[Funland] Chở người đi cấp cứu không được 1 lời cám ơn.

xe mo cau

Xe buýt
Cụ chủ vui lên đi. Cụ đã làm việc mà trái tim cụ mách bảo. Còn họ làm thế nào là việc của họ.

NguyenAnhPhan

Xe container
Cụ nào có lòng thì việt sub lại cho em với ạ chứ em đọc chưa hiểu đầu cua tai nheo thế nào
Cụ cứ hiểu tàm tạm là sự việc đã xong. Và cũng không cần lăn tăn gì nhiều đâu ạ.
- Phần về mấy người bị nạn, bị liên quan đến sự việc (không tính chủ Thread) - Nếu đọc được Thread này thì hi vọng về sau họ sẽ sống tốt hơn....

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

Huy_89

Xe hơi
Thôi cụ ạ để bụng làm gì. Mặc dù em đọc đoạn sau của cụ đau đầu quá nên next

6997

Xe container
Thân chào CCCM
Em nói nội dung lại cho dễ hiểu ạ.
Em lái xe cứu thương ạ, 18h45 hôm 23/01 em đi lấy xe đi sửa về đi đến 180 Phú Lãm thì gặp vụ va chạm
xe máy của cô H (1968 đâm ngang xe đạp điện bé lớp 9 đang sang đường!
e có dừng xe và cho người bị nạn (cô H) lên xe, yêu cầu 1 người lên thì anh A ( bố của cháu lớp 9 bị cô ấy đâm vào nhưng không làm sao) lên xe và em vòng lại đi viện Hà Đông ạ. Nhưng cô H yêu cầu quay lại chỗ bị ngã đợi người nhà lên cơ, (cô ấy đòi gọi công an thì em có bảo cô yên tâm, người ta giữ xe cô rồi và cô yên tâm, xe cứu thương này là xe công an), cô lên đi khám trước . Cô nhất quyết đợi chồng con lên thì em có bảo giờ cháu về Vác đi qua viện Thanh Oai, cô H nhà ở Bình Đà nên cô muốn về viện Thanh Oai gần nhà hơn. 5p sau có 2 CA phường đi qua vào gọi giao thông ra và bảo em cho cô H đi khám thì e và a A bảo cô đòi đợi người nhà. 20 p sau gia đình cô lên có chú B chồng cô muốn cho cô đi viện hà đông rồi 103, rồi lại viện Hà Đông. Mà trước lúc ấy cô H ấy muốn về viện Thanh Oai cho gần ạ, chú B nói cho chú lên viện Hà Đông bao tiền chú trả thì em có bảo không phải tiền, mà xe cháu đang về đơn vị, rồi cả a A và chú B trên xe đi lên đằng Quang Trung thì B lại muốn đi 103 vì "có anh dân ở chỗ va chạm bảo lên 103 đi a ấy gọi đt lên cho chụp chiếu luôn". Anh A có nói viện nào chả chụp chiếu được thì chú B bảo cho vào viện Hà Đông, em cùng đưa cáng xuống phòng cấp cứu chú ấy cũng không nói câu cám ơn,, e ra xe cất rồi quay lại gọi ra mà không 1 lời, chắc sợ đòi tiền xe hay sao ấy, e có nói chú, nếu có gì khó khăn thì chú gặp chú Nam truong cc ngoại bảo có quen cháu Chính tg, là chú ấy giúp, xong cũng không gật không lắc không nói đi vào phòng làm thủ tục. Em thấy bức xúc CCCM ạ, giờ thấy con người thờ ơ nhau lắm ☹
Bỏ qua đi cụ. Coi như mình làm mình biết!

Em thay mặt đương sự, có chén vodka cảm ơn cụ. Mới cả nhờ cụ thủ tiêu cái mũ BH + khăn len hộ. Em cảm ơn cái nữa :)

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Xã hội có có người này người nọ. Họ không cám ơn thì thôi cũng bỏ qua cho nhẹ đầu. Cụ làm được việc tốt thế là OK rồi.
Kính nể. R tính nhảy vào còn câu cay đắng ... đọc còm này thôi ngay

vân khánh 712

Xe hơi
Thân chào CCCM
Em lái xe cứu thương ạ, 18h45 hôm 23/01 em đi lấy xe đi sửa về đi đến 180 Phú Lãm thì gặp vụ va chạm
e có dừng xe và cho người bị nạn (cô H) lên xe, yêu cầu 1 người lên thì anh A ( bố của cháu lớp 9 bị cô ấy đâm vào nhưng không làm sao) lên xe và em vòng lại đi viện Hà Đông ạ. Nhưng cô H yêu cầu quay lại chỗ bị ngã đợi người nhà lên cơ, (cô ấy đòi gọi công an thì em có bảo cô yên tâm, người ta giữ xe cô rồi và cô yên tâm, xe cứu thương này là xe công an), cô lên đi khám trước . Cô nhất quyết đợi chồng con lên thì em có bảo giờ cháu về Vác đi qua viện Thanh Oai, cô H nhà ở Bình Đà nên cô muốn về viện Thanh Oai gần nhà hơn. 5p sau có 2 CA phường đi qua vào gọi giao thông ra và bảo em cho cô H đi khám thì e và a A bảo cô đòi đợi người nhà. 20 p sau gia đình cô lên có chú B chồng cô muốn cho cô đi viện hà đông rồi 103, rồi lại viện Hà Đông. Mà trước lúc ấy cô H ấy muốn về viện Thanh Oai cho gần ạ, chú B nói cho chú lên viện Hà Đông bao tiền chú trả thì em có bảo không phải tiền, mà xe cháu đang về đơn vị, rồi cả a A và chú B trên xe đi lên đằng Quang Trung thì B lại muốn đi 103 vì "có anh dân ở chỗ va chạm bảo lên 103 đi a ấy gọi đt lên cho chụp chiếu luôn". Anh A có nói viện nào chả chụp chiếu được thì chú B bảo cho vào viện Hà Đông, em cùng đưa cáng xuống phòng cấp cứu chú ấy cũng không nói câu cám ơn,, e ra xe cất rồi quay lại gọi ra mà không 1 lời, chắc sợ đòi tiền xe hay sao ấy, e có nói chú, nếu có gì khó khăn thì chú gặp chú Nam truong cc ngoại bảo có quen cháu Chính tg, là chú ấy giúp, xong cũng không gật không lắc không nói đi vào phòng làm thủ tục. Em thấy bức xúc CCCM ạ, giờ thấy con người thờ ơ nhau lắm ☹
Cám ơn cụ đã làm việc tốt cho đời

