Thảo luận Chúc Mừng Vinfast

Single Malt Scot

Xe buýt
Cứ gì cứ phải xuất xe sang mỹ nhỉ. Để IPO cho nhanh à. Bao hãng nó cũng cần xuất mỹ cả đâu. Vâng nghĩ dài như cụ như vin nên cứ 2-3 năm lại khai tử 1 mảng sp, hay dài nữa là chưa hoạt động đã khai tử luoin.kk
IPO ăn tiền bọn Mèo dễ lắm ... mỡ nhiều phết.

gocart

Xe cút kít
không rành ạ, còn 7.800 ý Tesla nói là xe điện nên giảm được 7.800 tiền đổ xăng thôi. Nói chung chuyện ở Mỹ thì cứ chờ xem thôi, không hy vọng lắm.

Tax credit 7.500 là cái gì không rõ.
Là khoản giảm thuế.

kienvinh

Xe lăn
không rành ạ, còn 7.800 ý Tesla nói là xe điện nên giảm được 7.800 tiền đổ xăng thôi. Nói chung chuyện ở Mỹ thì cứ chờ xem thôi, không hy vọng lắm.

Tax credit 7.500 là cái gì không rõ.
$7.500 là khoản giảm thuế cho xe điện đạt chuẩn:

gocart

Xe cút kít
Cứ gì cứ phải xuất xe sang mỹ nhỉ. Để IPO cho nhanh à. Bao hãng nó cũng cần xuất mỹ cả đâu. Vâng nghĩ dài như cụ như vin nên cứ 2-3 năm lại khai tử 1 mảng sp, hay dài nữa là chưa hoạt động đã khai tử luoin.kk
Tuyệt vời.
Thông tuệ vượt ra ngoài giới hạn.
Tuy nhiên, hiện nay Mỹ là thị trường xuất khẩu lớn nhất của VN.
Tại sao các hãng lớn nhỏ nô nức xuất hàng đi Mỹ thì bác lại hỏi cắc cớ như này?

Leanh65

Xe container
Tuyệt vời.
Thông tuệ vượt ra ngoài giới hạn.
Tuy nhiên, hiện nay Mỹ là thị trường xuất khẩu lớn nhất của VN.
Tại sao các hãng lớn nhỏ nô nức xuất hàng đi Mỹ thì bác lại hỏi cắc cớ như này?
Em đang phản hồi cụ trên nói về xe xăng đã hết thời thôi. Không phải cái gì xuất đi mỹ cũng ngon ăn. Đừng thấy các tập đoàn đa quốc gia, các cty con fdi xuất đi mỹ mà cố đua chen. Không nằm trong chuỗi cung ứng của nó thì vỡ mẹt cụt vốn ngay thôi.

Dzon

Xe điện
Bao nhiêu cái lợi của xe điện thì cụ như lờ đi hết chỉ liệt kê mấy cái vặt.

- Được thuê pin, giảm vốn mua xe.
- Độ ồn xe điện chẳng hơn gì xe xăng^:)^
- Ô nhiễm đường phố.
- Thuế tiêu thụ đặc biệt, VAT giảm khủng.

Đơn giản cụ nào rành thì đem xe Tesla cùng tính năng ra so giá xem nào!
Em được lái VF8 bản plus trên đường ngoài thực tế thì thấy đi khá ổn nhưng đúng là độ ồn cũng khá lớn đấy cụ ạ, nhất là đi vào đường ko tốt. Độ ồn của xe chủ yếu do dội từ mặt đường lên. Ngoài ra còn 1 số điểm chưa được hoàn thiện. Tuy nhiên là đi khá sướng :)

Single Malt Scot

Xe buýt
Tóm lại bán xe cho Mỹ là việc khó nhất trong nghề sản xuất xe.
Các cụ anti Vin kèo này phần thắng nhiều hơn.
Chúc các cụ dồi dào sức khoẻ, để còn anti Vin vài chục niên nữa.
Thắng thua để làm gi hở cụ? Ai thích vin thì chơi vin ai ko thích vin thì nhiều lựa chọn khác.

Kiên Khùng

Xe điện
Thắng thua để làm gi hở cụ? Ai thích vin thì chơi vin ai ko thích vin thì nhiều lựa chọn khác.
Để làm gì à? Chính tôi cũng không hiểu.
Nhưng thấy cách cụ chăm chỉ mỉa mai Vin như thế, ắt là có động cơ.
Động cơ của cụ là gì vậy?

