[Funland] Chơi OS bị public thông tin cá nhân

Trạng thái
Thớt đang đóng

ga-mo

Xe đạp
Em chơi OF và OS khá lâu, cỡ từ năm 2007-2008...

Bên OS phải xác thực nick bằng số điện thoại. Và gần đây có tình trạng có một số thành viên, bằng cách này hay cách khác, truy xuất được thông tin cá nhân của thành viên khác. Khi tranh luận không vừa ý, họ public thông tin cá nhân của người khác khi chưa được phép.

Em có warning vấn đề này cho Mod bên đó nhưng tình hình không thay đổi...và cũng ko nhận được sự phản hồi.

Em mở thớt này, để:

1. Khuyến cáo các cụ cẩn thận khi đăng ký thông tin cá nhân ở một số diễn đàn, vd như OS.

2. Mong OF tránh không đi vào vết xe đổ như OS.
Cụ NU nhỉ ?

DaDieuchienxu

Xe container
Em bổ sung thêm tý, inbox là cái riêng tư cao nhất nên kể cả là kỹ thuật cũng ko thể xem đc. Inobx của các bác bị xem trộm là khi mật khẩu của các bác đã bị mất.
Câu này hơi sai sai Chã ạ. Ngan già nhà cháu vẫn xem đc inbox & cật vấn "Nhỏ này là ai? Ở đâu? Thân thiết đến mức độ ntn? Tại sao nhỏ kia lại post ảnh mặc bikini cho ông xem?...". Ơn giời nó vẫn ko biết đc password! :D

afterlastnangel

Xe máy
Lãnh đạo yên tâm, bọn em không bao giờ bán dữ liệu của thành viên đâu.....nếu người mua trả giá cao cao thì bọn em cũng suy nghĩ lại đấy keke.

Đùa thôi, chứ trên OF các bạn kỹ thuật bảo vệ dữ liệu của thành viên khá tốt, tất cả đc mã hóa (các dữ liệu, thông tin ở chợ giời, khu kinh doanh) nên ko dùng tool quét đc. Còn trường hợp các nick đặt mật khẩu kém (123456, tennguoiyeucu....) thì hay bị mất mk nhưng bọn em phát hiện vẫn hỗ trợ tv lấy lại đc. Còn bán dữ liệu thì ko, nếu bán thì chỉ bán nguyên cái OF thôi chứ bán dữ liệu lẻ tẻ làm gì mắc công :D
thật không anh, anh phải đưa mẫu dữ liệu cho em xem em mới biết được nó có an toàn không ạ hihi.

dvhung243

Xe điện
Em cũng thường xuyên chơi OS , may chưa bị sao

Đi Lang Thang

Xe buýt
Điêu... Thế xao Thỏ bị mất mịa kho cà rốt vừa trộm được của thằng Thỏ xám. Thỏ lưu địa chỉ kho mật trên nài, OF không bán thì lộ vào mắt :-w
Phem phào Phỏ.
Phâu phắm phới phại phìn phấy Phỏ...
Phỏ phỏe phông?? :))

afterlastnangel

Xe máy
anh Hại Điện,

Anh tranh luận ở trên mạng bị đối thủ móc mỉa thì gửi tin nhắn riêng chửi bới người ta.

Bị bem nick thì quay ra nói không chơi nữa do diễn đàn để lộ thông tin.

Anh chơi nhiều diễn đàn từ những năm 0x bằng vài nick, thì việc anh để lộ thông tin cá nhân trong các còm của anh chỉ là chuyện thời gian. Chỉ cần ai để ý là có thể lần ra dấu vết thông tin cá nhân của anh từ comment mà không cần thông tin gì khác từ phía diễn đàn. Anh lại nói như thể diễn đàn tuồn thông tin cho người khác để họ đi rêu rao về anh vậy. Tôi thấy chơi vậy kém lắm.
em đồng ý với sếp, có sức chơi có sức chịu, chửi nhau không lại đi khóc lóc là xao.

