[Funland] Chông chênh tuổi trung niên

Chị Phập

Xe đạp
Bao nhiêu tuổi thì trung niên vậy mấy cụ. Hôm nọ em tự nhiên mơ thấy ông người yêu cũ bị tai nạn. Giật mình dậy khóc thổn thức. Nghĩ vu vơ. Mấy hôm đó chơi vơi mãi.
Xong lên mạng hóng ông ý chém gió tơi bời chém luôn cả em tung toé. Biết ổng vẫn khoẻ mà mừng vui. Thế là em lại lặng lẽ rút đi. Hóng mãi ko được tốt

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Bao nhiêu tuổi thì trung niên vậy mấy cụ. Hôm nọ em tự nhiên mơ thấy ông người yêu cũ bị tai nạn. Giật mình dậy khóc thổn thức. Nghĩ vu vơ. Mấy hôm đó chơi vơi mãi.
Xong lên mạng hóng ông ý chém gió tơi bời chém luôn cả em tung toé. Biết ổng vẫn khoẻ mà mừng vui. Thế là em lại lặng lẽ rút đi. Hóng mãi ko được tốt
Chị Phập mà nặng tình vậy hả mợ... Em tưởng Phập nhiều ló nhàm

Monteiv

Xe hơi
Em vote cho Chị Phập là mem có nickname và avar tương thích nhất of. Đọc nick của chị xong là em chỉ nhìn đúng vào trọng tâm của avar thôi. :))

starsn

Xe điện
Em cũng chông chênh giống cụ chủ, dù em vừa bước vào 40. Cụ chủ dù sao cũng ở HN, gần anh em họ hàng, buồn thì có thể gọi bạn làm cốc bia hơi, lòng lợn. Em bên này chỉ lủi thủi 2 vợ chồng với đứa con, cv thì chủ yếu LON nên cũng ít ra ngoài, bạn bè muốn đi làm ly bia thì cũng phaie hẹn trước cả tuần, nhiều lúc cũng muốn bỏ hết về Việt Nam sống cho vui.
Cụ thích thì về một thời gian, biết đâu về xong lại muốn quay lại. Cụ làm bên đấy lâu thế đến khi quay lại chắc tìm việc không có vd gì. À trừ việc bạn bé khó tìm chỗ chơi bóng chày, nhưng dừng vài năm có nghiêm trọng quá không?

Chỉnh sửa cuối:

cỏ và mây

Xe điện
Sáng nay mưa tự nhiên có chút tâm sự. Đã có cụ lập thớt khủng hoảng tuổi trung niên rồi, nhưng em chỉ dám dùng từ chông chênh. Chông chênh là không thực sự biết mình muốn gì, mình hướng đến cái gì, cái gì là đúng nhất cho mình và gia đình.
Em 1 vợ 1 con, chuẩn bị sinh cháu thứ 2, đã có nhà cửa ổn định. Nếu như ở Hà Nội có thể coi là có cuộc sống mức trung bình. Tuy nhiên vì đã ngoài 30, theo đuổi con đường sự nghiệp hơn 10 năm cảm thấy cái công việc mình chọn không giàu được. Mấy năm trước em cũng chịu khó cày cuốc thì trả được hết nợ nhà, để ra được một ít tiền. Tự nhiên năm nay thấy căng thẳng mệt mỏi không muốn phấn đấu nữa chỉ cần công việc ổn định. Nhưng nếu chọn cuộc sống không áp lực thì lại có lỗi với vợ con...Nhiều lúc em lại muốn cho thuê nhà đang ở về tỉnh lẻ sống cho nhẹ đầu, tốt cho sức khỏe, gần ông bà, con cái học hành cũng đỡ áp lực hơn
Cũng không biết thế nào là đúng, thấy chông chênh quá các cụ ah. Có cụ nào có tâm trạng giống em không?
Em thấy hồi trẻ có nhiều bài đăng kiểu: chênh vênh 18-20-25-30-35… Tuổi nào đọc em cũng thấy đúng :D
Đôi lúc em cũng muốn về quê sống cho an nhàn nhưng mà thế thì sau này con cái lại phải cố gắng như mình ngày xưa :D. Thôi lại gác lại mấy cái mong muốn nhỏ bé kia :). Dù sao ở HN cũng mệt nhưng đôi lúc cũng vui ạ ☺☺

chim-ưng

Xì hơi lốp
mợ Mây bẩu về quê cho an nhàn ? . Nếu bây giờ con cái nó lập gia đình và ổn định hết rồi mà mợ muốn về quê cũng phải có đôi tỉ , cứ cho là nhà ở HN đổi ngang bằng nhà ở quê , nhưng cuộc sống sinh hoạt hàng ngày ở quê rất khó kiểm vài đồng nên đôi tỉ kia mài ra ăn dần được khoảng 30 năm tính từ 50t - 60t , mà từ 75t trở lên thì bệnh tật nhiều hơn , thuốc thang nhiều hơn , đi viện nhiều hơn nên tốn kém hơn từ 50t đến 75t , nếu lương/tháng 15 triệu là cũng thuộc dạng khá so với công nhân viên , mỗi tháng để ra được 10 triệu thì 10 năm mới được 1 tỉ , đấy là chưa tính mua nhà mua xe , con cái cưới hỏi , nên nhiều khi tính toán để an nhàn ở quê là cả một vấn đề rất lớn , quan trọng nhất vẫn là tài chính .

jazzzzz

Xe lăn
Thỉnh thoảng mình hay hắt xì vào ban đêm, liệu có phải do mấy cô NYC mơ không nhỉ.
Giờ đọc còm của mợ, hôm nào hắt xì hôm sang sau sẽ lên mạng chém để họ yên tâm.

Isu_zu

Tháo bánh
Em ước ...cứ nhìn thấy gái đẹp là thèm...
Cái món "thèm'' này nó ko phụ thuộc tuổi tác nha cụ. Tuổi nào cũng thế, chỉ là có chén đc hay ko, nhiều hay ít thôi cụ ạ =))

Isu_zu

Tháo bánh
Em trước ngoài 3 xịch trong đầu chỉ nghĩ đến uỵch thôi. Hàng ngày hết giờ làm chỉ thích ngồi nhậu, cuối tuần chỉ thích nằm ngủ hoặc chắn cạ thôi. Nói chung cờ bạc, rượu chè, gái gú bận tối mắt làm gì có thời gian mà chống chếnh :))
Công nhận. Tuổi 30 đi nhậu, xong làm tô phở mà về nhà vẫn chén đc bát cơm như ..chưa từng ăn phở. Giờ thì thua, ăn tô phở xong cũng thở phì phò, dù vẫn ngon miệng như ngày xưa :))

Chị Phập

Xe đạp
Thỉnh thoảng mình hay hắt xì vào ban đêm, liệu có phải do mấy cô NYC mơ không nhỉ.
Giờ đọc còm của mợ, hôm nào hắt xì hôm sang sau sẽ lên mạng chém để họ yên tâm.
Một tâm sự rất thật bị các cụ mang ra... trêu trọc. Dỗi hẳn

Chị Phập

Xe đạp
Em vote cho Chị Phập là mem có nickname và avar tương thích nhất of. Đọc nick của chị xong là em chỉ nhìn đúng vào trọng tâm của avar thôi. :))
Cụ cẩn thânn tâm mắt bị lệch vì nhìn nhiều nhớ

xukthal

Xe lăn
Lúc tỉnh giấc ngó sang bên cạnh thấy đ/c Phập vẫn ngáy vang trời pk? 🥶🥶

Chị Phập

Xe đạp
Lúc tỉnh giấc ngó sang bên cạnh thấy đ/c Phập vẫn ngáy vang trời pk? 🥶🥶
Giờ đêm nào cũng ngủ ngoan.. mệt mỏi gì đâu mà ngáy. Trung liên mà.
Anh là nội gián cho bố Phập a? Em đi thớt nào là anh tag Phập vào thớt đó

cỏ và mây

Xe điện
mợ Mây bẩu về quê cho an nhàn ? . Nếu bây giờ con cái nó lập gia đình và ổn định hết rồi mà mợ muốn về quê cũng phải có đôi tỉ , cứ cho là nhà ở HN đổi ngang bằng nhà ở quê , nhưng cuộc sống sinh hoạt hàng ngày ở quê rất khó kiểm vài đồng nên đôi tỉ kia mài ra ăn dần được khoảng 30 năm tính từ 50t - 60t , mà từ 75t trở lên thì bệnh tật nhiều hơn , thuốc thang nhiều hơn , đi viện nhiều hơn nên tốn kém hơn từ 50t đến 75t , nếu lương/tháng 15 triệu là cũng thuộc dạng khá so với công nhân viên , mỗi tháng để ra được 10 triệu thì 10 năm mới được 1 tỉ , đấy là chưa tính mua nhà mua xe , con cái cưới hỏi , nên nhiều khi tính toán để an nhàn ở quê là cả một vấn đề rất lớn , quan trọng nhất vẫn là tài chính .
À, tuỳ hoàn cảnh từng người nữa cụ ạ. Em còn trẻ chưa đến trung niên, ít nhu cầu, chi tiêu cũng ít và nhất là suy nghĩ chưa xa xôi như cụ ạ. Huhu. Em đã từng cân nhắc việc về quê trong khoảng 2 năm. Nếu về thì em sẽ mua 1 căn hộ nhỏ ở gần ông bà, đi làm mất khoảng 2-3km so với ở HN 7-8km tắc đường. Sinh hoạt phí, các nhu cầu cơ bản cho các con như ăn học thì e thấy nhẹ nhàng hơn rất nhiều. Có việc đột xuất hay đi công tác có thể gửi con nhờ ôb trông hộ… Tính ra thì có thể an nhàn đc khoảng 10 năm cho tới khi con cái học đại học ạ :D. Điểm hạn chế ở quê là y tế và giáo dục ạ.
Như ông bà em ở thành phố nho nhỏ, có mảnh vườn cũng nho nhỏ ở quê cách 7km thui mà lúc nào cũng đau đáu muốn về quê trồng rau nuôi cá cho yên bình ☺☺. Em thấy cũng thích, chỉ là mình đang có mục tiêu khác thôi ạ :)

muadem

Xe cút kít
Đi bán rau, buôn chổi đót hay chạy xe ôm là hết chông chênh, sau có xây nhà thì xây be bé thôi kẻo thiên hạ dòm ngó lại chông chênh hơn :))

xukthal

Xe lăn
Đi bán rau, buôn chổi đót hay chạy xe ôm là hết chông chênh, sau có xây nhà thì xây be bé thôi kẻo thiên hạ dòm ngó lại chông chênh hơn :))
Md cũng phải bí mật nữa là yên tâm ;))

XPQ

Xe cút kít
Trung niên thế kỷ hăm mốt phải là đến tuổi được Nhà nước cho nghỉ hiêu. Mới ngoài ba ọi mà chông chênh thì đi khám nam khoa đi hẫng bác thớt ơi.