[Funland] Chọn chung cư Parkhill hay Hinode

Jerrrry

Xe tải
Cụ ơi cho e hỏi, em thấy bây h hinode đang nhận làm sổ cho kh. giá mặt bằng giờ khá cao 65-67 tr/m. tiềm năg thì thấy ổn. cụ ở khu đấy thấy giờ có khá hơn không
Đù, hà nội có bao nhiêu dự án giá 65tr thế ku. Các dự án 65tr có sổ đỏ ko, có quỹ bảo trì ko, có BQT ko, có tiện ích ngập răng ko. Cdt có chuyển từ tiềm năng ổn sang hiện thực ko. Cùng bàn giao 2019 thì Imperia và green pearl có sổ đỏ hết từ 2 năm trước rồi đó ku. Nâng bi cdt thì cũng phải có nghề. Viết bậy viết bạ ai người ta tin

Jerrrry

Xe tải
dạ vâng tại em có người nhà làm về lĩnh vực này thì có nói là sở dĩ chưa làm dc sổ vì chưa đóng thuế,2 năm rồi covid nên cđt chắc khó khăn tiền thuế . giờ tháng 3 đã đóng rồi thì chắc chắn làm sổ rồi. cái e quan tâm
là cơ sở han tầng dân đang ở và tiềm năng tương lại thôi ạ
Đóng thuế chưa đáp ứng đủ điều kiện cấp sổ. Phải xem có xây đúng quy hoạch, đúng giấy phép ko. Phải xem sổ đỏ và cả công trình dự án có đang thế chấp cho ngân hàng để vay ko. Đầy dự án bán hết hàng , thu tiền nhưng ko trả nợ ngân hàng đấy. Ngân hàng ko giải chấp sổ cho cdt thì có mà 😆
Nâng bi cdt thì đừng đổ cho covid , chả nhẽ Imperia và green pearl nó ko bị covid ??? Dân đóng hết tiền chứ có đc giãn vì covid ko?
Cơ sở hạ tầng thì như nhà hoang, bụi bặm, cây cối lởm khởm. Dân nó chửi như hắt nước vào mặt.
Nâng bi thì cũng phải có nghệ thuật nhé ku

Tuan129

Xe tải
Đóng thuế chưa đáp ứng đủ điều kiện cấp sổ. Phải xem có xây đúng quy hoạch, đúng giấy phép ko. Phải xem sổ đỏ và cả công trình dự án có đang thế chấp cho ngân hàng để vay ko. Đầy dự án bán hết hàng , thu tiền nhưng ko trả nợ ngân hàng đấy. Ngân hàng ko giải chấp sổ cho cdt thì có mà 😆
Nâng bi cdt thì đừng đổ cho covid , chả nhẽ Imperia và green pearl nó ko bị covid ??? Dân đóng hết tiền chứ có đc giãn vì covid ko?
Cơ sở hạ tầng thì như nhà hoang, bụi bặm, cây cối lởm khởm. Dân nó chửi như hắt nước vào mặt.
Nâng bi thì cũng phải có nghệ thuật nhé ku
Viettracimex thuê đc con seeder chất như nước cất, chất như cái chung cư Hinode :))

Jerrrry

Xe tải
Mình thì thấy tiện ích sau này sez có đầy đủ khi về hết ý, trông to rộng thé mà. đương nhiên do giờ cđt chưa xong nên chưa có gì nhưng khi xong thì thấy tương lai ổn. Nhờ bác đang ở đấy cho em xin review về thang máy đi lại điều hoà công cộng vệ sinh. Hiện e thấy cũng o nhiều cc bán. theo sale nói thì còn o có cần cho thuê kiểu 3 pn ý. có đúng o bác
Ku đã cọc cdt thì phải nghiên cứu kỹ rồi đấy. Dân nó còn kêu sảnh tầng 1 ko mấy khi bật điều hoà dù trời nóng như đổ lửa, cửa kính mặt dựng căn hộ 3 năm nay chưa bao giờ được lau chùi, bên dưới là cả đống ngổn ngang công trường, cổng Minh Khai ko biết đến bao giờ được đi....đến cái Lotte cinema còn đóng cửa vô thời hạn, chắc phá sản luôn.
Công nhận cdt thuê đc con seeder ngu vãi 🤣

Tuan129

Xe tải
Ku đã cọc cdt thì phải nghiên cứu kỹ rồi đấy. Dân nó còn kêu sảnh tầng 1 ko mấy khi bật điều hoà dù trời nóng như đổ lửa, cửa kính mặt dựng căn hộ 3 năm nay chưa bao giờ được lau chùi, bên dưới là cả đống ngổn ngang công trường, cổng Minh Khai ko biết đến bao giờ được đi....đến cái Lotte cinema còn đóng cửa vô thời hạn, chắc phá sản luôn.
Công nhận cdt thuê đc con seeder ngu vãi 🤣
Hôm nay bản hoà tấu Nhật lại đc Báo Xây Dựng bêu chửi:

Loss1982

Xe buýt
Hôm nay bản hoà tấu Nhật lại đc Báo Xây Dựng bêu chửi:

Phải nói là cdt cực kỳ mất dạy, gúc gồ cả đống phốt

Loss1982

Xe buýt
Mình thì thấy tiện ích sau này sez có đầy đủ khi về hết ý, trông to rộng thé mà. đương nhiên do giờ cđt chưa xong nên chưa có gì nhưng khi xong thì thấy tương lai ổn. Nhờ bác đang ở đấy cho em xin review về thang máy đi lại điều hoà công cộng vệ sinh. Hiện e thấy cũng o nhiều cc bán. theo sale nói thì còn o có cần cho thuê kiểu 3 pn ý. có đúng o bác
Sau này sẽ có đầy đủ tiện ích là bao giờ? Dân về đủ mới có hay tiện ích đủ thì dân mới về. Người ta mua từ 2018 đến nay là năm thứ 6, bàn giao nhà đc 3 năm rồi đó. =))=))=))
Ku đặt cọc bên S2 có thấy mặt gương thang máy vỡ tan nát 3 năm chưa được thay ko. Bưng bô cũng phải có nghề. Dân nó chửi cdt như choá đó

Dongngo

Xe hơi
Khu này chung cư cứ mua times, parkhill nhé.
Tiện ích no1, ko gian rộng rãi.

Timi10

Xe đạp
Sau này sẽ có đầy đủ tiện ích là bao giờ? Dân về đủ mới có hay tiện ích đủ thì dân mới về. Người ta mua từ 2018 đến nay là năm thứ 6, bàn giao nhà đc 3 năm rồi đó. =))=))=))
Ku đặt cọc bên S2 có thấy mặt gương thang máy vỡ tan nát 3 năm chưa được thay ko. Bưng bô cũng phải có nghề. Dân nó chửi cdt như choá đó
em có thấy gương vỡ mà sale kêu vài hôm
là thay. thê mới phải lên đây hỏi các cụ.

Tuan129

Xe tải
em có thấy gương vỡ mà sale kêu vài hôm
là thay. thê mới phải lên đây hỏi các cụ.
thế dân nó chửi, báo nó chửi đây thì chủ đầu tư đâu

đi seeding cho thằng viettracimex thất đức lắm bạn ạ

Timi10

Xe đạp
Em là người mua thôi hiện đang nghe các thông tin từ sale. nên mới phải lên đây nhờ các bâc đang ở cho ý kiến. vì bản chất e mua chưa về ở ngay giờ e cho thuê 2 năm nữa mới về. những gì e nghe được từ phía bên dân làm về xây dựng thì nhận định như sau
1) hiện chưa có ban quản trị chưa có đội vận hành cn vào --> cđt đang tạm thuê điều hành trong thời gian hoàn thành dự án --> nên những vấn đề dân đang nêu ra chưa được giải quyết.
2) Giá bán cđt hiện tại đã gần 68-69 tr/m2 trên căn mới
giá mua cn tầm từ 60-61 tr/m2
em có cọc 1 căn và em đang tìm s202 cũng chả thấy ai bán.
3) e có đọc phốt của cđt thì đa phần là vào thời điểm tháng 3. gần đây thì chưa có thêm thoing tin nào mới
4) em cũng rất cần xin review các bác là cư dân hinode cho e xin ý kiến. về bản chất group rất nhiều mà toàn thấy quảng cáo

Timi10

Xe đạp
Em chả phải seeder seedinh gì , em đứng vai trò người mua và e cần mua khu minh khai.
park thì đông cũng lâu đời, imperia thì đất mồ mả, mới nhất moĩ thằng hinode này. Thế giờ các bác bảo em mua bọn nào được mà cứ kêu thiếu gì chung cư. còn quả cc gì ở hoàng mai thì em thấy bình dân quá.

