[Funland] Chông chênh tuổi trung niên

Monteiv

Xe hơi
em nghĩ mình đang ở cái tuổi phải giữ lửa, nhưng lại bị lửa làm bỏng tay. :|

Xe nội lước

Xe container
Sáng nay mưa tự nhiên có chút tâm sự. Đã có cụ lập thớt khủng hoảng tuổi trung niên rồi, nhưng em chỉ dám dùng từ chông chênh. Chông chênh là không thực sự biết mình muốn gì, mình hướng đến cái gì, cái gì là đúng nhất cho mình và gia đình.
Em 1 vợ 1 con, chuẩn bị sinh cháu thứ 2, đã có nhà cửa ổn định. Nếu như ở Hà Nội có thể coi là có cuộc sống mức trung bình. Tuy nhiên vì đã ngoài 30, theo đuổi con đường sự nghiệp hơn 10 năm cảm thấy cái công việc mình chọn không giàu được. Mấy năm trước em cũng chịu khó cày cuốc thì trả được hết nợ nhà, để ra được một ít tiền. Tự nhiên năm nay thấy căng thẳng mệt mỏi không muốn phấn đấu nữa chỉ cần công việc ổn định. Nhưng nếu chọn cuộc sống không áp lực thì lại có lỗi với vợ con...Nhiều lúc em lại muốn cho thuê nhà đang ở về tỉnh lẻ sống cho nhẹ đầu, tốt cho sức khỏe, gần ông bà, con cái học hành cũng đỡ áp lực hơn
Cũng không biết thế nào là đúng, thấy chông chênh quá các cụ ah. Có cụ nào có tâm trạng giống em không?
Cụ mới tiểu liên mà dám nhận là trung liên. Mới độ tam tuần mà có đủ đầy như thế vẫn kêu chông chênh . Bọn em trung liên đại liên, thậm chí cả pháo hạm đầy mà kiếm ăn từng bữa, nhiều cụ 5,60 mới lấy đc có 1 vợ đây này.

Xe nội lước

Xe container
Thế này e thành cao niên mất thôi, mà cao niên thì không còn chông chênh nữa mà thành lảo đảo rồi.
Này em mới hiểu . Các quan tham ô vơ vét đến hàng trăm , nghìn tỷ mà vẫn phải cố ăn mọi thứ ăn đc, vợ bé vợ nhớn chưa đc sư đoàn , nhà cửa vẫn chưa có trên khoảng 200 quốc gia..té ra là họ vẫn thấy chông chênh 🤣

kuhanoi

Xe tăng
Sáng nay mưa tự nhiên có chút tâm sự. Đã có cụ lập thớt khủng hoảng tuổi trung niên rồi, nhưng em chỉ dám dùng từ chông chênh. Chông chênh là không thực sự biết mình muốn gì, mình hướng đến cái gì, cái gì là đúng nhất cho mình và gia đình.
Em 1 vợ 1 con, chuẩn bị sinh cháu thứ 2, đã có nhà cửa ổn định. Nếu như ở Hà Nội có thể coi là có cuộc sống mức trung bình. Tuy nhiên vì đã ngoài 30, theo đuổi con đường sự nghiệp hơn 10 năm cảm thấy cái công việc mình chọn không giàu được. Mấy năm trước em cũng chịu khó cày cuốc thì trả được hết nợ nhà, để ra được một ít tiền. Tự nhiên năm nay thấy căng thẳng mệt mỏi không muốn phấn đấu nữa chỉ cần công việc ổn định. Nhưng nếu chọn cuộc sống không áp lực thì lại có lỗi với vợ con...Nhiều lúc em lại muốn cho thuê nhà đang ở về tỉnh lẻ sống cho nhẹ đầu, tốt cho sức khỏe, gần ông bà, con cái học hành cũng đỡ áp lực hơn
Cũng không biết thế nào là đúng, thấy chông chênh quá các cụ ah. Có cụ nào có tâm trạng giống em không?
E u40 còn thấy chông chênh suốt :))) 1 tay làm nên khối nợ khổng lồ, do mình lựa chọn thôi chứ chả lỗi lầm gì, gia đình có gì dùng nấy, có người cùng phấn đấu, chung chí hướng nỗ lực cùng mình đạt mục tiêu mới là điều quan trọng, còn 1 thân 1 mình cho bản thân thì ai cũng làm được.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em cũng chông chênh giống cụ chủ, dù em vừa bước vào 40. Cụ chủ dù sao cũng ở HN, gần anh em họ hàng, buồn thì có thể gọi bạn làm cốc bia hơi, lòng lợn. Em bên này chỉ lủi thủi 2 vợ chồng với đứa con, cv thì chủ yếu LON nên cũng ít ra ngoài, bạn bè muốn đi làm ly bia thì cũng phaie hẹn trước cả tuần, nhiều lúc cũng muốn bỏ hết về Việt Nam sống cho vui.
Cv chủ yếu LON là sao kụ ây

buicongchuc

Xe ba gác
Em ước lại được quay lại tuổi 30, sức khỏe vô vàn cứ nhìn thấy gái đẹp là thèm, bia rượu thoải mái sáng ra là khỏe. Chắn cạ cả đêm không thấy mỏi. Làm việc toàn trên 10 tiếng mỗi ngày....lúc đó thời gian nhanh quá ngoắng cái chưa làm chưa chơi được đã hết ngày.
Giờ thì khôn hơn nhưng cũng hèn, chỉ nghĩ được đến vợ con là hết. Ngày nào tiêu hết 5tr về cứ lo ngay ngáy ....sợ mai không có tiền tiêu.
Quãng đấy công nhận khoẻ thật!

Láu

Xe điện
Ước gì e được quay lại tuổi 3x

khiếp, ngoài 30 mà đã trung niên ;))

em thấy dưới 4 sọi vẫn còn thanh niên chán

SƠN HÀ

Xe tải
Nhiều khi em vẫn hay nghĩ theo một hướng khác. Chưa phải đi vay lãi, bốc họ đã là sướng rồi. Nỗi lo về kinh tế là nỗi lo nhẹ nhàng hơn các nỗi lo khác. Ai chả có nỗi khổ riêng.

juve99

Xe cút kít
Gái 30 tuổi đang xoan
Trai 30 tuổi đã toan về già :D
Mới ngoài 30 ô thớt đã nghĩ là trung niên thì cụ và e và nhiều lão khác chắc phải gọi là đại niên lão lão niên, ngoài 30 e vẫn còn mê xem hoạt hình Ninja rùa và siêu nhân cuồng phong 🥺

juve99

Xe cút kít

Fourno

Xe tải
Cháu U50, 1 vk và 3 con, tài sản là một con xe Lead chạy bục mặt hàng ngày từ xe ôm tới ship hàng...sao cháu ko bị triệu trứng giống cụ nhỉ? Hay cháu yêu đời quá, hay cháu ko có thời gian?:|
5x vẫn lướt otofet thì chưa bục mặt đâu vẫn rảnh chán =))