Chủ đề: Khấu hao xe - Mất giá xe Mec qua từng năm sử dụng.

Merc gia 89

Xe máy
Bác nói thế nào,tôi đi merc đời ơ kìa mà cũng chẳng hỏng vặt.2005 đang là mơ ước của e đấy

HoangNhi1803

Xe hơi
đang định đổi sang MB mà gặp thớt này lại phải suy nghĩ lại chút đã

Zhiguly

[Tịch thu bằng lái]
Mer mất giá một phần vì chính sách của hãng bán phụ tùng thay thế quá cao và các gara ở ngoài đc thể cũng chém theo nữa. Có phụ tùng hỏi ở gara hơi quen cho giá gần 13tr, gara khác hơn 10tr, ra chỗ khác nữa 8tr...

mecvietnam6789

Xe đạp
Em thì quan điểm thế này, đừng có cố quá có khi lại thành quá cố, còn mình làm lụng vất vả kiếm tiền cho vợ con và gia đình thì cũng phải biết hưởng thụ nhưng nhất thiết trong giới hạn khả năng. Em đã đi mấy đời xe Nhật, Hàn rồi nhưng không phải vì mình không muốn đi xe Đức mà vì khi đó mình chưa đủ khả năng. Đến bây giờ đủ khả năng thì em tiến thẳng lên Mer E250 brandnew luôn mà không hề đắn đo gì cả, xác định mua để đi cho sướng, cho an toàn phục vụ bản thân và vợ con thì đừng nghĩ đến chuyện bán sẽ lỗ, nếu làm ăn mà thuận lợi thì tiếp tục lên đời, nếu không thuận lợi thì cứ thế mà chung thủy với em nó cho đến hết đời. Chứ mua được rồi mà vừa đi vừa nghĩ, vừa lo thì theo em là không nên một tý nào.
đong quan diem voi bac

involio

Xe hơi
Mer mất giá một phần vì chính sách của hãng bán phụ tùng thay thế quá cao và các gara ở ngoài đc thể cũng chém theo nữa. Có phụ tùng hỏi ở gara hơi quen cho giá gần 13tr, gara khác hơn 10tr, ra chỗ khác nữa 8tr...
Dạ em hoàn toàn đồng ý với cụ vụ này.
Nhiều lúc cứ phải check không các gara toàn lấy tùy tay.

Matizcoi

Xe cút kít
Em đọc 1 lèo hết 9 trang, rút ra kết luận là túi tiền cứ hết lại có may ra mới dám đi Mẹc ...
Em quay lại với Matiz đây, ít tiền thì ko thể đú được ạ.

bimickey

Xe hơi
Anh bạn em đi Altis sang đi xe em C200 cứ kêu tay lái nặng.
Nhưng em nói thật, xin lỗi các bác Altis trước, chứ nhìn em lái Altis, gấu nhà em cứ bảo sao trông như lái xe đồ chơi thế, giioongs i thằng con X_X
Nhưng đúng là gấu nói xong thì em thấy thế thật các bác ạ (nhẹ nhàng lắm :D)

RAVA

Xe ba gác
Nhưng em nói thật, xin lỗi các bác Altis trước, chứ nhìn em lái Altis, gấu nhà em cứ bảo sao trông như lái xe đồ chơi thế, giioongs i thằng con X_X
-Em thấy mấy con Mec C đời mới thì tay lái cũng nhẹ nhàng mà, tất nhiên là ko thể nhẹ như Altis, còn nhẹ hơn nữa thì xe Hàn. Mec hay Bim ngày xưa thì tay lái nặng thôi rồi, em đang chạy Land tay lái cũng chả nhẹ nhàng gì mà lên chạy vài vòng rồi lượn luôn, nặng chả kém con Matiz ko trợ lực?;)

involio

Xe hơi
-Em thấy mấy con Mec C đời mới thì tay lái cũng nhẹ nhàng mà, tất nhiên là ko thể nhẹ như Altis, còn nhẹ hơn nữa thì xe Hàn. Mec hay Bim ngày xưa thì tay lái nặng thôi rồi, em đang chạy Land tay lái cũng chả nhẹ nhàng gì mà lên chạy vài vòng rồi lượn luôn, nặng chả kém con Matiz ko trợ lực?;)
Em vần quen rồi nên hôm nọ chạy lại S350 nó cứ phiêu phiêu.
Hơ.

Nhưng hay ở chỗ là đi Mẹc đời nào thì nó cũng luôn cho mình cái cảm giác lái thật nhất.

Em ít đi trong phố, đường đi làm trung bình hơn 40km nên tay lái nặng lại khoái ạ.

ngovanvui

Xe máy
Chào các cụ bên pic Mec. Tình hình là em cũng đang làm cái việc mà các cụ đã làm trước em rất lâu rồi. Đó là nghiên cứu để sở hữu một em Mec để cảm nhận tất cả giá trị của nó. Đi thẳng vấn đề luôn. Em dự định lấy 1 em C200 2012 chạy lướt. Qua tìm hiểu giá từ 1ty2 đến 1ty3 ( giá tháng 4/2012). Xuống đời một chút có mấy em như sau:
2007 gần như tìm không thấy không biết mấy em này lặn đi đâu mất ah nhưng mấy anh em khuyên nên không mua vì mec, bim, audi (nói chung xe Đức chỉ đi đ khoảng 5 năm thôi, trên 5 năm thì bắt đầu phát sinh hỏng hóc nhiều lắm ah, sửa vặt mệt mỏi lắm)
2008 giá hơn 800 cũng có mấy em
2009 nhiều nhất giá ( 950-1ty)
2010(loanh quanh 1ty1)
2011(hơi hiếm em chưa tìm được)
2012 bắt đầu xuất hiện vài em và giá như em nói đấy ak 1ty2 đến 1ty3 ( các bác này đi được mấy tháng)
Qua đây em thấy mec nói chung mỗi năm mất từ 70-100 triệu tiền khấu hao( vô hình và hữu hình) hay người ta thường nói là mất giá.
Trong đầu em nảy lên một suy nghĩ dòng xe đi đẳng cấp và chất lượng như vậy sao lại mất giá nhanh thế nhỉ. TRong khi xe Nhật, hàn và một số hãng khác cũng mất giá nhưng ít hơn. Nhất là xe Toy giữ giá kinh khủng, mua xe bán lại gần như không lỗ.( Em thấy dân mình bảo thủ chứ dòng Toy đi quá bt)
Em lập pic nhờ các cụ có thâm niên dùng mec xác thực và cho em xin ý kiến về những gì em nói được không ạ? Vì bản thân cũng muốn dùng mec mà mất giá nhiều quá.
Nhân tiện cụ nào có em C nào muốn chia tay cho em xin thông tin vào inbox nhé. Tks các cụ.
Giá trị xe cao = Linh kiện thay thế đắt đỏ + Nhanh ra mẫu mới

bimickey

Xe hơi
Ô tô có những cái đi cả 20 năm chả vấn đề gì í cụ ạ.
Em nghĩ từ 207 trở lại đây mà đi giữu thì vẫn còn ngon chán.

bimickey

Xe hơi
Cháu mua c300 amg tháng 4 năm ngoái mới toanh, đâu ra đấy là gần 2 tỉ, vưa tháng trước cháu bán nó 1,3
tỉ, vậy là lỗ gần 700 chưa kể phí xăng, đường bộ, công an..
Xe tiếp theo chăc chắn cháu vẫn mua mercedes, k có tiền thì mua xe cũ để đỡ thuế, có tiền cháu mua xe mới
Cháu xin hết
Cụ này ko những giầu mà còn rất biết ăn chơi này hehe
Like cụ :D

Phonglantrang

Xe buýt
đã đi mec thì cụ nghĩ mất giá làm gì cho đau đầu

hlc200

Xe hơi
Chào các cụ bên pic Mec. Tình hình là em cũng đang làm cái việc mà các cụ đã làm trước em rất lâu rồi. Đó là nghiên cứu để sở hữu một em Mec để cảm nhận tất cả giá trị của nó. Đi thẳng vấn đề luôn. Em dự định lấy 1 em C200 2012 chạy lướt. Qua tìm hiểu giá từ 1ty2 đến 1ty3 ( giá tháng 4/2012). Xuống đời một chút có mấy em như sau:
2007 gần như tìm không thấy không biết mấy em này lặn đi đâu mất ah nhưng mấy anh em khuyên nên không mua vì mec, bim, audi (nói chung xe Đức chỉ đi đ khoảng 5 năm thôi, trên 5 năm thì bắt đầu phát sinh hỏng hóc nhiều lắm ah, sửa vặt mệt mỏi lắm)
2008 giá hơn 800 cũng có mấy em
2009 nhiều nhất giá ( 950-1ty)
2010(loanh quanh 1ty1)
2011(hơi hiếm em chưa tìm được)
2012 bắt đầu xuất hiện vài em và giá như em nói đấy ak 1ty2 đến 1ty3 ( các bác này đi được mấy tháng)
Qua đây em thấy mec nói chung mỗi năm mất từ 70-100 triệu tiền khấu hao( vô hình và hữu hình) hay người ta thường nói là mất giá.
Trong đầu em nảy lên một suy nghĩ dòng xe đi đẳng cấp và chất lượng như vậy sao lại mất giá nhanh thế nhỉ. TRong khi xe Nhật, hàn và một số hãng khác cũng mất giá nhưng ít hơn. Nhất là xe Toy giữ giá kinh khủng, mua xe bán lại gần như không lỗ.( Em thấy dân mình bảo thủ chứ dòng Toy đi quá bt)
Em lập pic nhờ các cụ có thâm niên dùng mec xác thực và cho em xin ý kiến về những gì em nói được không ạ? Vì bản thân cũng muốn dùng mec mà mất giá nhiều quá.
Nhân tiện cụ nào có em C nào muốn chia tay cho em xin thông tin vào inbox nhé. Tks các cụ.
Đúng.nhưng do thị hiếu thôi. Nếu mer chiến 80% số xe lăn bánh em tin giữ giá hơn toy

hlc200

Xe hơi
Chuẩn ko phải chỉnh tí nào