Tuan129

Xe tải
Em là người mua thôi hiện đang nghe các thông tin từ sale. nên mới phải lên đây nhờ các bâc đang ở cho ý kiến. vì bản chất e mua chưa về ở ngay giờ e cho thuê 2 năm nữa mới về. những gì e nghe được từ phía bên dân làm về xây dựng thì nhận định như sau
1) hiện chưa có ban quản trị chưa có đội vận hành cn vào --> cđt đang tạm thuê điều hành trong thời gian hoàn thành dự án --> nên những vấn đề dân đang nêu ra chưa được giải quyết.
2) Giá bán cđt hiện tại đã gần 68-69 tr/m2 trên căn mới
giá mua cn tầm từ 60-61 tr/m2
em có cọc 1 căn và em đang tìm s202 cũng chả thấy ai bán.
3) e có đọc phốt của cđt thì đa phần là vào thời điểm tháng 3. gần đây thì chưa có thêm thoing tin nào mới
4) em cũng rất cần xin review các bác là cư dân hinode cho e xin ý kiến. về bản chất group rất nhiều mà toàn thấy quảng cáo
Thế thì bạn mua mẹ nó đi nhé, còn trên này có thách cũng ko ai dám mua loại chung cư như Hinode ấy đâu, thế cho nhanh. Người ta khuyên ko mua, đưa ra vấn đề thì lại độp lại, thế hỏi làm cứt gì, mua đi nhé.

Dân nó đang bận đi căng băng rôn ko có ai review cho đâu, với lại group toàn thấy quảng cáo là đúng rồi, đang muốn đẩy cái của nợ đấy đi thì phải quảng cáo chứ.

Loss1982

Xe buýt
Không ai bán căn e cần chứ e cũng hỏi hết các sale rồi. đành cọc căn cũng bt của cđt. bác có ở hinode o thế mà e thấy bác tiêu cực thế
Cọc rồi còn gì, chúc mừng vào hội kiện tụng đòi quyền lợi.
Có mấy thớt về hinode trên này đọc cho hết rồi báo cáo cdt nhoé ku.

Tuan129

Xe tải
Thằng seeder ý ngu bỏ m. :)) kêu là người mua mà ai chê là nó độp lại, vậy mua m. nó đi chứ tham khảo ý kiến làm giề :)) Chuẩn bị sẵn băng rôn là vừa.

xedaphuyenthoai

Xe tải
em ko biết chuyện làm sổ đợt 1 2 gì. Nhưng chỗ cũ em mua lúc bàn giao xong dân có 2 lựa chọn 1 là trả dịch vụ phí 2 củ cho CĐT nó đi làm cho, 2 là tự đi làm. Và lúc nào lên phòng nhà đất làm cũng đc vào bất kỳ thời điểm nào chứ chả có đợt 1 2 gì cả. Làm xong 2 tuần là có.
Tùy dự án mà cụ, nhưng thông thường là đợt 1 sẽ delay hơn đợt 2, vì làm sổ phải đảm bảo cư dân nhận đủ số lượng thì bên sở mới bắt đầu làm sổ. Như dự án Le Grand Jardin của em thì đầu 2020 nhận nhà tòa L3 và G1, mãi đầu năm nay mới trả sổ đợt 1. Đợt 2 có thông báo cuối tháng 4/2022 cho tất cả các căn đã nhận nhà trong vòng 2 tháng gần nhất, tức là ai nhận nhà về ở vào tháng 2/2022 là làm sổ được luôn, ko lâu như đợt đầu nữa.
Dự án cụ bán nhanh gọn thì cứ nhận nhà xong, thuế má ok hết là làm sổ nhanh, trả nhanh là chuẩn rồi cụ ạ.

xedaphuyenthoai

Xe tải
Mất tiền à cụ? Em tưởng cđt có nhiệm vụ làm sổ cho cư dân chứ nhỉ? Lúc e mua nhà ở imperia sky garden là cđt làm sổ cho dân, dĩ nhiên cư dân free ko mất phí dịch vụ gì.
Có mất cái bìa sổ mua ở cđt thì phải, bên em là thế. Còn đâu tự làm thì báo lên cđt là xong.

Timi10

Xe đạp
nếu không ổn thì em bỏ cọc, sau xuống giá nếu muốn về ở thì mua lại.

Tuan129

Xe tải
Tùy dự án mà cụ, nhưng thông thường là đợt 1 sẽ delay hơn đợt 2, vì làm sổ phải đảm bảo cư dân nhận đủ số lượng thì bên sở mới bắt đầu làm sổ. Như dự án Le Grand Jardin của em thì đầu 2020 nhận nhà tòa L3 và G1, mãi đầu năm nay mới trả sổ đợt 1. Đợt 2 có thông báo cuối tháng 4/2022 cho tất cả các căn đã nhận nhà trong vòng 2 tháng gần nhất, tức là ai nhận nhà về ở vào tháng 2/2022 là làm sổ được luôn, ko lâu như đợt đầu nữa.
Dự án cụ bán nhanh gọn thì cứ nhận nhà xong, thuế má ok hết là làm sổ nhanh, trả nhanh là chuẩn rồi cụ ạ.
À ý em là nếu để CĐT đi làm sổ thì đúng họ sẽ phải gom theo đợt, chứ ai đi làm lẻ từng trường hợp đâu. Nhưng nếu mình tự cầm đồ đi làm trên phòng nhà đất, thì có thể làm bất cứ lúc nào cũng được ấy.