[Funland] Chơi OS bị public thông tin cá nhân

Trạng thái
Thớt đang đóng

techallinone

Xe buýt
Cũng đúng, giờ thông tin cá nhân là tài sản đó, lộ ra là bị bán ngay. Mà ở VN chưa có luật xử lý cụ thể

6V4 PRADO

Xe điện
Em hơi hoang mang,vì nay 01/04 8-}

EPL

Xe tăng
Em sợ các cụ bị Trời đất public thông tin cá nhân lên mới sợ chứ OS hay OF thì em chả sợ

hailuatn

Xe container
Ko, dữ liệu đấy bắt buộc phải mở công khai (lịch sử hoạt động của nick, đã viết bài nào, còm ở đâu) còn dữ liệu riêng tư như email, sđt, inbox thì chỉ nick đó mới xem đc, mod hay smod hay admin (trừ admin kỹ thuật) cũng ko xem đc.
Vậy là từ giờ em yên tâm mà in búc cho các mợ rồi X_X.

xukthal

Xe lăn

HaiPhin

Xe tải
Em chơi OF và OS khá lâu, cỡ từ năm 2007-2008...

Bên OS phải xác thực nick bằng số điện thoại. Và gần đây có tình trạng có một số thành viên, bằng cách này hay cách khác, truy xuất được thông tin cá nhân của thành viên khác. Khi tranh luận không vừa ý, họ public thông tin cá nhân của người khác khi chưa được phép.

Em có warning vấn đề này cho Mod bên đó nhưng tình hình không thay đổi...và cũng ko nhận được sự phản hồi.

Em mở thớt này, để:

1. Khuyến cáo các cụ cẩn thận khi đăng ký thông tin cá nhân ở một số diễn đàn, vd như OS.

2. Mong OF tránh không đi vào vết xe đổ như OS.
E thấy red nick new trên OF thì cũng chỉ có mỗi số đt và đc mail chứ có phải khai báo cái gì đâu nhỉ? OS e cũng có nick từ 2008 nhưng cũng chả mấy khi vào, còn nick chính của e trên OF thì e cũng chả dám chém nhiều vì ngoài vc có nhiều ng quen ra thì lũ nv của e nó biết, giờ e đang phải dùng nick phụ để chém đây này? :))

Langthang_Mercedes

Xe container
Em chơi OF và OS khá lâu, cỡ từ năm 2007-2008...

Bên OS phải xác thực nick bằng số điện thoại. Và gần đây có tình trạng có một số thành viên, bằng cách này hay cách khác, truy xuất được thông tin cá nhân của thành viên khác. Khi tranh luận không vừa ý, họ public thông tin cá nhân của người khác khi chưa được phép.

Em có warning vấn đề này cho Mod bên đó nhưng tình hình không thay đổi...và cũng ko nhận được sự phản hồi.

Em mở thớt này, để:

1. Khuyến cáo các cụ cẩn thận khi đăng ký thông tin cá nhân ở một số diễn đàn, vd như OS.

2. Mong OF tránh không đi vào vết xe đổ như OS.
Reg nik bên OS bắt khai mỗi cái điện thoại nếu cụ vào chỗ người lớn, chỗ khác thì không cần. Sim rác mà cũng là lộ thông tin cá nhân?

ngoc_phuong

Xe lăn
E thấy hũ rượu của em vơi đi đấy. Các cụ lấy khai nhanh còn kịp.

dalink

Xe điện
Em lại ủng hộ công khai thông tin cá nhân kết nối trên mạng.
Nó hạn chế mấy quả anh hùng bàn phím với bọn lừa đảo trên mạng ngay và luôn.
Đèo mựa, ko làm gì bậy bạ thì sợ giề!
Một cái hay của internet là tính ẩn danh. Cụ thích tên tuổi rõ ràng thì lên fb mà chém. Nếu k ẩn danh thì cụ k thể trò chuyện được với ông chủ, chuyên gia hay lãnh đạo cấp trung cao cấp hay những người hay ho đâu, mà toàn mấy ông lìu tìu với nhau. Chả còn gì vui.

Xperia ZZ

Xe tăng
Em chơi OS từ năm 2008. Có lần em mở thớt vụ tai nạn tông chết người của hành trình siêu xe năm 2011, trích thông tin từ báo chính thống, mà nó lại xóa bài rồi bắn nick của em. Từ đó em bỏ OS lun các cụ ạh ...

Xperia ZZ

Xe tăng
Em chơi OS từ năm 2008. Có lần em mở thớt vụ tai nạn tông chết người của hành trình siêu xe năm 2011, trích thông tin từ báo chính thống, mà nó lại xóa bài rồi bắn nick của em. Từ đó em bỏ OS lun các cụ ạh ...

HaiPhin

Xe tải
Một cái hay của internet là tính ẩn danh. Cụ thích tên tuổi rõ ràng thì lên fb mà chém. Nếu k ẩn danh thì cụ k thể trò chuyện được với ông chủ, chuyên gia hay lãnh đạo cấp trung cao cấp hay những người hay ho đâu, mà toàn mấy ông lìu tìu với nhau. Chả còn gì vui.
E thử vào OFFB thấy toàn bọn trẻ trâu, mở mồm ra là văng đủ thứ, thôi e lại quay về OF cho nó,,,lành? :))

Em thấy bên OF nếu nhấn vào một nick và xem hồ sơ cá nhân nào đấy thì cái tab "Tường" (bên cạnh các tab khác như "Hoạt động mới", "Bài viết" và "Giới thiệu") có phải riêng tư không lãnh đạo?
Em bổ sung thêm tý, inbox là cái riêng tư cao nhất nên kể cả là kỹ thuật cũng ko thể xem đc. Inobx của các bác bị xem trộm là khi mật khẩu của các bác đã bị mất.
Mật khẩu hiện dạng dùng dạng mã hóa MD5 (một đi không trở lại) nghĩa là dạng mã hóa này không thể dịch ngược, nên nếu đặt mật khẩu dài trên 6 ký tự (có chữ hoa, chữ thường, ký tự đặc biệt) thì chả lo mất chỉ lo quên mà thôi. Có một thứ nữa là ở xenforo không áp dụng nghịch đảo ký tự như dạng mk trên fb, ví dụ nếu trên fb của em mk là OF-TuTran thì gõ of-tUtRAN vẫn vào đc còn OF thì hơi kỳ, bắt buộc phải gõ đúng

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Lãnh đạo yên tâm, bọn em không bao giờ bán dữ liệu của thành viên đâu.....nếu người mua trả giá cao cao thì bọn em cũng suy nghĩ lại đấy keke.

Đùa thôi, chứ trên OF các bạn kỹ thuật bảo vệ dữ liệu của thành viên khá tốt, tất cả đc mã hóa (các dữ liệu, thông tin ở chợ giời, khu kinh doanh) nên ko dùng tool quét đc. Còn trường hợp các nick đặt mật khẩu kém (123456, tennguoiyeucu....) thì hay bị mất mk nhưng bọn em phát hiện vẫn hỗ trợ tv lấy lại đc. Còn bán dữ liệu thì ko, nếu bán thì chỉ bán nguyên cái OF thôi chứ bán dữ liệu lẻ tẻ làm gì mắc công :D
Em hóng giá của OF :D

Trạng thái
Thớt đang đóng