Cho bạn mượn xe..hoang mang vô độ...help me..eee..

training

Xe tăng
Trước khi mượn xe, em check cẩn thận với ông bạn em về tình trạng xe (chả phải là nó lăn tăn gì đâu, ông bạn vàng mà, nhưng mình có trách nhiệm vẫn hơn). Khi về nếu mượn lâu, đi xa thì em rửa ráy dọn nội thất sạch sẽ, đổ 1/2 bình xăng. Có hôm 22h hơn em làm cái "bọp" đi luôn 1 bên đèn gầm, thế là phi vội ra gara quen bắt thằng em thay cái mới luôn để sáng giả ông bạn:102:. Nói chung mình mượn ng ta thì nên có trách nhiệm, vui vẻ cả 2 bên, lần sau mình mượn bạn bè còn thoải mái với nhau mà mình cũng ko áy náy:6:. Tính em chẳng phải ki bo gì, nhưng em chúa ghét những thằng vô trách nhiệm:77:

gamo2007

Xe tải
Trước khi mượn xe, em check cẩn thận với ông bạn em về tình trạng xe (chả phải là nó lăn tăn gì đâu, ông bạn vàng mà, nhưng mình có trách nhiệm vẫn hơn). Khi về nếu mượn lâu, đi xa thì em rửa ráy dọn nội thất sạch sẽ, đổ 1/2 bình xăng. Có hôm 22h hơn em làm cái "bọp" đi luôn 1 bên đèn gầm, thế là phi vội ra gara quen bắt thằng em thay cái mới luôn để sáng giả ông bạn:102:. Nói chung mình mượn ng ta thì nên có trách nhiệm, vui vẻ cả 2 bên, lần sau mình mượn bạn bè còn thoải mái với nhau mà mình cũng ko áy náy:6:. Tính em chẳng phải ki bo gì, nhưng em chúa ghét những thằng vô trách nhiệm:77:
Mượn xe có trách nhiệm như cụ thì em dỡ phải mở thớt...(b)

trankhanh

Xe máy
Các bác bớt nóng. Nếu cho mượn người biết dùng thì k sao. Người k biết dùng làm hỏng thiệt hại về kinh tế đã đành, gấu lại cằn nhằn thì các bác tính sao? Có thể các bác coi cái xe chẳng là cái ** gì. Nhưng với đa số mọi người nó là một tài sản lớn đấy. Nó là công sức, mồ hôi của mình thì xót xa là đúng thôi. Em k bao giờ muốn mượn mõ phiền hà nếu k thực sự cần, mà đã mượn là mình còn phải giữ hơn của mình nữa cơ. Như vậy mới là tôn trọng người cho mượn (bạn)
Nhiều bác có quan điểm khá thoáng, kiểu "anh hùng trượng nghĩa", cái xe là cái đinh gì, xe sao hơn bạn bè

Xin có vài lời với các bác: Thưa bác, Trưởng phòng một cơ quan thuộc Bộ lớn, bậc chuyên viên rất cao vậy mà tổng động viên lương mới khoảng 3 triệu, trong khi cái xe đi được cũng tầm 600 tức là 20 tháng lương, không ăn, không uống. Số tiền lớn vậy mà không xót thì các bác biết xót cái gì nhỉ? hay các bác kiếm tiền dễ quá chứ tôi thấy làm ra đồng tiền khó khăn lăm nên tôi rất quý trọng ô tô của mình.

Nói vậy không có nghĩa là không cho mượn, nhưng cho mượn hết sức hạn chế, cho tùy người mượn và mục đích mượn. Tần suất mượn cũng in ít thôi, chứ tuần mượn 3 lần để đi từ Mỹ Đình ra Sheraton ăn cưới cho nó oai hoặc sang Đông Anh đón gió thì xin kiếu

Bạn bè cũng có dăm bảy đường, có loại tôi từ chối thẳng thừng, có loại mình lấy lý do xe bận, có khi phải giả là có kế hoạch đi rồi. Mượn thì dễ, nhưng va quệt, xước xát vừa mất bạn bè, vừa mất tiền, mất thời gian.

Tôi cho rằng tốt nhất là ra cửa hàng thuê xe cho nó lành, đỡ mượn mõ mất bạn mất bè (b)

davidnguyen34

Xe buýt
Nhiều bác có quan điểm khá thoáng, kiểu "anh hùng trượng nghĩa", cái xe là cái đinh gì, xe sao hơn bạn bè

Xin có vài lời với các bác: Thưa bác, Trưởng phòng một cơ quan thuộc Bộ lớn, bậc chuyên viên rất cao vậy mà tổng động viên lương mới khoảng 3 triệu, trong khi cái xe đi được cũng tầm 600 tức là 20 tháng lương, không ăn, không uống. Số tiền lớn vậy mà không xót thì các bác biết xót cái gì nhỉ? hay các bác kiếm tiền dễ quá chứ tôi thấy làm ra đồng tiền khó khăn lăm nên tôi rất quý trọng ô tô của mình.

Nói vậy không có nghĩa là không cho mượn, nhưng cho mượn hết sức hạn chế, cho tùy người mượn và mục đích mượn. Tần suất mượn cũng in ít thôi, chứ tuần mượn 3 lần để đi từ Mỹ Đình ra Sheraton ăn cưới cho nó oai hoặc sang Đông Anh đón gió thì xin kiếu

Bạn bè cũng có dăm bảy đường, có loại tôi từ chối thẳng thừng, có loại mình lấy lý do xe bận, có khi phải giả là có kế hoạch đi rồi. Mượn thì dễ, nhưng va quệt, xước xát vừa mất bạn bè, vừa mất tiền, mất thời gian.

Tôi cho rằng tốt nhất là ra cửa hàng thuê xe cho nó lành, đỡ mượn mõ mất bạn mất bè (b)
bác ơi phải là 200 tháng lương chứ = 16.6 năm đấy :'( . pó tay với mấy bác có quan điểm khá thoáng, kiểu "anh hùng trượng nghĩa", cái xe là cái đinh gì, xe sao hơn bạn bè .:77:

trankhanh

Xe máy
bác ơi phải là 200 tháng lương chứ = 16.6 năm đấy :'( . pó tay với mấy bác có quan điểm khá thoáng, kiểu "anh hùng trượng nghĩa", cái xe là cái đinh gì, xe sao hơn bạn bè .:77:
Vâng, xin lỗi bác tôi nhầm. Nhưng 200 tháng lương mà nhiều bác coi như lông hồng, sợ thật. Tôi e phần nhiều các bác như vậy chưa có xe :21:, hoặc giả trúng số độc đắc chứ tôi thì tôi xót xa lắm. Cứ nhìn vợ tôi lăn ra cày để mình có cái xe mà đi, lại còn sỹ diện đem đi cho mượn lung tung là tôi không chịu được.

Ximang_AnhThu

Xe đạp
Là vợ (trên of) là tài sản là phương tiện (đối với gia đình) là cần câu cơm (với cánh xế chuyên nghiệp) là niềm đam mê, là thú vui (không kém phần tao nhã) đối với tất cả AE trên đây... và còn có thể là nhiều thứ nữa nếu ta chịu khó suy ngẫm. Vậy mà cụ không coi là cái é o gì thì cũng chẳng còn gì để nói, không tôn trọng và trân quý chính mình (và những gì thuộc về mình) thì thực sự là không tưởng với người khác cụ ạ. Cụ phát ngôn tửong rằng chí khí nhưng nói thật với loại ngừoi như cụ nhiều người sẽ cân nhắc đấy.
Đồng ý với bác(b)

vudinhquang

Xe container
theo em thì không nên cho mượn.nếu bạn cần quá có thể thuê xe ở bất cứ đâu.bây giờ dịch vụ này nhiều lắm ạ

duyngoc

Xe tải
em thấy bác thật khó xử đó. nói chung là đã cho mượn thì đành chấp nhận thui bác ra gara kiểm tra xem chúc bác mau lành

magicnumbers

Xe tải
E có nguyên tắc riêng.Xe là vợ .Vợ thì không cho mượn (b)(b)(b)

duyngoc

Xe tải
em thấy bác thật khó xử đó. nói chung là đã cho mượn thì đành chấp nhận thui bác ra gara kiểm tra xem chúc bác mau lành

trankhanh

Xe máy
Công nhận là vợ hai với các bác quan trọng thật.
Với em đã không chơi được thì không chơi, nếu đã là bạn thân thì kể cả nó có mang xe của mình đi cắm thì cũng cùng nhau đi chuộc về lăn tăn nhiều quá mệt lắm,
nhưng mà em chưa có vợ hai :21:
Bác này nói rất hùng hồn, nhưng chốt lại câu quan trọng nhất là câu "em chưa có vợ hai"

Thực ra, tôi cũng chia sẻ tâm lý của bác. Khi tôi chưa có xe, ông họ hàng cực gần của tôi có tới 4 cái cả thảy, ông ấy cứ bảo tôi lấy mà đi tập đi, xe ông ấy thứ 7, CN bỏ không ấy mà.

Đến lúc tôi mượn, khi trả xe ông ấy lượn qua, lượn lại xem có bị xước chỗ nào không mặc dù tôi đã giữ ý chỉ mượn cái xe ghẻ nhất, trị giá khoảng 50 triệu (hơn cái chuồng gà tý, bữa nào mượn tôi cũng phải sửa vì nó như răng ông lão).

Lúc đó hơi bực mình nhưng đến lúc mình có xe mới thấy ông ấy có lý. Bạn đã cho ai mượn 50 - 60 triệu chưa? Thế mà cái xe người ta 50-60 triệu giao phó cho bạn thì bạn thấy tầm thường?

Thì ra thế, nhiều khi phải ở trong cuộc mới thấy được vấn đề bạn ạ.

Xe của tôi cũng chỉ dạng xe cỏ nhưng nó bằng 200 tháng lương của tôi, tôi giao 200 tháng lương cho người khác mà không xót ruột thì hoặc tôi số may, ra đường người ta cứ ném tiền vào người cho tiêu thoải mái, hoặc có vấn đề không bình thường.

Thân mến.

netvn

Xe máy
Hic, xe là cai é o gì mà các bác quý hơn cả bạn mình vậy,
Người như bác thì ngàn đời é o đủ tư cách làm bạn của em.:mad:
Có những lúc buồn hay gặp khó khăn gì mới thấy bạn quý thế nào, nhiều khi người thân cũng chả bằng. Lúc đó thì 10 cái xe cũng vứt.
Vào cái topic này em ngán ngẩm wá, thấy nhiều bác có xe mà dek sướng tí nào.

phamhoangtb

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Theo mình nghĩ vấn đề không phải là có nên hay không nên cho mượn . Người mượn thường thì cũng là bất đắt dĩ . Điều quan trọng là mức độ tin tưởng đến đâu . Nếu mình đã thực sự tin tưởng bạn thì cho bạn mượn cũng là điều tốt mà . Còn nếu đã thấy lăn tăn thì nên từ chối vì ngoài chuyện có thể trục trặc, hỏng hóc (dĩ nhiên có thể bảo hiểm giúp nhưng cũng rầy rà) còn vấn đề đặc biệt quan trọng là an toàn nữa .

caisua

Xe lăn
Em tự đi còn run bắn người nữa là cho mượn

nhumi

Xe hơi
Lắm khi có xe cũng khổ như ...:21: chó các bác nhỉ. Em thì cuối tuần toàn phải dùng số điện thoại dự phòng vì nhiều ông cứ mượn xe. Không cho mượn thì áy náy, cho mượn thì lo. Yên tâm nhất là mình làm lái xe luôn. ***, hôm cuối tuần trước về quê, ông bạn cùng quê nhờ chở thêm vợ, con & ông anh vợ, ** được câu cảm ơn nào mà lên xe thì chê xe mùi quá:'(, bắt mở cửa cho đỡ say, ông anh thì bảo hạ kính xuống 1 chút để ông ấy hút thuốc. Tức mà k làm gì được, chả nhẽ đuổi *** xuống đường:102:. Lúc xuống xe còn khuyến mại thêm nước thải của thằng con không đóng bỉm, đến bây giờ xe vẫn khai.
Khổ thân cụ!
Hôm vừa rồi em cho người quen mượn xe đi Cửa lò, tới lúc họ trả xe, em mở cửa..chưa kịp chui vào thì mùi mực nồng nặc? gọi điện hỏi thì được biết họ "chỉ chở có vài cân mực tươi" phải cái là về đến HN thì có "ươn" quá..mất rùi

Em mua 2kg cà phê đổ ra một cái mâm để trong xe (cho nó hút mùi)..rồi đốt cả chục cây nến để trong xe (phải để vào cái chậu nhôm kéo lỡ cháy xe)V. .V và VV
Rốt cục là nó thành ra một thứ mùi còn tệ hơn, vợ và con gái em thò cổ vào ngửi mắt cứ trợn ngược lên như đang nôn.
Sáng hôm kia em phải mang ra chỗ dọn xe của cụ Tiến ở bể bơi Tăng bạt Hổ / Phải tháo ghế và bóc tất tần tật các thứ trong xe, giặt sạch và phơi 2 ngày.
Chiều qua em đến lấy xe, thấy khá ổn nhưng cụ Tiến bảo là trong điều hòa của anh vẫn còn một ít mùi tuy rằng em đã làm rất kĩ.

Nghĩ mà chán:77:

Chỉnh sửa cuối:

power

Xe tải
nói thẳng bây giờ dịch vụ cho thuê xe tự lái đầy ra đấy mà ..** sử dụng, cứ thích mượn. Tiết kiệm được của người mượn nhưng chi phí khấu hao lại để người có xe chịu.
Mà dịch vụ cho thuê tự lái tiện dụng hơn đi mượn nhiều ( Thuê : Chỉ cần gọi điện & xe đưa đến tận nhà và Mượn: nhờ *& phải đến tận nhà lấy xe), chỉ tội là phải mất chi phí thuê trong khi đi mượn thì thằng khác nó chịu.

Cho nên, chỉ anh em ruột thịt thì mới nên mượn.

Có nhiều Bác hào sảng bằng mồm, nổ to lắm ( thùng rỗng) nhưng đến khi cần thì lượn mất hút.

Chỉnh sửa cuối:

captivaltz

Xe điện
Có nhiều Bác hào sảng bằng mồm, nổ to lắm nhưng đến khi cần thì lượn mất hút.
Thế mới là đời mà cụ ke ke ke
Nhà nước mà đánh thuế ông nói phét thì :41::41::41:

Mỗi lần về Hà Thành, em toàn em mượn xe của Mod và Min để lượn. Nhưng cứ là phải Min hay Mod lái thì mới ... oai (b)(b).

Các bác cứ canh Mod nào xóa bài nhiều thì đè ông ấy mà mượn nhé. :)):))

Lungcu

Xe điện
Đọc thớt này, rút ra được mõi kinh nghiệm. là không sủa xe, chố thằng béo TRUNG SƠN:77::77::77::77: