[Thảo luận] Chiếc áo không làm nên thầy tu

dongkijote

Xe điện
Quá buồn cho ý thức lùn dù là chó cậy gần nhà, gà cậy gần chuồng! Hy vọng đó là xe của Ofer nào bán rồi chưa kịp bóc nô gô.
Ngay ngõ nhà em có 1 thằng đi livina chắc có họ hàng bố mẹ gì đó gần đó nên cứ thỉnh thoảng lại đỗ xe, phần đường còn lại chỉ đủ 1 con matiz gếch bánh lên hè để đi, trong khi 2 đầu của ngõ có thể đỗ xe thỏa mái! Chắc chưa có ai nhắc nhở nên nó cứ thấy thế mà làm liều!
Thằng này còn đỗ nữa thì bác cũng có lỗi với mọi người đấy.

dongkijote

Xe điện
Không thể "nhà anh, anh đỗ" được. Về Luật đã không cho phép: Với đường nhỏ, hẹp 2 xe đỗ song song 2 bên đường phải cách nhau 20m, cái Tình thì còn quan trọng, lớn hơn(nhất là đã là ofer, là lái xe sẽ gặp tình huống éo le). Sáng nay em nghe VOV, thấy 1 phóng viên tác nghiệp từ hiện trường Biển Sắt gọi về mô tả thực trạng giao thông ở đó để mọi người đi qua đó lưu ý có nói 1 câu em cho là rất hay: Mấy cửa hàng sắt trên tuyến đường dù biết là vì cuộc sống mưu sinh nhưng hãy hành động có trách nhiệm với mọi người xung quanh, với xã hội hạn chế đến mức thấp nhất làm ảnh hưởng đến người khác. (Mấy ông đó không biết có nghe VOV không?). Quen với kiểu văn hóa tiểu nông nên nhiều người sang các nước văn minh kiếm ăn, ra nơi cộng cộng có những lối hành xử làm dân bản địa tròn mắt hoặc vi phạm qui tắc lao động của họ nên bị trả về nước sớm.
Em đề nghị Min, Mod là những bài đăng kiểu này cho phép ofer được đăng bài chỉ đích đích danh, nếu tìm được chủ nhân thì có hình thức kỷ luật luôn. Không thể để trong OF có những lái xe như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

phuongcad

Xe tải
Em xin mãi chả đc cái logo, có bác nào thừa logo hay sao mà lại cho mấy cái ông ý thức kém thê này đeo.:-s:-s:-s:-s

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Bác chủ thớt còn ngại gì mà không tương luôn cái biển đầy đủ lên. Cứ phải đưa lên xem chủ xe giải thích thế nào chứ .

noperation

Xe hơi
Logo tự chế đấy các cụ ạ :D, Ô Phở ko củ chuối củ khoai như thế đâu

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Em được nghe kể lại: Sau khi bác LB gọi bác ý và nói (đại ý) : Bác ở Otofun à, lẽ ra việc tôi đang làm là việc của bác đấy (Chở cháo) thì bác kia nhận ra người quen, đã xuống xl và tránh ngay. Bác đấy và bác LB đã nói chuyện với nhau vui vẻ.
Thôi thì lúc trước có gì gì chăng nữa nhưng cách cư xử đối với AE OF như vậy cũng là vui, hoan hô cái logo! :P
Các bác đừng trách bác ý nữa.
Bác chủ thớt còn ngại gì mà không tương luôn cái biển đầy đủ lên. Cứ phải đưa lên xem chủ xe giải thích thế nào chứ .
Em đã giải thích ở trên rồi mà :P

co-driver

Xe tải
Em được nghe kể lại: Sau khi bác LB gọi bác ý và nói (đại ý) : Bác ở Otofun à, lẽ ra việc tôi đang làm là việc của bác đấy (Chở cháo) thì bác kia nhận ra người quen, đã xuống xl và tránh ngay. Bác đấy và bác LB đã nói chuyện với nhau vui vẻ.
Thôi thì lúc trước có gì gì chăng nữa nhưng cách cư xử đối với AE OF như vậy cũng là vui, hoan hô cái logo! :P
em không đồng ý với quan điểm của cụ, như vậy phải là người quen, người cùng OF cụ ấy mới nhường đường mới vui vẻ, thế còn những người khác??? Còn ý thức đỗ xe coi khoảng trống ở ngõ chung đuơng nhiên là bãi đỗ xe của mình mặc cho việc tắc đường là của người khác?

billnantes

Xe container
quả này gặp người mới có bằng thì lùi bằng niềm tin à ?

co-driver

Xe tải
em chỉ muốn cụ ý có tinh thần sửa sai.Đang là ngày nghỉ lễ có lẽ cụ chủ xe Lac đi chơi xa, không lái xe trên OF. Đến hết ngày 13/4 mà cụ ý không giải thích trên này thì em sẽ đăng hầu cụ cái biển số chính xác. em hứa

hoanluong

Xe tải
bác có nhầm không vậy? Bác nghĩ cứ dân OF thì chuẩn sao...? Điển hình đấy...*** nó chứ...

omerta77

Xe điện
Ở ngay nhà vợ e. Ngõ này phải đi vào quay đầu ở chùa Thanh Nhàn. E ghét nhất mấy thằng đỗ xe ở ngõ đấy. Có nhiều lần còn đỗ chìa hẳn ra ngoài phải có người xuống xi nhan mới lách qua nổi. Bấm còi gọi thoải mái cũng chẳng thèm ra. Nhưng có hôm e với vợ con đi ra cửa chùa Thanh Nhàn thì gặp mấy bác đang đỗ xe để lấy cháo. Vợ e có nói là đỗ vướng quá. May mà e biết nên nói cho vợ là các cụ đang mang cháo vào viện để làm từ thiện đấy.Trường hợp này tốt nhất các cụ cứ tìm xem là Ofer nào để a e cho một trận

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
"Nhà anh, anh đỗ"
Câu này nó thể hiện đầy đủ hết rồi.

Em vừa đọc bài bác Rack, thế này người ta cũng đã nhận lỗi, em nghĩ cụ co-driver đừng post cái biển lên nữa.

Chỉnh sửa cuối:

theph

Xe điện
Èo, chủ xe này quả là vô cảm và chả biết dùng từ gì cho lịch sự mà diễn tả được ý của em ^:)^.
Có cụ nào hay đi ngõ 91 Nguyễn Chí Thanh xuyên qua Nguyên Hồng (Chỗ rửa xe Nối vòng tay lớn đã từng um sùm trên OF) thì biết cái ngõ đó. Nhiều hôm em đã đi gần hết ngõ mà thấy đầu kia đông em còn chủ động lùi để nhường đường với mong muốn khi khác mình khó khăn thì người ta giúp mình như lúc đó. Đằng này ông này bố đời quá thể.

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Ở ngay nhà vợ e. Ngõ này phải đi vào quay đầu ở chùa Thanh Nhàn. E ghét nhất mấy thằng đỗ xe ở ngõ đấy. Có nhiều lần còn đỗ chìa hẳn ra ngoài phải có người xuống xi nhan mới lách qua nổi. Bấm còi gọi thoải mái cũng chẳng thèm ra. Nhưng có hôm e với vợ con đi ra cửa chùa Thanh Nhàn thì gặp mấy bác đang đỗ xe để lấy cháo. Vợ e có nói là đỗ vướng quá. May mà e biết nên nói cho vợ là các cụ đang mang cháo vào viện để làm từ thiện đấy.Trường hợp này tốt nhất các cụ cứ tìm xem là Ofer nào để a e cho một trận
Hôm nào thiếu xe chở cháo ới bác nhé? :P
Những lúc đi qua mà bác thấy xe chở cháo đỗ vướng, nhưng thực ra là xe đỗ rất nhanh và có người nhìn, bê cháo lên là đi ngay. Còn khi đến thì các bác ý đều nép vào một bên tường nên các xe khác vẫn qua thỏa mái. :P

xaunhatxahoi

Xe điện
Em thấy mọi chuyện cũng Đa giải quyết ổn rồi, ít nhiều ai cũng có chút kinh nghiệm theo em ko nên bới thêm nữa.
Mà em có cái nô gô li mít tịt hẳn hoi mà 2 tuần nay chưa dám dán ... Chỉ sợ sau lại phải bóc nên cứ ngài ngại.. Ko khéo lại cho nên đấu giá

xaunhatxahoi

Xe điện
Em thấy mọi chuyện cũng Đa giải quyết ổn rồi, ít nhiều ai cũng có chút kinh nghiệm theo em ko nên bới thêm nữa.
Mà em có cái nô gô li mít tịt hẳn hoi mà 2 tuần nay chưa dám dán ... Chỉ sợ sau lại phải bóc nên cứ ngài ngại.. Ko khéo lại cho lên đấu giá

Chỉnh sửa cuối: