[Funland] Chung cư bớt ngáo giá rồi các cụ nhỉ. Bất động sản lại im re

saiback

Xe hơi
Website
www.saiback.com
Mình vừa mua thêm 1 căn ở Trần Bình mới 2 tuần, nay có khách hỏi bán mà đi hỏi chỗ nào cũng tăng hơn. Sự thực là vậy, bác nào có căn nào muốn bán ơi e nhé.
Có Trần Thái Tông ngõ ô-tô tránh vỉa hè 48/65m x 4m x 7 tầng cụ múc ko ^^

poiuy

Xe ba gác
Giá tăng chậm hơn lãi suất gửi NH dài hạn thì là giảm chứ làm gì có chuyện giảm giá tuyệt đối được. Chỉ có những chỗ chưa thể ở được trong tương lai gần thì mới có thể giảm kiểu đó.

longbive

Xe tải
chủ nhà ngáo một chuyện,thêm mấy bác mg chênh giá kinh khủng,em vừa hỏi căn đội cấn,gặp bác gái chính chủ chào 8 tỷ tròn,mấy bác môi giới chào 8,7 tỷ,sợ thật sự luôn

Suri15

Xe Cứu Trợ
Em theo dõi đất đường oto tránh bên LB thấy giá dc đẩy lên cao quá. Cao thật sự.
Nếu nó xuống thì cũng ko quay trở lại dc mức giá đầu năm nay dc.
Các cụ trên đây vẫn bỉ bôi người cầm bds ít nhất cũng lên thừa nhận mình đã sai nhịp vừa rồi thì chịu khó nhận định lại chứ ai lại tiếp tục đi bi bôi .
Mấy cụ đấy ko thấy chán và tốn tg à.
Chắc chắn là không thể xuống được mức giá ban đầu. Nó đẩy lên quá cao vì hiện nay toàn là mua đi bán lại lướt chứ nhu cầu ở thực tế thì mua được rất ít. Có những mức giá mà mình nghe cũng không thể tin nổi vì thay đổi quá nhanh chỉ trong 1-2 ngày.
Như em lỡ bán 2 mảnh đợt tháng 3 và tháng 4, giờ cũng không có cơ hội để vào lại nữa. Tuần trước em đi tìm mất khá nhiều thời gian nhưng không có kết quả. Nên thôi lại về cái máng lợn biển hồ

xe đạp mini62

Xe buýt
Bản chất hơn hình thức. Nhập siêu hay xuất siêu tuỳ theo cách hiểu chủ thể là gì thôi.
Dẫn chứng trực quan là các nước xuất siêu thu ngoại tệ mạnh như Nhật Tq có thể thoải mái phá giá nội tệ mà lạm phát ko ảnh hưởng đáng kể.
Nhập khẩu tăng mạnh trong những tháng đầu năm do PMI phục hồi mạnh và các DN tăng nhập khẩu NVL để phục vụ sản suất. Q2 cũng là thời điểm các DN FDI chuyển LN về nc trong bối cảnh ls đồng $ vẫn cao nên con số này càng đáng kể.
Kể từ Q3 tỉ giá sẽ bớt căng thẳng do bốn FDI vẫn tăng và kiều hối.
Ls nhích nhẹ nhưng vẫn là Rất thấp trong cả thập kỉ qua. GPD tăng, PMI tăng, chẳng có lý do gì ko lạc quan vào triển vọng kt năm nay.
Tăng trưởng td Q1 và tháng 4 thấp chứng tỏ tiền chưa ra nền kt nhiều và dòng tiền margin chưa nhập cuộc trên các tt ts. Mới chỉ tiền GTK của các cụ nhiều xiền để gửi như cụ nhưng lại thích múc bds đã làm HN lên gối mặt bằng giá mới.
Khi dòng tiền margin nhập cuộc thì các cụ tự ngẫm nó ntn.
Em chẳng nghe chiên gia nào, chỉ nhìn số liệu. Khi chiên gia nói mà số liệu nó make sense thì tin, ko thì cũng là chém theo góc nhìn của riêng họ.

quochung1325

Xe hơi
Mấy bài báo lý thuyết trước khi yen mất giá, chính phủ sợ lạm phát thấp thì rất hay nhưng thực tế sau khi phá giá tiền, lạm phát tăng, chi phí nhập khẩu tăng... dân mới vỡ mặt do chi phí sinh hoạt tăng cao. Lợi chỉ cho các công ty xuất khẩu thôi chứ dân thường thì như tốt thí vì lương tăng không bù được mức tăng chi phí sinh hoạt

Cụ phán chuẩn

Khongdanhvong

Xe điện
chủ nhà ngáo một chuyện,thêm mấy bác mg chênh giá kinh khủng,em vừa hỏi căn đội cấn,gặp bác gái chính chủ chào 8 tỷ tròn,mấy bác môi giới chào 8,7 tỷ,sợ thật sự luôn
Đội thế thì kinh khủng quá ạ. Em bán đất mà chỉ trả đúng 100tr cho môi giới, không hiểu mấy MG này bán thế thì lợi gì nhỉ, vì phí MG 3% thì thêm được bao nhiêu đâu, trong khi khó bán hơn.

BloodOwl87

Xe điện
Nhập khẩu tăng mạnh trong những tháng đầu năm do PMI phục hồi mạnh và các DN tăng nhập khẩu NVL để phục vụ sản suất. Q2 cũng là thời điểm các DN FDI chuyển LN về nc trong bối cảnh ls đồng $ vẫn cao nên con số này càng đáng kể.
Kể từ Q3 tỉ giá sẽ bớt căng thẳng do bốn FDI vẫn tăng và kiều hối.
Ls nhích nhẹ nhưng vẫn là Rất thấp trong cả thập kỉ qua. GPD tăng, PMI tăng, chẳng có lý do gì ko lạc quan vào triển vọng kt năm nay.
Tăng trưởng td Q1 và tháng 4 thấp chứng tỏ tiền chưa ra nền kt nhiều và dòng tiền margin chưa nhập cuộc trên các tt ts. Mới chỉ tiền GTK của các cụ nhiều xiền để gửi như cụ nhưng lại thích múc bds đã làm HN lên gối mặt bằng giá mới.
Khi dòng tiền margin nhập cuộc thì các cụ tự ngẫm nó ntn.
Em chẳng nghe chiên gia nào, chỉ nhìn số liệu. Khi chiên gia nói mà số liệu nó make sense thì tin, ko thì cũng là chém theo góc nhìn của riêng họ.
Cụ nghĩ với cái giá bđs Hn như hiện nay còn có nhiều người vay bank để đu á. Đu xong xanh cỏ hay đỏ ngực thế. Đó là catalyst để cụ kỳ vọng tăng trưởng gdp và uptrend bđs?

BloodOwl87

Xe điện
Đội thế thì kinh khủng quá ạ. Em bán đất mà chỉ trả đúng 100tr cho môi giới, không hiểu mấy MG này bán thế thì lợi gì nhỉ, vì phí MG 3% thì thêm được bao nhiêu đâu, trong khi khó bán hơn.
Nó ăn kênh. 700 đút túi.

xe đạp mini62

Xe buýt
Cụ nghĩ với cái giá bđs Hn như hiện nay còn có nhiều người vay bank để đu á. Đu xong xanh cỏ hay đỏ ngực thế. Đó là catalyst để cụ kỳ vọng tăng trưởng gdp và uptrend bđs?
Em có bảo đu HN đâu nhỉ? Em có nói trên OF này ở 1 số thớt là dòng tiền sẽ lan toả đi các tt khác còn tiềm năng từ hồi cuối tháng 3 khi nhiều khụ còn up, lên... hàng ngày mà.
Tuy nó cao nhưng theo em vẫn nhích lên dần đều đấy. Nhiều cụ ngại nêu quan điểm lúc sáng/tối lẫn lộn ntn để tránh vạ miệng, em thì cứ thích dự trc luôn nt :). Cùng chờ tgian thôi, vài tháng chứ mấy.

Khongdanhvong

Xe điện
Nó ăn kênh. 700 đút túi.
Do chủ nhà thỏa thuận chứ, mà thế thì chủ nhà được lợi gì, vì thu về vẫn thế mà khó bán hơn vì giá cao.
Nếu MG tự ra giá thì bên mua chỉ trả tiền cho chủ nhà, lúc đó chủ nhà chỉ trả lại đúng phí MG thì hay.

BloodOwl87

Xe điện
Do chủ nhà thỏa thuận chứ, mà thế thì chủ nhà được lợi gì, vì thu về vẫn thế mà khó bán hơn vì giá cao.
Nếu MG tự ra giá thì bên mua chỉ trả tiền cho chủ nhà, lúc đó chủ nhà chỉ trả lại đúng phí MG thì hay.
Mg có hợp đồng với chủ nhà rồi. Nếu cụ mua qua nó thì sau khi cụ trả 8,7 đồng cho chủ nhà mg sẽ đòi hoa hồng và tiền kênh. Ko trả nó dí chết thôi.
Cốt lõi vấn đề là thường người mua ko gặp được người bán, cò nó nhiễu loạn thông tin từ khi chủ nhà muốn bán rồi. Đăng tin là nó sẽ cho tin của cụ trôi tuốt ra sau, spam cả trăm cuộc gọi để cụ phải bán qua cò.

Khongdanhvong

Xe điện
Mg có hợp đồng với chủ nhà rồi. Nếu cụ mua qua nó thì sau khi cụ trả 8,7 đồng cho chủ nhà mg sẽ đòi hoa hồng và tiền kênh. Ko trả nó dí chết thôi.
Nếu thế thì chủ nhà dại, trừ khi nhà khó bán, không thì tội gì ký như vậy với MG, giá cao lên khó bán hơn. Em đi tìm nhà nhiều chỉ thấy MG bảo em giá thấp hơn giá chủ nhà tự đưa, chứ chưa gặp ngược lại.

BloodOwl87

Xe điện
Nếu thế thì chủ nhà dại, trừ khi nhà khó bán, không thì tội gì ký như vậy với MG, giá cao lên khó bán hơn. Em đi tìm nhà nhiều chỉ thấy MG bảo em giá thấp hơn giá chủ nhà tự đưa, chứ chưa gặp ngược lại.
Chung cư thì ít. Chứ nhà thổ cư thì ối dồi ôi.
mẹ thằng bạn em bán 1 mảnh giá kỳ vọng 5x, con mg nó dắt 1 ông người quen nó vào mua với giá... 6x =)). Khộ càng quen càng lèn cho đau.

BloodOwl87

Xe điện
Em có bảo đu HN đâu nhỉ? Em có nói trên OF này ở 1 số thớt là dòng tiền sẽ lan toả đi các tt khác còn tiềm năng từ hồi cuối tháng 3 khi nhiều khụ còn up, lên... hàng ngày mà.
Tuy nó cao nhưng theo em vẫn nhích lên dần đều đấy. Nhiều cụ ngại nêu quan điểm lúc sáng/tối lẫn lộn ntn để tránh vạ miệng, em thì cứ thích dự trc luôn nt :). Cùng chờ tgian thôi, vài tháng chứ mấy.
- lạm phát tăng rất mạnh gần chạm ngưỡng 4,5% cụ nhé.

-pmi thì đi ngang quanh 50 làm gì mà cụ bảo tăng mạnh.
- còn gdp tăng trưởng nhưng gdp tính theo usd, nên bảo tăng thì có tăng nhưng trừ đi mức trượt giá thì ko biết tăng còn bao nhiêu đâu cụ.

skymoon123

Xe tải
Môi giới thịt 3% người bán. Người bán thu về theo ý muốn. Môi giới 100% protect cho người bán=> Giá người mua phải nhận sẽ là Giá người bán ảo tưởng + cam kết của Môi giới .

BloodOwl87

Xe điện
Môi giới thịt 3% người bán. Người bán thu về theo ý muốn. Môi giới 100% protect cho người bán=> Giá người mua phải nhận sẽ là Giá người bán ảo tưởng + cam kết của Môi giới .
3% phí mg, thuế nhà nước 2%(nếu nộp đủ), tiền công chứng các thứ nữa. Tổng min 5%. Các anh cò có xứng với 3% đó ko, công sức nó làm trò với nhiễu loạn thông tin à :)).

skymoon123

Xe tải
Cốt lõi vấn đề là thường người mua ko gặp được người bán, cò nó nhiễu loạn thông tin từ khi chủ nhà muốn bán rồi. Đăng tin là nó sẽ cho tin của cụ trôi tuốt ra sau, spam cả trăm cuộc gọi để cụ phải bán qua cò.
Kể cả người mua gặp người bán thì 2 bên chưa chắc happy đâu. Vì bên bán sợ bán rẻ, bên mua sợ mua đắt. Chỉ có cái mồm của MG mới làm yên lòng 2 bên được.

skymoon123

Xe tải
3% phí mg, thuế nhà nước 2%(nếu nộp đủ), tiền công chứng các thứ nữa. Tổng min 5%. Các anh cò có xứng với 3% đó ko, công sức nó làm trò với nhiễu loạn thông tin à :)).
Đó là rule hiện nay. Người mua ban đầu sẽ OK ký thỏa thuận trích HH vì MG sẵn sàng báo bán cao hơn giá Ng bán kỳ vọng. :D

BloodOwl87

Xe điện
Kể cả người mua gặp người bán thì 2 bên chưa chắc happy đâu. Vì bên bán sợ bán rẻ, bên mua sợ mua đắt. Chỉ có cái mồm của MG mới làm yên lòng 2 bên được.
Uh nhưng ko phải 3%. 1% là max.