[Funland] Chở người đi cấp cứu không được 1 lời cám ơn.

Traisuonggio

Xe buýt
đã xác định giúp ng thì mong cảm ơn làm j cho nặng lòng cụ ơi
cháo nhều lần giúp xong còn phải cho thêm xèng vì họ ...ko có để đóng cọc cho b viện
xong mk thấy thoải mái là đ
nghĩ vậy tốt hơn phỏng cc

hairyscary

Xe điện
Thân chào CCCM
Em lái xe cứu thương ạ, 18h45 hôm 23/01 em đi lấy xe đi sửa về đi đến 180 Phú Lãm thì gặp vụ va chạm xe máy - xe đạp điện, e có dừng xe và cho người bị nạn lên xe, yêu cầu 1 người lên ( bố của cháu bị cô ấy đâm vào) lên xe và vòng lại đi viện Hà Đông ạ. Nhưng cô bị ngã ấy yêu cầu quay lại chỗ bị ngã đợi người nhà lên cơ, (cô ấy đòi gọi công an thì em có bảo cô yên tâm, người ta giữ xe cô rồi,xe này là xe công an), co lên đi khám trước . Cô nhất quyết chồng con lên thì em có bảo giờ cháu về Vác đi qua viện Thanh Oai, chú muốn cho cô đi đâu thì chồng cô ấy bảo viện hà đông rồi 103, rồi lại viện Hà Đông. Mà trước lúc ấy cô ấy muốn về viện Thanh Oai cho gần ạ, chú ấy nối cho chú lên viện Hà Đông bao tiền chú trả thì em có bảo không phải quan trọng tiền, mà xe cháu đang về đơn vị, rồi cả bố cháu bị đâm với chồng cô ấy trên xe đi lên đến viện Hà Đông em cùng đưa cáng xuống xong chú ấy cũng không nói câu cám ơn,, e ra xe cất rồi quay lại gọi ra mà không 1 lời, chắc sợ đòi tiền xe hay sao ấy, e có nói chú, nếu có gì thì chú gặp chú Nam truongrw cc ngoại bảo có quen cháu Chính tg, là chú ấy giúp, xong cũng không gật không lắc không nói đi vào phòng làm thủ tục. Em thấy bức xúc CCCM ạ, giờ thấy con người thờ ơ nhau lắm ☹
Mời cụ chén Vodka cho ấm bụng. Cụ cứ vui vì giúp được người khác, còn chuyện cám ơn thì có khi họ cũng đang rối lên chẳng kịp nghĩ ra nữa.
Mà có khi cụ bức xúc vì người ta cứ muốn nọ muốn kia liên tục ý chứ.

BTW, em vẫn chửa hiểu ai là người bị nạn, cháu bị cô ấy đâm vào, hay cô bị ngã, hay như nào. Rối thật =)) =)) =))

vừa đi vừa láii

Xe container
Em thấy không cám ơn là may. Nửa đêm có bóng trắng lướt nhẹ bên giường, vén màn , lè lưỡi cám ơn là em vãi ...:))

NguyenAnhPhan

Xe container
cháo nhều lần giúp xong còn phải cho thêm xèng vì họ ...ko có để đóng cọc cho b viện
Đọc Còm của cụ xong, em định Vod. Nhưng hệ thống báo ngày nay đã gửi đi 20 li. Nên không thêm được.
- Em mời cụ tạm 🍵 vậy💪

Chính bx

Xe hơi
Đã mời không thu lại được. Sau cụ để ý là được thôi. Hồi mới vô dd, tôi cũng thế. Nghĩ Vod với Vang thì cũng là rượu.kkkk
- Sau mới biết...😁😁😁
Vâng cụ, em vào cũng lâu lâu rồi nhưng không nhớ nick trước nữa lên đăng ký nick mới này. Mà trước em ít lên lên chưa hiểu cứ nghĩ đều là rượu 😀 rượu vang nhẹ thì mời đêm hoặc sáng cho đỡ nồng độ ạ

ZOMY

Xe hơi
Thân chào CCCM
Em lái xe cứu thương ạ, 18h45 hôm 23/01 em đi lấy xe đi sửa về đi đến 180 Phú Lãm thì gặp vụ va chạm xe máy - xe đạp điện, e có dừng xe và cho người bị nạn lên xe, yêu cầu 1 người lên ( bố của cháu bị cô ấy đâm vào) lên xe và vòng lại đi viện Hà Đông ạ. Nhưng cô bị ngã ấy yêu cầu quay lại chỗ bị ngã đợi người nhà lên cơ, (cô ấy đòi gọi công an thì em có bảo cô yên tâm, người ta giữ xe cô rồi,xe này là xe công an), co lên đi khám trước . Cô nhất quyết chồng con lên thì em có bảo giờ cháu về Vác đi qua viện Thanh Oai, chú muốn cho cô đi đâu thì chồng cô ấy bảo viện hà đông rồi 103, rồi lại viện Hà Đông. Mà trước lúc ấy cô ấy muốn về viện Thanh Oai cho gần ạ, chú ấy nối cho chú lên viện Hà Đông bao tiền chú trả thì em có bảo không phải quan trọng tiền, mà xe cháu đang về đơn vị, rồi cả bố cháu bị đâm với chồng cô ấy trên xe đi lên đến viện Hà Đông em cùng đưa cáng xuống xong chú ấy cũng không nói câu cám ơn,, e ra xe cất rồi quay lại gọi ra mà không 1 lời, chắc sợ đòi tiền xe hay sao ấy, e có nói chú, nếu có gì thì chú gặp chú Nam truongrw cc ngoại bảo có quen cháu Chính tg, là chú ấy giúp, xong cũng không gật không lắc không nói đi vào phòng làm thủ tục. Em thấy bức xúc CCCM ạ, giờ thấy con người thờ ơ nhau lắm ☹
Chúc người tốt sức khoẻ và vạn điều may mắn an toàn

Chính bx

Xe hơi
chuẩn cụ, đọc xong mà em éo hiểu chủ thớt muốn diễn tả cái gì nữa, không hiểu cô nào, cháu nào, chú nào, ai là người bị nạn, ai gây tai nạn, ai...???
Cô H là người đâm vào cháu lớp 9, nhưng cô H ngã ra và nằm im nên lúc e đến đó em bảo cho lên cáng khênh lên xe. Trên xe cô tỉnh lại và bảo gọi người nhà, cô ấy rút điện thoại gọi và nhờ gọi, e bắt đi luôn còn hiện trường có người dân ở đó. E bảo ai đi cùng thì có anh bố của cháu lớp 9 đi, e hỏi xe điện đâu thì bảo cháu đi về rồi e bảo bố cháu là mang xe ra hiện trường, e quay lại để đi viện Hà Đông thì cô bắt dừng lại để chờ gia đình lên, xong bảo e quay lại chỗ va chạm ấy và ý cô ấy muốn về viện Thanh Oai cho gần nhà, chồng (chú) và con lên chỗ va chạm thì nghe người dân đứng đó bảo lên 103 đi ng ta gọi đt, lên đó chụp chiếu luôn. Lúc trên cô H Bắt đầu đi thì ông chú (chồng nạn nhân) bảo lên 103, e bảo đi viện Thanh oai như ý cô H thì chồng H bảo lên viện hà Đông, hết bao nhiêu chú gửi, e có nói không phải tiền chú ạ. Còn anh bố cháu lớp 9 bảo đi Hà Đông cho gần, còn em thì bảo chú thích đi viện nào cũng được cháu chở đi, trên đường gần viện Hà Đông thì lại bảo cho vào viện Hà Đông, cụ hiểu chưa ạ!

longtu210

Xe điện
Đọc không hiểu lắm

Chính bx

Xe hơi
Vô văn hoá thế này mà cũng đòi chém OF.
Em thấy cụ ấy cười lúc đang ỵ ấy mà 😁😁😁, trên đây là em thấy bức xúc lên muốn cccm nghe để giải toả và cùng nhau hướng tới tốt hơn thôi, chứ hơn thiệt hay gì đâu cụ ạ

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]

Chính bx

Xe hơi
Em phải chỉnh lại tiêu đề thôi chứ gọi em là cc nghe sao sao ấy 😁

dr.anthony

Xe buýt
Thôi bỏ qua cho nhẹ đầu đi cụ. Tùy môi trường sống mỗi người và cách họ được giáo dục nữa, có những người đối với họ nói 2 chữ "cảm ơn" hay "xin lỗi" nó sến sẫm và lạ miệng lắm nên hiếm khi họ thốt ra. Sấp nhỏ 1x 2x ngày nay thì được giáo dục tốt hơn nên em thấy tụi nhỏ nó biết "cảm ơn" hơn.
Chúc cụ năm mới sức khỏe và thuận lợi!

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Hay em Tỏi văn lại cho cụ đọc nha 😁
Thật, e đọc 3 lượt mà xoắn hết não, may có cái tiêu đề,
Em cũng xin Tỏi lại như này không biết đúng không nữa :(
- 18h45 ngày 23/01 tại 180 Phú Lãm xảy ra vụ va chạm giữa xe máy và xe đạp điện (không rõ xe nào đâm xe nào);
- Đúng lúc cụ thớt đi sửa xe cứu thương trên đường về thì gặp, sẵn tình thương mến thương của một người lái xe cứu thương nên cụ chủ dừng xe với mong muốn giúp người bị nạn (người bị nạn chắc là cháu bé con của cái chú là bố cháu bé và cô gái bị ngã) đi viện Hà Đông.
- Tuy nhiên, cô gái bị ngã yêu cầu quay lại hiện trường và đợi người nhà và CA đến xử lý ("bố của cháu bị cô ấy đâm vào": đoạn này hơi xoắn não: ko hiểu sao cô gái bị ngã do đâm vào bố con nhà kia lại đòi công an? :)) ).
- Rồi chồng cô bị ngã bảo cho vợ chồng lên viện Hà Đông cùng bố con chú bị nạn, cụ chủ thớt đã thể theo nguyện vọng đưa hai bên gia đình đến viện HĐ.
Tuy nhiên cụ chủ thớt không được một lời cảm ơn từ "chú ấy" (khả năng là cái chú của vợ cô gái bị ngã kia, không phải chú bố của cháu bị đâm, hoặc có thể cả hai - đoạn này não em cũng xoắn).

Nói túm lại là cụ chủ bị "bơ" sau khi làm việc tốt.
Thôi cụ ạ, cụ cứ cho là bởi vì họ đang quá lo lắng cho người thân nên mới vậy.
Cụ ghé quán cf, bật nhạc trịnh, thưởng thức "Để gió cuốn đi" nhâm nhi ly cf cho cuộc đời thư khoái.

Chính bx

Xe hơi
Em tóm lại có a A chú B và cô H để CCCM đọc dễ hiểu

Chính bx

Xe hơi
Mời cụ chén Vodka cho ấm bụng. Cụ cứ vui vì giúp được người khác, còn chuyện cám ơn thì có khi họ cũng đang rối lên chẳng kịp nghĩ ra nữa.
Mà có khi cụ bức xúc vì người ta cứ muốn nọ muốn kia liên tục ý chứ.

BTW, em vẫn chửa hiểu ai là người bị nạn, cháu bị cô ấy đâm vào, hay cô bị ngã, hay như nào. Rối thật =)) =)) =))
Cụ đọc lại em với, e vừa tóm lại rồi ạ