[Funland] Cho E xin 1 thớt chỉ để thi thoảng tâm sự!

Linhlovely

Xe tăng
Thế có số nào chỉ lưu trong đầu không Linh ?? kiểu như chỉ cần nhắc đến người đó là ta có thể nhớ và đọc vach vách từ ... ngày sinh, sở thích, tính tình, ... ý :21::21:
Những số như bạn nói, cũng nhiều lắm bạn hiền à!
Hum nèo rảnh, cafe tí nhể8-)

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com

HVB

Xe tăng
Bây h thì sim điện thoại đã được thiêt kế để lưu được 500 số điện thoại ùi A ạ!
Trong danh bạ của E, E chỉ lưu số nhữn ngừi bạn thui A à! Còn nhữn ngừi xã jao, hoặc E 0 biêt mặt, hoặc chỉ là quan hệ công việc, E lưu vào 1 cuốn sổ ạ!
Nhìu khi cũng thấy bât tiện, dưn E 0 thic lưu nhìu vào máy ạ!:64:
Tại bây giờ, một người hay dùng nhiều sim, nhiều số quá em ạ, chứ nếu tính contact là "người" thì cũng khó có người nào nhiều đến vài trăm.
Anh bon chen mãi mà danh bạ cũng chỉ mon men đc vài người, còn lại cũng ghi vào sổ. Hihi.

Tự nhiên nhớ 2 câu của Nguyễn Du: Người đâu gặp gỡ mà chi, Trăm năm biết có duyên gì hay ko.

hanhao

Xe máy
Cái khoản nhớ tên cũng mệt . Nhiều khi người ta chỉ gọi em = nick name ! Còn hỏi em tên gì , em trả lời :D Nói xong quên nói ra làm gì hả anh ?

Còn sim thì số bạn bè chơi em lưu 1 máy , số công tác - công việc em lưu 1 máy . Nhất cử tam tứ tiện ạ :P:6:

Linhlovely

Xe tăng
Chẳng hiểu sao, những thành viên OtoFun mà E chơi ở ngoài đời, E chỉ thích gọi tên thật! Bởi vì... thật vẫn thích hơn là những cái nick! Bởi vì... sau mỗi nick lại là 1 con người thật!:69:

Linhlovely

Xe tăng
Tự nhiên hôm nay lại khó ngủ thế 0 biết ạ! Mọi khi 8, 9h đã lăn ra ngủ khì!:69:

B_e

Xe điện
Chắc nhớ ai mới thế, mợ nhỉ :69:

B_e

Xe điện
Cái này có vẻ giống Đếm Sao :))

Anh chồng làm việc ở nước ngoài biên thư về cho vợ...

Em yêu,

Anh không thể gửi lương về cho em tháng này, vì đã trót tiêu lạm rồi. Thay vì đó, anh gửi em 100 cái hôn nồng thắm

Em là tình yêu của anh.

Chồng em.

------------------------------------------------------------------------
Cô vợ trả lời...

Anh thân yêu của em,

Cảm ơn 100 cái hôn nồng nàn của anh, em đã tiêu chúng như sau:
1. Người đưa sữa đồng ý 2 cái hôn cho số lượng sữa mỗi tháng.
2. Nhân viên thu tiền điện chỉ đồng ý sau những 7 cái hôn.
3. Ông chủ nhà đến mỗi ngày nhận 2 hoặc 3 cái hôn và không thu tiền nhà nữa.
4. Chủ siêu thị không chấp nhận hôn suông, em phải thêm cho ông ta vài việc nữa (hy vọng anh sẽ hiểu??
5. Các chi phí lặt vặt khác hết 40 cái hôn.

Anh đừng lo cho em quá. Vẫn còn để dành được tới 35 cái hôn và em hy vọng có thể sống qua tháng này với số lượng cái hôn để dành này.

Liệu em có thể chi tiêu như vậy trong tháng tới không? Hãy cho em lời khuyên nhé.

Vợ anh.

AZE

Xe tải
Ô, đáng ra mình cũng nên "xin 1 thớt" - thi thoảng tâm sự:69::41:

Đang rảnh quá, thành ra nhảm, viết vào thớt nào cũng sợ làm hỏng thớt đó:6:

Tạm thời không quan tâm đến gì ngoài ....lòng nhân ái:69::6:

Bla bla bla.....Cà phê đê(c)(c)(c)

Linhlovely

Xe tăng
Ừ, có tâm sự thì cứ vứt vào đây, cưng nhé

B_e

Xe điện
Có để nhớ đã tốt, Anh Be à!
Mà A giải quyết vụ sinh viên của A thế nào vậy ạ?:confused:
Kệ nó, không trả lời gì cả, thế nó mới sợ chứ.

@AZE: vui lên chứ, vội vàng lên với chứ... (em đọc Xuân Diệu nhiều chưa)

B_e

Xe điện
Nói đến thơ Xuân Diệu, hỏi anh Gúc bài này. Đọc xong thấy trẻ hẳn lại, nhớ thuở học trò chép tặng bạn gái, nhét trộm vào cặp mà xong về nhà vẫn thấy run run không biết bạn có đọc không, mai gặp sẽ thế nào... hi hi ngộ thật

Chiều mộng hoà thơ trên nhánh duyên.
Cây non ríu rít cặp chim chuyền
Đổ trời xanh ngọc qua muôn lá,
Thu đến nơi nơi động tiếng huyền.

Con đường nhỏ nhỏ, gió xiêu xiêu,
Lả lả cành hoang nắng trở chiều.
Buổi ấy lòng ta nghe ý bạn.
Lần đầu rung động nỗi thương yêu

Em bước điềm nhiên không vướng chân,
Anh đi lững thững chẳng theo gần,
Vô tâm - nhưng giữa bài thơ dịu,
Anh với em như một cặp vần.

Mây biếc về đâu bay gấp gấp,
Con cò trên ruộng cánh phân vân,
Chim nghe trời rộng dang thêm cánh,
Hoa lạnh chiều thưa sương xuống dần.

Ai hay tuy lặng bước thu êm,
Tuy chẳng băng nhân gạ tỏ niềm
Trông thấy chiều hôm ngơ ngẩn vậy
Lòng anh thôi đã cưới lòng em.

Đố Linh xinh "băng nhân" là gì vậy???

Linhlovely

Xe tăng
12:04 26- 7- 2010

Hôm nay, buộc lòng tôi lại phải lôi cái thơt này lên. Là bởi... thơt này tôi chỉ muốn viêt khi cảm thấy buồn nhât, khi cảm thấy không ai có thể sẻ chia được những điều sâu kín trong tâm hồn tôi. Là bởi... những điều bạn nói với tôi hôm nay!
Cám ơn bạn đã nói với tôi những điều đó... tôi trân trọng nó... và tôi hiểu bạn yêu quí tôi biêt nhường nào khi cho tôi biết: Người ta đồn thổi những gì về tôi!
Tôi biêt nói với bạn thế nào nhỉ?? Thôi thì... cuộc sống của tôi là những lời đồn thổi, những lời thêu dệt mà tôi buộc lòng phải sống chung với chúng! Mà đã là lời đồn, ừ, có thể đúng... có thể sai... chính là ở cái cách những người nghe tiêp nhận nó ra sao!
Bạn đã tiêp nhận nó ra sao, tôi không cần biêt! Nhưng khi bạn nói lại với tôi... tôi biêt bạn có những nghi hoặc! Cũng đúng thôi... vì chúng ta chưa hẳn là những người bạn THẬT SỰ!
Tôi nói thế bạn đừng buồn, vì đây là 1 thế giới ảo, đằng sau mỗi cái nick ảo là 1 con người thật... Thế nhưng, tôi mới chỉ ja nhập vào cái thế giới ảo này được chừng nửa năm thôi... tôi phải hiểu mỗi con người thật ở đằng sau những cái nick ảo ấy ra sao??
1 thế giới ảo... 1 xã hội thu nhỏ... bạn nghĩ... nó có thể làm con người thật của tôi đau ư? Đừng nghĩ tôi yếu hèn thế, đừng nghĩ tôi mỏng manh như bề ngoài vậy! Cái thế giới này... thể loại người nào cũng có... đàn ông cũng như đàn bà- già cũng như trẻ.
Tôi thấy nực cười lắm: Đàn ông- thậm chí có những người chưa bao giờ gặp tôi lấy 1 giây ở ngoài đời... vậy mà trong luc trà dư tửu hậu... ê a và khề khà kể chuyện về con này con kia, cứ như biêt rõ nó từng chân tơ kẽ toc vậy! Lấy thế để làm 1 cái oai... vì biêt nhiều E... vì trong cái xã hội thu nhỏ này... có bao nhiêu E, A mày biêt hêt, qua tay A hêt! Lộng ngôn!
Tôi cũng thấy nực cười lắm: Nơi đâu có nhiều đàn bà, nơi ấy sinh lắm chuyện! Thế mà ở đây, chỉ vài mống, tiếng tăm cũng chỉ vài ả, ấy thế mà cô nào hơi nổi lên 1 tí, lập tưc có ngay vài lời kèn cựa... Haizzzz, nghĩ mà buồn cho 1 thế hệ người Việt! Ấu trĩ và nhỏ nhen!
Tât nhiên, cái thế giới ảo này đã mang lại cho tôi nhiều hơn những điều mà tôi chưa từng ngĩ tới... tôi có những người bạn chung đam mê, chung sở thich... tôi có được nhiều hơn những kiến thưc mà tôi muốn tìm hiểu... và tôi cũng có nhiều hơn những lời đồn mà như cac bạn đồng nghiệp của tôi đã chia sẻ: Đứng trên dư luận- sống chung với lời đồn!
Tôi đã vững vàng hơn rất nhiều trươc những lời khuyên ấy...
Điều quan trọng hơn cả, bạn biêt 0: Cach đây 8 năm, tôi đã từng mât ăn mât ngủ, khoc ròng mấy tháng trời vì những lời đồn đoán ac độc, ảnh hưởng tới cuộc sống của tôi... luc ấy... người nhận ra đầu tiên và động viên tôi chính là Mẹ. Bây giờ, tôi không còn chia sẻ với Mẹ nhiều như trươc... nhưng cach đứng trươc những tin đồn của tôi là nhớ tới câu chuyện năm nào... Và tôi vững vàng... bản lĩnh hơn rât nhiều!
Bạn lo cho tôi... Bạn dặn dò tôi... Tôi biêt... Và tôi cũng muốn bạn thử nghiệm 1 lần xem: Bạn đã bao giờ nghe thấy tôi nói bât kì 1 điều gì, về bât kì 1 ai trong cái xã hội thu nhỏ này chưa??
Tôi càng ngày càng thấy thấm lời bài hat Viễn du ca: Fun fun fun- đã fun thì đừng có lăn tăn- Nếu nhăn thì đừng chơi OtoFun...
Vài lời với bạn để không khoc vì những điều chẳng đáng quan tâm!! Âu cũng là cái liễn!

Estonque

Xe điện
Chơi với chị Linh cũng lâu lâu dồi mà bi h em mới biết cái thớt này đới, tâm trạng quá, nhiều đoạn rất giống tâm trạng của em bây h ...

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Hiện nay thớt tâm sự của mợ Linh đang thiếu đề tài tâm sự, vậy kính báo anh chị em nào có tâm sự gì trong lòng thì vui lòng thông báo với ban phụ trách tâm sự để chúng tôi tâm sự lên đây cho mọi người cùng tâm sự

Estonque

Xe điện
Hiện nay thớt tâm sự của mợ Linh đang thiếu đề tài tâm sự, vậy kính báo anh chị em nào có tâm sự gì trong lòng thì vui lòng thông báo với ban phụ trách tâm sự để chúng tôi tâm sự lên đây cho mọi người cùng tâm sự
Cụ Liệt này, nếu em muốn tâm sự với mọi người là em thích chị chủ thớt hay đại loại như thế thì có dc cho lên đây k ạk 8->

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Được cụ ạ, miễn là cụ muốn tâm sự thực sự thì cứ viẹc tâm sự ở thớt tâm sự

sidecardesigner

Xe điện
Được cụ ạ, miễn là cụ muốn tâm sự thực sự thì cứ viẹc tâm sự ở thớt tâm sự
Thớt này mở ra là để tâm sự, ai có tâm sự thì vào tâm sự mà không có tâm sự thì đừng tâm sự. Mà đã tâm sự thì phải viết những điều tâm sự vào đừng có kiểu không tâm sự vào thớt tâm sự giả vờ tâm sự.Tâm sự xong thì đi ra để cho người khác vào tâm sự tiếp... Thôi, tâm sự của em đên đây là hết tâm sự rồi ạ, mời các cụ mợ vào thớt tâm sự để tâm sự ...=))
Vài dòng tâm sự của em...