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Thân chào CCCM
Viết ý tứ câu cú lủng củng.
Với lại có thể lúc người nhà tai nạn nên tâm trí bối rối, căng thẳng nên sơ suất thôi.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Hành văn thế này mà cũng đòi lên án thực trạng xã hội. Cười ị.
Nhiều nguòi văn vở, hay rao giảng đạo đức lại thuòng sống như l.... à mà thôi, nói bậy mod lại tháo bánh thì phí

mrhuy92

Xe hơi
Website
mangfpt.org
Làm phúc thì tích đức, cần chi cảm ơn hả bác. Đã xác định giúp người thì cũng ko mong nhận lại, ko giúp thì thôi. Nhiều khi người ta ko có tâm trí để ý nên ng ta quên thôi.

barca6996

Xe container
Theo e hiểu thì chủ thớt là lái xe cứu thương của ngành C.A. Trên đường đi lấy xe từ garage về thì có gặp một vụ va chạm giao thông giữa xe máy và xe đạp điện. Người đâm là xe máy nhưng lại bị thương. Chủ thớt dừng xe lại và đề nghị được đưa đi bệnh viện cấp cứu, và cụ chủ đã làm theo các yêu cầu rất k hợp lý của gia đình người bị thương k lấy tiền. Xong việc thì gia đình gây ra tai nạn và cũng là người bị thương k có động thái cảm ơn chủ thớt nên cụ chủ lên đây mở thớt chia sẻ nỗi ấm ức và buồn phiền trước cách hành xử của gia đình này.
E hiểu như vậy có đúng không cụ chủ? Chúc mừng cụ chủ năm mới đã làm được việc thiện cho đời và mong cụ chủ tiếp tục phát huy.😁

Chính bx

Xe hơi
Bỏ qua đi cụ. Coi như mình làm mình biết!

Em thay mặt đương sự, có chén vodka cảm ơn cụ. Mới cả nhờ cụ thủ tiêu cái mũ BH + khăn len hộ. Em cảm ơn cái nữa :)
Cái mũ len với mũ bh cụ ạ, kể ra mà trả được thì cũng đỡ áy náy cụ ơi

nguyenhong3x

[Tịch thu bằng lái]
Theo e hiểu thì chủ thớt là lái xe cứu thương của ngành C.A. Trên đường đi lấy xe từ garage về thì có gặp một vụ va chạm giao thông giữa xe máy và xe đạp điện. Người đâm là xe máy nhưng lại bị thương. Chủ thớt dừng xe lại và đề nghị được đưa đi bệnh viện cấp cứu, và cụ chủ đã làm theo các yêu cầu rất k hợp lý của gia đình người bị thương k lấy tiền. Xong việc thì gia đình gây ra tai nạn và cũng là người bị thương k có động thái cảm ơn chủ thớt nên cụ chủ lên đây mở thớt chia sẻ nỗi ấm ức và buồn phiền trước cách hành xử của gia đình này.
E hiểu như vậy có đúng không cụ chủ? Chúc mừng cụ chủ năm mới đã làm được việc thiện cho đời và mong cụ chủ tiếp tục phát huy.😁
Đọc xong thì cũng thấy bực cho thái độ của gđ người gây tai nạn và người bị tai nạn, cũng hiểu tâm trạng của chủ thớt.
Nhưng suy cho cùng chủ thớt đã làm được việc tốt, tích đức cho mình và cho đời. Cảm ơn cụ chủ thớt!

Chính bx

Xe hơi
Vâng cụ, em chạy xe ct của ngành ca và e cũng là ca, nên gặp tai nạn thì cũng như bao CCCM khác đều giúp nhiệt tình, còn tiền thì ai chả quý nhưng xe em có phải dịch vụ đâu mà e đòi tiền làm gì. E còn yêu cầu đi viện luôn còn hiện trường để ng dân ở đó giữ mà, nhưng cái cô bị ngã tỉnh rồi đòi ở lại đợi ng nhà. Còn đòi xuống xe cụ ạ, từ lúc cho lên xe đến khi bắt đầu đi viện là cả 1 khoảng tg, làm muộn em mới về đến đơn vị đấy cụ. Nếu có 1 câu cảm tạ thì em nghĩ muộn nữa cũng ok, phải không cụ và cả nhà