[Funland] Cho E xin 1 thớt chỉ để thi thoảng tâm sự!

lewin

Xe điện
Thớt này mở ra là để tâm sự, ai có tâm sự thì vào tâm sự mà không có tâm sự thì đừng tâm sự. Mà đã tâm sự thì phải viết những điều tâm sự vào đừng có kiểu không tâm sự vào thớt tâm sự giả vờ tâm sự.Tâm sự xong thì đi ra để cho người khác vào tâm sự tiếp... Thôi, tâm sự của em đên đây là hết tâm sự rồi ạ, mời các cụ mợ vào thớt tâm sự để tâm sự ...=))
Vài dòng tâm sự của em...
Em giờ mới biết thế nào là tâm sự , nhờ có mợ đấy =P~ cảm ơn mợ quá cơ...mà đọc đôi dòng tâm sự của mợ xong..., em bỗng dưng cũng muốn tâm sự...8-} Cơ mà cái tâm sự của em nó tâm trạng lắm ...mà những tưởng cứ tâm sự thôi chứ lại xếp hàng tâm sự hở mợ...ko tâm sự hội đồng được ợ...vì em muốn tâm sự hội đồng cơ ...có gì thì các cụ mợ còn bổ quả sung khiếm khuyết cho nhau chứ nhể...Hình như còn mấy cụ mợ nữa cũng đương muốn tâm sự ...vậy em tạm rút lui để chỗ cho các cụ mợ vào tâm sự nhá ... rảnh em lại vào tâm sự tiếp ợ !=))=))=))

HiPP

Xe tải
Đánh dấu cái thớt này để thỉnh thoảng vào đọc tâm sự.
Haizzzzzzzzzzzzzzzz8->

sidecardesigner

Xe điện
Em giờ mới biết thế nào là tâm sự , nhờ có mợ đấy =P~ cảm ơn mợ quá cơ...mà đọc đôi dòng tâm sự của mợ xong..., em bỗng dưng cũng muốn tâm sự...8-} Cơ mà cái tâm sự của em nó tâm trạng lắm ...mà những tưởng cứ tâm sự thôi chứ lại xếp hàng tâm sự hở mợ...ko tâm sự hội đồng được ợ...vì em muốn tâm sự hội đồng cơ ...có gì thì các cụ mợ còn bổ quả sung khiếm khuyết cho nhau chứ nhể...Hình như còn mấy cụ mợ nữa cũng đương muốn tâm sự ...vậy em tạm rút lui để chỗ cho các cụ mợ vào tâm sự nhá ... rảnh em lại vào tâm sự tiếp ợ !=))=))=))
Nhà LÉ ở nhà tâm sự chưa đủ hay sao mà còn vào đây bon chen đòi tâm sự ở thớt tâm sự?
Mà có tâm sự gì thì cứ tâm sự đi, vào cứ đòi tâm sự nhưng lại không tâm sự, rút cục tâm sự muốn tâm sự là gì?
Tâm sự thì phải xếp hàng chứ còn giè nữa, ai cũng có tâm sự không xếp hàng để vào đây tranh nhau tâm sự à? vậy thì biết được ai tâm sự cái gì để mà tâm sự lại cơ chứ?
Vào thớt tâm sự thì vốn là để tâm sự mà đọc tâm sự của nhà Lé em ứ tâm sự được với thớt tâm sự cũng như tâm sự với chủ thớt tâm sự được nữa..
Tâm sự của em đến đây là hết tâm sự ạ.. Các cụ mợ thích tâm sự thì vào đây tâm sự thật nhiều cho thớt tâm sự vui lên nhé... Em vào tâm sự sau ợ .. =))
Vào thớt tâm sự đọc bài tâm sự, viết tâm sự, bây giờ em cũng ứ biết tâm sự nó là cái gì nữa ợ.. =))

