Cho bạn mượn xe..hoang mang vô độ...help me..eee..

muadem

Xe cút kít
Chuyện là thê này các bác ạ..hôm thứ 7 vừa rồi em mới cho ông bạn vàng mượn vợ Cap của em để ông ý về quê thăm vợ 3...ông ý đi 2 ngày, đến tối hôm qua thì về trả xe em..em đi thì thấy có hiện tượng như này:
Bật điện chuẩn bị khởi động xe thì thấy 04 loại đèn cảnh báo trên đồng hồ bật sáng trưng..em tưởng khi khởi động xe xong thì sẽ hết nhưng em đã nhầm, vì khi khởi động và đi thì 04 loại đèn đó vẫn sáng rực rỡ và huyền ảo, 04 đèn đó gồm:
- Đèn ABS.
- Đèn báo để chế độ xe xuống dốc.
- Đèn báo trơn trượt.
- Đèn báo trơn trượt nhưng có dấu gạch X.
Em thử tắt máy đi và khởi động lại sau đó ấn các nút liên quan đến đèn cảnh báo trên đồng hồ thì thấy vẫn thế...
Mà lúc em chạy xe thì thấy xe đi cứ kêu tọc tọc khi mặc dù đã đi đúng tốc độ tương đương với số.(chắc tại ông bẹn đang đi số tự đọng nên sang số sàn bị bỡ ngỡ...).
Các bác xem giúp em đây là hiện tượng gì, có tự khắc phục được khồng ạ hay phải đem vào hãng, em xin cảm ơn ạ...
Thực ra thì đã là bạn bè cũng khó từ chối, việc đã xảy ra thì:
Khuyên cụ thế này ợ:
1. Không tự hí hoáy bất kì gì nữa;
2. Gọi cứu hộ;
3. Đưa thẳng đến cái sẹc - vít nào gần nhất.
Chứ cứ cố mà hí hoáy mới cả tự đánh xe đến sẹc - vít có khi chưa đến nơi nó đã lăn đùng ra thì bỏ ***:'(:'(:'(

trungnam

Xe đạp
hôm nào ông bạn cũa bác có online bạn cứ gửi cho ông ấy link cũa cái thớt này. bảo đảm khi đọc xong sau này bác ấy chả dám mượn nữa đâu. lại đở mất lòng.
:21::21::21:

now_what

Xe điện
Bạn bè đôi khi hoạn nạn có nhau, ai nỡ ko cho mượn. Hỏng ít thì mình sửa, hỏng nhiều quá thì để nó sửa. Thế mới là bạn chứ các cụ nhẩy?:21::21::21:

titot0509

Xe hơi
Lắm khi có xe cũng khổ như ...:21: chó các bác nhỉ. Em thì cuối tuần toàn phải dùng số điện thoại dự phòng vì nhiều ông cứ mượn xe. Không cho mượn thì áy náy, cho mượn thì lo. Yên tâm nhất là mình làm lái xe luôn. ***, hôm cuối tuần trước về quê, ông bạn cùng quê nhờ chở thêm vợ, con & ông anh vợ, ** được câu cảm ơn nào mà lên xe thì chê xe mùi quá:'(, bắt mở cửa cho đỡ say, ông anh thì bảo hạ kính xuống 1 chút để ông ấy hút thuốc. Tức mà k làm gì được, chả nhẽ đuổi *** xuống đường:102:. Lúc xuống xe còn khuyến mại thêm nước thải của thằng con không đóng bỉm, đến bây giờ xe vẫn khai.

7777

Xe đạp
Bạn bè đôi khi hoạn nạn có nhau, ai nỡ ko cho mượn. Hỏng ít thì mình sửa, hỏng nhiều quá thì để nó sửa. Thế mới là bạn chứ các cụ nhẩy?
:6::6::6::6::6::6:

titot0509

Xe hơi
Bạn bè đôi khi hoạn nạn có nhau, ai nỡ ko cho mượn. Hỏng ít thì mình sửa, hỏng nhiều quá thì để nó sửa. Thế mới là bạn chứ các cụ nhẩy?
:6::6::6::6::6::6:
Kính cụ là nếu cứ như thế thì tốt quá! chỉ sợ va quệt, đợi nó sửa cho thì đến tết!

Chaien

Xe tăng
Cho mượn nói dại xảy ra tai nạn thì chịu trách nhiệm vẫn là chủ xe! Trong Luật người ta liệt xe ô tô là nguồn nguy hiểm cao độ nên tóm lại là xe ta ta lái ...TH nguy cấp ta chạy hộ luôn chứ không trao xe cho ai cả ! Mất lòng trước được lòng sau

Đấy là chưa kể xe mình còn để đủ các loại đồ quý giá khắp nơi...mất mát gì thì mang tiếng mà cất đi thì cất sao cho xuể vì mỗi chỗ 1 thứ hê hê

thuytrieudo

Xe buýt
Lắm khi có xe cũng khổ như ...:21: chó các bác nhỉ. Em thì cuối tuần toàn phải dùng số điện thoại dự phòng vì nhiều ông cứ mượn xe. Không cho mượn thì áy náy, cho mượn thì lo. Yên tâm nhất là mình làm lái xe luôn. ***, hôm cuối tuần trước về quê, ông bạn cùng quê nhờ chở thêm vợ, con & ông anh vợ, ** được câu cảm ơn nào mà lên xe thì chê xe mùi quá:'(, bắt mở cửa cho đỡ say, ông anh thì bảo hạ kính xuống 1 chút để ông ấy hút thuốc. Tức mà k làm gì được, chả nhẽ đuổi *** xuống đường:102:. Lúc xuống xe còn khuyến mại thêm nước thải của thằng con không đóng bỉm, đến bây giờ xe vẫn khai.
vụ của cụ này đúng là đoạt giải nhất về cái sự ức chế, chết cười (b)(b)

caisua

Xe lăn
bác nào mượn xe em tình nguyện ra thuê xe tự lái cho bác í, nếu thân quen thì em bí mật trả tiền thuê rồi nhắc chủ cho thuê đừng nói lộ ra là được. Các bác í cứ bàn giao với nhau, xẩy ra gì gì thì cũng tự xử với nhau là tốt nhất.

tieusufu

Xe tải
thế nếu anh em vợ hỏi mượn thì sao. Không cho mượn cũng khó ừ chối, mà cho mượn thi ko an tâm

Golden_way

Xe buýt
Mượn........................
Ko cho mượn.............
:^)

Latte

Xe tăng
Khó xử nhể...:102:

DTV

Xe tăng
Thế túm lại là xe nó bị làm sao hả bác chủ thớt? Hy vọng bác không tốn quá vì vụ này!

gamo2007

Xe tải
Dạ thưa các bác, sau khi nghe chỉ dẫn của các bác em đã mang vợ 2 ra gara của GM để kiểm tra kết quả như sau ạ:
1. Tại Gara Trung Sơn trên đường Phạm Hùng..em gặp một bác kỹ thuật to béo như khủng long..bác ý mang máy ra check..phán rằng xe em bị lỗi ABS phải thay bơm dầu cho ABS: tổng chi phí là 11 triệu, em tí ngất, chân tay run lẩy bẩy..may có ông anh đi cùng rỉ tai bẩu: mang sang LTT thử lại cho chắc em ạ...em nghe liền và tổ chức tạm biệt trong ánh mắt căm hờn của bác thợ béo...
2. Tại Gara số 1 LTT em gặp một bác quản lý rất nhiệt tình và chuyên nghiệp bác ý hướng dẫn thợ xem giúp em, cũng cho máy vào check và kiểm tra rất kỹ và kết luận là do báo lỗi phần mềm và không có vấn đề nặng nề như bác thợ béo phán..em mừng quá và yên tâm hơn..
Tiện đây em xin cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình và chuẩn xác..
Em xin cảm ơn bác Vinhgm đã ngỏ ý giúp đỡ..mấy hôm nữa em cũng định mang xe ra LTT để bảo dưỡng tổng thể..em ra đấy sẽ gọi nhờ bác Vinh nhé...

K-amaro

Xe buýt
Thôi thế là tốt rồi, chỉ sợ nhất test xong nó lại bảo bác phải mua xe mới thì ngại chít đi được :D

CáiBang

Xe hơi
Cháu thấy bác cho mượn xe hoang mang thì nói khéo để ko cho mượn nữa cho no vuông, nhà quê cẩn thận, cháu cũng vậy có con xe SH bọn chúng nó cứ mượn ngại nó đâm cho một phát sửa mất triệu, lần sau chừa chịu thôi, Cho mượn thì dễ bắt đền khó lắm :77::102::77:

tieusufu

Xe tải
sửa thì mất zin rồi, như kiểu vợ mình đi thẩm mỹ viện, về nó cứ khang khác thề nào ý*-)

tieusufu

Xe tải
theo em tốt nhất là luôn có kế hoạch cho xe bận, không có việc gì cũng nói là có kế hoạch rồi, đi xe ra nắng sài gòn mà ngồi cà phê, nói chuyện

gamo2007

Xe tải
theo em tốt nhất là luôn có kế hoạch cho xe bận, không có việc gì cũng nói là có kế hoạch rồi, đi xe ra nắng sài gòn mà ngồi cà phê, nói chuyện
cách của bác em cũng hay dùng nhưng hơi bị tốn xèng...

captivaltz

Xe điện