[Funland] Chơi OS bị public thông tin cá nhân

Trạng thái
Thớt đang đóng

DurexXL

Xe lăn
Em đặt pass là biển số xe máy của người yêu 20 năm trước với tên chồng cô ấy hiện nay

Chắc an toàn Chã nhỉ

Khụ

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Lãnh đạo yên tâm, bọn em không bao giờ bán dữ liệu của thành viên đâu.....nếu người mua trả giá cao cao thì bọn em cũng suy nghĩ lại đấy keke.

Đùa thôi, chứ trên OF các bạn kỹ thuật bảo vệ dữ liệu của thành viên khá tốt, tất cả đc mã hóa (các dữ liệu, thông tin ở chợ giời, khu kinh doanh) nên ko dùng tool quét đc. Còn trường hợp các nick đặt mật khẩu kém (123456, tennguoiyeucu....) thì hay bị mất mk nhưng bọn em phát hiện vẫn hỗ trợ tv lấy lại đc. Còn bán dữ liệu thì ko, nếu bán thì chỉ bán nguyên cái OF thôi chứ bán dữ liệu lẻ tẻ làm gì mắc công :D
Êm không mua cái OF làm giề, mắc công.
Êm mua cái quyền Xì lốp & Tháo bánh mọi thành viên, được hông?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

beSuSu

Xe điện
Có thể có việc 2 nick trên OS cự cãi, 1 nick đưa thông tin ra trên OS.
Nhưng sao biết min mod đưa thông tin hay cụ kia bằng kinh no và tài lẻ của mình tìm ra thông tin.
Làm sao để phân biệt 2 việc đấy để kết luận đc nhỉ?

Lamnk

Xe máy
Em chơi OF và OS khá lâu, cỡ từ năm 2007-2008...

Bên OS phải xác thực nick bằng số điện thoại. Và gần đây có tình trạng có một số thành viên, bằng cách này hay cách khác, truy xuất được thông tin cá nhân của thành viên khác. Khi tranh luận không vừa ý, họ public thông tin cá nhân của người khác khi chưa được phép.

Em có warning vấn đề này cho Mod bên đó nhưng tình hình không thay đổi...và cũng ko nhận được sự phản hồi.

Em mở thớt này, để:

1. Khuyến cáo các cụ cẩn thận khi đăng ký thông tin cá nhân ở một số diễn đàn, vd như OS.

2. Mong OF tránh không đi vào vết xe đổ như OS.
anh Hại Điện,

Anh tranh luận ở trên mạng bị đối thủ móc mỉa thì gửi tin nhắn riêng chửi bới người ta.

Bị bem nick thì quay ra nói không chơi nữa do diễn đàn để lộ thông tin.

Anh chơi nhiều diễn đàn từ những năm 0x bằng vài nick, thì việc anh để lộ thông tin cá nhân trong các còm của anh chỉ là chuyện thời gian. Chỉ cần ai để ý là có thể lần ra dấu vết thông tin cá nhân của anh từ comment mà không cần thông tin gì khác từ phía diễn đàn. Anh lại nói như thể diễn đàn tuồn thông tin cho người khác để họ đi rêu rao về anh vậy. Tôi thấy chơi vậy kém lắm.

Langthang_Mercedes

Xe container
anh Hại Điện,

Anh tranh luận ở trên mạng bị đối thủ móc mỉa thì gửi tin nhắn riêng chửi bới người ta.

Bị bem nick thì quay ra nói không chơi nữa do diễn đàn để lộ thông tin.

Anh chơi nhiều diễn đàn từ những năm 0x bằng vài nick, thì việc anh để lộ thông tin cá nhân trong các còm của anh chỉ là chuyện thời gian. Chỉ cần ai để ý là có thể lần ra dấu vết thông tin cá nhân của anh từ comment mà không cần thông tin gì khác từ phía diễn đàn. Anh lại nói như thể diễn đàn tuồn thông tin cho người khác để họ đi rêu rao về anh vậy. Tôi thấy chơi vậy kém lắm.
Hờ hơ, Lâm Nhã Kỳ - chủ tịch đáng kính OS đã sang đến đây rồi sao anh Hại Điện không hiện hình lên đối chất đi.

Teen

Xe điện
Lãnh đạo yên tâm, bọn em không bao giờ bán dữ liệu của thành viên đâu.....nếu người mua trả giá cao cao thì bọn em cũng suy nghĩ lại đấy keke.

Đùa thôi, chứ trên OF các bạn kỹ thuật bảo vệ dữ liệu của thành viên khá tốt, tất cả đc mã hóa (các dữ liệu, thông tin ở chợ giời, khu kinh doanh) nên ko dùng tool quét đc. Còn trường hợp các nick đặt mật khẩu kém (123456, tennguoiyeucu....) thì hay bị mất mk nhưng bọn em phát hiện vẫn hỗ trợ tv lấy lại đc. Còn bán dữ liệu thì ko, nếu bán thì chỉ bán nguyên cái OF thôi chứ bán dữ liệu lẻ tẻ làm gì mắc công :D
Em thấy là, tuy không bán, song cụ nhắc tới khả nang bán hơi nhiều lần :))

beSuSu

Xe điện
Bác biết làm sao đc pass của e mà nói là bậy hay ko nhỉ? Hay ý bác nói là tên nick, nếu mà nv bác phiên âm lại nó ntn để e còn biết mà đổi? :P
Pass của bác ở đây nhiều ng biết mà :))

supporter

Xe điện
Em cũng chơi OS từ 2007,2008 từ hồi bán báo xa mẹ, trước cả khi vào OF nhưng sau đó thì rất ít vào vì không hợp văn hóa nói chuyện. Nhiều khi họ viết mà mình phải đọc mấy lần mới hiểu cụ thể.
Giờ chốt lại ở cái tổ dân phố OF này thôi

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ cho em hỏi ngoài lề xíu là em muốn kinh doanh chuyên nghiệ trên chợ ở OS thì có phải đăng kí như trên OF hay cứ post bài lên bán thôi các cụ nhỉ?

happyhn

Xe container
May quá em reg nick toàn lấy thông tin của bạn con người yêu thằng hàng xóm nhà ông chã nên chỉ sợ già

happyhn

Xe container
Em cũng chơi OS từ 2007,2008 từ hồi bán báo xa mẹ, trước cả khi vào OF nhưng sau đó thì rất ít vào vì không hợp văn hóa nói chuyện. Nhiều khi họ viết mà mình phải đọc mấy lần mới hiểu cụ thể.
Giờ chốt lại ở cái tổ dân phố OF này thôi
Chuẩn, OS toàn người Nam cách dùng từ và kiểu nói chuyện khác mình nên nhiều khi chả muốn đọc bài

Trạng thái
Thớt đang đóng