Estonque

Xe điện
Thôi nhé, fun thế là đủ rồi nhé, bây h ai có tâm sự thì nghiêm túc đưa lên đây, k đùa cợt nữa. Ok

lewin

Xe điện
Nhà LÉ ở nhà tâm sự chưa đủ hay sao mà còn vào đây bon chen đòi tâm sự ở thớt tâm sự?
Mà có tâm sự gì thì cứ tâm sự đi, vào cứ đòi tâm sự nhưng lại không tâm sự, rút cục tâm sự muốn tâm sự là gì?
Tâm sự thì phải xếp hàng chứ còn giè nữa, ai cũng có tâm sự không xếp hàng để vào đây tranh nhau tâm sự à? vậy thì biết được ai tâm sự cái gì để mà tâm sự lại cơ chứ?
Vào thớt tâm sự thì vốn là để tâm sự mà đọc tâm sự của nhà Lé em ứ tâm sự được với thớt tâm sự cũng như tâm sự với chủ thớt tâm sự được nữa..
Tâm sự của em đến đây là hết tâm sự ạ.. Các cụ mợ thích tâm sự thì vào đây tâm sự thật nhiều cho thớt tâm sự vui lên nhé... Em vào tâm sự sau ợ .. =))
Vào thớt tâm sự đọc bài tâm sự, viết tâm sự, bây giờ em cũng ứ biết tâm sự nó là cái gì nữa ợ.. =))
Thôi chit roài ...âm binh nhà nào đây ? Cái giọng chưởi chồng này nghe quen thí mồ...??? dưng mờ chửa nhận rạng được xe của nhà nhà nào...cơ mà em bit được thì bit tay em (là to hay bé )...=))=))

sidecardesigner

Xe điện
Lòng đau như cắt, dao khứa vào tim
Nước mắt rơi mặn đắng như xoáy vào lòng
Tưởng rằng hạnh phúc ai dè khổ đau.
Buồn không nói nổi, nghẹn ngào ..
Muốn kêu trời nhưng chẳng thấu..
Muốn than đất nhưng cũng không mở miệng nổi để than
Thất vọng đên mức tràn trề
Lựa chọn do chính mình mà lại ko biết đúng sai
Liệu đủ sức đương đầu với chính bản thân ko? có không? có dám đương đầu với tất cả ko?
Sóng gió thì biết là nhiều nhưng vẫn muốn giữ
Nhưng cố giữ khi người buông tay thì có nên giữ ko?
Đau lòng!!!
Than thở liệu có ích chi? dám làm dám chịu chỉ mong không sai lầm.
Một lần quyết định,vận mệnh cả đời .
Bây giờ trốn chạy liệu có trốn được cả đời?
băn khoăn, lo lắng, đau lòng!!

Linhlovely

Xe tăng
Ngày không A, trĩu nặng thời gian
Tôi trở lại mình trong cô quạnh
Quán Bar buồn, để nghe lòng sóng sánh
Miếng rượu nồng ... chết đuối hồn ai

Ngày không A, gió nắng kia phai
Hoa nhạt màu khi chưa hé nụ
Chim vẫn kêu mà nghe sao ủ rũ
Tự chim buồn hay chỉ tiếng lòng tôi

Ngày không A như dang dở trôi
Chớm lạnh Thu về, tàng cây rơi lá
Con đường nhỏ chiều Thu sang, buồn bã
Ráng đỏ hoàng hôn úa cả một trời thương

Ngày không A, lặng đi trong vấn vương
Cuộc sống vô tình, như mơ, như thực
Giọt mồ hôi lạnh khi đêm về, choàng thức
Lại ráng ru mình quên nỗi nhức trong tim

Đâu phải Vô tình trong những Ngày không A
Đâu phải lạnh lòng không nghe A nói
Đâu phải tim này không run run, bối rối
Mỗi lúc A cười, hay A gọi ... E ơi ...

Ngày không A sẽ mãi thế, chơi vơi
Tôi lại là tôi, những tháng ngày vất vả
Bỏ mặc con tim trong chiều nay, gục ngã
Quán bar buồn, đói lả ... một tình yêu

HiPP

Xe tải
Ngày không A, trĩu nặng thời gian
Tôi trở lại mình trong cô quạnh
Quán Bar buồn, để nghe lòng sóng sánh
Miếng rượu nồng ... chết đuối hồn ai

Ngày không A, gió nắng kia phai
Hoa nhạt màu khi chưa hé nụ
Chim vẫn kêu mà nghe sao ủ rũ
Tự chim buồn hay chỉ tiếng lòng tôi

Ngày không A như dang dở trôi
Chớm lạnh Thu về, tàng cây rơi lá
Con đường nhỏ chiều Thu sang, buồn bã
Ráng đỏ hoàng hôn úa cả một trời thương

Ngày không A, lặng đi trong vấn vương
Cuộc sống vô tình, như mơ, như thực
Giọt mồ hôi lạnh khi đêm về, choàng thức
Lại ráng ru mình quên nỗi nhức trong tim

Đâu phải Vô tình trong những Ngày không A
Đâu phải lạnh lòng không nghe A nói
Đâu phải tim này không run run, bối rối
Mỗi lúc A cười, hay A gọi ... E ơi ...

Ngày không A sẽ mãi thế, chơi vơi
Tôi lại là tôi, những tháng ngày vất vả
Bỏ mặc con tim trong chiều nay, gục ngã
Quán bar buồn, đói lả ... một tình yêu
Hôm nào có lên Bar thì cho anh đi bám càng nhé ;))

AZE

Xe tải

Xem film Hàn Quốc gì gì trên TV,có 1 anh Tây cứ đòi đi tu. Anh này có nói 1 câu làm mình nhớ mãi: Cuối cùng thì ai cũng phải chết thì tại sao cứ ganh đua làm gì?

Hôm nay có nói chuyện với một người bạn về tiền bạc, học vấn và hạnh phúc… Người bạn này bảo “Anh ngày càng đồng ý” rằng tiền bạc và hạnh phúc không quan trọng lắm trong đời người.
Đúng quá. Mình ngày càng xem nhẹ tiền bạc và học vấn, cụ thể là mình ko muốn kiếm tiền và không chịu học bài, hehe.

Có lần người bạn thân nhất của mình bảo với mình đại loại là, đồng tiền mình kiếm ra nó sẽ mang cái hạnh phúc khác với đồng tiền do một người bán đất… Mình suy nghĩ và thấy nó đúng thật.
Giờ mình chỉ thiếu người yêu nữa thì mình sẽ trở nên hoàn hảo. ke ke

PS: Sống tử tế dễ lắm mà, sao thấy mọi người sống cứ khổ khổ thế nào

Từ giờ trở đi sẽ dồn tiền để già thì xuất bản tư truyện, Con bạn già thân yêu nghe xong bảo :" Thiện tại, thí chủ đang AQ rồi đấy. Thí chủ có đủ tiền giới thiệu sách ở New World như Lê Kiều Như thì hãy đặt bút nhá"".
Đấy, mình không thèm chấp cái lũ
ghen ăn tức ở đấy.Đúng là thối mồm.
Mình là mình ghét.

lewin

Xe điện
Tâm sự của mợ Anh Zi Em (AZE) quả là...tâm sự...Thế nên , bỗng dưng em cũng muốn đâm hự...ấy à tâm sự...Dưng mờ em nói thật nhé cái tâm sự của mợ á em bị dị ứng rồi ...bởi rất nhiều người đi bán than ..., nhiều quá , quá nhiều đến nỗi người ta lập thành tập đoàn bán than về cuộc đời về nhân tình thế thái...vân vân và vê vê...Xét cho cùng thì cũng như có vẻ những người bán than ấy có thể đã đạt được 1 cái gì đó ở đời rồi cảm thấy ta đây lên đỉnh rồi... mọi cái khác là ...muỗi ...là cỏ rác hay muốn là gì thì gì...vì đếch cần quan tâm nữa...

Dưng xem kỹ lại , họ , những người bán than ấy không tìm được cái chân giá trị của cuộc sống , không tìm được bản ngã của chính mình nên họ lạc lối âu cũng là cái niễn tất lẽ dĩ ngẫu mà họ đi bán than...

Nếu một mai , một trong số những người bán than , trong tập đoàn bán than ấy thức tỉnh , giác ngộ , nhận ra rằng cuộc đời này còn nhiều mảnh đời kém may mắn hơn ta . họ ko đủ cơm ăn , áo mặc họ ko thể cho con cái đến trường ..hay họ còn vật vã với những căn bệnh hiểm nghèo ,giành giật sự sống với thần chết...huống hồ chi là ta còn kén cá chọn canh...chê bôi dè bửu những thứ mà ta mặc nhiên thừa sự lựa chọn....

