[Funland] Chơi mer thì mỗi năm lỗ mấy trăm tr các cụ nhỉ

StepUp

Xe tăng
Có tiền thì nên đi Merc hoặc xe Đức. Còn không thì cứ Toy cho lành ạ.

Cái cảm giác ngồi, lái, vần vò con Merc/BMW nó khác Nhật Hàn lắm.

vietpq75hanes

Xe container
Mỗi hãng, mỗi dòng xe sẽ có một lượng khách hàng của riêng mình, tùy theo tiêu chí mà họ chọn:
- Toy: Phổ thông, nhiều người đi, phụ tùng nhiều, dễ sửa chữa, thay thế, bền, đồ chơi và các thiết bị an toàn những năm gần đây đã có cải thiện rõ rệt.
- Merc, Bim: Dòng xe cao cấp hơn trên thị trường, phụ tùng khi thay thế đắt hơn chút ( dòng E và C), nhưng ngược lại xe chắc, đầm, cảm giác lái rất tốt, nội thất sịn sò hơn.....bù lại nếu có kiến thức chút mua xe đã qua sử dụng rẻ được kha khá, mà phụ tùng Merc dòng E và C giờ không còn hiếm, đã rẻ nhiều so với trước.
Xăng thì bây giờ các dòng xe này tiêu tốn tương đương nhau, không chệnh lệch nhiều thậm chí Merc giờ còn tiết kiệm hơn Toy.
Vậy tranh cãi làm gì các cụ, ai thấy xe nào phù hợp với mình thì chơi thôi. Với E xe vừa là phương tiện để trải nghiệm, vừa là tài sản bị tiêu sản.

5599

Xe buýt
E250/2010 so thế nào với cam 2019 mới tinh?
Bất kể đời nào thì sự khác biệt cơ bản giữa hai mẫu xe này là khoảng cách từ vị trí lái đến đầu xe. Sự khác biệt này dẫn đến sự khác nhau trong khi điều khiển.
Nên cá nhân em thì kể cả mới 2019, Cam cũng chả thể so sánh đc về giá trị sử dụng.

vietpq75hanes

Xe container
Em chỉ nói khách quan thôi.
Cá nhân em sử dụng qua 4 đời xe nhật ( altis 2 lần, Cam 2 lần) và 3 đời xe Đức ( Mec 2 lần và bây đang đi Audi).
Trong suốt thời gian đi chưa gặp bất cứ sự cố nào đáng phải bỏ số tiền để sửa chữa. Ngoài chi phí để thay dầu, lọc dầu, lọc gió, vệ sinh điều hoà, thay lốp, thay phanh thì chả phải bỏ tiền để sửa chữa khác (trừ sơn lại những chỗ xước).
Nếu mình có kiến thức cơ bản về xe, thì kể cả sử dụng xe lớn hơn 10 tuổi cũng chả vấn đề gì, bất kể xe Đức, Nhật, Hàn, Mỹ.
Năm vừa rồi E được 2 trận nhậu vì cá độ chi phí nuôi xe. Phải cảm ơn rất nhiều những cụ nghe nói để mua được xe rẻ, cực phù hợp với tài chính và độ sướng, 6 tháng nay xe em chỉ vừa mới phải thay dầu và lọc dầu. chi phí hết 1.350.000, 8000km nữa mới lại thay dầu, năm ngoái bảo dưỡng thay thế nhiều quá, hết hẳn gần 17 củ, năm nay chả có gì để làm nữa, xe E cũng 10 năm rồi.

vietpq75hanes

Xe container
E chạy 2 đời Mec , 2 xe đều mua mới, 1 con E200-2013 đi 2,5 năm bay 700tr, 1 con GLC250- 2017 đi 2 năm bay 600tr, nghĩ cũng xót phết he he mà kcm, đi thấy thích là được, giờ lại E200- 2019, e ko cố lên S được chứ ko e cũng múc
Thế nên chơi Merc cũ nếu biết thì cực hợp lý. S thì đúng là đẳng khác, khó với tới và ko dành cho số đông.

UFA

Xe điện
Thế nên chơi Merc cũ nếu biết thì cực hợp lý. S thì đúng là đẳng khác, khó với tới và ko dành cho số đông.
Vâng cụ chuẩn, e ko rành vụ thay đồ chứ ko e cũng chơi Mec lướt đỡ đc khối, nói vui chứ e chắc thuộc loại rách nhất trong nhóm đi Mec quá, phải cái đã thích thì nhích thôi, hoãn cái sự sung sướng nó rất là khó chịu he he

vietpq75hanes

Xe container
Vâng cụ chuẩn, e ko rành vụ thay đồ chứ ko e cũng chơi Mec lướt đỡ đc khối, nói vui chứ e chắc thuộc loại rách nhất trong nhóm đi Mec quá, phải cái đã thích thì nhích thôi, hoãn cái sự sung sướng nó rất là khó chịu he he
Vậy em và cụ giống nhau rồi. Yêu xe một chút sẽ biết hết ý mà.

Chỉnh sửa cuối:

VN Stock

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ nói khách quan thôi.
Cá nhân em sử dụng qua 4 đời xe nhật ( altis 2 lần, Cam 2 lần) và 3 đời xe Đức ( Mec 2 lần và bây đang đi Audi).
Trong suốt thời gian đi chưa gặp bất cứ sự cố nào đáng phải bỏ số tiền để sửa chữa. Ngoài chi phí để thay dầu, lọc dầu, lọc gió, vệ sinh điều hoà, thay lốp, thay phanh thì chả phải bỏ tiền để sửa chữa khác (trừ sơn lại những chỗ xước).
Nếu mình có kiến thức cơ bản về xe, thì kể cả sử dụng xe lớn hơn 10 tuổi cũng chả vấn đề gì, bất kể xe Đức, Nhật, Hàn, Mỹ.
2 con xe Đức bên này từng trả tong 1 năm ntn nha:
350 triệu cho S65 Brabus
450 triệu cho 745Li

Namdatus

Xe hơi
Trước em đi con GLK sau 2 năm bán đi lỗ 1 tỷ

7years

Xe điện
Mer C 400 củ, bảo dưỡng ngoài tạm tính 11% giá xe .
Cụ thay từng này thứ 1 lúc... thì xe ào chả thế, vài chục củ đúng quá.

Em 3 năm cũng thay từng này thứ, thêm cả cái dàn lạnh nữa... chắc 50 củ. Xe 10 năm tuổi đúng là mệt

Jamebonds

Xe container
Bất kể đời nào thì sự khác biệt cơ bản giữa hai mẫu xe này là khoảng cách từ vị trí lái đến đầu xe. Sự khác biệt này dẫn đến sự khác nhau trong khi điều khiển.
Nên cá nhân em thì kể cả mới 2019, Cam cũng chả thể so sánh đc về giá trị sử dụng.
Chuẩn cụ, e là chuyển từ Cam lên Mẹc, e xác định từ nay chả bao giờ đi xe gì ngoài xe Đức nữa, hết tiền thì mua xe lướt cho rẻ, hoặc cùng lắm thì làm con Vinfast cũng đc...
Đi xe Đức độ tự tin (về an toàn) khi cầm lái nó hơn đứt mấy dòng Nhật, Hàn...

VN Stock

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ, e là chuyển từ Cam lên Mẹc, e xác định từ nay chả bao giờ đi xe gì ngoài xe Đức nữa, hết tiền thì mua xe lướt cho rẻ, hoặc cùng lắm thì làm con Vinfast cũng đc...
Hỏi mấy cụ ở đây đầu 2000 dám cầm 20k đi mua 1 cái biển về dán cho Mẹc S ???
Giờ em chạy // 2 SUV Nhật :D

VN Stock

[Tịch thu bằng lái]
Vi va cái niềm tin bất diệt của cụ vào Vanh phét :D

Hoài Phi

Xe hơi
Thực tế nếu cụ có một phép so sánh như vậy thì rất khó. Mec hay Toy lr 2 trường phái khác hẳn nhau.
nếu cụ còn lăn tăn về độ mất giá thì nên mua xe Hàn xe Nhật. Còn muốn trải nghiệm, an toàn và đẳng cấp thì mua xe Đức, xe châu Âu. Điều đó là hiển nhiên ai cũng biết. cứ ví xe Mec như một cô gái đep mà đẹp thì có quyền đỏng đảnh, phải chiều chuộng chăm sóc kỹ lưỡng, nhưng đổi lại ta có được cảm giác kiêu hãnh khi sở hữu nó.
tôi có người bạn đang đi Nissan Xtral vừa bán mua Mec E đời 2009 sáng nay ngồi uống cafe với bạn phát biểu cảm tưởng là ân hận vì không đổi xe sớm. Ngồi trên xe Mec cảm thấy tư duy mình cũng văn minh hơn. Tất cả mọi thứ đều đẳng cấp.
Tuy nhiên nếu cụ mua xe để sử dụng đi lại và tiêu chí bán không mất giá thì chắc chắn tìm đến Toy là lựa chọn lý tưởng.
chúc cụ có được quyết định đầu tư đúng đắn