Chủ đề: Khấu hao xe - Mất giá xe Mec qua từng năm sử dụng.

cognac

Xe đạp
Theo kinh nghiệm của em đã từng lái xe Nếu bác đang lái xe Hàn mà lên lái xe Nhật đố các bác quay lại lái dc xe Hàn, và khi bác đã cầm lái xe Đức thì cũng đố các bác quay lại lái dc xe Nhật và đến lúc đó bác sẽ không bao giờ lăn tăn là mua xe lỗ lã bao nhiêu đâu!

tlockts

Xe hơi
Theo kinh nghiệm của em đã từng lái xe Nếu bác đang lái xe Hàn mà lên lái xe Nhật đố các bác quay lại lái dc xe Hàn, và khi bác đã cầm lái xe Đức thì cũng đố các bác quay lại lái dc xe Nhật và đến lúc đó bác sẽ không bao giờ lăn tăn là mua xe lỗ lã bao nhiêu đâu!
Chuẩn đấy bác, nhà cháu chưa sở hữu MB nhưng cũng đồng quan điểm với bác. Tất cả cũng là do sở thích và khả năng kinh tế của người sử dụng thôi. Nếu thuần túy sử dụng, không lo mất giá sau này thì ngại ngần gì mà không làm 1 em MB cho oách, vừa đẹp, vừa an toàn, vừa cảm giác sung sướng.

RAVA

Xe ba gác
-Theo hướng đi lên thì đúng là như thế, nhưng cũng ko thiếu trường hợp đi ngược lại, chỗ em có bác từ X6 chuyển về RX, Mec E về Cam...ngay cả trên of cũng có bác đang chạy GL chuyển sang LX570...Nói chung là tùy, ko nhất thiết phải là như vậy!:-?

Toandiamond

Xe đạp
Cụ tưởng xe Mẹc là xe tăng à. Đi Mẹc gặp tai nạn vẫn có thể mất mạng như thường
Xe mẹc thuộc hàng top về độ an toàn rồi mà không chọn mẹc để gởi thân thì chọn xe nào đây hả cụ. Mất giá xe nào mà chả mất giá không ít thì nhiều thôi, nhưng mình vẫn chọn mẹc vì độ an toàn, êm ái, tiện ích...

Louiskool1986

Xe hơi
Em thấy đi xe Mẹc ở VN là lợi nhất. Này nhé:
1- Giá xe Mẹc chênh với xe Toy, Lexus... ở nước ngoài ít nhất. VD: Camry đắt gấp 3.5 - 4 lần một chiếc tương tự ở Mỹ, một chiếc Mẹc E ở VN chỉ đắt gấp đôi so với Mẹc E tương tự ở Mỹ.
2- Xe nhiều tiện nghi, sử dụng quá sướng so với đồng tiền bỏ ra;
3 - Xe rất an toàn nếu có sự gì thì bảo toàn được cho mình nên em thà đi xe mất giá còn hơn đi xe giữ giá mà không sướng, giảm sức khỏe hoặc thậm chí có thể mất mạng nếu có tai nạn.
Quá chuẩn. Cứ lấy giá xe bên Mỹ làm chuẩn Mec chỉ x2, còn Toy X3. Trong khi so sánh 2xe LD Mec và Toy. Thì Toy LD chẳng có op j cả ngoài giữ giá. Nói chung xe cao đắt càng lỗ nhìu.

RAVA

Xe ba gác
Quá chuẩn. Cứ lấy giá xe bên Mỹ làm chuẩn Mec chỉ x2, còn Toy X3. Trong khi so sánh 2xe LD Mec và Toy. Thì Toy LD chẳng có op j cả ngoài giữ giá. Nói chung xe cao đắt càng lỗ nhìu.
-Sống ở VN mà các bác cứ đòi lấy giá bên Mỹ để làm chuẩn thì kể cũng hài, nếu các bác biết được là giá 1 con xe Đức bán tại chính quốc đắt gấp rưỡi 1 con giống hệt bán tại Mỹ (vd như X5 chẳng hạn) thì chắc chả nói thế đâu nhỉ?:D

