[Funland] Chọn chung cư Parkhill hay Hinode

xedaphuyenthoai

Xe tải
Đù, hà nội có bao nhiêu dự án giá 65tr thế ku. Các dự án 65tr có sổ đỏ ko, có quỹ bảo trì ko, có BQT ko, có tiện ích ngập răng ko. Cdt có chuyển từ tiềm năng ổn sang hiện thực ko. Cùng bàn giao 2019 thì Imperia và green pearl có sổ đỏ hết từ 2 năm trước rồi đó ku. Nâng bi cdt thì cũng phải có nghề. Viết bậy viết bạ ai người ta tin
Green Pearl còn 1 đợt chưa trả sổ nữa cụ ạ. Một số căn nộp hs xong chưa trả. Dạo này còn nhì nhằng cái quỹ bảo trì nữa. Nhưng tổng quan lại hết cái vụ bàn giao quỹ bảo trì là cư dân tự xử với nhau thôi ạ.

Jerrrry

Xe tải
em có thấy gương vỡ mà sale kêu vài hôm
là thay. thê mới phải lên đây hỏi các cụ.
Bốc phét, vào thang máy S2 mà xem , 3 năm nay chưa đc thay.
Về bảo ông # là sao cho bà Oanh phó tổng và thằng trần cường .v.v.v nghỉ, phải bắt chúng nó làm nốt dự án đi chứ. Mấy ông làm từ đầu dự án té hết mịa thì thôi rồi, thằng cường nó có 2 căn ở đấy, ở đc thời gian chán té mẹ về times rồi ku. Hinode củ loằn xác định chết yểu cmm nó luôn

xedaphuyenthoai

Xe tải
À ý em là nếu để CĐT đi làm sổ thì đúng họ sẽ phải gom theo đợt, chứ ai đi làm lẻ từng trường hợp đâu. Nhưng nếu mình tự cầm đồ đi làm trên phòng nhà đất, thì có thể làm bất cứ lúc nào cũng được ấy.
Cái đó thì chuẩn cụ ạ, nhà nào chưa thích làm thì chưa làm, vì cđt ổn thì mình làm lúc nào cũng đc. Có vấn đề thì làm sớm để bán cho được giá.

Timi10

Xe đạp
Bốc phét, vào thang máy S2 mà xem , 3 năm nay chưa đc thay.
Về bảo ông # là sao cho bà Oanh phó tổng và thằng trần cường .v.v.v nghỉ, phải bắt chúng nó làm nốt dự án đi chứ. Mấy ông làm từ đầu dự án té hết mịa thì thôi rồi, thằng cường nó có 2 căn ở đấy, ở đc thời gian chán té mẹ về times rồi ku. Hinode củ loằn xác định chết yểu cmm nó luôn
thế hả bác, chả nhẽ cđt cứ để nó mãi thế ạ, xây lên 70-80% chẳng nhẽ vứt đấy hả bác. Em nghĩ cũng sẽ phải làm cho xong rồi bàn giao lại cho bên vận hành chứ ạ. chứ nó giữ dự án ẩm ẩm ương ương thế này thì nó dc lợi gì ạ

Loss1982

Xe buýt
thế hả bác, chả nhẽ cđt cứ để nó mãi thế ạ, xây lên 70-80% chẳng nhẽ vứt đấy hả bác. Em nghĩ cũng sẽ phải làm cho xong rồi bàn giao lại cho bên vận hành chứ ạ. chứ nó giữ dự án ẩm ẩm ương ương thế này thì nó dc lợi gì ạ
Có dự án xây 10 năm chưa xong. Hinode mới xây từ 2017, khoảng 6 năm chứ mấy =))=))=))

Loss1982

Xe buýt
Khi nào dân Hinode đi được cổng Minh Khai nhể, thấy đồn chết yểu vô thời hạn giống y chang Usilk City và lâu đài Palais d'Louis mãi mãi không thể hoàn thành....
Không đi được cổng MK là mọi lợi thế về vị trí biến mất, lại thành xấu nhất khu vực =))=))=))

Tuan129

Xe tải
Khi nào dân Hinode đi được cổng Minh Khai nhể, thấy đồn chết yểu vô thời hạn giống y chang Usilk City và lâu đài Palais d'Louis mãi mãi không thể hoàn thành....
Không đi được cổng MK là mọi lợi thế về vị trí biến mất, lại thành xấu nhất khu vực =))=))=))
70tr/m2 mà vl quá :-s

Loss1982

Xe buýt
Nếu làm đc như quảng cáo ban đầu thì giá 6x còn hợp lý. Dân Hinode về ở lèo phèo vì có ở cũng chỉ là xác nhà.

Shopping, cafe, ăn uống đều ko có

Giao thông cực kỳ bất tiện vì toà mặt Minh Khai chết non, ko thể hoàn thiện nên ko đi được cổng chính

Ồn ào, bụi bặm, công trường ngổn ngang.

Vận hành toà nhà thì ko có cửa so với Vin hay MIK. Rất nhiều hộ chuyển đi sao khi ở 1 thời gian ngắn

Jerrrry

Xe tải
Nếu làm đc như quảng cáo ban đầu thì giá 6x còn hợp lý. Dân Hinode về ở lèo phèo vì có ở cũng chỉ là xác nhà.

Shopping, cafe, ăn uống đều ko có

Giao thông cực kỳ bất tiện vì toà mặt Minh Khai chết non, ko thể hoàn thiện nên ko đi được cổng chính

Ồn ào, bụi bặm, công trường ngổn ngang.