Em thấy là, tuy không bán, song cụ nhắc tới khả nang bán hơi nhiều lần :))
Bác cứ yên tâm chém gió đi. Sẽ không bán, cái này em khẳng định chắc chắn không bán khi không được giá ạ ;)

Hoàng Trang

Xe ngựa
Câu này hơi sai sai Chã ạ. Ngan già nhà cháu vẫn xem đc inbox & cật vấn "Nhỏ này là ai? Ở đâu? Thân thiết đến mức độ ntn? Tại sao nhỏ kia lại post ảnh mặc bikini cho ông xem?...". Ơn giời nó vẫn ko biết đc password! :D
Password của xù là ngày sinh của em ạ? :))

Lamnk

Xe máy
Các cụ cho em hỏi ngoài lề xíu là em muốn kinh doanh chuyên nghiệ trên chợ ở OS thì có phải đăng kí như trên OF hay cứ post bài lên bán thôi các cụ nhỉ?
mô hình kinh doanh OS hơi khác với OF

khu vực OS Mart, aka Chợ giời của OF thì được đăng thoải mái nhưng bị giới hạn số lượt tin đăng.

lx125_black

Xe container
Một cái hay của internet là tính ẩn danh. Cụ thích tên tuổi rõ ràng thì lên fb mà chém. Nếu k ẩn danh thì cụ k thể trò chuyện được với ông chủ, chuyên gia hay lãnh đạo cấp trung cao cấp hay những người hay ho đâu, mà toàn mấy ông lìu tìu với nhau. Chả còn gì vui.
Cũng là một góc nhìn, cảm ơn cụ.

darthvader

Xe điện
OF có thể không bán nhưng có thể cổ phần hóa được không nhỉ.. để em mua ít cổ phần đem đi lưu ký rồi đợi lên sàn , sau kích hoạt trò chơi vương quyền mua bán cổ phần để ép các min mod phải rời khỏi hội đồng quản trị cho vui :)

Ông Ngoại.

Xe đạp
anh Hại Điện,

Anh tranh luận ở trên mạng bị đối thủ móc mỉa thì gửi tin nhắn riêng chửi bới người ta.

Bị bem nick thì quay ra nói không chơi nữa do diễn đàn để lộ thông tin.

Anh chơi nhiều diễn đàn từ những năm 0x bằng vài nick, thì việc anh để lộ thông tin cá nhân trong các còm của anh chỉ là chuyện thời gian. Chỉ cần ai để ý là có thể lần ra dấu vết thông tin cá nhân của anh từ comment mà không cần thông tin gì khác từ phía diễn đàn. Anh lại nói như thể diễn đàn tuồn thông tin cho người khác để họ đi rêu rao về anh vậy. Tôi thấy chơi vậy kém lắm.
Tí của Chủ tịt dài nhuể, gần 2 tiếng mới dám dón dén trả lời

quangsot

Xe lăn
Điêu... Thế xao Thỏ bị mất mịa kho cà rốt vừa trộm được của thằng Thỏ xám. Thỏ lưu địa chỉ kho mật trên nài, OF không bán thì lộ vào mắt :-w
Bắt ngay con thỏ vừa ăn trộm cà rốt, chưa khảo mà đã xưng. :))

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Em chơi OF và OS khá lâu, cỡ từ năm 2007-2008...

Bên OS phải xác thực nick bằng số điện thoại. Và gần đây có tình trạng có một số thành viên, bằng cách này hay cách khác, truy xuất được thông tin cá nhân của thành viên khác. Khi tranh luận không vừa ý, họ public thông tin cá nhân của người khác khi chưa được phép.

Em có warning vấn đề này cho Mod bên đó nhưng tình hình không thay đổi...và cũng ko nhận được sự phản hồi.

Em mở thớt này, để:

1. Khuyến cáo các cụ cẩn thận khi đăng ký thông tin cá nhân ở một số diễn đàn, vd như OS.

2. Mong OF tránh không đi vào vết xe đổ như OS.
căng nhỉ

e cũng thấy lo lo là

Trạng thái
Thớt đang đóng