[Funland] Chông chênh tuổi trung niên

sắt con

Xe điện
Ngoài 30 , sổ bảo hiểm của bác nếu có còn chưa đủ trang, mà cũng đòi chông chênh với chả trung niên, suốt cả ruột, lông tóc chưa mọc đã lo bạc.
thay vì đấy mà làm mấy cuốc xe cho hữu ích đỡ đần vợ con

vnvodoi

Xe điện
Cụ thớt chắc xem nhiều khẩu hiệu " nghỉ hưu tuổi 30 " của các tổng tài quá đây mà !

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em trước ngoài 3 xịch trong đầu chỉ nghĩ đến uỵch thôi. Hàng ngày hết giờ làm chỉ thích ngồi nhậu, cuối tuần chỉ thích nằm ngủ hoặc chắn cạ thôi. Nói chung cờ bạc, rượu chè, gái gú bận tối mắt làm gì có thời gian mà chống chếnh :))
Thế giờ 5 xịch rồi thì thế nào?

Chuột bạch

Xe container
3 xịch thì m toàn chắn cạ, hơi đâu mà chông chênh :D

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Sáng nay mưa tự nhiên có chút tâm sự. Đã có cụ lập thớt khủng hoảng tuổi trung niên rồi, nhưng em chỉ dám dùng từ chông chênh. Chông chênh là không thực sự biết mình muốn gì, mình hướng đến cái gì, cái gì là đúng nhất cho mình và gia đình.
Em 1 vợ 1 con, chuẩn bị sinh cháu thứ 2, đã có nhà cửa ổn định. Nếu như ở Hà Nội có thể coi là có cuộc sống mức trung bình. Tuy nhiên vì đã ngoài 30, theo đuổi con đường sự nghiệp hơn 10 năm cảm thấy cái công việc mình chọn không giàu được. Mấy năm trước em cũng chịu khó cày cuốc thì trả được hết nợ nhà, để ra được một ít tiền. Tự nhiên năm nay thấy căng thẳng mệt mỏi không muốn phấn đấu nữa chỉ cần công việc ổn định. Nhưng nếu chọn cuộc sống không áp lực thì lại có lỗi với vợ con...Nhiều lúc em lại muốn cho thuê nhà đang ở về tỉnh lẻ sống cho nhẹ đầu, tốt cho sức khỏe, gần ông bà, con cái học hành cũng đỡ áp lực hơn
Cũng không biết thế nào là đúng, thấy chông chênh quá các cụ ah. Có cụ nào có tâm trạng giống em không?
Ngoài 30 thì trẻ con chứ trung niên gì nhỉ ;))
Em còn vài năm là 6 chục mà chưa được các cháu nó xếp vào trung niên nữa là cụ chủ

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Sáng nay mưa tự nhiên có chút tâm sự. Đã có cụ lập thớt khủng hoảng tuổi trung niên rồi, nhưng em chỉ dám dùng từ chông chênh. Chông chênh là không thực sự biết mình muốn gì, mình hướng đến cái gì, cái gì là đúng nhất cho mình và gia đình.
Em 1 vợ 1 con, chuẩn bị sinh cháu thứ 2, đã có nhà cửa ổn định. Nếu như ở Hà Nội có thể coi là có cuộc sống mức trung bình. Tuy nhiên vì đã ngoài 30, theo đuổi con đường sự nghiệp hơn 10 năm cảm thấy cái công việc mình chọn không giàu được. Mấy năm trước em cũng chịu khó cày cuốc thì trả được hết nợ nhà, để ra được một ít tiền. Tự nhiên năm nay thấy căng thẳng mệt mỏi không muốn phấn đấu nữa chỉ cần công việc ổn định. Nhưng nếu chọn cuộc sống không áp lực thì lại có lỗi với vợ con...Nhiều lúc em lại muốn cho thuê nhà đang ở về tỉnh lẻ sống cho nhẹ đầu, tốt cho sức khỏe, gần ông bà, con cái học hành cũng đỡ áp lực hơn
Cũng không biết thế nào là đúng, thấy chông chênh quá các cụ ah. Có cụ nào có tâm trạng giống em không?
Quê kụ mà thành phố tỉnh thì về cũng là ý kiến hay

Cũng như cụ, e năm nay 30. Tâm sự chút trải lòng vì cũng k biết chia sẻ với ai.
Em trai Hà Nội, nhà cửa, đất đai bố mẹ đuề huề, nhưng cũng vì cái tính ương bướng, k thích 1 chỗ, k thích cuộc sống nhàn nhã rồi bỏ vào SG lập nghiệp. Em mới lấy vk năm ngoái, 2vkck bị hiếm muộn, làm con thì trời thương nay đã có bầu 5 tháng. Cứ tưởng mọi thứ tươi đẹp đến với 2 vợ chồng khi cứ cố gắng kiếm tiền, tích góp, lo cho cả 2 bên gia đình thì giờ kinh tế điêu đứng. Em cả năm nay k làm ra tiền, vk e làm xuất nhập khẩu thì kinh tế thế giới khủng hoàng, mấy nước Trung Đông nó tăng thuế nên khỏi nhập, chẳng có đơn xuất. Giờ cứ chán chường mấy tuần nay. Nghĩ là có lúc thịnh thì có lúc suy, bán đi mấy lô đất 2vkck tích góp mua đi để trả lãi trả nợ nhưng cũng chẳng bán được. Mà buông bỏ sống nhẹ nhàng thì đúng là nghĩ có lỗi với vợ con, mà áp lực thì phận đàn ông xa nhà, chia sẻ vs bố mẹ ngoài Hà Nội thì càng k sợ ông bà suy nghĩ, cứ ôm ôm trong lòng như thế. Giờ còn mấy tháng nữa cu nhà e ra đời, cũng k biết với tinh thần stress thế này thì lo cho ra sao.
Cảm ơn cụ chủ có cái theard này để e vọc vạch tâm sự vì e cũng bế tắc, chẳng biết làm gì vào lúc này.

sadlife

Xe tải
Cháu cũng 30 hơn rồi. Nhà xe đủ cả nhưng thấy vẫn không bằng mọi người bên ngoài, cũng 2 đứa con, cảm giác thu nhập đang bị mọi người xung quanh bỏ xa. Cả năm trời chả thêm được cái gì, nhiều lúc thấy căng thẳng kinh khủng.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Là ra đường vẫn muốn uỵch hở kụ
Thì các cụ bẩu dồi, ở nhà chuym chết lâm sàng, bước ra đầu ngõ rộn ràng hát ca mừ. Em còng lưng gánh tạ mà cụ, vất vả lắm. Cứ thằng trên cày cuốc làm được đồng nào, thằng dưới nó phá hết :))

caisua

Xe lăn
30 -40 vẫn phải duy trì khí thế hừng hực chứ cụ, vẫn còn thanh niên :D
5 sọi mà em vẫn năng nổ khỏe khoắn chả ngại việc gì suốt từ thanh niên tới giờ đây, chắc chục năm nữa em mới sang trung niên được

bobesoc

Xe tăng
2 năm trước covid, năm nay kinh tế khó khăn, mảng tài chính và kinh doanh truyền thống đều chết hoặc thoi thóp... mà gặp phải cụ ước mơ to to 1 chút ---> thì nhìn đâu cũng ko thấy tương lai + tuổi ngoài 30 chưa già nhưng cg ko dám liều như bọn chíp chưa vợ --> chống chếnh là bth thôi!
Cố nhịn qua năm 2024-2025, CP các nước và VN bơm tiền ra, lại dạt dào, hết chống chếnh ngay!

PearlK0203

Xe đạp
Cũng như cụ, e năm nay 30. Tâm sự chút trải lòng vì cũng k biết chia sẻ với ai.
Em trai Hà Nội, nhà cửa, đất đai bố mẹ đuề huề, nhưng cũng vì cái tính ương bướng, k thích 1 chỗ, k thích cuộc sống nhàn nhã rồi bỏ vào SG lập nghiệp. Em mới lấy vk năm ngoái, 2vkck bị hiếm muộn, làm con thì trời thương nay đã có bầu 5 tháng. Cứ tưởng mọi thứ tươi đẹp đến với 2 vợ chồng khi cứ cố gắng kiếm tiền, tích góp, lo cho cả 2 bên gia đình thì giờ kinh tế điêu đứng. Em cả năm nay k làm ra tiền, vk e làm xuất nhập khẩu thì kinh tế thế giới khủng hoàng, mấy nước Trung Đông nó tăng thuế nên khỏi nhập, chẳng có đơn xuất. Giờ cứ chán chường mấy tuần nay. Nghĩ là có lúc thịnh thì có lúc suy, bán đi mấy lô đất 2vkck tích góp mua đi để trả lãi trả nợ nhưng cũng chẳng bán được. Mà buông bỏ sống nhẹ nhàng thì đúng là nghĩ có lỗi với vợ con, mà áp lực thì phận đàn ông xa nhà, chia sẻ vs bố mẹ ngoài Hà Nội thì càng k sợ ông bà suy nghĩ, cứ ôm ôm trong lòng như thế. Giờ còn mấy tháng nữa cu nhà e ra đời, cũng k biết với tinh thần stress thế này thì lo cho ra sao.
Cảm ơn cụ chủ có cái theard này để e vọc vạch tâm sự vì e cũng bế tắc, chẳng biết làm gì vào lúc này.
Chia sẻ với cụ. Dẫu biết là nhìn xuống nhiều người khổ hơn mình nhưng cái cảm giác mất phương hướng nó ăn sâu vào đầu như căn bệnh rồi. Khổ nỗi tiền không nhiều hẳn để mà đánh đổi. Cày cuốc thì lại không có thời gian dành cho bản thân và gia đình

PearlK0203

Xe đạp
Em có 1 hướng nữa là cả nhà về quê nghỉ ngơi 1 thời gian khi nào mà ổn định tâm lý thấy có năng lượng thì trở lại Hà Nội
Còn nếu thuận lợi thì ở hẳn quê luôn

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em còn vài năm là 6 chục mà chưa được các cháu nó xếp vào trung niên nữa là cụ chủ
Em vào quán bẩu với các cháu nó là chú già dồi, hưu dồi mà các cháu nó đếch chịu. Các cháu nó còn bẩu: Anh hơn bố em có mấy tuổi, vưỡn khỏe lắm :))

CuongNguyenPhuc71

Xe container
2 năm trước covid, năm nay kinh tế khó khăn, mảng tài chính và kinh doanh truyền thống đều chết hoặc thoi thóp... mà gặp phải cụ ước mơ to to 1 chút ---> thì nhìn đâu cũng ko thấy tương lai + tuổi ngoài 30 chưa già nhưng cg ko dám liều như bọn chíp chưa vợ --> chống chếnh là bth thôi!
Cố nhịn qua năm 2024-2025, CP các nước và VN bơm tiền ra, lại dạt dào, hết chống chếnh ngay!
Kỳ này bơm tiền ác đó kụ.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cháu cũng 30 hơn rồi. Nhà xe đủ cả nhưng thấy vẫn không bằng mọi người bên ngoài, cũng 2 đứa con, cảm giác thu nhập đang bị mọi người xung quanh bỏ xa. Cả năm trời chả thêm được cái gì, nhiều lúc thấy căng thẳng kinh khủng.
Hay do mắt nhìn kiểu nick của kụ nhể

keyon

Xe tăng
Em ước lại được quay lại tuổi 30, sức khỏe vô vàn cứ nhìn thấy gái đẹp là thèm, bia rượu thoải mái sáng ra là khỏe. Chắn cạ cả đêm không thấy mỏi. Làm việc toàn trên 10 tiếng mỗi ngày....lúc đó thời gian nhanh quá ngoắng cái chưa làm chưa chơi được đã hết ngày.
Giờ thì khôn hơn nhưng cũng hèn, chỉ nghĩ được đến vợ con là hết. Ngày nào tiêu hết 5tr về cứ lo ngay ngáy ....sợ mai không có tiền tiêu.