[Funland] Chủ tịch Trung Quốc Tập Cận Bình thăm Việt Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

jobber

Xe tăng
Cụ nào có cao kiến về mời trà thuần Việt ko giống TQ tí nào cho ae nghe xem với!

3005

Xe tăng
Thì họ cần độc quyền món này nên mới muốn Việt Nam ngồi chung mâm mà cụ.
Đất hiếm rất phổ biến trên toàn thế giới nên không độc quyền được đâu cụ. Bọn nó ngại khoản khai thác bị hủy hoại môi trường thôi (hàm lượng càng thấp thì càng tốn đất) chứ về bản chất thì đào đất ở đâu lên cũng có đất hiếm. Việc này nó giống việc móc cống tohoi, ai cũng làm được nhưng ít ai muốn làm.

suppernova112

Xe buýt
dọc từ Trần DUy Hưng- lên Nguyễn Chí Thanh- Kim Mã- Nguyễn Thái Học.. cứ 10m lại 2-3 chú áo xanh, dân mình nuôi lắm Công An thật

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Em cũng ngưỡng mộ bác Phu nhân này. Vừa đẹp vừa giỏi. Phong thái cứ gọi gọi là...

View attachment 8243386
View attachment 8243392
View attachment 8243393
View attachment 8243394
View attachment 8243396

Nhà mềnh em chưa thấy có bác Phu nhân nào có phong thái trấn át được người đối diện như bác Phu nhân này. Nhìn qua hình chụp thoi mà đã có cảm giác ai đứng trước bác í là cụp hết cả cánh lại :">

Anw, Cô Tôn Nữ Thị Ninh, Cô Hồng Thống đốc.. em cũng thích vì thần thái tương tự. Nhưng các cô í ko phải Đệ nhất phu nhân :)

Ồi, đùa chứ, hôm tới đón bác gái này mà bác í trổ tài ca hát thì nhà mềnh tiếp chiêu thế nào các cụ nhờ...
Tự nhiên cứ lo nhà mềnh lép :">:D
Ng ta là ca sỹ chuyên nghiệp nên "va" nhiều, cụ ạ.
Ps: sao ko mặc cái quần vào, cho nó lịch sự, các cụ mợ nhỉ!!!???

springtime

Xe container
Việt Nam, Trung Quốc ký 36 văn bản hợp tác trong chuyến thăm của ông Tập Cận Bình, vượt xa số văn bản được ký kết trong 2 lần thăm trước đây.

can.mua.xe

[Tịch thu bằng lái]
tóc bác gái muối tiêu còn không thèm nhuộm. cũng không thèm duỗi cho mượt mà, cứ tự nhiên vậy thôi! thể hiện đúng triết lý của bác Cả: dân dã, hòa đồng, không màng tư lợi, không ganh đua hơn kém!
Chứ đé o phải là Ko tôn trọng khách đâu đúng Ko ? Phấn thì trát loang lổ bác bà đúng là giản dị ,phúc hậu như bà ngoại v v

tratida

Xe container
10 thằng em gặp, làm việc và chơi cùng thì 9 thằng chí thú quan tâm làm ăn với công nghệ, 1 thằng chỉ thỉnh thoảng nói chuyện chính trị thế giới. Chúng nó ít quan tâm xung đột hay chính trị chính em như nhà mình.
cái gì làm được thì làm, ko làm được thì bàn chuyện người ta làm.

Sent from Other Universe via OTOFUN

xe đạp Japan

Xe tăng
Lai châu đang được định vị vị trí cao lắm. Nằm trên tuyến Đường sắt cao tốc Lào cai Hà nội - Quảng ninh Hải phòng và cả vành đai phía đông. Chắc sẽ làm 1 trung tâm logistics lớn ở đây.

Trước khi có chuyến công du này, các hãng thông tấn lớn của VN như VTC, VOV, ANTV,....đều đưa tin về đường sắt và dự định, định vị Lai Châu sẽ là trung tâm mới về Logistics cụ à.

Napolong

Xe điện
10 thằng em gặp, làm việc và chơi cùng thì 9 thằng chí thú quan tâm làm ăn với công nghệ, 1 thằng chỉ thỉnh thoảng nói chuyện chính trị thế giới. Chúng nó ít quan tâm xung đột hay chính trị chính em như nhà mình.
Nó không nói không chắc là nó không quan tâm. Mà với đối tác làm ăn, thời gian ít ỏi, nó chỉ nói cái cần nói thôi?

fundraiser

Xe container
Trước khi có chuyến công du này, các hãng thông tấn lớn của VN như VTC, VOV, ANTV,....đều đưa tin về đường sắt và dự định, định vị Lai Châu sẽ là trung tâm mới về Logistics cụ à.
Thật tình cờ, Lai châu ngoài thủy điện còn rất nhiều mỏ quặng trong đó có đất hiếm. Nhưng thôi, đây là cơ hội cho Lai Châu phát triển. Có nhiều tài nguyên mà ko giàu có thì thiệt thòi lắm. Trở thành Trung tâm logistics thì quá tốt vì cái này mới bền vững. Chứ chỉ chăm chăm chăm khai thác tài nguyên thì ko thể bền vững được.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Không hiểu các lãnh đạo hai nước có đồng cảm và trao đổi với nhau về hiện trạng ô nhiễm không khí ở các thành phố lớn không. HN vẫn rất ô nhiễm trong các ngày CT TQ đến thăm.

Sáng nay lúc 10h45

Hieumos

Xe container
Các cụ nhầm lẫn hết cả. Lào Cai mới là cửa ngõ Logistic của tuyến đường sắt xuyên biên giới.

xbadboyz

Xe điện

Em thấy trà cụ ko ổn lắm, ấm pha và bếp đun phỏng theo phong cách kiểu Nhật, cái cung nhãn trà làm bằng tre dày hự, thô quá thể, khăn lau và 2 cái tống trà thì là hàng TQ rẻ tiền bán đầy trên Shopee. Nói thật trông ko đẹp và mang tính dân tộc cho lắm.
Quả này thiếu cái điếu cày + nón lá, bên cạnh đặt bình vôi + đĩa trầu là giống đạo cụ nhà thờ họ em.
Quả cây tre 2 bên trừu tượng phết, không biết ngoại giao đoàn có ngụ ý "ngoại giao cây tre" ko

Agslight

Xe hơi
Có 17 cái gọi là "nguyên tố đất hiếm" từ Scandi (số 21) đến Luteti (số 17)
Quặng của nước ta hàm lượng không cao và trong 17 nguyên tố kể trên thì của ta kim loại số thứ tự nhỏ nhiều hơn, tất nhiên giá trị không cao bằng những nguyên tộ nặng
Hiện ở Lai Châu, khai thác kiểu "thổ phỉ", nghĩa là tìm được vỉa quăng nào giàu, thì đào và tuyển sơ. Sản xuất công nghiệp họ không làm thế
Từ năm 1985, khi còn làm ở một cơ quan khoa học, em được biết Nậm Xe, Phong Thổ, Lai Châu có mỏ Uranium. Nhờ người Tiệp khoan và đánh giá, hàm lượng thấp, nên cũng dừng lại. Sau này Z481 bên quân đội trong dự án bom nguyên tử, phải sang Cánh đồng chum (Lào) lấy quặng mang về, vất lăn lóc ở cửa Z181, nơi em thường dựng xe
Nơi nào có quặng Uranium thì thường kèm theo đất hiếm, nhưng ở ta hàm lượng rất thấp, hy vọng cụ Mẽo, Hàn Xẻng công nghệ cao làm ra sản phẩm có giá nghe lọt ví được
Gọi là đất hiếm, nhưng lại không hiếm, vì vỏ quả đất chỗ nào cũng có đất híếm, tính ra lượng của nó còn nhiều hơn đồng, nhưng chỉ mỗi tội nó phân tán tung tăng thành ra khó lấy
Phân bố rải rác, không tập chung, không khai thác được trên quy mô công nghiệp thì cũng coi như là hiếm rồi.

Opel Astra

Xe điện
Em cũng ngưỡng mộ bác Phu nhân này. Vừa đẹp vừa giỏi. Phong thái cứ gọi gọi là...

View attachment 8243386
View attachment 8243392
View attachment 8243393
View attachment 8243394
View attachment 8243396

Nhà mềnh em chưa thấy có bác Phu nhân nào có phong thái trấn át được người đối diện như bác Phu nhân này. Nhìn qua hình chụp thoi mà đã có cảm giác ai đứng trước bác í là cụp hết cả cánh lại :">

Anw, Cô Tôn Nữ Thị Ninh, Cô Hồng Thống đốc.. em cũng thích vì thần thái tương tự. Nhưng các cô í ko phải Đệ nhất phu nhân :)

Ồi, đùa chứ, hôm tới đón bác gái này mà bác í trổ tài ca hát thì nhà mềnh tiếp chiêu thế nào các cụ nhờ...
Tự nhiên cứ lo nhà mềnh lép :">:D
Hát à bác?
Tắt mic, thế là xong bác ạ.
:>
:D

Lép là lép thế nào.

rgbhis

Xe tăng
Ae cùng ý thức hệ, ô a nhà chục lô liền kề, ô e đất chật chỉ mỗi lô nhưng lô góc 2 mặt tiền. Lão đồng chí tuổi ngoài bát thập rồi, sức khỏe kém, đi lại khó khăn, cúi xuống chút cụng ly cũng đc mà. Có điều e tưởng lên báo chính thống thì ko up những ảnh như thế này chứ các cụ nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng