[Funland] Chơi dại mất bạn

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Klq lắm nhưng đọc thớt này làm em nhớ lại câu của 1 thằng lớp đh của em, thằng này rất khôn ngoan (thể hiện ở nhiều việc và h/tại nó cũng rất giàu). Ngay hồi năm 1 nó đã chê em là: "Mày mà ko chơi nhiều với con gái hoặc ko có ít nhất 1 đứa bạn thân là con gái thì chỉ có thiệt. Chỉ có ngu mới chơi với toàn con zai."
Ho...ho...chả hiểu thế nào nhưng bác đánh giá đó là khôn ngoan thì sai.với em thì là...( lưu manh,khôn vặt)

DidiLe

Xe container
Nay chán đời nghĩ dại cccm ạ, tự nhiên nhớ xưa có đọc bài thử bạn bằng cách... Vay tiền
Ờ thì đang chán, cũng khó khăn test thử xem, chọn list mấy bạn có điều kiện và hay qua lại. Mục tiêu: 50 củ, thấp hơn thì không đáng công hỏi làm gì cho mệt
1 thằng mới đổi vợ 2 "Tao vừa lấy xe xong nên không có" ok lý do cũng được, next
1 thằng hôm trước nói chuyện có dự định sắm vk 2 "tao chuẩn bị lấy xe, còn thiếu 1 chút nữa mới đủ" next tiếp
1 thằng có công ty riêng làm ăn tốt trong lĩnh vực nha khoa "tao đang có cái HĐ với đối tác nước ngoài, chờ mấy tháng nữa thì thoải mái" rồi okie biết thế
1 thằng nữa làm trưởng phòng 1 bv cũng lớn trong tp "tao đang học tiến sĩ mất cũng kha khá nên đợt này không có"
Vứt cmn điện thoại đi không gọi nữa, ah còn 1 cú cho "con bạn thân" từ cấp 2 thỉnh thoảng trêu nhau mấy câu "okie mấy hôm nữa tôi chuyển cho"
Chơi dại xong chả biết có mất bạn nào không, chia sẻ với cccm tý
Kiểu thử dại dốt.

Gatrongthien

Xe buýt
Em sống xa VN lâu rồi, khoảng 20 năm. Ngày xưa ở VN thi thoảng có vay và cho vay. Nhưng từ ngày sống ở nước ngoài thì quen với lối sống của dân sở tại: Không bao giờ vay mượn của bất cứ cá nhân nào, kể cả người thân ruột thịt, cần tiền thì cứ ra nhà băng 🏦 mà vay không vay được thì nhịn.
Vay của nhà băng là ta có khả năng chi trả thì họ cho vay. Giờ thì em rất ghét những người thích vay tiền mà bản thân họ chẳng biết có trả được đúng hẹn không.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Gần thế mà con em bố láo nhỉ, sống thế thì lễ lạt, giỗ tết gặp thế nào
Kể từ khi cầm 30 củ của em thì mất hút mà...còn em không chấp,xác định bài học cho bản thân. Giỗ chạp,lễ tết nhà cô vẫn vào và em vẫn bình thường. Có nhõm thằng cu đó thì tránh thôi. ( cũng 40 tuổi chứ k ít)

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Em sống xa VN lâu rồi, khoảng 20 năm. Ngày xưa ở VN thi thoảng có vay và cho vay. Nhưng từ ngày sống ở nước ngoài thì quen với lối sống của dân sở tại: Không bao giờ vay mượn của bất cứ cá nhân nào, kể cả người thân ruột thịt, cần tiền thì cứ ra nhà băng 🏦 mà vay không vay được thì nhịn.
Vay của nhà băng là ta có khả năng chi trả thì họ cho vay. Giờ thì em rất ghét những người thích vay tiền mà bản thân họ chẳng biết có trả được đúng hẹn không.
Đồng ý với cụ, thớt troll bạn là chính mà cụ, em ko hề trách bạn ko cho em vay, chỉ sợ nó ngại gặp mình thôi :))

Gentleness

Xe tải
Lý do vay mấy là quan trọng. :D

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Kể từ khi cầm 30 củ của em thì mất hút mà...còn em không chấp,xác định bài học cho bản thân. Giỗ chạp,lễ tết nhà cô vẫn vào và em vẫn bình thường. Có nhõm thằng cu đó thì tránh thôi. ( cũng 40 tuổi chứ k ít)
Cụ thế là chuẩn rồi, sống cứ đàng hoàng cho nhẹ cái thằng người

Láu

Xe điện
Trước vc e cũng chơi với vc 1 đứa bạn, có lần con bạn hỏi vay vc e mấy chục, vợ e bảo là ko có. Sau có nói đến tai vc e là muốn biết bạn tốt hay ko thì cứ thử vay tiền là biết. Vc e cho next luôn khỏi chơi, phải cho vay mới là tốt à. Thế cứ chơi với nhau hỏi vay tiền là phải cho vay à?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Nói lại bị gạch đá,nhưng cá nhân em như thế là tốt,và em gần như không thích vay mượn.
Lật lại mới thấy ( bank cột điện) nó chả sai gì cả. Chỉ là trong bối cảnh,xã hội,con người,nhận thức.....nó phải thế.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Trước vc e cũng chơi với vc 1 đứa bạn, có lần con bạn hỏi vay vc e mấy chục, vợ e bảo là ko có. Sau có nói đến tai vc e là muốn biết bạn tốt hay ko thì cứ thử vay tiền là biết. Vc e cho next luôn khỏi chơi, phải cho vay mới là tốt à. Thế cứ chơi với nhau hỏi vay tiền là phải cho vay à?
Anh cho em xin mấy chai bia đê... Em ứ vay đâu...

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Vớ vẩn thật :)) đang không có thì đào đâu ra mà cho vay để làm bạn tốt next là đúng

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Có thằng bạn thân em , trước vay vài củ nhưng khi trả thì lằng nhằng nên lần sau em ko cho vay thêm gì nữa .
Có cô bạn học cấp 3 , thỉnh thoảng mới chơi nhưng cần vay em lúc nào e cũng sẵn lòng vì họ giữ chữ tín

Nên nếu người khác ko cho mình vay thì có thể nguyên nhân từ 2 phía

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

paul_scholes

Xe tải
Chả cần thử cũng biết hết kết quả :D. Cái được lớn nhất là khả năng cụ sẽ ko bị vay ngược lại nữa. Với lại, cũng đừng vì không vay được tiền mà đánh giá bạn bè thế này thế kia. Lúc nào cụ là người bị vay thì chắc gì đã khác họ. Thông thường mấy bố gió phần phật, ra vẻ giàu có, phóng khoáng, làm ăn lớn...là những bố giữ tiền chắc hơn ai hết (nếu có) :))