[Funland] Chung cư bớt ngáo giá rồi các cụ nhỉ. Bất động sản lại im re

Nhớ người

Xe máy
E có mảnh đất 75m2, MT 4,5m, lô góc, 3 thoáng vĩnh viễn, đường trc đất 2 xe ô tô 7 chỗ tránh nhau, bên ngõ rộng khoảng 2,5m, ngoại thành cách Ngã Tư Sở 12km; có ng trả 60tr/m2 e ko bán, cụ nào cần mua thì trả giá khoảng >65 em bán
Cụ thể là khu nào mới quyết được chứ cụ

agrimeco

Xe lăn
E có mảnh đất 75m2, MT 4,5m, lô góc, 3 thoáng vĩnh viễn, đường trc đất 2 xe ô tô 7 chỗ tránh nhau, bên ngõ rộng khoảng 2,5m, ngoại thành cách Ngã Tư Sở 12km; có ng trả 60tr/m2 e ko bán, cụ nào cần mua thì trả giá khoảng >65 em bán
12km ngoại thành chắc là Thanh trì rồi phỏng cụ :D

eterniti

Xe điện

không phải cứ cháy ccmn là chết người rồi các cụ

Laman1214

Xe buýt
Em nhận thấy tiền trong dân còn rất nhiều, chẳng qua bị báo đài dắt mũi, thấy kêu kinh tế khó khăn thì tự thắt lưng buộc bụng chứ ko phải ko có. Bằng chứng là năm ngoái khi nhà nước siết bđs thì tiền gửi vào bank cao kỷ lục. Đến bây giờ hạ ls + vàng tăng thì lại tranh nhau mua đất và vàng. Vậy nên từ giờ đến cuối năm giá đất tăng hay giảm theo em phụ thuộc rất lớn vào ý chí của lãnh đạo, kể cả giá cao mấy mà báo đài cứ hô sốt sốt là sẽ có 1 bộ phận lao vào mua bất chấp. Tâm lý hành vi bầy đàn như vậy thời nào cũng có.

Kurumasuki

Xe container
Em nhận thấy tiền trong dân còn rất nhiều, chẳng qua bị báo đài dắt mũi, thấy kêu kinh tế khó khăn thì tự thắt lưng buộc bụng chứ ko phải ko có. Bằng chứng là năm ngoái khi nhà nước siết bđs thì tiền gửi vào bank cao kỷ lục. Đến bây giờ hạ ls + vàng tăng thì lại tranh nhau mua đất và vàng. Vậy nên từ giờ đến cuối năm giá đất tăng hay giảm theo em phụ thuộc rất lớn vào ý chí của lãnh đạo, kể cả giá cao mấy mà báo đài cứ hô sốt sốt là sẽ có 1 bộ phận lao vào mua bất chấp. Tâm lý hành vi bầy đàn như vậy thời nào cũng có.
Thế chỉ cần hô hào là đất lại sốt, xoá hết đc nợ xấu, trả hết đc nợ trái phiếu nhỉ. Yên tâm rồi.

Manono

Xe đạp
Sóng BĐS đợt này theo tôi là do CĐT tạo sóng để ỉa hết 27500 căn thương mại tồn kho thôi. Cơ mà giờ giá cao thế mà nó muốn ỉa 1 phát hết tồn kho cho tới khi có cung mới NOXH thì nó phải ỉa sớm, ỉa nhanh, ỉa mạnh thôi. Không sớm thì muộn cung cả đống sản phẩm thế thì giá phải hạ.
Đâu ra mà lắm căn thế cụ :))

Đông86

Xe điện
Vâng cụ.
Em cho rằng vụ này là "sốt tâm lý" làm cho chủ nhà quay xe tâng giá.
Trích báo
"Thậm chí, thời điểm tháng 2, tháng 3 được cho là thời điểm sốt đất thì số lượng hồ sơ tiếp nhận làm thủ tục chuyển nhượng cũng chỉ tương đương với cuối năm ngoái, khi thị trường bất động sản chưa có đợt tăng giá mạnh"
Phần em tháng 3/2024 khi đi mua thấy tại công chứng ko gì đột biến. Khác nhiều vói lần sốt trước đây.

