[Funland] Chở người đi cấp cứu không được 1 lời cám ơn.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Làm việc thiện thì không cần phải nhận sự trả nghĩa lại làm gì...
Em thì cứu giúp tai nạn còn tý bị vu vạ.
Con em đi đêm về gặp người tai nạn đưa vào đa khoa Đức Giang cũng k đc lời cảm ơn, rồi CA gọi vài lần lấy lời khai... nhưng e dặn cháu nếu gặp những TH như vậy vẫn cần giúp đỡ

Chính bx

Xe hơi
Làm việc thiện thì không cần phải nhận sự trả nghĩa lại làm gì...
Em thì cứu giúp tai nạn còn tý bị vu vạ.
Con em đi đêm về gặp người tai nạn đưa vào đa khoa Đức Giang cũng k đc lời cảm ơn, rồi CA gọi vài lần lấy lời khai... nhưng e dặn cháu nếu gặp những TH như vậy vẫn cần giúp đỡ
Vâng cụ, mình cần dậy thế hệ trẻ hơn để thay đổi cách nhận thức cụ ạ.

banmotnucuoi

Xe lăn
Thân chào CCCM
Em nói nội dung lại cho dễ hiểu ạ.
Em lái xe cứu thương ạ, 18h45 hôm 23/01 em đi lấy xe đi sửa về đi đến 180 Phú Lãm thì gặp vụ va chạm
xe máy của cô H (1968 đâm ngang xe đạp điện bé lớp 9 đang sang đường!
e có dừng xe và cho người bị nạn (cô H) lên xe, yêu cầu 1 người lên thì anh A ( bố của cháu lớp 9 bị cô ấy đâm vào nhưng không làm sao) lên xe và em vòng lại đi viện Hà Đông ạ. Nhưng cô H yêu cầu quay lại chỗ bị ngã đợi người nhà lên cơ, (cô ấy đòi gọi công an thì em có bảo cô yên tâm, người ta giữ xe cô rồi và cô yên tâm, xe cứu thương này là xe công an), cô lên đi khám trước . Cô nhất quyết đợi chồng con lên thì em có bảo giờ cháu về Vác đi qua viện Thanh Oai, cô H nhà ở Bình Đà nên cô muốn về viện Thanh Oai gần nhà hơn. 5p sau có 2 CA phường đi qua vào gọi giao thông ra và bảo em cho cô H đi khám thì e và a A bảo cô đòi đợi người nhà. 20 p sau gia đình cô lên có chú B chồng cô muốn cho cô đi viện hà đông rồi 103, rồi lại viện Hà Đông. Mà trước lúc ấy cô H ấy muốn về viện Thanh Oai cho gần ạ, chú B nói cho chú lên viện Hà Đông bao tiền chú trả thì em có bảo không phải tiền, mà xe cháu đang về đơn vị, rồi cả a A và chú B trên xe đi lên đằng Quang Trung thì B lại muốn đi 103 vì "có anh dân ở chỗ va chạm bảo lên 103 đi a ấy gọi đt lên cho chụp chiếu luôn". Anh A có nói viện nào chả chụp chiếu được thì chú B bảo cho vào viện Hà Đông, em cùng đưa cáng xuống phòng cấp cứu chú ấy cũng không nói câu cám ơn,, e ra xe cất rồi quay lại gọi ra mà không 1 lời, chắc sợ đòi tiền xe hay sao ấy, e có nói chú, nếu có gì khó khăn thì chú gặp chú Nam truong cc ngoại bảo có quen cháu Chính tg, là chú ấy giúp, xong cũng không gật không lắc không nói đi vào phòng làm thủ tục. Em thấy bức xúc CCCM ạ, giờ thấy con người thờ ơ nhau lắm ☹
Có thể lúc đấy người nhà bệnh nhân dối trí cụ ạ. Thôi cái tâm mình sáng là đc