[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Kaisa

Xe buýt
nhỉnh 6ty chính xác là 6,8-6,9 a nhé.
Nói thật là cực ngán mấy bố sale này, nhiều khi các bố ấy đăng 1 đằng, báo giá 1 kiểu cực kì bực mình và mất thời gian, "nhỉnh" 7 tỉ thì là 7 tỉ 9. Thua

BloodOwl87

Xe điện
Vấn đề là xây vì mục đích gì thôi các cụ ạ. VD như xây để đáp ứng nhu cầu thật thì sẽ có cơ chế ưu đãi xây NOXH hoặc NOXH mở rộng (tức là nới tiêu chí lên) ở các khu vực từ VĐ3 đến VĐ4. Khu vực này đất còn thừa đầy, xây đến đâu hết đến đấy (VD như NOXH NHS chỗ Trung Văn 20-25tr/m2 dân múc ầm ầm đó thôi). Tuy nhiên, còn phải kết hợp với vấn đề chuyển các đơn vị trường học, cơ quan nhà nước ra thì mới giải quyết hết vấn đề. Chẳng hạn 5 năm nữa 1 số cơ quan NN về Tây Hồ Tây thì mạn Mê Linh Đông Anh NOXH lại hot hòn họt.
Nhưng đấy là lợi ích chung, còn lợi ích riêng được gì? Nhà đầu tư phải có lợi (hiện tại chi phí đầu tư cao bán giá cao cũng ko được nên cũng chưa hấp dẫn, phải đổi bằng cơ chế thuế hoặc đất). Đồng chí X ký duyệt thì hoặc đồng chí X có lợi ích vật chất hoặc uy tín, nhưng hiện giờ giai đoạn nhạy cảm nằm im tốt hơn là làm. Chính vì vậy cũng chưa làm gì đâu. Chắc phải hết 2024 sang nhiệm kỳ mới, cơ chế mới thì mới rục rịch làm. Chứ còn đã quyết tâm làm thì ba cái chuyện NOXH xây ở đâu, xây như thế nào thì quá đơn giản. Đến em còn biết nữa là các tư lệnh chính phủ, tư lệnh ngành, tư lệnh địa phương sao mà ko biết được.
Lúc nào xây NOXH nhiều rồi thì tự khắc giá CC sẽ chững thôi. Ko giảm nhưng sẽ ko tăng nữa, vì người dân tiếp cận được nhà ở với tổng chi phí hợp lý (dưới 2 tỷ, phạm vi 15-20km vào bờ hồ) thì CC cũng sẽ ngừng tăng.
Mà noxh thì phải cấm mua đi bán lại. Chỉ cho ở thôi. Chứ mấy ông nghèo nghèo mua xong lại bán lấy tiền thì nói làm đíu gì hỏng cả chính sách. Cho ở 50-70 năm j đó.

dog.fearless

Tháo bánh
Nói thật là cực ngán mấy bố sale này, nhiều khi các bố ấy đăng 1 đằng, báo giá 1 kiểu cực kì bực mình và mất thời gian, "nhỉnh" 7 tỉ thì là 7 tỉ 9. Thua
nhỉnh 6 tỷ nghĩa là nhỉnh thêm tí nữa là tròn 7 tỉ ))

BloodOwl87

Xe điện
Đấy là bị bóc phốt, lòi ra là thằng xạo l* nên thế thôi cụ.

Cái trò của các cụ offer khi đuối lý thông thường đều thế mà.
Chuyển sang công kích cá nhân nghèo, hèn... hoặc dọa block. :))

Chứ làm gì có ai ngồi ở Việt Nam, cày mua chung cư VN mà quản lý được vài căn liền kề ở tận Paris?
BỐC PH*T.
Ông đấy bảo là chung cư ven Paris thôi.

Kaisa

Xe buýt
nhỉnh 6 tỷ nghĩa là nhỉnh thêm tí nữa là tròn 7 tỉ ))
Giống cụ nào ở trên kia, em cực ghét câu "nhỉnh", thà nó báo đúng giá đi cho đỡ mất thời gian. Gọi xong chúng nó có sdt thì chúng nó spam cho nhức đầu.

dog.fearless

Tháo bánh
Giống cụ nào ở trên kia, em cực ghét câu "nhỉnh", thà nó báo đúng giá đi cho đỡ mất thời gian. Gọi xong chúng nó có sdt thì chúng nó spam cho nhức đầu.
nói chung chung thế để còn câu khách cụ ạ, kiểu đặt giá 6.99 chứ không để 7 tỷ

Suna.nl

Xe máy
Ảo nhất là các cụ sale đăng trên batdongsan.com. Xem giá ở đây thì có mà mua nhà trong mơ =))
Mình phải tự lọc thông tin thôi, MG câu thế cũng mục đích lấy khách. Sau đó có nhà bán họ sẽ gọi mình. Cách này chắc công ty dạy bài học vỡ lòng cho MG mới vào nghề rồi.

LongNguyễn8x

Xe tăng
Cái nhỉnh với chỉ hơn này nó nằm trong tài liệu đào tạo nhân viên của đội cò vạc bds rồi. Ông cò nào ko dùng là ko hợp thời, là kém chuyên môn, ko biết lùa gà. Đăng kiểu này làm mất thời gian của nhau và bực mình cả 2 phía. Nhưng ko đăng thế gà lại ko vào chuồng.

Kaisa

Xe buýt
Mình phải tự lọc thông tin thôi, MG câu thế cũng mục đích lấy khách. Sau đó có nhà bán họ sẽ gọi mình. Cách này chắc công ty dạy bài học vỡ lòng cho MG mới vào nghề rồi.
Tất nhiên mình thừa hiểu vấn đề này, nhưng mà cái chính là mình không thích nên nhiều lúc có ác cảm thôi. Có thể MG ok nhưng do cái này khiến ng khác thấy lươn lẹo, không yên tâm.

Kaisa

Xe buýt
Cái nhỉnh với chỉ hơn này nó nằm trong tài liệu đào tạo nhân viên của đội cò vạc bds rồi. Ông cò nào ko dùng là ko hợp thời, là kém chuyên môn, ko biết lùa gà. Đăng kiểu này làm mất thời gian của nhau và bực mình cả 2 phía. Nhưng ko đăng thế gà lại ko vào chuồng.
Có thể là mỗi người 1 suy nghĩ, phần đa mọi người thấy bình thường, thiểu số thấy bất thường vậy là các cụ MG đạt được mục đích rồi

Suna.nl

Xe máy
Tất nhiên mình thừa hiểu vấn đề này, nhưng mà cái chính là mình không thích nên nhiều lúc có ác cảm thôi. Có thể MG ok nhưng do cái này khiến ng khác thấy lươn lẹo, không yên tâm.
Ngoài ra số đông MG chỉ chờ chực ăn tiền hoa hồng thôi chứ ko hỗ trợ được người mua mấy. Làm việc rất nghiệp dư, đại loại chỉ chỉ trỏ được nhà nào bán còn thủ tục công chứng sang tên thì tịt. Thế nên may mắn gặp được chính chủ đăng bài thì sẽ giảm kha khá tiền mua.

Hazelnut

Xe tải
Sau khi tranh cãi với các cụ hô giảm. Em đã chốt căn liền kề mặt tiền 6m :))
Thôi đợi thời gian trả lời

BloodOwl87

Xe điện
Cụ nào hô ccu tăng ngon múc mấy căn kiểu rivera hay rubik 70 củ xem xanh hay đỏ :))

Kaisa

Xe buýt
Cụ nào hô ccu tăng ngon múc mấy căn kiểu rivera hay rubik 70 củ xem xanh hay đỏ :))
Có cụ ở Rivera, căn áp mái, hướng nóng 94m2, đăng 6 tỷ 5. Cụ nào cũng vào bảo ngáo giá, kể cũng khổ, bắn cho sale nó đăng nhỉnh 6 tỷ cho sướng đỡ gạch đá. Dù biết nó tăng nhưng nghe giá cũng sợ luôn.