[Funland] Chơi dại mất bạn

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Ùi giời, đang tưởng thật :))
Thật thì lại về 135 thôi ợ. Em đang họp cho f1. Anh về tới em họp xong em ra..làm 3,4 mươi cốc rồi về. Em từ hôm ngồi với anh tới nay cũng có uống đâu.

Website
www.otofun.net
Em cũng từng vay bạn nhưng rất hiếm và đều có thời hạn và trả đúng như hẹn lúc vay. Giờ ơn giời cũng nhiều năm em chẳng phải vay mượn ai nữa rồi. Tuy nhiên bạn em mượn thì nhiều, có người em cho mượn lúc em cũng đang rất khó khăn nhưng bạn em giờ đều trả em đủ cả trừ 2 thằng em họ thì mất hút luôn. Trên OF này cũng có người vay em 10 năm chưa trả hoặc trả nhỏ giọt nhưng em giúp lúc ý các cụ mợ ý gặp khó khăn và giờ em chỉ cầu họ làm ăn tốt lên mà gửi lại em thôi chứ tuyệt đối chưa bao giờ mở mồm đòi họ vì anh em vẫn chơi với nhau và em biết họ vẫn khó khăn. Có người bạn thân của em chơi từ hồi còn bé thì cũng vay em vài lần nhưng bao giờ cũng trả đúng hạn trừ lần hiện nay thì em là người đến tận nơi trả cho bác ý 35tr vay của Alo-là-có-xiền hồi năm ngoái nhưng anh ý vẫn đang khó khăn nên cũng chưa trả. Nói chung em thấy nếu có thể thì cố gắng giúp bởi lúc khó khăn giúp được mới quý chứ lúc xông xênh thì có ý nghĩa gì. Còn nếu lăn tăn thì 1 là cho 1 ít coi như mất và 2 là không cho mượn, thế thôi :)

Láu

Xe điện
Thật thì lại về 135 thôi ợ. Em đang họp cho f1. Anh về tới em họp xong em ra..làm 3,4 mươi cốc rồi về. Em từ hôm ngồi với anh tới nay cũng có uống đâu.
Chưa thấy gấu ý ới cơm nước gì, có nên đi ko nhỉ?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng từng vay bạn nhưng rất hiếm và đều có thời hạn và trả đúng như hẹn lúc vay. Giờ ơn giời cũng nhiều năm em chẳng phải vay mượn ai nữa rồi. Tuy nhiên bạn em mượn thì nhiều, có người em cho mượn lúc em cũng đang rất khó khăn nhưng bạn em giờ đều trả em đủ cả trừ 2 thằng em họ thì mất hút luôn. Trên OF này cũng có người vay em 10 năm chưa trả hoặc trả nhỏ giọt nhưng em giúp lúc ý các cụ mợ ý gặp khó khăn và giờ em chỉ cầu họ làm ăn tốt lên mà gửi lại em thôi chứ tuyệt đối chưa bao giờ mở mồm đòi họ vì anh em vẫn chơi với nhau và em biết họ vẫn khó khăn. Có người bạn thân của em chơi từ hồi còn bé thì cũng vay em vài lần nhưng bao giờ cũng trả đúng hạn trừ lần hiện nay thì em là người đến tận nơi trả cho bác ý 35tr vay của Alo-là-có-xiền hồi năm ngoái nhưng anh ý vẫn đang khó khăn nên cũng chưa trả. Nói chung em thấy nếu có thể thì cố gắng giúp bởi lúc khó khăn giúp được mới quý chứ lúc xông xênh thì có ý nghĩa gì. Còn nếu lăn tăn thì 1 là cho 1 ít coi như mất và 2 là không cho mượn, thế thôi :)
Em vodka bác vì viết dài cái đã.

ngoc.ht09

Xe buýt
Klq lắm nhưng đọc thớt này làm em nhớ lại câu của 1 thằng lớp đh của em, thằng này rất khôn ngoan (thể hiện ở nhiều việc và h/tại nó cũng rất giàu). Ngay hồi năm 1 nó đã chê em là: "Mày mà ko chơi nhiều với con gái hoặc ko có ít nhất 1 đứa bạn thân là con gái thì chỉ có thiệt. Chỉ có ngu mới chơi với toàn con zai."
Nếu liên quan tới chủ đề của thớt mà thể loại này gọi là khôn ngoan thì đúng là xấu mặt thằng đàn ông, phụ nữ nào mà biết nó có quan điểm thế mà chơi được với nó thì xấu mặt giới nữ.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Chưa thấy gấu ý ới cơm nước gì, có nên đi ko nhỉ?
Em không biết. Em đang ngồi họp phụ huynh...he...he...30p nữa em mới thoát.
Hoặc nay làm tí riết canh vịt,vài chén rượu anh nhỉ?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Nếu liên quan tới chủ đề của thớt mà thể loại này gọi là khôn ngoan thì đúng là xấu mặt thằng đàn ông, phụ nữ nào mà biết nó có quan điểm thế mà chơi được với nó thì xấu mặt giới nữ.
Ho....ho....mợ bớt nóng đê.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Chả cần thử cũng biết hết kết quả :D. Cái được lớn nhất là khả năng cụ sẽ ko bị vay ngược lại nữa. Với lại, cũng đừng vì không vay được tiền mà đánh giá bạn bè thế này thế kia. Lúc nào cụ là người bị vay thì chắc gì đã khác họ. Thông thường mấy bố gió phần phật, ra vẻ giàu có, phóng khoáng, làm ăn lớn...là những bố giữ tiền chắc hơn ai hết (nếu có) :))
Thì em bảo em chơi dại dễ mất bạn mà, có đánh giá gì đâu cụ, fun cho vui vẻ qua cái thời buổi khó khăn buồn chán ạ

hoangduc.sbr

Xe container
Ho...ho...chả hiểu thế nào nhưng bác đánh giá đó là khôn ngoan thì sai.với em thì là...( lưu manh,khôn vặt)
Ko, nó khôn thật đấy cụ, là thằng nhìn xa trông rộng, cảm giác cái j nó cũng nghĩ xa hơn em và biết cách nhìn tổng quát (có thể do nhà nó có xưởng gỗ ở BN, giàu có nhờ nghề buôn nên nó sớm có tư duy và bản lĩnh dùng tiền).
Em nói đơn cử hồi kỳ 2 năm 1, cả em và nó đều đc giao làm trưởng nhóm đề tài. Vì hồi kỳ 1 đều học dốt như nhau (trung bình) nên đc giao trưởng nhóm cả 2 thằng đều cười khằng khặc.
Nhưng # cái thay vì em thoái thác, lên xin thày đổi cho đứa # trong nhóm làm (trưởng nhóm và phó nhóm đc cộng thêm điểm học tập) để khỏi phải ôm trách nhiệm. Thì thằng đấy nó vẫn làm, nó lọ mọ xem đứa nào điểm tổng kết kỳ 1 cao nhất thì có 2 đứa đc loại khá ~ giỏi. Trong đó thằng con zai cao nhất nhưng nó lại chọn đứa con gái điểm thấp hơn làm phó nhóm vì "con gái dễ bảo hơn".
Xong đến buổi họp làm việc nhóm đầu tiên nó phủ đầu luôn: "n/vụ của trưởng nhóm là lên kế hoạch và p/chia đều công việc thực hiện đề tài cho các thành viên chứ ko phải là ôm đồm tất cả". Thế là chả có đứa nào đùn đẩy đc trách nhiệm cho nó cả.
Xong nó giao cho con bé phó nhóm "quyền" tổng hợp và h/thiện đề tài. Đc cái thằng này làm Office trên máy tính giỏi nên nó ôm luôn phần nhận các file word để làm PowerPoint "tưởng nặng mà lại hóa nhẹ".
Đến đợt thi hết môn xong em chỉ đc B còn nó thì đc A luôn.

Idemitsu

Xe tăng
Nay chán đời nghĩ dại cccm ạ, tự nhiên nhớ xưa có đọc bài thử bạn bằng cách... Vay tiền
Ờ thì đang chán, cũng khó khăn test thử xem, chọn list mấy bạn có điều kiện và hay qua lại. Mục tiêu: 50 củ, thấp hơn thì không đáng công hỏi làm gì cho mệt
1 thằng mới đổi vợ 2 "Tao vừa lấy xe xong nên không có" ok lý do cũng được, next
1 thằng hôm trước nói chuyện có dự định sắm vk 2 "tao chuẩn bị lấy xe, còn thiếu 1 chút nữa mới đủ" next tiếp
1 thằng có công ty riêng làm ăn tốt trong lĩnh vực nha khoa "tao đang có cái HĐ với đối tác nước ngoài, chờ mấy tháng nữa thì thoải mái" rồi okie biết thế
1 thằng nữa làm trưởng phòng 1 bv cũng lớn trong tp "tao đang học tiến sĩ mất cũng kha khá nên đợt này không có"
Vứt cmn điện thoại đi không gọi nữa, ah còn 1 cú cho "con bạn thân" từ cấp 2 thỉnh thoảng trêu nhau mấy câu "okie mấy hôm nữa tôi chuyển cho"
Chơi dại xong chả biết có mất bạn nào không, chia sẻ với cccm tý
E nghe chuyện cụ mà giật mình. E hôm trước có việc cần tiền mặt gấp nhưng cần có 50 củ nên ngại vay mấy mối quen (mấy mối này e chỉ vay khi cần khoản lớn cho giao dịch). Tiền thì e xác định sau 3 hôm có khoản về nên nhắn luôn ô bạn phải gọi là thuộc loại thân nhất cho nhanh. Bình thường nhắn tin thì 5s trả lời thế mà quả này cho e đợi hẳn 1 tiếng. Xong còn buông 1 câu đơn giản là Éo có. Vì là bạn thân nên e biết rõ tình trạng tài chính của bạn ra sao nên nhận câu trả lời thế hơi hẫng. Buồn hơn là sau đó e nhắn lại vài câu xã giao cũng ko trả lời luôn. Thật ra bạn ko cho vay cũng ko sao nhưng e rất hiểu cảm giác của cụ thớt. Chơi với nhau gần 20 năm mà cái cách bạn xử lý làm mình thực sự buồn.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cũng phải tính đến hoàn cảnh có cấp bách hay ko, chứ cứ hỏi là cho vay thì cũng khó cho bạn, trừ bạn thân lắm ạ
Em.nghĩ rằng vay,cho vay thì khỏi cần xét yếu tố cần gấp hay nọ chai.
Vay phải trả. Thế thôi.và cho vay là phải thu hồi được.

Bị tất cả từ chối thì xem lại bản thân, thay vì mỉa mai bạn ạ -_-

Hoài Phi

Xe hơi
Không phải là dại mà là quá dại. Bây giờ bạn thử đưa ra tình huống thế này nhé. Có người bạn tự nhiên hỏi vay tiền của bác. Bác có sẵn sàng không? Bác có băn khoăn không?
nếu đã nghĩ để thử bạn như vậy thì cũng đừng nên kết thân với ai cả. Tội nghiệp người ta. Nếu thực sự khó khăn hãy vay bạn nếu bạn cho vay hay không thì cũng không nên đánh giá bạn, đó không phải thước đo tình cảm. Tôi không lên mặt dạy đời với bác nhưng nếu bác tư duy như vậy thì khó có thể có được người bạn theo đúng tiêu chí của bác đâu.