[Funland] Chủ xe Ferrari 488 khởi kiện Masteri Thảo Điền vì khoá bánh trái phép

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Tình trạng bảo vệ khoá bánh xe ở nhiều khu dân cư không hiếm và cần phải có quy định rõ ràng cho việc này, nên có án lệ chứ không để như vụ 1 bảo vệ bị xe đâm c.h.ế.t tại Vinhomes Ocean Park vào tháng 4/2023.

Trong trường hợp này, bác chủ được bảo vệ hướng dẫn đậu xe ở vị trí đó nhưng lúc sau ra thấy xe bị khoá bánh, sau đó đã báo lên công an nhưng không nhận được văn bản xin lỗi. Chủ xe Ferrari 488 quyết định khởi kiện Masteri Thảo Điền đến Tòa án Nhân dân thành phố Thủ Đức.

Chủ xe còn tự tin rằng tỷ lệ kiện thắng tại toà là 100%. Hóng cú chốt xem như thế nào chứ nhiều nơi bảo vệ cứ như bố mẹ thiên hạ.

View attachment 8003549
Cụ chủ đừng nói quá khi nói "bảo vệ tự coi mình lqf bố thiên hạ", họ chỉ đi làm và tuân thủ theo đúng nội quy, quy định cho BQL, CĐT đưa ra, đúng sai cụ cứ kiện, bản thân bảo vệ ko bao giờ dám tự ý khóa, vì la.f trái quy định là họ bị phạt 500k, 1tr (tùy nơi) ngay đấy cụ.

sắt con

Xe điện
Cái này cụ phải hỏi OFer nào đã từng bị Vin khóa bánh mới biết được ;))
Em bị khoá 3-4 lần ở Vinsmart city rồi, mình sai thì bị khoá phải đi làm kiểm điểm thôi, ko thể lấp cái sai của mình bằng những chi tiết vòng vèo khác được.

atoxet

Xe tăng
Tình trạng bảo vệ khoá bánh xe ở nhiều khu dân cư không hiếm và cần phải có quy định rõ ràng cho việc này, nên có án lệ chứ không để như vụ 1 bảo vệ bị xe đâm c.h.ế.t tại Vinhomes Ocean Park vào tháng 4/2023.

Trong trường hợp này, bác chủ được bảo vệ hướng dẫn đậu xe ở vị trí đó nhưng lúc sau ra thấy xe bị khoá bánh, sau đó đã báo lên công an nhưng không nhận được văn bản xin lỗi. Chủ xe Ferrari 488 quyết định khởi kiện Masteri Thảo Điền đến Tòa án Nhân dân thành phố Thủ Đức.

Chủ xe còn tự tin rằng tỷ lệ kiện thắng tại toà là 100%. Hóng cú chốt xem như thế nào chứ nhiều nơi bảo vệ cứ như bố mẹ thiên hạ.

View attachment 8003549
Cái ảnh này ko phải ở Masteri Thảo Điền.
Chỗ này là Vinhomes Tân Cảng. Đoạn này là đường nhà nước (đợt hỏng cầu Sài gòn có ý kiến muốn mở thông sang Saigon Pearl)

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com

vkthang

Xe container
Thượng tôn là PL
Nội quy , quy định cũng phải trong khuôn khổ đấy
Rồi OK: Cứ cho là đất của cụ, cụ cứ ra cái nội quy là bất cứ ai lớ ngớ đi vào là cụ chiểu nội quy là xong đúng ko.
Ai duyệt nội quy cho cụ
Rồi nội quy của cụ là ai đỗ xe ko đúng vị trí được quyền thu xe luôn : OK
Thôi quay về thời 12 xứ quân nhé ;)
Cụ làm gì xồn xồn lên thế, thế hóa ra nó vào nhà cụ làm gì cụ cũng nhìn thôi à? Em đang sống theo pháp luật và em cũng muốn hiểu sâu hơn về các quy định trong cuộc sống. Nếu theo luật thì đỗ xe như thế có sai không cụ? Giựa vào những điều kiện nào?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em ủng hộ kiện cho nó bung bét ra luôn 😄, nói chung đây cũng là diễn biến mới mẻ. Tầm hàng tháng sẽ có trung bình một thớt về khóa bánh trong khu chung cư, các logic cũ mèm, nhai đi nhai lại phát chán

phuongmit

Xe cút kít
Trc có thớt ở Vin, e vần nhau với mấy nick hăng quá nên bị khoá k dc còm nữa, thớt này e ngồi hóng ;))

ar3a

Xe điện
Cụ làm gì xồn xồn lên thế, thế hóa ra nó vào nhà cụ làm gì cụ cũng nhìn thôi à? Em đang sống theo pháp luật và em cũng muốn hiểu sâu hơn về các quy định trong cuộc sống. Nếu theo luật thì đỗ xe như thế có sai không cụ? Giựa vào những điều kiện nào?
Đỗ xe có sai hay không thì phải nhìn biển báo. Và tư nhân không được dựng biển ;)

vkthang

Xe container
Đỗ xe có sai hay không thì phải nhìn biển báo. Và tư nhân không được dựng biển ;)
THì nó không rõ ràng nên mới có tranh chấp mà cụ, cơ bản CĐT họ cũng có ban pháp chế tư vấn :D

ar3a

Xe điện
THì nó không rõ ràng nên mới có tranh chấp mà cụ, cơ bản CĐT họ cũng có ban pháp chế tư vấn :D
và không được phép phạt :V
Tư vấn liều nhiều lắm. Còn cả cắm biển không đúng tiêu chuẩn nữa. Nhưng nhiều khi DN thế nó lớn nên không ai làm gì; giờ mang ra kiện em nghĩ sẽ rất vui.

Cái vụ phạt cũng phải là quyền lực nhà nước mới được phạt. Đến công an phường còn không được dừng xe phạt thì DN tuổi gì?

vkthang

Xe container
Tư vấn liều nhiều lắm. Còn cả cắm biển không đúng tiêu chuẩn nữa. Nhưng nhiều khi DN thế nó lớn nên không ai làm gì; giờ mang ra kiện em nghĩ sẽ rất vui.

Cái vụ phạt cũng phải là quyền lực nhà nước mới được phạt. Đến công an phường còn không được dừng xe phạt thì DN tuổi gì?
Ấy cái này không phạt, chỉ là nhắc nhở thôi mà. Nếu phạt thì CĐT hoặc BQL sai rồi.

Trà Lý

Xe tăng

View attachment 8003549
Bảo vệ là bố thiên hạ, còn những người muốn vi phạm thì là Ông thiên hạ.
Ai muốn làm Cụ Kị thiên hạ gì cũng được miễn là đừng vi phạm cái đã.
Chắc bên Phe Ra Gì khi đi kiện luôn nghĩ đến chiến thắng, giống y như em mua xổ số là nghĩ luôn 6h30 kiểu gì cũng trúng.

LongLH

Xe điện
Cái này cụ phải hỏi OFer nào đã từng bị Vin khóa bánh mới biết được ;))
Cách đây 6 năm em vào Time bị khoá một lần ( em ko biết quy định), em viết cam kết rồi họ mở cho đi. Em cảm thấy chấp nhận được với cách xử lý này. Ở khu em đang ở thì được đỗ xe dưới đường đến 22h, đầy hôm quên mất, sáng ra lại phải viết cam kết thì mới mở khoá. Nên bây giờ em đặt chuông báo hàng ngày lúc 21h30 để nhắc. Em đồng ý với cách khoá bánh này với người đỗ sai quy định.

bmw_diesel

Xe buýt
Nhiều ông cứ bảo đất đó là đất khu đô thị, họ thích lgi thì làm.xin lỗi các cụ chứ khu đô thị nào chả có quy hoạch đường giao thông.và đường đó ko thuộc DN

ar3a

Xe điện
Cách đây 6 năm em vào Time bị khoá một lần ( em ko biết quy định), em viết cam kết rồi họ mở cho đi. Em cảm thấy chấp nhận được với cách xử lý này. Ở khu em đang ở thì được đỗ xe dưới đường đến 22h, đầy hôm quên mất, sáng ra lại phải viết cam kết thì mới mở khoá. Nên bây giờ em đặt chuông báo hàng ngày lúc 21h30 để nhắc. Em đồng ý với cách khoá bánh này với người đỗ sai quy định.
Vấn đề là quy định của ai cụ ạ. Nếu là quy định của nhà nước thì OK, nhưng cũng chỉ có cơ quan nhà nước mới được quyền thực thi pháp luật.

Ở đây có sự nhập nhèm: DN muốn duy trì tình trạng đường nội khu để giữ hình ảnh cho khu đô thị nên chậm bàn giao đường cho nhà nước. Chứ thẳng băng ra thì bàn giao đường, đề nghị nhà nước cắm biển cấm đỗ cấm dừng. Trong các khu của Vin thường cắm biển 30km, toàn biển láo không đúng chuẩn.

LongLH

Xe điện
Em bị khoá 3-4 lần ở Vinsmart city rồi, mình sai thì bị khoá phải đi làm kiểm điểm thôi, ko thể lấp cái sai của mình bằng những chi tiết vòng vèo khác được.
Em không ở Vin nhưng cũng viết mấy lần khu em rồi, quên thì phải nhận lỗi thôi, chỉ là bực chính mình vì già rồi đãng trí quá.

ar3a

Xe điện
Nhiều ông cứ bảo đất đó là đất khu đô thị, họ thích lgi thì làm.xin lỗi các cụ chứ khu đô thị nào chả có quy hoạch đường giao thông.và đường đó ko thuộc DN
Chính xác, đường đó không phải nộp thuế sử dụng đất, DN còn được nhà nước khấu trừ tiền làm hạ tầng đường, và về nguyên tắc phải bàn giao sau khi hoàn thành. Nhưng các anh ý cứ chậm cả vài chục năm để giữ đế chế riêng cho mình.