[Funland] Chủ xe Ferrari 488 khởi kiện Masteri Thảo Điền vì khoá bánh trái phép

cháu lên 3

Xe container
Theo em cách hay nhất vẫn là: DN đăng ký với sở GTVT về việc gắn biển cấm đỗ dừng tại đường nội khu, sở duyệt và cho đóng biển chứ nói thật tham gia giao thông thì chấp hành theo biển báo giao thông chứ quan tâm éo gì mấy cái quy định nội khu của chúng nó

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Tình trạng bảo vệ khoá bánh xe ở nhiều khu dân cư không hiếm và cần phải có quy định rõ ràng cho việc này, nên có án lệ chứ không để như vụ 1 bảo vệ bị xe đâm c.h.ế.t tại Vinhomes Ocean Park vào tháng 4/2023.

Trong trường hợp này, bác chủ được bảo vệ hướng dẫn đậu xe ở vị trí đó nhưng lúc sau ra thấy xe bị khoá bánh, sau đó đã báo lên công an nhưng không nhận được văn bản xin lỗi. Chủ xe Ferrari 488 quyết định khởi kiện Masteri Thảo Điền đến Tòa án Nhân dân thành phố Thủ Đức.

Chủ xe còn tự tin rằng tỷ lệ kiện thắng tại toà là 100%. Hóng cú chốt xem như thế nào chứ nhiều nơi bảo vệ cứ như bố mẹ thiên hạ.

View attachment 8003549
Vụ việc diễn ra từ rất lâu (ít nhất từ 2019 theo điểm tin trong link dưới) sao bây giờ mới kiện vậy cụ thớt, đề nghị cụ cung cấp thông tin và link về việc thưa kiện, nếu không thì nghĩa là cụ tung tin nhảm để câu view trên OF nhé?

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Nên thêm quy định phải bàn giao đầy đủ cơ sở hạ tầng bao gồm đường xá thì mới cấp giấy tờ cho chung cư chứ như hiện nay chúng nó cứ không bàn giao lại đường mà sử dụng như đất của chúng nó còn không mất 1 đồng nào.

Slimz

Xe buýt
Tiện thớt này các bác cho e hỏi có nên báo mấy a phường ko nhỉ :P

VHH148

Xe tăng
Em thấy vào sân một số cơ quan đỗ được mà. Chỉ có mất 20k cho bảo vệ mở đóng cổng thôi.
Còn lại họ không mở cổng cho vào thì chịu. :))
Cơ mà khu vực có nội quy thì phải tôn trọng chứ không để bừa bãi được.
Ai cho phép thu tiền ko hóa đơn, cty có chức năng cho thuê chỗ đỗ xe thu tiền ko? Cụ cứ thấy nó mở cổng ra phi vào xong để đấy, nó ko đc quyền giữ xe, phạt hay khóa bánh đâu, tha hồ để đấy đi lv sau vêd lấy xe, t nào khóa bánh hay giữ xe, hay thu tiền cụ kiện chết mịa nó đi ạ =)) =))

Toyota Cresta

Xe hơi
Ảnh này từ 2019, giờ là 2023, ko biết kết quả kiện tụng thế nào các cụ hầy?

pooka

Xe container
Ai cho phép thu tiền ko hóa đơn, cty có chức năng cho thuê chỗ đỗ xe thu tiền ko? Cụ cứ thấy nó mở cổng ra phi vào xong để đấy, nó ko đc quyền giữ xe, phạt hay khóa bánh đâu, tha hồ để đấy đi lv sau vêd lấy xe, t nào khóa bánh hay giữ xe, hay thu tiền cụ kiện chết mịa nó đi ạ =)) =))
Xong lúc ra nó cứ không mở cổng, lại đi cãi nhau vui lắm luôn. :))

sskkb

Xe điện
Thượng tôn là PL
Nội quy , quy định cũng phải trong khuôn khổ đấy
Rồi OK: Cứ cho là đất của cụ, cụ cứ ra cái nội quy là bất cứ ai lớ ngớ đi vào là cụ chiểu nội quy là xong đúng ko.
Ai duyệt nội quy cho cụ
Rồi nội quy của cụ là ai đỗ xe ko đúng vị trí được quyền thu xe luôn : OK
Thôi quay về thời 12 xứ quân nhé ;)
Thượng tôn PL hả cụ? Em thấy bên Mẽo, lò dò đi nhầm nhà vào đất của người ta bị chủ nhà lấy súng bắn chết luôn. Thế là thượng tôn hả cụ 🤨 VN được như Mẽo vậy thì em cũng mừng

The Tank

Xe điện
Vụ việc diễn ra từ rất lâu (ít nhất từ 2019 theo điểm tin trong link dưới) sao bây giờ mới kiện vậy cụ thớt, đề nghị cụ cung cấp thông tin và link về việc thưa kiện, nếu không thì nghĩa là cụ tung tin nhảm để câu view trên OF nhé?