.Bo My

Xe lăn
$7.500 là khoản giảm thuế cho xe điện đạt chuẩn:

Thấy phải xe và pin made in USA và giá không quá cao, điều kiện có vẻ quá khó, có lẽ hướng VF sẽ theo hướng này nếu thuận lợi.

Nhưng Mỹ có mấy doanh nghiệp đang phất lên vì cho thuê xe theo tháng, khỏi vay tiền, khỏi lo bảo hành, xin xỏ giảm thuế gì cả...VF có bán cho 1 doanh nghiệp như thế.

victory_1980

Xe điện

Kiên Khùng

Xe điện
Thấy phải xe và pin made in USA và giá không quá cao, điều kiện có vẻ quá khó, có lẽ hướng VF sẽ theo hướng này nếu thuận lợi.

Nhưng Mỹ đang có mấy doanh nghiệp đang phất lên vì cho thuê xe theo tháng, khỏi vay tiền, khỏi lo bảo hành, xin xỏ giảm thuế gì cả...VF có bán cho 1 doanh nghiệp như thế.
Thậm chí chính Vin có thể mở 1 doanh nghiệp như thế, bao tiêu một phần đầu ra sản phẩm, song song với việc bán xe (cho ai muốn sở hữu). Đây cũng là cách để nắm rõ thị hiếu và các vấn đề của người dùng phản hồi và đảm bảo luôn có dòng tiền (cho thuê).
Chính tôi từng có tút bảo rằng VF sẽ làm xe xong đến từng nhà, đưa cho từng người, đi không mất tiền mua (mà là thuê).
Hiện cái pin chiếm 30% là đã cho thuê rồi đấy. 70% còn lại cho thuê nốt thì đến công chuyện.

conngua280390

Xe điện
Cụ hãy đặt mình vào nhà đầu tư không đi. Dự án lập ra nhưng không có lãi thì dẹp sớm đi chứ càng để càng lỗ à. Quan trọng nó là tiền của họ không lấy tiền ngân sách như mấy cú đấm thép của NN. Còn cái ông GoGo TV gì đó thì Vf cũng chỉ nói là đưa ra pháp luật chứ có phiên tòa nào đâu.
Xe xăng họ cam kết bảo hành 10 năm thì hãy cứ để 10 năm rồi hẵng nói.
Còn nếu khách hàng cảm thấy không tin tưởng vào tương lại xe điện thì thôi. Ta mua xe điện hay xe xăng hãng khác. Mình có nhiều sự lựa chọn mà.
Tại sao lại phải bắt em đặt mình là nhà đầu tư, vậy tại sao Anh ko thử đặt mình vào người mua hàng, hàng gì mua chưa được 5 năm dẹp, hàng gì mà báo lỗi lại đòi kéo pháp luật!
Tại sao cam kết 10 năm thì để10 năm nói, đơn giản nếu làm ăn chuẩn chỉ thì chả có bị ai nói đâu, cái e nói ở đây là sự tin tưởng cam kết tương lai, nếu lỡ sau này xe điên đi luôn như xe xăng thì ai có thể làm gì được, đơn giản như nệm kimdan cam kết bảo hành 10 năm ai cũng tin!

Gionam72

Xe lăn
Tại sao lại phải bắt em đặt mình là nhà đầu tư, vậy tại sao Anh ko thử đặt mình vào người mua hàng, hàng gì mua chưa được 5 năm dẹp, hàng gì mà báo lỗi lại đòi kéo pháp luật!
Tại sao cam kết 10 năm thì để10 năm nói, đơn giản nếu làm ăn chuẩn chỉ thì chả có bị ai nói đâu, cái e nói ở đây là sự tin tưởng cam kết tương lai, nếu lỡ sau này xe điên đi luôn như xe xăng thì ai có thể làm gì được, đơn giản như nệm kimdan cam kết bảo hành 10 năm ai cũng tin!
OK. Là khách hàng tôi thấy không tin tưởng thì tôi không mua nữa.
Nếu tôi thấy sản phẩm bị lỗi thì có quyền phản ánh.
Nhưng nói những điều sai sự thật thì họ có quyền kiện ra pháp luật.
Ta đang sống trong xã hội thượng tôn pháp luật.
Hãng cam kết bảo hành 10 năm. Trong 10 năm đó hãng không bảo hành cho khách thì khách kiện hãng ra pháp luật. Ok.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
- Cái chỗ “ai cũng tin” như cụ nói là không có đâu cụ ạ, không có ai dám khẳng định (!) “ai cũng tin” như cụ nói đâu.
- Vấn đề có thể khẳng định được đó là “chắc chắn người nào tin họ mới mua” và đương nhiên “không phải tất cả những người không mua đều không tin”.
- Và lẽ dĩ nhiên những người “nếu lỡ sau này xe điện đi luôn như xe xăng” sẽ không mua. Không tin thì điên bỏ tiền ra mua cái lo vào người làm gì cụ nhỉ? :D
Anh em mình người ngoài chả liên quan tài chính gì với hãng còn hiểu được như vậy, sao những người “đồng tiền liền khúc ruột” lại không hiểu, Hihi.