Louiskool1986

Xe hơi
-Sống ở VN mà các bác cứ đòi lấy giá bên Mỹ để làm chuẩn thì kể cũng hài, nếu các bác biết được là giá 1 con xe Đức bán tại chính quốc đắt gấp rưỡi 1 con giống hệt bán tại Mỹ (vd như X5 chẳng hạn) thì chắc chả nói thế đâu nhỉ?:D
Sống ở đâu k bận tâm, đa phần ng ta chỉ bận tâm tới số tiền bỏ ra để mang về những j thôi. Vậy bác sống VN thấy bác hay lấy công nghệ robot j bên châu âu nhỉ ( đường xá VN tuổi nào bằng Châu Âu) Vậy xe VN nào nó lỗi j to tác gay ra tai nạn chưa. Mình thì k giỏi như bác j cũbg tranh luận đc. Mình chọn xe theo nhữbg j nó mang lại thôi ah.

Chỉnh sửa cuối:
Những ai chạy Mec tìm hiểu về mec mới hiểu được và so sánh được với xe Nhật hay Hàn gì đó..... Chứ các cụ go gồ mà phán thì làm sao nói lên được gì à. Còn với em Mec vẫn okie nhất về mọi mặt..... >:)

củ chuối

Xe hơi
Sau một thời gian đi Mer em thấy hay hỏng hơn TOY vì lý do:
- Mọi hắt hơi sổ mũi, hoặc bảo dưỡng định kỳ để kéo dài tuổi thọ cho xe Mer đều báo
- TOY đi đến lúc cái gì hỏng mới biết trừ một số vị trí nhạy cảm. Mà đến lúc thấy hỏng rồi là bắt buộc phải thay.
- Quan trọng nhất em thấy đi Mer an toàn hơn rất nhiều, người làm ra tiền chứ tiền ko làm ra người được phải không các cụ. Mà sức khỏe và tình mạng thì không đo bằng tiền được

Chỉnh sửa cuối:

Toandiamond

Xe đạp
Sau một thời gian đi Mer em thấy hay hỏng hơn TOY vì lý do:
- Mọi hắt hơi sổ mũi, hoặc bảo dưỡng định kỳ để kéo dài tuổi thọ cho xe Mer đều báo
- TOY đi đến lúc cái gì hỏng mới biết trừ một số vị trí nhạy cảm. Mà đến lúc thấy hỏng rồi là bắt buộc phải thay.
- Quan trọng nhất em thấy đi Mer an toàn hơn rất nhiều, người làm ra tiền chứ tiền ko làm ra người được phải không các cụ. Mà sức khỏe và tình mạng thì không đo bằng tiền được
Chuẩn đấy bác ạ, mình làm ra tiền chứ tiền không làm ra mình được, vì vậy mọi hắc hơi sổ mũi đều phải được đi khám cả, tuy có cực tí nhưng được cái xe lúc nào cũng trong tình trạng sức khỏe hoàn hảo cả. Rất an toàn.

vanhai0850

Xe tăng
nếu sợ mất giá cụ lấy xe cũ. Tuy nhiên thời điểm này cũng ít xe cũ vì kinh tế khó khăn nên ít kh lên đời

0915966996

Xe tải
Cái gì nó cũng mất giá mà cụ ạ..nếu nó mất giá hơn nh bù lại nó sướng hơn thì e vẫn chọn merc chứ k chọn toy...merc C là mục tiêu tương lai gần của e...e sẽ mua merc dù tốn xăng hơn,mất giá hơn nh bù lại so với cam là trẻ hơn,đẹp hơn,sang hơn,cảm giác lái tốt hơn.... Thương hiệu của merc bao h cũng sang hơn toy...cho nên các cụ hãy chấp nhận sự mất giá của nó đi nh bù lại nhưng cái hơn nó mang lại rất nhiều,,,, e chỉ hối hận là lái merc c sớm quá làm e thấy muốn duỗi vợ 2 mới mua :((.... Một đời ta muôn vàn đời nó,có tiền là để tận hưởng chứ k phải để cất cho đỡ lỗ...muốn đỡ lỗ thì cất tiền đi đừng mua oto nữa phải k các cụ..... Merc sẽ mãi là lựa chọn số 1 khi e đổi xe

