[Funland] Chơi mer thì mỗi năm lỗ mấy trăm tr các cụ nhỉ

VN Stock

[Tịch thu bằng lái]
Loanh quanh trong phố thì vài km thì chả có gì khác biệt mấy.

Tại e thỉnh thoảng hay chạy chơi 2,300km chơi, đi xa ngồi mec vẫn yên tâm hơn
Cụ chạy Mẹc gì ???
Hay thử cân Mẹc vs Suzuki JLX hàng lắp ở Việt Nam cái nhuề.
Chả cần đi đâu xa. Lên Đồng mô thôi :D

pisces_hn

Xe container
Đấy là tùy quan điểm mỗi người cụ à. Em là người sống hơi thực dụng, em cần hưởng thụ trước khi quá già, nên em coi oto là tài sản. Em cũng không cần mua đất nhiều trong khi mình và gia đình phải khổ sở mưa nắng hay về quê chơi, đi đây đó....
Tài sản theo quan điểm riêng của em không chỉ là tiền, nó có thể là giá trị về tinh thần và niềm vui trong cs... Khi em tự mua được oto, chở ba mẹ, vc trên xe và em thấy mn rất vui, đấy là tài sản tinh thần....
Đúng là xứ thiên đường cụ nhỉ. Ở các xứ địa ngục khác người ta đều coi đi oto là điều tất nhiên, xe cộ chỉ giống cái máy giặt mục đích để giải phóng sức lao động của nhân loại.

Xe bọ xít

Xe container
Em thích con mer c180, ko biết so với camry 2.5Q thì sao các cụ nhỉ, con nào đi phê hơn, và mức lỗ sau hàng năm, cần các cụ rành tư vấn ạ
cám ơn các cụ
Đã chơi từ Mẹc trở lên người ta không tính đến tiền mà nghĩ tới sự an toàn và thời gian vàng ngọc ạ

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Em chả rõ, chỉ thấy con Camry là sedan hạng D, còn Mer C180 là dòng thấp nhất của sedan hạng C của Mer.
Camry dài hơn 4,7 m , còn Mer C180 dài chưa tới 4,6 m.
Cụ so sánh thì nên so sánh cùng phân khúc chứ 2 con này khác phân khúc rất khó so sánh. :D
camry dài 4,9m cụ ơi

QuangSunlight

Xe điện
Tiện đây các cụ cho em hỏi mitsu outlander đi có lành không ạ ? Em đang tính đổi xe mà phân vân giữa outlander với CRV . Nhìn outlander dáng đẹp hơn , những CRV có vẻ lành hơn ạ ?

athk

Xe tăng
Chủ đề này thì làm gì có hồi kết =)) =)) =)) =))

Xolabaque

Xe tăng
em nhà thơ nhưng cũng biết làm kinh tế đấy bác đừng đùa ;)) láo nháo em đổi tiền một phát là các bác lại méo mồm luôn chứ chả có mẹc với toy mà bàn đâu :))
Lạy cụ đừng có đội mồ sống dạy lần nữa, sau đợt covid dân tình đói kém lắm rồi...

Vũ_Cao

Xe đạp
Tiện đây các cụ cho em hỏi mitsu outlander đi có lành không ạ ? Em đang tính đổi xe mà phân vân giữa outlander với CRV . Nhìn outlander dáng đẹp hơn , những CRV có vẻ lành hơn ạ ?
Outlander thì quá lành luôn cụ, test về độ ổn định thân xe chưa chắc crv hơn outlander đâu. Nhìn form crv hiện đại hơn, outlander nhìn hơi giản dị

