[Funland] Chở người đi cấp cứu không được 1 lời cám ơn.

Nhật Nguyệt

Xe tăng
Hành văn thế này mà cũng đòi lên án thực trạng xã hội. Cười ị.
Người tốt kẻ xấu chả liên quan gì đến hành văn cả. Đầy đứa văn hay chữ tốt nhưng sống chả ra gì đâu. Tôi cũng cười ị vào cái còm này của bác.

Chính bx

Xe hơi
Có thể lúc này họ đang cuống lên k nghĩ ra Hãy quên đi , và nghĩ rằng mình đã làm đc 1 việc tốt giúp đỡ người khác để vui vẻ
Mời cụ chén rượu cho đỡ buồn nhé
Họ không cuống được cụ ạ, vợ chú ấy vẫn tỉnh và chỉ sợ bị tổn thương phần mềm hoặc gẫy xương đoạn sườn, cô ấy còn bảo e đỡ ngồi dậy lúc đợi gia đình mà cụ

Sent from Redmi Note 5 via OTOFUN

Chính bx

Xe hơi
Bọn em hồi tập lái xe, đưa 1 người tự đâm cột cây số vào bv cấp cứu ko những ko đc cám ơn mà người nhà đến nơi còn đòi đánh. May 5 đứa chứ 1m chắc no đòn. Mk đúng nghĩa làm phúc phải tội :(
Em thì mấy lần xuống giúp tai nạn rồi cụ ạ, một lần chở vào viện đa khoa huyện Vân Đình thì bác sỹ cứ hỏi là người gây tai nạn à, tí giữ em lại người đi cùng ôm nta bảo không phải

windy1

Xe điện
Nói thật, nếu em là người nhà của người đang bị tai nạn, chưa biết nặng nhẹ ra sao,thì đầu óc em cũng quýnh quáng lên, chỉ chăm chú hết tinh thần vào người đang bị tai nạn , có lẻ em cũng chẳng nhớ nổi tiếng cám ơn . Có thể sau khi người bệnh qua cơn nguy hiểm, họ sẽ tìm lại cụ , để nói tiếng cám ơn muộn màng.

Chính bx

Xe hơi
Có câu: thi ân bất cầu báo.
Cụ thớt làm phúc rồi thì cũng không nên đòi hỏi gì. Có thể họ vì rối quá mà quên những ứng xử cơ bản hàng ngày. Nếu họ là những người bản chất thô lỗ vô học rồi thì cụ lại càng không nên mong chờ gì từ họ.
Bất luận thế nào, cụ chỉ cần cảm thấy hạnh phúc vì đã làm việc tốt, thế là đủ.
Vâng cụ.

Chính bx

Xe hơi
Nói thật, nếu em là người nhà của người đang bị tai nạn, chưa biết nặng nhẹ ra sao,thì đầu óc em cũng quýnh quáng lên, chỉ chăm chú hết tinh thần vào người đang bị tai nạn , có lẻ em cũng chẳng nhớ nổi tiếng cám ơn . Có thể sau khi người bệnh qua cơn nguy hiểm, họ sẽ tìm lại cụ , để nói tiếng cám ơn muộn màng.
Thôi ạ, mong cô ấy không sao là vui rồi

Chính bx

Xe hơi
-Nói ra thì bảo tự ái chứ dân mình rất kém văn minh, phông văn hoá thấp cho nên rất ít khi đc nghe thấy câu cám ơn hay xin lỗi? :D
Em cũng thấy như vậy, dân mình hay kệ người ta nữa chứ

Chỉnh sửa cuối:

Chính bx

Xe hơi
Đọc đoạn bôi đậm thấy không thiện cảm lắm - Có phải đây là đang góp phần tạo nạn phân biệt đối xử trong XH ? Như vậy là lại một người "không quen" phải chịu thiệt thòi..!
Ông chú ấy không thờ ơ mà là cảnh giác vì nghe quen quen như kiểu " cò mồi " ...
Không cụ, lúc ở hiện trường va chạm có ng còn bảo chú ấy đưa ra viện 103, cứ ra ng ta gọi điện chụp chiếu luôn, mà tình hình cấp cứu thì ai chả chụp luôn cụ nhỉ. E quen thì e bảo với cả mới hôm trước em cùng chú N ấy ngồi rượu xong mà cụ, chú ấy mới từ viện quân đội đươc điều về giúp viện này. Mình làm theo tâm mình thôi cụ ạ chứ không lúc ở chỗ va chỗ va chạm e đã chớp đèn còi chạy rồi