Vinvision

Xe điện
Cái gì nó cũng mất giá mà cụ ạ..nếu nó mất giá hơn nh bù lại nó sướng hơn thì e vẫn chọn merc chứ k chọn toy...merc C là mục tiêu tương lai gần của e...e sẽ mua merc dù tốn xăng hơn,mất giá hơn nh bù lại so với cam là trẻ hơn,đẹp hơn,sang hơn,cảm giác lái tốt hơn.... Thương hiệu của merc bao h cũng sang hơn toy...cho nên các cụ hãy chấp nhận sự mất giá của nó đi nh bù lại nhưng cái hơn nó mang lại rất nhiều,,,, e chỉ hối hận là lái merc c sớm quá làm e thấy muốn duỗi vợ 2 mới mua :((.... Một đời ta muôn vàn đời nó,có tiền là để tận hưởng chứ k phải để cất cho đỡ lỗ...muốn đỡ lỗ thì cất tiền đi đừng mua oto nữa phải k các cụ..... Merc sẽ mãi là lựa chọn số 1 khi e đổi xe
Cụ nói chuẩn. Nhưng cụ ơi xét về toàn diện mer không hề tốn xăng hơn xe nhật đâu mà con tiết kiêm hơn cụ ạ. Và đi mer là phải chăm sóc kỹ lưỡng thì thích lắm cụ ạ. Em cũng qua thời accord camry rồi

Bonhim

Xe tải
Nếu am hiểu và thích xe hơi thì chắc chắn ko thể chọn xe Nhật, biết một tí chắc chắn chọn xe Đức- có thể là Mẹc hoặc Bim or.. Còn biết nhiều thì em chưa biết ạ vì nhà em chỉ biết mỗi một tí. :-?

qlevis

Xe điện
Cụ nói chuẩn. Nhưng cụ ơi xét về toàn diện mer không hề tốn xăng hơn xe nhật đâu mà con tiết kiêm hơn cụ ạ. Và đi mer là phải chăm sóc kỹ lưỡng thì thích lắm cụ ạ. Em cũng qua thời accord camry rồi
Chuẩn luôn cụ ơi, e chạy chả thấy tốn xăng mấy. Còn chuyện chăm sóc thì đương nhiên đi xe đẹp hơn thì phải chăm sóc kỹ hơn rồi:P

trunggenius

Xe điện
Em thì quan điểm thế này, đừng có cố quá có khi lại thành quá cố, còn mình làm lụng vất vả kiếm tiền cho vợ con và gia đình thì cũng phải biết hưởng thụ nhưng nhất thiết trong giới hạn khả năng. Em đã đi mấy đời xe Nhật, Hàn rồi nhưng không phải vì mình không muốn đi xe Đức mà vì khi đó mình chưa đủ khả năng. Đến bây giờ đủ khả năng thì em tiến thẳng lên Mer E250 brandnew luôn mà không hề đắn đo gì cả, xác định mua để đi cho sướng, cho an toàn phục vụ bản thân và vợ con thì đừng nghĩ đến chuyện bán sẽ lỗ, nếu làm ăn mà thuận lợi thì tiếp tục lên đời, nếu không thuận lợi thì cứ thế mà chung thủy với em nó cho đến hết đời. Chứ mua được rồi mà vừa đi vừa nghĩ, vừa lo thì theo em là không nên một tý nào.
Westlike cụ ơi... Em đang ở đoạn xe Hàn... Chưa tới được Đức ạ :)

tranquoctoan

Xe tải
[/COLOR]
EM ko đồng ý với cái đo đỏ đâu nhé.EM ở nước ngoài nhiều năm sửa xe rồi nhưng thực tế là các em xe Nhật ít hỏng vặt hơn các anh xe Đức .Điều đó chứng tỏ ko phải do ko biết cách sử dụng mà còn nằm ở nhiều nguyên nhân khác nữa.
Hệ thống điện tử và cảm biến của xe Nhật không phức tạp bằng xe Đức. Nói như mấy cậu người Đức nói là "Xe Nhật không hỏng những cái gì nó không có"

tuanphuong2508

Xì hơi lốp
đang tính làm e MB đời C230 năm 2009 mà chưa thấy e nó xuất hiện

nguyentatchinh

Xe hơi
Nói chung mất cái lọ thì được cái chai các cụ nhỉ :D

Babanhhanquoc

Xe tải
Cụ đi Mec xem có tốn xăng k nhé, cá nhân e thấy ít cụ ạ, nhất là khi đi đường truong. Cụ cứ mạnh dạn đổi đi, k ân hận đâu