conngua280390

Xe điện
OK. Là khách hàng tôi thấy không tin tưởng thì tôi không mua nữa.
Nếu tôi thấy sản phẩm bị lỗi thì có quyền phản ánh.
Nhưng nói những điều sai sự thật thì họ có quyền kiện ra pháp luật.
Ta đang sống trong xã hội thượng tôn pháp luật.
Hãng cam kết bảo hành 10 năm. Trong 10 năm đó hãng không bảo hành cho khách thì khách kiện hãng ra pháp luật. Ok.
Nói thiệt với Anh cam kết 10 năm mà ko làm A đòi kiện ra pháp luật thì ở xứ nào chứ xứ này em ko chắc àh nhá, nội mới đưa clip đòi mời PL, phản nàn cái trường là đưa ra CA, xoá clip đánh người. E thì e ko mơ cái thượng tôn PL ở đây đâu, đơn giản thực tế nó vậy àh!

conngua280390

Xe điện
- Cái chỗ “ai cũng tin” như cụ nói là không có đâu cụ ạ, không có ai dám khẳng định (!) “ai cũng tin” như cụ nói đâu.
- Vấn đề có thể khẳng định được đó là “chắc chắn người nào tin họ mới mua” và đương nhiên “không phải tất cả những người không mua đều không tin”.
- Và lẽ dĩ nhiên những người “nếu lỡ sau này xe điện đi luôn như xe xăng” sẽ không mua. Không tin thì điên bỏ tiền ra mua cái lo vào người làm gì cụ nhỉ? :D
Anh em mình người ngoài chả liên quan tài chính gì với hãng còn hiểu được như vậy, sao những người “đồng tiền liền khúc ruột” lại không hiểu, Hihi.
Nói rứa em chạy thứ Lux A rồi ngon, mạnh, cách âm ok, nhìn bóng bẩy được lắm, mà lúc đó cứ sợ sợ bảo sợ này sợ nọ chứ ko em cũng mua!

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Nói rứa em chạy thứ Lux A rồi ngon, mạnh, cách âm ok, nhìn bóng bẩy được lắm, mà lúc đó cứ sợ sợ bảo sợ này sợ nọ chứ ko em cũng mua!
Tiền mặt là Vua- luôn đúng trước khi nó rơi khỏi tay mình - phỏng cụ :D

Gionam72

Xe lăn
Nói thiệt với Anh cam kết 10 năm mà ko làm A đòi kiện ra pháp luật thì ở xứ nào chứ xứ này em ko chắc àh nhá, nội mới đưa clip đòi mời PL, phản nàn cái trường là đưa ra CA, xoá clip đánh người. E thì e ko mơ cái thượng tôn PL ở đây đâu, đơn giản thực tế nó vậy àh!
Biết nó nhiều phốt mà vẫn lao vào mua thì có đáng bị chửi ngu không? Nếu cụ nắm được pháp luật thì kiện bình thường chứ có gì.
.

conngua280390

Xe điện
Biết nó nhiều phốt mà vẫn lao vào mua thì có đáng bị chửi ngu không? Nếu cụ nắm được pháp luật thì kiện bình thường chứ có gì.
.
E ko bàn ngu khôn tiền ai ng nấy xài, e chỉ bàn đến cái hậu mãi phía sau- uy tín hay gì gì đó thôi, mỗi ng có sự lựa chọn của riêng mình!