[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

alceste

Xe điện
Ở đây các căn shophouse đã có nhiều Shop mở chưa mợ ơi? Tiện ích ngay trong khu có đủ cơ bản ko hay vẫn đi xa?
Mở được 1/3-1/4 a. 2 siêu thị, 2 gội đầu, 1 nha khoa, 1 showroom Skoda, 1 nhà thuốc, 2-3 cafe Nha hàng, 2 gym, 1 golf, 1 shop ban gì của HQ em cũng ko biết bán gì luôn. Nói chung vẫn chỉ đủ dùng thôi a.

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
Mở được 1/3-1/4 a. 2 siêu thị, 2 gội đầu, 1 nha khoa, 1 showroom Skoda, 1 nhà thuốc, 2-3 cafe Nha hàng, 2 gym, 1 golf, 1 shop ban gì của HQ em cũng ko biết bán gì luôn. Nói chung vẫn chỉ đủ dùng thôi a.
Matrix one này giá khỏng nhiêu cụ e?

cadan

Xe container
Bác quay xe rồi à? :), hồi tháng 7~8 vẫn thấy bác ủng hộ quan điểm GTK, hô giá xuống. Chúc mừng bác, có lời là vui rồi.

Em copy trên mạng, cả hai tin trên
Em thuộc nhóm làm nên lịch sử, vợt đuọc ít lãi 13% GTK ạ

thaorua2008

Xe tải
Vậy là em thiếu hiểu biết rồi, chứ dạo qua 1 vài cái duplex sunshine đều có hệ dầm tường, bàn giao đủ nội thất thôi.
Vâng cụ, nếu duplex dạng đó thì nó ghi nhận tổng diện tích 2 tầng, chứ duplex kia thì chỉ ghi nhận diện tích sd1 tầng thôi.

dog.fearless

Tháo bánh
Em cầm tiền hqua rút về mà cứ buồn buồn chả biết làm gì nữa. gửi thì thấp quá rồi.
Lâu lâu giật được 1 quả cũng sướng nhưng chính sách của mình đổi chiều như bàn tay giờ ls thấp quá dân lại chả biết cho vào đâu

Minh Quoc 79

Xe buýt
View attachment 8306894
Em copy trên mạng, cả hai tin trên
Em thuộc nhóm làm nên lịch sử, vợt đuọc ít lãi 13% GTK ạ
Oh
Cõi of đúng là ngoạ hổ tàng long. Gặp được cao nhân đây rồi

Nhưng mà e rằng ở nhà cứ phải được vợ khen là "ông thuộc nhóm làm nên lịch sử" mới thật sự có bản lĩnh. Báo với mạng ảo tung hô thì có khi bụng vẫn đang còn réo ầm ầm cũng nên

dog.fearless

Tháo bánh
Oh
Cõi of đúng là ngoạ hổ tàng long. Gặp được cao nhân đây rồi

Nhưng mà e rằng ở nhà cứ phải được vợ khen là "ông thuộc nhóm làm nên lịch sử" mới thật sự có bản lĩnh. Báo với mạng ảo tung hô thì có khi bụng vẫn đang còn réo ầm ầm cũng nên
hihi, cụ thâm thúy quá

letgo'

Xe tăng
Website
www.nhadat-369.com
Em chỉ ko đồng ý với câu cụ phán: có 10 tỷ là xuống đất ngay. Còn lại em ko để ý vì có vẻ cụ ko thân với ai ở tầm tài sản trăm tỏi nên cụ chưa thể hiểu suy nghĩ của họ, em ko thể học hỏi gì ở cụ về khía cạnh này cả
Mấy năm trở lại đây, giới nhà giàu tìm mua Penhouse rất nhiều ạ. có những chỗ muốn mua còn không có ạ, vì Penhouse đâu phải hàng đại trà đâu, mỗi dự án chỉ có vài căn :) . Các cụ mua Penhouse thì yêu cầu đương nhiên cao và thích đưa tính cá nhân vào căn nhà của mình. Như em đang tìn cho khách căn Penhouse tài chính 60 tỷ mà chưa khớp đc hàng, vì căn khách ưng thì chủ chưa bán, căn bán thì khách chưa ưng.
Có những căn Penhouse lên đến 100 tỷ ấy chứ, nói chi 10 tỷ. Cụ nhỉ.

m0ckl0p

Xe hơi
Bọn môi giới chuyên đời đăng giá nhỉnh hơn 6 tỷ. Hỏi giá chính xác thì 7.5 tỷ Anh ạ.
Sao e ghét cái câu nhỉnh của bọn MG thế không biết. Lúc nào cũng chỉ, nhỉnh xxx tỉ, trong khi xxx nó to như con voi, TSB cái bọn dở hơi, thảo nào càng ngày người ta càng ác cảm với MG :|

xuanhieu7292

Tháo bánh
Thông tin trực tiếp với MG thì cũng khác nhiều.
Nhưng ít ra môi giới này còn thật tí @@ 6.6 đúng là nhỉnh 6 tỷ.

Em vừa gặp quả nhỉnh 1x tỷ là 16 tỷ.

5 tầng có thang máy, trừ tiền nhà 2 tỷ thì đất còn 4.6 tỷ cho 38m2. Nếu thông tin thật thì đâu có đắt.

Suna.nl

Xe máy
Sao e ghét cái câu nhỉnh của bọn MG thế không biết. Lúc nào cũng chỉ, nhỉnh xxx tỉ, trong khi xxx nó to như con voi, TSB cái bọn dở hơi, thảo nào càng ngày người ta càng ác cảm với MG :|
Thì MG nó phải đăng thế thì mới có người hỏi, nhưng như thế làm mất thời gian của người mua.

caisua

Xe lăn
Mấy năm trở lại đây, giới nhà giàu tìm mua Penhouse rất nhiều ạ. có những chỗ muốn mua còn không có ạ, vì Penhouse đâu phải hàng đại trà đâu, mỗi dự án chỉ có vài căn :) . Các cụ mua Penhouse thì yêu cầu đương nhiên cao và thích đưa tính cá nhân vào căn nhà của mình. Như em đang tìn cho khách căn Penhouse tài chính 60 tỷ mà chưa khớp đc hàng, vì căn khách ưng thì chủ chưa bán, căn bán thì khách chưa ưng.
Em thì ko xuống đất nữa nên nếu quay lại 10-15 năm trước mà tài sản đã như bây giờ thì chắc em cũng tìm penthouse nhưng giờ bọn nhóc lớn mất rồi, chúng lập gia đình thì lại ra ở riêng nên ở rộng quá phí cả về tổng tiền mua và trang thiết bị lẫn chi phí sử dụng hàng tháng. Em chỉ nâng cấp nội thất căn đang ở cho thật tiện nghi là thấy ổn rồi. Giờ thì cứ để ý căn đẹp cùng tòa, nhất là cùng tầng mà bán là vồ luôn để sau này gần con cháu thôi vì ở đây em thấy mọi thứ đều hợp lý rồi.

dog.fearless

Tháo bánh
Mời cụ

Kaisa

Xe buýt
Về nhà chung cư ở HN thì nhìn các động thái hơn 1 năm trở lại đây là thấy rõ . Đến thời điểm không có các sp nhà chung cư mới ra ( do việc cq không cấp phép mới cho các dự án ), thì là việc tạo khan , đẩy giá các chung cư đã qua sử dụng trong vd3. Rồi tận dụng tâm lý người dân thấy tiền gửi lãi suất thấp , tiền mất giá...tăng giá bán , đẩy mạnh bán hàng chung cư ( đặc điểm hàng hóa là chủ yếu phục vụ đầu cơ lướt sóng . Diện tích nhỏ , khuôn tiền vừa phải , chinh sách hỗ trợ NH để mua trả dần...).
Không biết khu Smart City Vin còn đất nào chưa bán không cụ nhỉ

Kaisa

Xe buýt
Đấy là bị bóc phốt, lòi ra là thằng xạo l* nên thế thôi cụ.

Cái trò của các cụ offer khi đuối lý thông thường đều thế mà.
Chuyển sang công kích cá nhân nghèo, hèn... hoặc dọa block. :))

Chứ làm gì có ai ngồi ở Việt Nam, cày mua chung cư VN mà quản lý được vài căn liền kề ở tận Paris?
BỐC PH*T.
Thật, đến mình cùn hoặc đuối lý mình cũng im =)))