[Funland] Chông chênh tuổi trung niên

Anhhungjp

Xe tăng
Cụ thích thì về một thời gian, biết đâu về xong lại muốn quay lại. Cụ làm bên đấy lâu thế đến khi quay lại chắc tìm việc không có vd gì. À trừ việc bạn bé khó tìm chỗ chơi bóng chày, nhưng dừng vài năm có nghiêm trọng quá không?
Ôi nhóc nhà em nó định hướng là professional baseball player rồi, giờ chỉ 1 tuần nó không đi tập đã có cảm giác sợ bị lụt tay nghề rồi, huống chi là dừng 3 năm. Nếu nó chỉ đơn thuần là chơi cho vui thì em cho nó về SG cũng có đội bóng chày, và với level của nó thì chắc chắn sẽ vào đội tuyển quốc gia VN :D.

starsn

Xe điện
Ôi nhóc nhà em nó định hướng là professional baseball player rồi, giờ chỉ 1 tuần nó không đi tập đã có cảm giác sợ bị lụt tay nghề rồi, huống chi là dừng 3 năm. Nếu nó chỉ đơn thuần là chơi cho vui thì em cho nó về SG cũng có đội bóng chày, và với level của nó thì chắc chắn sẽ vào đội tuyển quốc gia VN :D.
Ôi thế là cụ tha hồ xem bóng chày trong mấy chục năm rồi, cố đến lúc nó 18 tuổi vậy ạ. Mà đtqg vn vẫn dưới tầm cháu ạ? Em định khi nào đứa lớn nhà em vào đh thì em vác đứa bé đi đâu cũng được.

Namsilver

Xe buýt
40 tuổi đây mà còn đang cày bục mặt để nghỉ hưu sớm tuổi 50 các cụ ợ :)))))))

Namsilver

Xe buýt
Để nghỉ hưu sớm tuổi 50 kụ cần nắm giữ gì trong tay thì chia sẻ kụ nhé!
Có nguồn thu nhập thụ động ngoài lương cụ ạ. E đang có nhà đất cho thuê, có cổ phần 1 số công ty, có nguồn tiền số ổn định :)).

Anhhungjp

Xe tăng
Ôi thế là cụ tha hồ xem bóng chày trong mấy chục năm rồi, cố đến lúc nó 18 tuổi vậy ạ. Mà đtqg vn vẫn dưới tầm cháu ạ? Em định khi nào đứa lớn nhà em vào đh thì em vác đứa bé đi đâu cũng được.
Đội tuyển VN mới thành lập, và chủ yếu vẫn là thi đấu phong trào dưới sự hướng dẫn của 1 số người Nhật, Hàn sống tại VN, ngay cả so với Lào và Cam thì VN còn khoảng cách khá xa. Ngay cả những bạn người Nhật sống ở VN so với các bạn VN khác thì mạnh hơn, nhưng so với các bạn tập ở Nhật cũng có khoảng cách khá lớn.
Nhóc nhà e đang tập cho đội số 1 của tỉnh Kanagawa, vừa vô địch giải toàn miền Đông (gồm cả Tokyo). Đội này đang đặt hi vọng sang năm đạt giải toàn quốc lứa tuổi minor và là đại diện đi WBC ở Florida :D.
Em cũng cố gắng thêm chục năm nữa vậy, biết đâu 10 năm sau nó thi đấu chuyên nghiệp e chỉ làm manager đếm tiền thôi.

Hai vợ chồng mợ cũng làm IT nhỉ, chắc cũng không dính dáng gì đến VN. Có khi như thế lại nhàn, bọn e làm chủ yếu offshore về VN, nhiều khi đi giải quyết các vấn đề liên quan đến con người còn đau đầu hơn là công việc.

Dân Tổ

Xe container
Hồi tôi mới chớm qua đầu 30 tôi máu và nhiệt huyết lắm, 1 vợ 1 con 2 bồ :D

Giờ tôi đầu 40 tôi vẫn máu và nhiệt huyết hơn, vẫn 1 vợ 2 con và 5 bồ :D

messi1986

Xe buýt
Em cũng có chút giống chủ thớt, nhưng em may mắn là được bố mẹ cho cái nhà, năm ngoái vợ chồng em có mua 1 mảnh đất ở mỹ đình, em đang bàn với vợ xây cái chung cư mini cho thuê, rồi tính chuyện vi vu cho cả gia đình

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Bây giờ thành công theo em là phải có chức quan... Bạn em mấy ông oách nhất tuyền làm quan huyện

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em cũng có chút giống chủ thớt, nhưng em may mắn là được bố mẹ cho cái nhà, năm ngoái vợ chồng em có mua 1 mảnh đất ở mỹ đình, em đang bàn với vợ xây cái chung cư mini cho thuê, rồi tính chuyện vi vu cho cả gia đình
Xây mini này đi 1 mớ tiền đấy kụ nhể. Theo cháu thời điểm này phải dự trù 8~9 củ cho 1m2 xây dựng

starsn

Xe điện
Đội tuyển VN mới thành lập, và chủ yếu vẫn là thi đấu phong trào dưới sự hướng dẫn của 1 số người Nhật, Hàn sống tại VN, ngay cả so với Lào và Cam thì VN còn khoảng cách khá xa. Ngay cả những bạn người Nhật sống ở VN so với các bạn VN khác thì mạnh hơn, nhưng so với các bạn tập ở Nhật cũng có khoảng cách khá lớn.
Nhóc nhà e đang tập cho đội số 1 của tỉnh Kanagawa, vừa vô địch giải toàn miền Đông (gồm cả Tokyo). Đội này đang đặt hi vọng sang năm đạt giải toàn quốc lứa tuổi minor và là đại diện đi WBC ở Florida :D.
Em cũng cố gắng thêm chục năm nữa vậy, biết đâu 10 năm sau nó thi đấu chuyên nghiệp e chỉ làm manager đếm tiền thôi.

Hai vợ chồng mợ cũng làm IT nhỉ, chắc cũng không dính dáng gì đến VN. Có khi như thế lại nhàn, bọn e làm chủ yếu offshore về VN, nhiều khi đi giải quyết các vấn đề liên quan đến con người còn đau đầu hơn là công việc.
Em vừa ngó thấy top player được trả cả vài tr $$/ năm, chúc cụ lên chức celebrity manager trong 10 năm tới nhé. Có con tài năng cũng vất vả đấy chứ đùa :D

Em không làm lq đến VN. Cụ thấy làm với VN mệt mà vẫn muốn bỏ tất cả để về là mừng rồi ạ :))

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nhân công bây giờ bao nhiêu ạ. Ở Hà nội thì năm 2018 nhân công đã lên tới 1 triệu 400k / m2

neverfg

Xe điện
Tuổi còn trẻ mà biết lo xa như vậy là tốt rồi, cố lên vì mọi thứ còn ở phía trước.

Toilatoi242_2

Xe tải
Lại nick đi bộ xe đạp. Vẫn câu:
Mài đó à Phục.

bing-bing

Xe tăng
tại vì mình lo nghĩ đến kết quả đó bác chủ thớt.

cứ làm, được đến đâu thì được, cứ hết mình, nghĩ hết cách, ko được như mong muốn thì vẫn vui. Nếu suy nghĩ được thế thì nhẹ lòng đi kha khá

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Có nguồn thu nhập thụ động ngoài lương cụ ạ. E đang có nhà đất cho thuê, có cổ phần 1 số công ty, có nguồn tiền số ổn định :)).
Thế nghỉ đi còn làm gì nữa cụ. E chỉ mong dc nghỉ hưu thôi, mãi k dc nghỉ

Namsilver

Xe buýt
Thế nghỉ đi còn làm gì nữa cụ. E chỉ mong dc nghỉ hưu thôi, mãi k dc nghỉ
Nghỉ năm 40 tuổi thì em thấy hơi phí. Hơn nữa đi làm để khiến con bé con có động lực nhìn vào chứ nó cứ thấy bố nó sống kiểu nhàn rỗi dễ học theo lắm. Em ra đời tay trắng thì em cũng muốn sau này con em tự lập lập nghiệp cụ à.