Hay đơn giản hơn nữa , nhân văn hơn nữa bạn có thể nhặt một cánh hoa rơi trên đường , tránh cho người qua lại dày xéo...và cảm nhận cái tinh tế mà thiên nhiên mang lại cho cuộc đời này...Ấy chăng cũng là một trải nghiệm , nếu bạn trân trọng cái khoảnh khắc đó !
Đôi dòng tâm sự gửi đến bạn ! Chúc bạn tìm được niềm vui cuộc sống !:-bd

Chỉnh sửa cuối:

AZE

Xe tải
Hờ hờ, nhận tiện hôm nay đời nhiều cái hay. Mình lại rắc...tâm sự "thơm ngon tới giọt cuối cùng" vào thread Linhxinh ;;)

Đại thể là có 2 cái chuyện xảy ra sáng nay mà mình thấy rất nên...tâm sự :))

1. Chưa mở mắt đã có cuộc gọi, hỏi 1 tình huống pháp lý rất là...người Việt Nam thế này :"Tao trồng 1 cây mướp, nhưng nó lại leo sang cả nhà hàng xóm nữa. Cây mướp ra rất nhiều quả, tuy nhiên tao đi làm suốt ngày, ngày nào về cũng thấy hàng xóm vặt mướp tao trồng luộc chấm nước mắm Chinsu ăn rất hỉ hả. Xin hỏi đó có phải là CƯỚP TRÊN GIÀN MƯỚP hay không? Trong trường hợp này nên xử lý thế nào, theo kiểu hình sự là "cầm dao chém" hay chỉ xử lý dân sự là "bồi thường công chăm sóc, trồng trọt"".

2. Sáng, vô tình vào Yahoo hỏi đáp, mình thấy câu hỏi thế này “Tại sao Lê Nin lại khuyên “học học nữa, học mãi”.
Mình phát hiện ra 1 chân lý “Có nhiều người cùng lý tưởng với mình”.\:D/
Có 1 câu trả lời thế này làm mình tâm đắc :
Vì lý luận của Mác Lê Nin càng học càng ngu nên phải học nhiều học nữa.

Mình click vào câu trả lời này (bình chọn câu trả lời hay nhất)
Thế nhưng thật là không ngờ, có đến 80% phiếu bầu giống mình.
Thành thử chả nhẽ 80 % số người cho là;
“Học luận của Mác Lê Nin càng học càng ngu nên phải học nhiều học nữa”

Hay, rất hay. :-bd

Chỉnh sửa cuối:

HiPP

Xe tải

Xem film Hàn Quốc gì gì trên TV,có 1 anh Tây cứ đòi đi tu. Anh này có nói 1 câu làm mình nhớ mãi: Cuối cùng thì ai cũng phải chết thì tại sao cứ ganh đua làm gì?

Hôm nay có nói chuyện với một người bạn về tiền bạc, học vấn và hạnh phúc… Người bạn này bảo “Anh ngày càng đồng ý” rằng tiền bạc và hạnh phúc không quan trọng lắm trong đời người.
Đúng quá. Mình ngày càng xem nhẹ tiền bạc và học vấn, cụ thể là mình ko muốn kiếm tiền và không chịu học bài, hehe.

Có lần người bạn thân nhất của mình bảo với mình đại loại là, đồng tiền mình kiếm ra nó sẽ mang cái hạnh phúc khác với đồng tiền do một người bán đất… Mình suy nghĩ và thấy nó đúng thật.
Giờ mình chỉ thiếu người yêu nữa thì mình sẽ trở nên hoàn hảo. ke ke

PS: Sống tử tế dễ lắm mà, sao thấy mọi người sống cứ khổ khổ thế nào

Từ giờ trở đi sẽ dồn tiền để già thì xuất bản tư truyện, Con bạn già thân yêu nghe xong bảo :" Thiện tại, thí chủ đang AQ rồi đấy. Thí chủ có đủ tiền giới thiệu sách ở New World như Lê Kiều Như thì hãy đặt bút nhá"".
Đấy, mình không thèm chấp cái lũ
ghen ăn tức ở đấy.Đúng là thối mồm.
Mình là mình ghét.
Nghe nó cứ chuối chuối =))

ThienAnh

Xe điện
Một với một có bao giờ là hai. Sắc sắc với không không. Thả hồn vào gió, thả hồn vào mây. Gió quấn mây trôi. Cuộc đời là vậy. Thạch sanh thì ít, lý thông thì nhiều. Vui buồn lẫn lộn có tách bao giờ.
"Khi anh trông thấy em cả địa cầu như văng ngắt
Khi anh trông thấy em cỏi thiên đường như trước mắt
Con tim anh bấy lâu ngở đâu tình đã quên mình
Để rồi ngày hôm qua oán trach em
Khi anh trông thấy em lửa ngông cuồng thôi tắt hết
Khi anh trông thấy em những u sầu run rẩy chết
Anh như con thú hoang biết run sợ trước cuộc đời
Ngập ngừng lòng lo âu hát câu kinh nguyện cầu
Tình không sót xa có nên gọi là tình
Đời không đắng cây có..... nên đời.
Trái tim kêu gào xin hãy cho tôi 1 lần
Một lần thôi được quặng đâu được rướm máu
Hôm nay ta cứ vui biết đâu ngày mai vẫn thế
Mây trôi mây vẫn trôi dẫu không còn ai nhớ đến
Em ơi anh vẫn tin chẳng có gì mãi trên đời
Dù rằng tình đôi ta vẫn luôn luôn tuyệt vời
Tình không sót xa có nên gọi là tình
Đời không đắng cây có..... nên đời.
Oh! Trái tim kêu gào xin hãy cho tôi 1 lần
Một lần thôi được quặn đau được rướm máu".

Rolland

Xe điện
Tâm sự đi nào! Tâm sự đê!
Vui, buồn, cười, khóc với... "thả dê"
Bực dọc, trái ngang cùng... "thổ tả"
Tâm sự đi nào! Tâm sự đê!

