Cho bạn mượn xe..hoang mang vô độ...help me..eee..

yeuthiphainoi

Xe máy
vấn đề là sửa ở chỗ nào!!! có chỗ lạ mới hay, nhưng có chỗ sửa tầm bậy rồi không dùng được nữa ý chứ!!

Oioto

Xe hơi
Công nhận là vợ hai với các bác quan trọng thật.
Với em đã không chơi được thì không chơi, nếu đã là bạn thân thì kể cả nó có mang xe của mình đi cắm thì cũng cùng nhau đi chuộc về lăn tăn nhiều quá mệt lắm,
nhưng mà em chưa có vợ hai :21:

aka_G

Xe đạp
bó tay, xe tự động thì cho mượn vô tư chứ số sàn thì nguy hiểm lắm, đi ko đúng kỹ thuật là hỏng xe như chơi. Bác kiểm tra côn xem thế nào? em sợ nhất bác nào đi tì côn.

bsphongnb

Xe container
Vào Gara đi bác ơi, cái trò cho mượn xe khó xử lắm, không cho mượn thì mất lòng mà cho mượn có khi mất thêm tiền và mất cả tình...:'(
Em ko đồng ý với bác, đã cho bạn mượn thì tính làm gì (bạn chứ ko phải bè đâu nhá), với lại nếu là em đi mượn thì em sẽ trả về nguyên trạng như lúc ban đầu.

Dao Phay

Xe máy
Dạ thưa các bác, sau khi nghe chỉ dẫn của các bác em đã mang vợ 2 ra gara của GM để kiểm tra kết quả như sau ạ:
1. Tại Gara Trung Sơn trên đường Phạm Hùng..em gặp một bác kỹ thuật to béo như khủng long..bác ý mang máy ra check..phán rằng xe em bị lỗi ABS phải thay bơm dầu cho ABS: tổng chi phí là 11 triệu, em tí ngất, chân tay run lẩy bẩy..may có ông anh đi cùng rỉ tai bẩu: mang sang LTT thử lại cho chắc em ạ...em nghe liền và tổ chức tạm biệt trong ánh mắt căm hờn của bác thợ béo...
2. Tại Gara số 1 LTT em gặp một bác quản lý rất nhiệt tình và chuyên nghiệp bác ý hướng dẫn thợ xem giúp em, cũng cho máy vào check và kiểm tra rất kỹ và kết luận là do báo lỗi phần mềm và không có vấn đề nặng nề như bác thợ béo phán..em mừng quá và yên tâm hơn..
Tiện đây em xin cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình và chuẩn xác..
Em xin cảm ơn bác Vinhgm đã ngỏ ý giúp đỡ..mấy hôm nữa em cũng định mang xe ra LTT để bảo dưỡng tổng thể..em ra đấy sẽ gọi nhờ bác Vinh nhé...
thế là ngon rồi, hết chuyện để bàn :21:

Anh Cuong

Xe đạp
kể ra ông bạn của bác cũng hiếu động nhẩy:21: trước em cũng bị 1 lần ông anh họ mượn con camry 2007 làm cho vợ 2 yêu quý của em uống no nước tổng chi phí thiệt hại mất 40 củ nhưng BH chịu dến giờ vẫn chưa hết tức:mad:

Oioto

Xe hơi
Em thề em có ông bạn dư cụ lày thì giây rữoi là em từ luôn .
Ông này chắc cho cả bạn ngủ với vợ cả của mình cũng nên .
Hic, xe là cai é o gì mà các bác quý hơn cả bạn mình vậy,
Người như bác thì ngàn đời é o đủ tư cách làm bạn của em.:mad:

Website
maytinhthudo.vn
Công nhận là vợ hai với các bác quan trọng thật.
Với em đã không chơi được thì không chơi, nếu đã là bạn thân thì kể cả nó có mang xe của mình đi cắm thì cũng cùng nhau đi chuộc về lăn tăn nhiều quá mệt lắm,
nhưng mà em chưa có vợ hai :21:
gần 2 chục năm trước iem còn SV, xe đạp còn quý lắm. Em cố lắm mới mua được con xe Phượng Hoàng, đi được vài tháng cho ông bạn vàng mượn mang đi cắm/bán luôn (mất tích, iem k0 tìm được), về nhìn thấy iem cười hề hề "xe mày tao cho bạn tao nó mượn mang đi cắm rồi" :102:

iem đòi vài lần k0 được về sau cũng đành cạch luôn :77:

cho mượn xe là đã xác định rồi mới cho mượn, lúc lỡ rồi thì cũng đành cười trừ "may mà nó còn chưa táng mình vụ khác nặng hơn" :21::21::21:

lm1mt

Xe tải
mất lòng trước được lòng sau . vợ ai nấy xài :))

