[Funland] Chung cư bớt ngáo giá rồi các cụ nhỉ. Bất động sản lại im re

eterniti

Xe điện

Maruko_2609

Xe tải
Đóng băng 1 thời gian ai cần thoát sẽ tự giảm giá thui, còn rao chơi cho vui bán đc thì bán ko bán đc thì thôi thì nói làm j cụ :D

Kurumasuki

Xe container
Khi nào cò chán bỏ nghề hết để đi chạy xe ôm thì lúc ấy thị trường lại bắt đầu có giao dịch
Đóng băng 1 thời gian ai cần thoát sẽ tự giảm giá thui, còn rao chơi cho vui bán đc thì bán ko bán đc thì thôi thì nói làm j cụ :D

jaypark

Xe hơi
Dạo này có chững và giảm thật, tăng 3-40% mà giảm có 5% của 3-40% tăng.
Trước tháng 3 e đi tìm mua căn cc mà mặt bằng chung 65- 70tr/m2. Giờ sales báo chủ cần bán giảm chào còn 60tr/m2. Đi hỏi cư dân thì đa số vẫn ngáo đét đòi nhà tôi khu này giờ phải 70-75tr/m2 mới bán. Có ng thật thà bảo: đừng nên mua bây giờ, dạo này giá cc đang bị ngao ngáo, nhà tôi đầu năm nay giá 4 tỷ mà sales gọi báo giờ phải bán được 5 tỷ 8.
E hỏi sales tin cậy thì nói ko bán được, chào mãi mà ko có khách. Nhà nào cần bán vội thì chỉ tầm 53tr/m2 mới có giao dịch thật.

redbuttlerkt

Xe buýt
Hôm trước e xem quả nhà minh khai ngõ 80cm, tức là xe máy tránh người đi bộ, ngoặt như mê cung, 40m 6.4 tỷ.
Yên Hoà ngõ to hơn tý, nhưng đại ý 2 xe máy tránh nhau là cũng phải khéo, 30m 4.5 tỷ.
Đọc thớt của 1 cụ khác hỏi có 3 tỷ (cả vay) muốn mua nhà đất (có sẵn nhà, ở dưới đất) ở hà nội để đi làm ở đống đa thì e k nghĩ ra cái gì để comment. :)
Phải nói chính xác là 3 tỷ - nội thành Hn cụ ah. Tầm đó qua Đồng Mai mua đất , làm cái nhà móng ổn - 1 tầng rồi sau có kte thì lên tầng tiếp, xa hơn tí thì Biên Giang , cũng đều quận Hà Đông cả. Nên là nói ko có cũng ko đúng, còn mấy con của cụ nói chỗ Minh Khai , hay Yên Hoà … e nghĩ nó có thể chỉ là giá rao , ko phải giá khớp lệnh. Mà đã rao thì ng hiểu giá thị trg nó khác , ngáo giá khác .
Cách đây > 1 tháng , e xem 1 căn ở Nguyễn Lân , cũng ổn , chủ ra 6.6 đồng . E xem rồi chốt 6 đồng , nếu máu thì tối e cọc luôn , chậm thì suy nghĩ đến sáng mai cũng ok. Chủ nhà chần chừ . Đến lúc e xoay sang chỗ khác rồi , MG gọi lại , chủ nhà đồng ý . Nghe đâu h cũng ko bán đc , chủ lại đập lại đi xây mới , mà con đó e thấy cải tạo thì hay hơn nhiều - phí của .

redbuttlerkt

Xe buýt
OCP 2,3 đã về bờ chưa cụ? Dạo này em bận ko cập nhật giá bên đó
Tầm tháng 10-11 năm ngoái là dần cắt hết rồi cụ. Vd : Chà là 48m2 trc tầm 4.8 đồng hoặc dưới chút , h tầm 5.5 đồng .
Lâu nay Cđt khua chiêng múa trống ầm ầm bên Venice với K town , tối vào dãy 2 tại thời điểm đó vẫn lạnh tanh , các dãy mặt phố tầng bật đèn nhưng ko khai thác hết, đợt rồi OCP 2 còn khuyến mãi quả ngập nhà do mưa đấy cụ . E nghĩ cụ có tgian , tối ngày thường dạo vòng xem sao , có tgian thì hỏi chủ nhà lấy đc tiền chính sách thuê của a Vova nó vất như nào ? Tranh thủ tối còn tgian , cụ chạy tiếp lên OCP1 , xem dãy SH ko phải đối diện khu chung cư mật độ lấp đầy cho thuê ra sao

longbive

Xe tải
Phải nói chính xác là 3 tỷ - nội thành Hn cụ ah. Tầm đó qua Đồng Mai mua đất , làm cái nhà móng ổn - 1 tầng rồi sau có kte thì lên tầng tiếp, xa hơn tí thì Biên Giang , cũng đều quận Hà Đông cả. Nên là nói ko có cũng ko đúng, còn mấy con của cụ nói chỗ Minh Khai , hay Yên Hoà … e nghĩ nó có thể chỉ là giá rao , ko phải giá khớp lệnh. Mà đã rao thì ng hiểu giá thị trg nó khác , ngáo giá khác .
Cách đây > 1 tháng , e xem 1 căn ở Nguyễn Lân , cũng ổn , chủ ra 6.6 đồng . E xem rồi chốt 6 đồng , nếu máu thì tối e cọc luôn , chậm thì suy nghĩ đến sáng mai cũng ok. Chủ nhà chần chừ . Đến lúc e xoay sang chỗ khác rồi , MG gọi lại , chủ nhà đồng ý . Nghe đâu h cũng ko bán đc , chủ lại đập lại đi xây mới , mà con đó e thấy cải tạo thì hay hơn nhiều - phí của .
Có phải căn ngõ số 4 ko cụ nhể.

Khanhnho

Xe buýt
Đầu tháng 4 em chốt được căn nhà cũ giá 180tr/m, coi như chỉ tính đất. Cuối tháng 4 vài nhà cùng ngõ, cách nhà em tầm 50m, rao giá 300tr/m có nhà đẹp 5 tầng tương đương 270tr/m đất. Môi giới dẫn khách ra vào tấp nập. Em đang ngó xem bao giờ chốt và giá chốt bn.

Chỉnh sửa cuối:

Amigo

Xe tăng
Tầm tháng 10-11 năm ngoái là dần cắt hết rồi cụ. Vd : Chà là 48m2 trc tầm 4.8 đồng hoặc dưới chút , h tầm 5.5 đồng .
Lâu nay Cđt khua chiêng múa trống ầm ầm bên Venice với K town , tối vào dãy 2 tại thời điểm đó vẫn lạnh tanh , các dãy mặt phố tầng bật đèn nhưng ko khai thác hết, đợt rồi OCP 2 còn khuyến mãi quả ngập nhà do mưa đấy cụ . E nghĩ cụ có tgian , tối ngày thường dạo vòng xem sao , có tgian thì hỏi chủ nhà lấy đc tiền chính sách thuê của a Vova nó vất như nào ? Tranh thủ tối còn tgian , cụ chạy tiếp lên OCP1 , xem dãy SH ko phải đối diện khu chung cư mật độ lấp đầy cho thuê ra sao
Nói thật với cụ, nhiều Shop như thế, thị trường kinh doanh nào mà hấp thụ nổi. Cơ bản thì số lượng nhà liền kề ở đấy mục đích là kéo dân về ở thôi,Tài chính 6-7 tỷ thay vì chỉ có 1 sự lựa chọn là căn hộ chung cư thì có thêm lựa chọn nữa cho các bác thích nhà sở hữu riêng, oto đỗ cửa. Em là sale bán hàng Vin bao năm nhưng em thấy mật độ xây cũng dày thật, số lượng căn mà bớt đi tầm 1/4 thì là hoàn hảo, mỗi tội điều đấy ảnh hưởng tới thu nhập của tập đoàn.

thudoll88

Xe điện
Đầu tháng 4 em chốt được căn nhà cũ giá 180tr/m, coi như chỉ tính đất. Cuối tháng 4 vài nhà cùng ngõ, cách nhà em tầm 50m, rao giá 300tr/m có nhà đẹp 5 tầng, tương đương 270tr/m đất. Môi giới dẫn khách ra vào tấp nập. Em đang ngó xem bao giờ chốt và giá chốt bn.
Khiếp đầu tháng cuối tháng sao giá đã tăng nhanh vậy được

Khanhnho

Xe buýt
Họ cứ hét giá vậy, ai mua thì... thôi. Quan trọng là bán được không, bán được mấy căn như thế.
Chỉ cần 1 căn giao dịch được lập tức cả khu neo theo giá mới và mọi ng lấy đó làm mốc giá bình thường mới đó cụ. Nhà thổ cư bao lâu rồi vẫn vậy mà. Nhà đất trung tâm nếu ko lỗi phong thuỳ thanh khoản vẫn tốt, chỉ cần chủ thiện chí bán lả bay thôi.

Khongdanhvong

Xe điện
Chỉ cần 1 căn giao dịch được lập tức cả khu neo theo giá mới và mọi ng lấy đó làm mốc giá bình thường mới đó cụ. Nhà thổ cư bao lâu rồi vẫn vậy mà. Nhà đất trung tâm nếu ko lỗi phong thuỳ thanh khoản vẫn tốt, chỉ cần chủ thiện chí bán lả bay thôi.
Thế thì cụ cứ hét gấp 3 đi cụ, xem bán được không. Làm giá thế thì dễ quá, ông nào có tiền giả vờ vừa bán vừa mua, nâng giá lên, bán giả 1 căn là thổi cả khu lên được 😅

dog.fearless

Tháo bánh
chuẩn luôn, không mua đi chỗ khác

Khanhnho

Xe buýt
Thế thì cụ cứ hét gấp 3 đi cụ, xem bán được không. Làm giá thế thì dễ quá, ông nào có tiền giả vờ vừa bán vừa mua, nâng giá lên, bán giả 1 căn là thổi cả khu lên được 😅
Cụ nói đúng đó ạ, bọn tay to cũng có trò bán túi trái qua túi phải, tạo thanh khoản và giao dịch ăn tiền thật, gây ảnh hưởng giá cả khu vực. Dân thường cò con thì biết vậy nhưng ko làm được đâu, nương theo kiếm tí thôi.

Maruko_2609

Xe tải

Vừa rồi sốt chung cư lây sang nội đô dòng tiền, ct chỉ thị thế này cụ nào mua dùng nhu cầu thực lại có cơ hội rồi
Ý cụ là nhà ngõ lại hạ nhiệt ạ :D

Mấy clip kể cả clip công nhân đến dọn rửa nhà sau ngập bay đâu hết cả r 😅