Nghiant96

Xe buýt
Sóng BĐS đợt này theo tôi là do CĐT tạo sóng để ỉa hết 27500 căn thương mại tồn kho thôi. Cơ mà giờ giá cao thế mà nó muốn ỉa 1 phát hết tồn kho cho tới khi có cung mới NOXH thì nó phải ỉa sớm, ỉa nhanh, ỉa mạnh thôi. Không sớm thì muộn cung cả đống sản phẩm thế thì giá phải hạ.
ai là người làm NOXH

Nghiant96

Xe buýt
Chủ đầu tư nào chào thầu thì xây chứ Nghĩa.
cđt nào muốn xây khi lợi nhuận chỉ < 10% lại vướng nhiều vấn đề thủ tục pháp lý. Xây xong nhiều khi còn lỗ. Đến to như anh Vin anh đấy đã xây đc cái NOXH nào chưa vậy. Hay lại xây đc 1 tòa NOXH đổi 2 tòa thương mại.

NVK2011

Xe buýt
Mấy cđt tay to thổi giá để thoáy hàng tồn kho, cũng là thiết lập mặt bằng giá mới cho dự án chuẩn bị ra hàng. Không xuống được đâu cc ạ. Em nghe đồn chuẩn bị ra CC ở vin OCP, giá dự kiến 60tr/m2. Cao hơn cả ocp1. Vãi cả đ...

BloodOwl87

Xe điện
Mấy cđt tay to thổi giá để thoáy hàng tồn kho, cũng là thiết lập mặt bằng giá mới cho dự án chuẩn bị ra hàng. Không xuống được đâu cc ạ. Em nghe đồn chuẩn bị ra CC ở vin OCP, giá dự kiến 60tr/m2. Cao hơn cả ocp1. Vãi cả đ...
Sau đó thì sao nhỉ.
Ai mua cái giá đó. Bảo sao dân đổ xô mua vàng.

huydang69

Xe buýt
Sau đó thì sao nhỉ.
Chưa cần dân mua nhiều đâu cụ. Tay trái bán tay phải, tạo giá để vay NH. Cái TT02 vẫn hỗ trợ, ls lại thấp thì cứ vay tiếp, vay mãi. Duy trì đc vài năm thì giá đó lại thành bình thường. Cứ 2 năm tạo sóng 1 lần thì thoát đc khơ khớ.
Em nghe đồn là nhóm mới lên là nhóm thân thiết với a í nên giá bđs k giảm đc đâu.

Quê bầm

Xe điện
Nếu là Lumiere thì cụ xem định vị phân khúc và vị trí của nó là hiểu thôi ạ, kiểu j cũng có ng mua :))
Cũng tùy thôi cụ, em đi xem một căn Lumi Thảo Điền quận 2, nhà xây đẹp, thiết kế hợp lý, vật liệu có vẻ chắc chắn, vào cảm giác như vào khách sạn nhưng ko có cảnh quan gì, có mỗi tòa nhà và đường chạy bốn xung quanh vợ em lắc đầu luôn nên em chuột rút, tầm giá họ neo cũng có nhiều lựa chọn khác trong SG

dog.fearless

Xe tăng
Sau đó thì sao nhỉ.

Chắc là không ai mua đâu

DINH DIEU

Xe đạp

Chắc là không ai mua đâu
Tôi đọc hiểu khác bác, nội dung này là nguồn thu từ việc đấu thầu bàn giao đất từ địa phương cho cá nhân và doanh nghiệp. Ngay tại địa phương tôi thì vừa mới đóng đầu thầu đất chuyển đổi từ đất nông nghiệp sang thổ cư, dân mua đất dọc đường quốc lộ mới thi công xong