Kilik

Xe hơi
Có chí khí. Tứ hải giai huynh đệ, có duyên nhận bằng hữu(b)(b)(b)

gamo2007

Xe tải
bó tay, xe tự động thì cho mượn vô tư chứ số sàn thì nguy hiểm lắm, đi ko đúng kỹ thuật là hỏng xe như chơi. Bác kiểm tra côn xem thế nào? em sợ nhất bác nào đi tì côn.
Vì là bạn thân nên e cũng chỉ chửi vui vài câu với ô bẹn thui...chứ bạn bè đâu có tính toán...chỉ nói vui là lần sau đi chơi để tao làm tài cho..miễn là cho tao ăn uống vui chơi đủ bộ là ok..đi đâu cũng chìu...

Hung_Hydro

[Tịch thu bằng lái]
tốt nhất là ko cho mượn.

Hung_Hydro

[Tịch thu bằng lái]
xe của ai người ấy đi.

yeugau

Xe tải
Là vợ (trên of) là tài sản là phương tiện (đối với gia đình) là cần câu cơm (với cánh xế chuyên nghiệp) là niềm đam mê, là thú vui (không kém phần tao nhã) đối với tất cả AE trên đây... và còn có thể là nhiều thứ nữa nếu ta chịu khó suy ngẫm. Vậy mà cụ không coi là cái é o gì thì cũng chẳng còn gì để nói, không tôn trọng và trân quý chính mình (và những gì thuộc về mình) thì thực sự là không tưởng với người khác cụ ạ. Cụ phát ngôn tửong rằng chí khí nhưng nói thật với loại ngừoi như cụ nhiều người sẽ cân nhắc đấy.

Bẩn Chầy

Xe buýt
Thôi dù sao cũng chức mừng cụ chủ thớt là xe hok bị sao chứ lại phải trả 11 củ như ông Trung Sơn ông ấy phán thì cũng to chuyện.
@các cụ: Kể ra thì cũng khó nếu là bạn thân thì từ chối cũng rất ngại. mà cho mượn thì ngồi ở nhà lại lo.

SpecX7426

Xe tăng
Kể ra nếu mà có 2 cái xe, cho bạn mượn tạm 1 cái thì cũng ok! Nhưng khi mà chỉ có 1 cái xe, ngày nào mình cũng phải đi, cũng phải phục vụ mình, đi công chuyện mà nhỡ xảy ra điều gì thì cũng mệt! Vấn đề nhiều khi ko phải là tiền sửa xe (vì có bảo hiểm hết rồi), nhưng nếu phải nằm trong Gara nhiều ngày thì tính sao? Tai nạn trên đường thì chính mình phải bỏ hết công việc gia đình và CQ để đi giải quyết cùng bạn? Xe hỏng nặng, ko phục hồi được như cũ thì chỉ có nước bán xe đi, mua xe mới thì chẳng lẽ bảo bạn phải bù tiền để tao mua xe khác chắc? Cái đó mình phải tự chịu, liệu có nỡ lấy tiền của bạn ko?
Nói chung là ông bạn nào mà tay lái chuẩn + tính cẩn thận thì OK. Còn ko thì mất lòng trước, được lòng sau!

NV318

Xe tăng
Các bác bớt nóng. Nếu cho mượn người biết dùng thì k sao. Người k biết dùng làm hỏng thiệt hại về kinh tế đã đành, gấu lại cằn nhằn thì các bác tính sao? Có thể các bác coi cái xe chẳng là cái ** gì. Nhưng với đa số mọi người nó là một tài sản lớn đấy. Nó là công sức, mồ hôi của mình thì xót xa là đúng thôi. Em k bao giờ muốn mượn mõ phiền hà nếu k thực sự cần, mà đã mượn là mình còn phải giữ hơn của mình nữa cơ. Như vậy mới là tôn trọng người cho mượn (bạn)