Chắc mấy năm chủ xe nghĩ lại, ra để đúng chỗ đó xong kiện! :))

BMW X10

Xe điện
Theo em cách hay nhất vẫn là: DN đăng ký với sở GTVT về việc gắn biển cấm đỗ dừng tại đường nội khu, sở duyệt và cho đóng biển chứ nói thật tham gia giao thông thì chấp hành theo biển báo giao thông chứ quan tâm éo gì mấy cái quy định nội khu của chúng nó
Nội khu nó thông báo là sử dụng Quy định giao thông công cộng; và đặt biển báo, thì bác vẫn phải tuân thủ như thường.

Như bên bển là vậy: Khi bác vô parking, đơn giản nhất, nó thông báo như thế.
Và bác chỉ việc tuân thủ: Biển báo tốc độ, Quy tắc nhất chớm, chỗ đỗ xe dành cho người tàn tật ...
Bọn đó thì cẩu xe, chứ không khóa bánh như #1.

Khi tai nạn, họ cũng có cơ sở rõ ràng để phân định thắng bại.

"tại đường nội khu": Tại nội khu thì họ không cần xin phép ông Sở đâu bác, nó đặt biển vì đơn giản nội khu nó thích vậy thôi bác.

Chỉnh sửa cuối:

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Cụ làm gì xồn xồn lên thế, thế hóa ra nó vào nhà cụ làm gì cụ cũng nhìn thôi à? Em đang sống theo pháp luật và em cũng muốn hiểu sâu hơn về các quy định trong cuộc sống. Nếu theo luật thì đỗ xe như thế có sai không cụ? Giựa vào những điều kiện nào?
Đường ko có biển cấm đỗ đúng quy chuẩn thì được phép đỗ xe, đấy là luật.
Cấm đỗ xe nhưng anh vẫn đỗ thì anh vi phạm, và mọi công dân được quyền quay phim chụp ảnh gửi CSGT hoặc gọi CSGT đến xử lý. Tuyệt đối không có chuyện tự ý xử lý thay cho CSGT.

Láu

Xe điện
Nếu đỗ ko đúng nơi quy định thì e ủng hộ khoá, bạ đâu đỗ đấy thì còn gì là văn minh khu đô thị nữa

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Cụ làm gì xồn xồn lên thế, thế hóa ra nó vào nhà cụ làm gì cụ cũng nhìn thôi à? Em đang sống theo pháp luật và em cũng muốn hiểu sâu hơn về các quy định trong cuộc sống. Nếu theo luật thì đỗ xe như thế có sai không cụ? Giựa vào những điều kiện nào?
Cụ xem lại mấy vụ án trộm vào nhà. Mình bắt được, đánh nó là mình bị đi tù; nếu bắt trói nó mai mới mang lên phường là mình bị tội giam giữ người trái pháp luật...

VHH148

Xe tăng
Đường ko có biển cấm đỗ đúng quy chuẩn thì được phép đỗ xe, đấy là luật.
Cấm đỗ xe nhưng anh vẫn đỗ thì anh vi phạm, và mọi công dân được quyền quay phim chụp ảnh gửi CSGT hoặc gọi CSGT đến xử lý. Tuyệt đối không có chuyện tự ý xử lý thay cho CSGT.
Đường nội khu thì biển cắm dek gì, nhà cụ, cty cụ rộng cụ làm đường đi, xe tôi vào đỗ nhờ tí nhé :))

Euro2CityStar

Xe lăn
hô hô
thế lúc lực lương giao thông vào kiểm tra thì lại ca bài . đây là đường chuyên dùng , không có quyền kiểm tra chúng tôi .

thichdonhat

Xe buýt
Cụ kiện đi, nói suông ở đây làm gì.

Em là cư dân khu CCCC (không phải Vinhomes) và em ủng hộ mọi nội quy, quy định của BQT, BQL, em quan tâm méo gì mấy thằng bố đời ở nơi khác đến đỗ láo
Mấy cụ bên thớt uc mang đúng cái kiểu hành văn bên thớt đấy về đây. Nản!

ubisapro

Xe trâu
Xây khu đô thị nhưng chỗ đỗ xe ít, lúc nào cũng trong tình trạng ko có chỗ. Đến nản.

thongnv

Xe điện
Bạn em nó sắm cái kìm, cắt phát là ok =))