[Funland] Chơi mer thì mỗi năm lỗ mấy trăm tr các cụ nhỉ

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Năm vừa rồi E được 2 trận nhậu vì cá độ chi phí nuôi xe. Phải cảm ơn rất nhiều những cụ nghe nói để mua được xe rẻ, cực phù hợp với tài chính và độ sướng, 6 tháng nay xe em chỉ vừa mới phải thay dầu và lọc dầu. chi phí hết 1.350.000, 8000km nữa mới lại thay dầu, năm ngoái bảo dưỡng thay thế nhiều quá, hết hẳn gần 17 củ, năm nay chả có gì để làm nữa, xe E cũng 10 năm rồi.
cụ đang chạy dòng mẹc nào ạ?

7years

Xe điện
Xe ngoài bãi để xe nên chả ai ngó trừ khi đỗ cổng nhà hay đưa đón đi ăn.

Nên cái cái tư duy xe làm nên thằng người em nghĩ cũng sẽ cũ thôi. Mấy ông đi sh vênh vang lắm nhưng khổ, nó quan tâm đếch ông đi gì mà nó cũng ra cổng hay bãi xe đón ông như nguyên thủ đâu mà biết ông đi sh mà vênh. Còn gái với sh giờ cũng nhạt lắm. Suy ra ô tô sắp tới cũng vậy thôi.

Nên là theo em số tiền này nếu để khoe mẽ với đối tác thì nên làm ít quần áo đồng hồ thắt lưng xịn... tậu cái thẻ kim cương... nó mới chững chạc ạ. Mẹc đi 10 năm cũng o oai lắm đâu, h người ta biết cả, cứ có phải mẹc đời ơ kìa mà oai đâu

5599

Xe buýt
S65 Brabus bên này được thay cmn cả cái ECU thôi :D
Nói trường hợp đặc biệt thì khó rồi...
Em nghĩ đưa ra những cái phổ thông thôi, chứ nếu đen thì lex 570 cũng có thể xảy ra, khi đó thì chi phí cũng không hề rẻ.

VN Stock

[Tịch thu bằng lái]
Nói trường hợp đặc biệt thì khó rồi...
Em nghĩ đưa ra những cái phổ thông thôi, chứ nếu đen thì lex 570 cũng có thể xảy ra, khi đó thì chi phí cũng không hề rẻ.
S350 nhà em cũng chết chỉ 2 cái giảm xóc mà phải thay cả bộ
Cũng chính nó, 1 cái vành trước nó thịt em 2500 USD.
Vãi đủ thứ với xe Đức :P

QuangSunlight

Xe điện
Gà sang hơn lợn thế nào được cụ :)
Hồi bé ngày nào em cũng ăn cơm với thịt lợn . Chỉ hôm nào có giỗ tết mới có gà ăn thôi . Cúng giao thừa cũng phải là gà luộc .
Phở có phở bò , phở gà . Ngày xưa khó khăn 1 số nơi bán phở lợn . Tất nhiên phở gì em cũng chén được tuốt . Nhưng nhiều người chê phở lợn .
Vì thế đối với em ăn gà auto sang hơn ăn lợn .
Tất nhiên loại gà trong KFC thì không tính .

QuangSunlight

Xe điện
Thực tế nếu cụ có một phép so sánh như vậy thì rất khó. Mec hay Toy lr 2 trường phái khác hẳn nhau.
nếu cụ còn lăn tăn về độ mất giá thì nên mua xe Hàn xe Nhật. Còn muốn trải nghiệm, an toàn và đẳng cấp thì mua xe Đức, xe châu Âu. Điều đó là hiển nhiên ai cũng biết. cứ ví xe Mec như một cô gái đep mà đẹp thì có quyền đỏng đảnh, phải chiều chuộng chăm sóc kỹ lưỡng, nhưng đổi lại ta có được cảm giác kiêu hãnh khi sở hữu nó.
tôi có người bạn đang đi Nissan Xtral vừa bán mua Mec E đời 2009 sáng nay ngồi uống cafe với bạn phát biểu cảm tưởng là ân hận vì không đổi xe sớm. Ngồi trên xe Mec cảm thấy tư duy mình cũng văn minh hơn. Tất cả mọi thứ đều đẳng cấp.
Tuy nhiên nếu cụ mua xe để sử dụng đi lại và tiêu chí bán không mất giá thì chắc chắn tìm đến Toy là lựa chọn lý tưởng.
chúc cụ có được quyết định đầu tư đúng đắn
Vãi cả kiêu hãnh khi mua merc cũ 2009 . Ông bạn của cụ hút phải cần đểu rồi :))

5599

Xe buýt
S350 nhà em cũng chết chỉ 2 cái giảm xóc mà phải thay cả bộ
Cũng chính nó, 1 cái vành trước nó thịt em 2500 USD.
Vãi đủ thứ với xe Đức :P
Về chi phí thay thế thì em không bảo xe Đức rẻ. Tuy nhiên, nếu có chút kiến thức cơ bản thì cưỡi con S350 vẫn là ngon. Chính con này cũng rất lành so với dòng S.
Cách đây gần 3 tháng em cũng định ôm em S350 để đi, nhưng sau muốn đổi gió nên chuyển sang SUV. Nếu quay lại sedan chắc chắn em sẽ tìm S300 hoặc 350 để đi.

VietKieu1Chieu

Xe tải
Em chỉ hơi buồn cười là tại sao khi mua xe nhiều cụ lại chỉ tập trung vào chuyện sau này bán lại lỗ bao nhiêu tiền, trong khi đó chuyện đáng cân nhắc hơn là tính thực dụng của xe có phù hợp với nhu cầu sử dụng của mình và gia đình không, hay khoang nội thất có làm mình thoải mái khi lái xe không lại ít được đề cập. Cái xe khi mua về bản chất là đồ dùng, chứ không phải tài sản như tích luỹ vàng hay usd, nhưng những nước đang phát triển lại coi xe là tài sản. Ở nước ngoài họ chỉ hỏi nhau:" Anh dùng xe gì?", chứ không ai hỏi:" Anh sở hữu xe gì ?":)

landaumuaxe

Xe điện
E của e 2 năm đầu lỗ 400/năm, từ năm thứ 2 - 4 mỗi năm lỗ 200tr, từ năm thứ 5-10 mỗi năm 100tr, từ 2021 trở đi thì chưa rõ
xe e cx5 mua 2016 ra biển 1.3 tỉ. 2019 khách trả hơn 700tr. thế là mẹ mất giá hơn hay nhật hơn hả cụ. theo e đã thích méc thì tc phải dư, ko quan tâm mất giá, lo mất giá xe thì đi lúc nào cũng lo cả xe xước, thành ra khổ vì xe. giờ cái xe e không khác xe cổ. em kệ mịa, miễn là nó chạy tốt e và gđ đi về ko nằm đường là ok. còn méc thích. nhưng e chưa mua , vì e k đủ tc, e còn lo nuôi 4 cái tàu há mồm ở nhà cần hơn

ubisapro

Xe trâu
4b cũng chỉ là phương tiện để đi lại. Thế nên bản thân thấy hợp với xe nào thì xúc xe đấy. Chứ nghe thiên hạ thì 9 người 10 ý, ko mua nổi đâu. :D

VN Stock

[Tịch thu bằng lái]
Lại quay sang chuyện giữ giá rồi, giữ giá thì cứ coi toy là bố đi chứ bàn làm gì cho mất time hả cụ
Em lại quan tâm tới việc:
Cungf con xe 5 tuổi, để chạy được thì Toy phải bỏ ra bao nhiêu và Mẹc sang choảng phải bỏ ra bao nhiêu theo ý cụ ???
Giá cả với em lại là Phù du :D

Jamebonds

Xe container
Em lại quan tâm tới việc:
Cungf con xe 5 tuổi, để chạy được thì Toy phải bỏ ra bao nhiêu và Mẹc sang choảng phải bỏ ra bao nhiêu theo ý cụ ???
Giá cả với em lại là Phù du :D
Cụ hoành thế sao e hầu chuyện cụ được😀

skuadi

Xe điện
Lại quay sang chuyện giữ giá rồi, giữ giá thì cứ coi toy là bố đi chứ bàn làm gì cho mất time hả cụ
Giữ giá để làm gì ạ?
Nếu như cứ chơi cả hai con hết sạch đến khi khấu hao hết tiệm cận về 0. Đổi xe nhọc đầu.
Hoặc đổi xe nhưng coi như xe kia khấu hao hết cũng đc vì giá trị mang về lớn.
Mà cách nào cũng đc. Gấu e từ khi đi M sang cam với cerato của mấy bà bạn mà chịu ko nổi :))

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này có 50 năm lăn lội sửa các loại xe (biết rõ về xe), và cũng là triệu phú từ lâu (biết rõ về tiền), cụ ấy nêu ra 5 loại xe dành cho kẻ ngu mua:
5-Audi
4-Jaguar
3-BMW
2-Mercedes
1-Porsche
Vậy cụ nào mua Mercedes thì có thể tự hào là mình trông thế mà thông minh khôn ngoan hơn ông nào mua Porsche

Chỉnh sửa cuối: