang đi đỡ mấy củ 😁
Vụ trên khác hẳn cụ ơi. Bên bán sau khi ký công chứng, thu hết tiền xong lại muốn đứng ra làm dịch vụ sang tên cho bên mua. Nhỡ có vấn đề gì thì bên mua biết gì để mà xử lý.

binhaminh

Xe tải
Vụ trên khác hẳn cụ ơi. Bên bán sau khi ký công chứng, thu hết tiền xong lại muốn đứng ra làm dịch vụ sang tên cho bên mua. Nhỡ có vấn đề gì thì bên mua biết gì để mà xử lý.
Đúng là như thế này luôn đó cụ. E thấy nó chối chối ko hợp lỗ tai tí nào. Nghe nó ko khách quan gì cả.

Kaisa

Xe buýt
Đấy là dự trên kinh nghiệm của em, đầu và giữa năm vẫn có nhu cầu mua, nhưng ko sôi sục liên tục, nhưng cuối năm thì lúc nào nhu cầu cũng cao, giá đẩy cao vẫn bán được thoải mái vì tâm lý khách hàng mua trước tết, mua nhanh ko người khác chốt mất.
Này cũng có ý đúng, tuy nhiên theo em với tâm lý của chủ nhà cứ rao chơi cho vui thì có khi càng rao tăng lên chứ không có rao giảm xuống =))

7usd

Xe điện
Trong khu timecity giờ giá lên kinh hoàng. Chia giá ra toàn 65 triệu.

quangzizi

Xe tăng
Trong khu timecity giờ giá lên kinh hoàng. Chia giá ra toàn 65 triệu.
Sợ vậy cụ, đợt trước 50 hơn em nhận định giá đã đỉnh vì đường làm xong rồi siêu tắc, vậy mà 65 tr / m tim tường thì thật kinh khủng. Thị trường nóng quá, cảm giác như SG 2018 2019, khác cái là vẫn chưa thấy nguồn hàng mới đâu.

7usd

Xe điện
Sợ vậy cụ, đợt trước 50 hơn em nhận định giá đã đỉnh vì đường làm xong rồi siêu tắc, vậy mà 65 tr / m tim tường thì thật kinh khủng. Thị trường nóng quá, cảm giác như SG 2018 2019, khác cái là vẫn chưa thấy nguồn hàng mới đâu.
Khu này em thấy quá đẹp. Ko to quá mà cũng ko bé quá. Trong khu này cái gì cũng có luôn. Bệnh viện, trường học, siêu thị, cửa hàng cửa hiệu cái gì cũng có. Khu này thấy cũng dc chăm chút nhiều. Lại gần phố cổ, ra sân bay cũng tiện.