Rolland

sidecardesigner

Xe điện
12:04 26- 7- 2010

Hôm nay, buộc lòng tôi lại phải lôi cái thơt này lên. Là bởi... thơt này tôi chỉ muốn viêt khi cảm thấy buồn nhât, khi cảm thấy không ai có thể sẻ chia được những điều sâu kín trong tâm hồn tôi. Là bởi... những điều bạn nói với tôi hôm nay!
Cám ơn bạn đã nói với tôi những điều đó... tôi trân trọng nó... và tôi hiểu bạn yêu quí tôi biêt nhường nào khi cho tôi biết: Người ta đồn thổi những gì về tôi!
Tôi biêt nói với bạn thế nào nhỉ?? Thôi thì... cuộc sống của tôi là những lời đồn thổi, những lời thêu dệt mà tôi buộc lòng phải sống chung với chúng! Mà đã là lời đồn, ừ, có thể đúng... có thể sai... chính là ở cái cách những người nghe tiêp nhận nó ra sao!
Bạn đã tiêp nhận nó ra sao, tôi không cần biêt! Nhưng khi bạn nói lại với tôi... tôi biêt bạn có những nghi hoặc! Cũng đúng thôi... vì chúng ta chưa hẳn là những người bạn THẬT SỰ!
Tôi nói thế bạn đừng buồn, vì đây là 1 thế giới ảo, đằng sau mỗi cái nick ảo là 1 con người thật... Thế nhưng, tôi mới chỉ ja nhập vào cái thế giới ảo này được chừng nửa năm thôi... tôi phải hiểu mỗi con người thật ở đằng sau những cái nick ảo ấy ra sao??
1 thế giới ảo... 1 xã hội thu nhỏ... bạn nghĩ... nó có thể làm con người thật của tôi đau ư? Đừng nghĩ tôi yếu hèn thế, đừng nghĩ tôi mỏng manh như bề ngoài vậy! Cái thế giới này... thể loại người nào cũng có... đàn ông cũng như đàn bà- già cũng như trẻ.
Tôi thấy nực cười lắm: Đàn ông- thậm chí có những người chưa bao giờ gặp tôi lấy 1 giây ở ngoài đời... vậy mà trong luc trà dư tửu hậu... ê a và khề khà kể chuyện về con này con kia, cứ như biêt rõ nó từng chân tơ kẽ toc vậy! Lấy thế để làm 1 cái oai... vì biêt nhiều E... vì trong cái xã hội thu nhỏ này... có bao nhiêu E, A mày biêt hêt, qua tay A hêt! Lộng ngôn!
Tôi cũng thấy nực cười lắm: Nơi đâu có nhiều đàn bà, nơi ấy sinh lắm chuyện! Thế mà ở đây, chỉ vài mống, tiếng tăm cũng chỉ vài ả, ấy thế mà cô nào hơi nổi lên 1 tí, lập tưc có ngay vài lời kèn cựa... Haizzzz, nghĩ mà buồn cho 1 thế hệ người Việt! Ấu trĩ và nhỏ nhen!
Tât nhiên, cái thế giới ảo này đã mang lại cho tôi nhiều hơn những điều mà tôi chưa từng ngĩ tới... tôi có những người bạn chung đam mê, chung sở thich... tôi có được nhiều hơn những kiến thưc mà tôi muốn tìm hiểu... và tôi cũng có nhiều hơn những lời đồn mà như cac bạn đồng nghiệp của tôi đã chia sẻ: Đứng trên dư luận- sống chung với lời đồn!
Tôi đã vững vàng hơn rất nhiều trươc những lời khuyên ấy...
Điều quan trọng hơn cả, bạn biêt 0: Cach đây 8 năm, tôi đã từng mât ăn mât ngủ, khoc ròng mấy tháng trời vì những lời đồn đoán ac độc, ảnh hưởng tới cuộc sống của tôi... luc ấy... người nhận ra đầu tiên và động viên tôi chính là Mẹ. Bây giờ, tôi không còn chia sẻ với Mẹ nhiều như trươc... nhưng cach đứng trươc những tin đồn của tôi là nhớ tới câu chuyện năm nào... Và tôi vững vàng... bản lĩnh hơn rât nhiều!
Bạn lo cho tôi... Bạn dặn dò tôi... Tôi biêt... Và tôi cũng muốn bạn thử nghiệm 1 lần xem: Bạn đã bao giờ nghe thấy tôi nói bât kì 1 điều gì, về bât kì 1 ai trong cái xã hội thu nhỏ này chưa??
Tôi càng ngày càng thấy thấm lời bài hat Viễn du ca: Fun fun fun- đã fun thì đừng có lăn tăn- Nếu nhăn thì đừng chơi OtoFun...
Vài lời với bạn để không khoc vì những điều chẳng đáng quan tâm!! Âu cũng là cái liễn!
Haiz.......... chia sẻ với mợ chủ thớt!!

Linhlovely

Xe tăng
Kéo cái thơt này lên!
Mấy ngày cuối năm, lại thấy chât đầy tâm sự!
Những ngày cuối năm... đường đông nghẹt
Những ngày cuối năm... dân tình hỉ hả, người thì lao vào công cuộc mưu sinh, dồn sưc để có dăm 3 đồng lo cái Têt cho ja đình ấm cúng, người thì vểnh râu nhàn tản, coi như đã tới luc ngỉ ngơi thư jan~.
Mình cũng muốn thế! Tự nhiên thèm quá cái cảm jac đi ra bãi sông Hồng, leo lên 1 chú ngựa trắng, cưỡi mấy vòng sông Hồng, hưởng cái jo' lành lạnh buôn buôt mà ngày thường ứ chịu được!!
Tự nhiên thèm quá cái cảm jac, dung dăng dung dẻ lượn lờ ngoài vườn đào ngắm đào fai, đào bich để thấy 1 săc xuân ấm lòng!
Tự nhiên thèm quá cái cảm jac, sáng 30 đi chợ hoa Yên Fu., ngắm những núi hoa Cuc vàng, hồng đỏ, lys trắng rực rỡ trong đêm!
Tự nhiên thèm quá cái cảm jac đi Hàng Mã mua đồ về trang trí, rồi cả nhà fo^ng` má tròn măt thổi bóng, mặc kệ cái bơm bóng vưt cạnh!
Têt săp về!

Nhưng cũng lại thèm lắm cái cảm jac... có 1 ai đó thật sự sẻ chia... sẽ tới thôi... Têt sẽ về!

AZE

Xe tải
Nhớ nhung là những điều rất cũ, nhưng nó lại phiền nhiễu vô cùng....

b-(b-(