[Funland] Chủ xe Ferrari 488 khởi kiện Masteri Thảo Điền vì khoá bánh trái phép

Dan du an

Xe ba gác
Nếu không có biển thì người ta có quyền đỗ. Nhắc nhở người ta là cùng, khoá xe thì rồi cũng phải tháo ra vì làm gì có chức năng xử phạt. Ông bảo vệ khu dân cư nào cũng xông ra thấy xe đỗ là phạt đút tiền vào túi à. Đến dân phòng còn chưa chắc dám, bảo vệ có đăng ký với đâu đâu..... Toà nhà nào chả có thể thuê mấy ông về hưu về làm bảo vệ.

vkthang

Xe container
Đường ko có biển cấm đỗ đúng quy chuẩn thì được phép đỗ xe, đấy là luật.
Cấm đỗ xe nhưng anh vẫn đỗ thì anh vi phạm, và mọi công dân được quyền quay phim chụp ảnh gửi CSGT hoặc gọi CSGT đến xử lý. Tuyệt đối không có chuyện tự ý xử lý thay cho CSGT.
Thế khác gì lối đi trong hầm thích đỗ là đỗ hả cụ? Miễn là không có biển cấm đỗ đúng quy chuẩn và mình không bịt lối ra vào của xe khác? Đường nội bộ KĐT quản lý thì ai cắm biển và ai xử lý vi phạm cụ? Hoặc cụ vào cơ quan trường học đỗ đâu thì đỗ bảo vệ muốn thì gọi CSGT vào xử lý ạ?

buicongchuc

Xe ba gác
Có cụ ơi
3 tay bảo vệ đứng nhìn nó bẻ khoá mà ko dám làm gì
Hay phết
Em xem trên OFFB nhiều vụ cưa cắt khoá hay phết. ĐN mình ngày nay thật sôi động làm sao, quan tham từ nóc nhà trở xuống thi nhau đớp phá, từ DN đến thằng dân đen cuối cùng hở tí là lách luật.

Tyser88

Xe hơi
Mấy thằng rừng rú, vô pháp vô thiên, ko có văn minh văn hóa, chỉ biết nghĩ đến lợi ích bản thân bạ đâu đỗ đấy, tiếc vài đồng xuống hầm. Loại này xích bánh lại là còn quá nhẹ nhàng.

Tyser88

Xe hơi
Chính xác, đường đó không phải nộp thuế sử dụng đất, DN còn được nhà nước khấu trừ tiền làm hạ tầng đường, và về nguyên tắc phải bàn giao sau khi hoàn thành. Nhưng các anh ý cứ chậm cả vài chục năm để giữ đế chế riêng cho mình.
Bàn giao nhà nước ko chịu nhận để đỡ tốn ngân sách bảo dưỡng, sửa chữa thì có. Nhiều khu đt muốn bàn giao hạ tầng, đường xá mà NN có dám nhận đâu, bắt dn ôm để tự duy tu.

pqchien

Xe buýt
E thấy việc này đơn giản, giờ đi đâu cũng để cái biển số trên kính lái, có việc gì ng ta gọi thì giải quyết là ok, mỗi thế thôi cũng k làm được

hoangnguyen8788

Xe máy
Em hỏi các cụ,xe đỗ ở lòng đường không vi phạm luật giao thông nhưng lại chắn trước cửa nhà các cụ thì các cụ làm ntn?Lại chả chửi cả họ nhà người ta lên ý chứ,ở đấy mà đúng luật với chả không.

Hai Toan

Xe container
bảo vệ chả bao giờ là bố mẹ thiên hạ như lời ông thớt cả.
Họ biết điều với cư dân, và thái độ với ng đỗ xe lung tung (chuyện xử phạt hợp pháp hay ko thì ko bàn). Chứ ko phải với cả thiên hạ nhé.

Cách đây 2 hôm có vụ đâm đánh nhau ở chung cư giữa con i10 và con Van.
Lúc khóa bánh thì kêu ko phải trách nhiệm và việc của bảo vệ, đến lúc có đánh nhau nguy hiểm thì lại kêu bảo vệ đâu, sao ít thế, sao ko khống chế nó đi, làm cư dân hoang mang lo sợ, dù xảy ra trên chính cái chỗ mà mọi ng bảo là công cộng ko thuộc sổ đỏ CDT. =))
Sắp tới bảo vệ (Toàn những ông không được đào tạo về luật pháp,và chưa từng làm được cái đ eus gì từ trước tới giờ)sẽ được quyền khoá xe ở bất cứ chung cư nào,kể cả chung cư rẻ tiền .

Hai Toan

Xe container
Em hỏi các cụ,xe đỗ ở lòng đường không vi phạm luật giao thông nhưng lại chắn trước cửa nhà các cụ thì các cụ làm ntn?Lại chả chửi cả họ nhà người ta lên ý chứ,ở đấy mà đúng luật với chả không.
Luật thì đã có người thi hành pháp luật,chứ không đến lượt mấy Ông bảo vệ.

beSuSu

Xe điện
Sắp tới bảo vệ (Toàn những ông không được đào tạo về luật pháp,và chưa từng làm được cái đ eus gì từ trước tới giờ)sẽ được quyền khoá xe ở bất cứ chung cư nào,kể cả chung cư rẻ tiền .
Nếu có khóa banh thì cty nó có người phụ trách pháp chế rồi đưa ra cách làm việc cho bảo vệ thực thi, chả chỗ nào bảo vệ phải đc đào tạo luật và phải làm được cái đ eus gì từ trc tới giờ cả.

Đậu xe lung tung bị khóa là phải lẽ rồi.

bmwp0wer

Xe tăng
Nếu đường tự quản của khu đt thì e ủng hộ khoá bánh theo quy định bql đã ban hành, chứ để đợi ý thức các ông nó lại ngồi lên đầu nhau mà đi ấy chứ :))

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Vậy giả sử nhà cụ kinh doanh nhưng lại có xe đỗ trước cửa nhà cụ nhưng không sai luật thì cụ xử lý ntn?
Em ra nhẹ nhàng nhờ họ đậu chỗ khác, nếu họ bảo đỗ 1 tý thì chờ họ đi thôi chứ sao bác. Đôi lúc khách đậu 2-3 xe cũng ráng sắp xếp thôi.

harrynh

Xe container
ít lắm , còn lại táng được hét , to thì ta cắt từ từ sợ gì :D
Thừa tgian à cụ, nắng thì vã mồ hôi, mưa thì ướt như chuột, sẵn vk con chờ nữa thì bỏ mịa 50k cho nhẹ lòng. Mấy bố tiếc tiền gửi xe cứ nói luôn ra chứ viện cớ thượng tôn PL làm quái gì cho sang miệng.

VHH148

Xe tăng
Thừa tgian à cụ, nắng thì vã mồ hôi, mưa thì ướt như chuột, sẵn vk con chờ nữa thì bỏ mịa 50k cho nhẹ lòng. Mấy bố tiếc tiền gửi xe cứ nói luôn ra chứ viện cớ thượng tôn PL làm quái gì cho sang miệng.
Chuẩn cmnl :D

Moriarty

Xe container
Vậy giả sử nhà cụ kinh doanh nhưng lại có xe đỗ trước cửa nhà cụ nhưng không sai luật thì cụ xử lý ntn?
Ra đuổi đi thôi chứ đã chiếm đc cái vỉa hè thành của nhà mình rồi ngu gì ko chiếm nốt cái lòng đường