Vận hành toà nhà thì ko có cửa so với Vin hay MIK. Rất nhiều hộ chuyển đi sao khi ở 1 thời gian ngắn
Vận hành toà nhà treo đầu dê là CBRE nhưng bản chất là CTY Hoàng Hà, sân sau của CDT. Chi ly, keo kiệt từng xu thì làm sao sạch sẽ , mát mẻ cho được 😆😆😆

Hoanft

Xe buýt
Em 1 vote Park Hill.
Yên tĩnh, có không gian vui chơi cho con em, siêu thị, rạp chiếu phim,... cái gì cũng có :D
Chung cư gần mặt đường tổ hít khói bụi, em vote cho Park dù gì thì cũng hoàn chỉnh về cơ sở hạ tầng hơn. Nếu giá ngang nhau thì Hinode đang được định giá cao hơn

Jerrrry

Xe tải
Nhặt đc cái này trên youtube

3 năm từ khi bàn giao căn hộ theo điều khoản HĐ mua bán thì Hinode vẫn dở dang , dang dở.
- mr Thăng tìm đủ trò bẩn để trì hoãn thành lập Ban quản trị, đỡ phải chung chi quỹ bảo trì
- chỉ bàn giao sổ đỏ cho chủ căn hộ nào chịu ký biên bản thanh lý HĐ mua bán, có cài điều khoản không được kiện tụng :)):)):)) Cư dân không thèm nhận sổ đỏ và vẫn đang tiếp tục theo kiện để đòi quyền lợi chính đáng theo đúng HĐ mua bán và quy định pháp luật. Đơn từ đã gửi khắp nơi, tòa cũng đã nhận, kaka.
- Nguồn tin thân cận cho biết CDT sẽ không cho cư dân đi cổng Minh Khai =)) , chỉ được dùng lối đi nhỏ hẹp sông thối Kim Ngưu.
- Tiện ích, cảnh quan vẫn dở dang, dang dở. tòa mặt Minh Khai dừng vô thời hạn; TTTM ko tiếp tục triển khai.
>:)

MongPhuong

Xe hơi
Chỗ này giờ tối om, thấy có gì hot đâu. Thằng Nhật nó mà biết dựa hơi nó làm ăn thế này nó rủa chết.

tonyphan26618

Xe tải
3 năm từ khi bàn giao căn hộ theo điều khoản HĐ mua bán thì Hinode vẫn dở dang , dang dở.
- mr Thăng tìm đủ trò bẩn để trì hoãn thành lập Ban quản trị, đỡ phải chung chi quỹ bảo trì
- chỉ bàn giao sổ đỏ cho chủ căn hộ nào chịu ký biên bản thanh lý HĐ mua bán, có cài điều khoản không được kiện tụng :)):)):)) Cư dân không thèm nhận sổ đỏ và vẫn đang tiếp tục theo kiện để đòi quyền lợi chính đáng theo đúng HĐ mua bán và quy định pháp luật. Đơn từ đã gửi khắp nơi, tòa cũng đã nhận, kaka.
- Nguồn tin thân cận cho biết CDT sẽ không cho cư dân đi cổng Minh Khai =)) , chỉ được dùng lối đi nhỏ hẹp sông thối Kim Ngưu.
- Tiện ích, cảnh quan vẫn dở dang, dang dở. tòa mặt Minh Khai dừng vô thời hạn; TTTM ko tiếp tục triển khai.
Đen đủi thật, nhà bạn cháu ở đó 2 căn cũng xác nhận là không được đi cổng Minh Khai, cư dân chỉ được đi cổng Kim Ngưu

manhbin1004

Xe hơi
những ai mua Hinode Royal park Hoài Đức đang khóc tiếng mán rồi. thịt chó cũng ko có mà ăn đâu cụ :)):)):))
E k liên quan j dự án đâu nhg cho e hỏi bác có thù gì với ô Thăng hay Hinode k ạ.
Thấy bác cmt 1 loạt giống nhau các thớt về Hinode.
Nếu bác có lòng tốt cảnh báo ng khác mua thì e xin lỗi nhé.

Loss1982

Xe buýt
E k liên quan j dự án đâu nhg cho e hỏi bác có thù gì với ô Thăng hay Hinode k ạ.
Thấy bác cmt 1 loạt giống nhau các thớt về Hinode.
Nếu bác có lòng tốt cảnh báo ng khác mua thì e xin lỗi nhé.
bỏ 1 đống tiền nên của đau con xót bác ạ. Giá mà ngày trước mua park hill thì vừa được ở môi trường tốt, trong lành, tiện ích đầy đủ và không phải đau đầu đòi quyền lợi. Park hill cũ hơn Hinode do hoàn thành trước 4 năm mà bây giờ giá lại cao hơn, buồn.

duy đông

Xe buýt
bỏ 1 đống tiền nên của đau con xót bác ạ. Giá mà ngày trước mua park hill thì vừa được ở môi trường tốt, trong lành, tiện ích đầy đủ và không phải đau đầu đòi quyền lợi. Park hill cũ hơn Hinode do hoàn thành trước 4 năm mà bây giờ giá lại cao hơn, buồn.
Giống kiểu Times (cũ) vs Hoà Bình green đối diện. Lúc trc thì chê Times, Bjo thì dân HB kêu zời, nhà thì cũ nhanh, bảo trì bảo dưỡng chán.
ăn nhau chủ đầu tư thôi