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Mer là xe cao cấp rồi, muốn hết ít tiền thì chỉ nên mua xe cỏ như Vios thấp nữa thì morning nhưng mà đi nó chán, có tiền thì phải bỏ ra mua sự sung sướng chứ khổ làm gì. Cái gì có giá của nó. Cá nhân em thì nghĩ nếu để đi xe Mer thì thu nhập mỗi năm 2 3 tỷ trở lên là thoải mái. Dưới mức ấy dễ sinh tâm tư khi bán đi hoặc cần sửa chữa.
Cá nhân em thì không bao giờ bỏ ra thu nhập cả năm vào một cái xe.
Với em đi cái xe tương đương với thu nhập cả năm thì sẽ khổ chứ chả sướng cái nỗi gì. Ngược lại em thấy đi xe cỏ có nhiều cái sướng, đặc biệt là ở những nơi như HN, TpHCM.
Đây là quan điểm cá nhân thôi, em thấy phù hợp với cuộc sống của em chứ em không dám đánh giá cụ mợ nào cả.

coquay

Xe container
Cụ chạy Mẹc gì ???
Hay thử cân Mẹc vs Suzuki JLX hàng lắp ở Việt Nam cái nhuề.
Chả cần đi đâu xa. Lên Đồng mô thôi :D
E đi E 250 cũng lắp ở VN thôi, mà e đi xe chủ yến nhẹ nhành cf lượn lờ chơi loanh quanh thôi.
Hiện h E ko có máu tốc độ cụ nhé, khi còn thanh niên còn thích drift xe 1 chút

Chứ bây h lái xe em thua hết đi chơi hơi xa tí toàn bị vượt thôi.

Chạy nhanh hơn thì đến sớm hơn 5p là cùng

Nhưng đôi khi chả bao h đến đc đâu

VN Stock

[Tịch thu bằng lái]
E đi E 250 cũng lắp ở VN thôi, mà e đi xe chủ yến nhẹ nhành cf lượn lờ chơi loanh quanh thôi.
Hiện h E ko có máu tốc độ cụ nhé, khi còn thanh niên còn thích drift xe 1 chút

Chứ bây h lái xe em thua hết đi chơi hơi xa tí toàn bị vượt thôi.

Chạy nhanh hơn thì đến sớm hơn 5p là cùng

Nhưng đôi khi chả bao h đến đc đâu
Với em thì: Cứ cắm đầu cắm cổ chạy.
Đâm đầu vào cái đèn đỏ thì cũng bằng nhau hết,
Tài lắm thì hơn nhau cũng chỉ 1-2 thán xe.
Chạy vậy làm gì cho Khổ :)) :)) :))

Racehorse206

Xe tăng
Merc là xe sang nên cách khấu hao nó cũng sang chảnh

UFA

Xe điện
E chạy 2 đời Mec , 2 xe đều mua mới, 1 con E200-2013 đi 2,5 năm bay 700tr, 1 con GLC250- 2017 đi 2 năm bay 600tr, nghĩ cũng xót phết he he mà kcm, đi thấy thích là được, giờ lại E200- 2019, e ko cố lên S được chứ ko e cũng múc

coquay

Xe container
Với em thì: Cứ cắm đầu cắm cổ chạy.
Đâm đầu vào cái đèn đỏ thì cũng bằng nhau hết,
Tài lắm thì hơn nhau cũng chỉ 1-2 thán xe.
Chạy vậy làm gì cho Khổ :)) :)) :))
Dân mình toàn thế mà đi chậm xem vui phết =))

5599

Xe buýt
Điều cụ viết chứng tỏ 1 điều rằng:
Cụ dùng xe Đức mà chưa có biết gì về xe Đức :))
Em chỉ nói khách quan thôi.
Cá nhân em sử dụng qua 4 đời xe nhật ( altis 2 lần, Cam 2 lần) và 3 đời xe Đức ( Mec 2 lần và bây đang đi Audi).
Trong suốt thời gian đi chưa gặp bất cứ sự cố nào đáng phải bỏ số tiền để sửa chữa. Ngoài chi phí để thay dầu, lọc dầu, lọc gió, vệ sinh điều hoà, thay lốp, thay phanh thì chả phải bỏ tiền để sửa chữa khác (trừ sơn lại những chỗ xước).
Nếu mình có kiến thức cơ bản về xe, thì kể cả sử dụng xe lớn hơn 10 tuổi cũng chả vấn đề gì, bất kể xe Đức, Nhật, Hàn, Mỹ.