Chính bx

Xe hơi
Chắc họ cuống thôi. Em trc đi xe máy đâm vào bác 54 tuổi gãy xương quai xanh. Chặn cái xe camry đi đường lại chở bác ấy vào viện 103. Cấp cứu xong mới nhớ ra cảm ơn thì xe họ đi mất rồi, đến biển số xe em cũng chả nhớ. Vod cụ chủ 1 ly.
Có lần em đi xe máy gặp tn mà chặn xe oto cũng khó đấy cụ. Một lần e đi chở người đang chấp hành án, gặp một người bị nặng chỗ lối lên đường trên cao đầu Trường Chinh ấy. Không chở được mà thấy áy náy và cũng sợ nhỡ họ cho lên báo thì lại phải giải trình cụ ạ

Matizcoi

Xe cút kít
Chắc xe cụ chủ em thấy ngoài đường mấy bận :D

Chính bx

Xe hơi
Có thể lúc này họ đang cuống lên k nghĩ ra Hãy quên đi , và nghĩ rằng mình đã làm đc 1 việc tốt giúp đỡ người khác để vui vẻ
Mời cụ chén rượu cho đỡ buồn nhé
Cụ ơi tặng rượu vodka với vang có khác nhau không cụ

Force 47

Xe tăng
Làm được việc tốt là ok rồi cụ. Người đó họ không cảm ơn nhưng cụ sẽ được nhiều người khác ghi nhận.
Chúc cụ Hạnh Phúc và cảm ơn những điều cụ đã làm hôm qua!

NguyenAnhPhan

Xe container
Thân chào CCCM
Em lái xe cứu thương ạ, 18h45 hôm 23/01 em đi lấy xe đi sửa về đi đến 180 Phú Lãm thì gặp vụ va chạm xe máy - xe đạp điện, e có dừng xe và cho người bị nạn lên xe, yêu cầu 1 người lên ( bố của cháu bị cô ấy đâm vào) lên xe và vòng lại đi viện Hà Đông ạ. Nhưng cô bị ngã ấy yêu cầu quay lại chỗ bị ngã đợi người nhà lên cơ, (cô ấy đòi gọi công an thì em có bảo cô yên tâm, người ta giữ xe cô rồi,xe này là xe công an), co lên đi khám trước . Cô nhất quyết chồng con lên thì em có bảo giờ cháu về Vác đi qua viện Thanh Oai, chú muốn cho cô đi đâu thì chồng cô ấy bảo viện hà đông rồi 103, rồi lại viện Hà Đông. Mà trước lúc ấy cô ấy muốn về viện Thanh Oai cho gần ạ, chú ấy nối cho chú lên viện Hà Đông bao tiền chú trả thì em có bảo không phải quan trọng tiền, mà xe cháu đang về đơn vị, rồi cả bố cháu bị đâm với chồng cô ấy trên xe đi lên đến viện Hà Đông em cùng đưa cáng xuống xong chú ấy cũng không nói câu cám ơn,, e ra xe cất rồi quay lại gọi ra mà không 1 lời, chắc sợ đòi tiền xe hay sao ấy, e có nói chú, nếu có gì thì chú gặp chú Nam truongrw cc ngoại bảo có quen cháu Chính tg, là chú ấy giúp, xong cũng không gật không lắc không nói đi vào phòng làm thủ tục. Em thấy bức xúc CCCM ạ, giờ thấy con người thờ ơ nhau lắm ☹
Đó không gọi là thờ ơ. Đó gọi là quên ơn. Chuyện này thỉnh thoảng em vẫn hay gặp. Quên nó đi cụ ạ.
- Làm được như vậy là ok rồi. Không cần nghĩ nhiều làm gì.

Chỉnh sửa cuối: