[Thảo luận] Chiếc áo không làm nên thầy tu

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Cái ngõ này giống đường vào chùa Thanh Nhàn quá!!!
Nếu đúng thì để em mời cụ Lý Bò vào kể nốt phần sau :P

Chỉnh sửa cuối:

trungnn

Xe tăng
Em mà đỗ thì bao giờ cũng ngó trước ngó sau xem có cản đường ko. Nhưng mà chủ xe kia hành xử quá tồi.

tuxedo_hmt24

Xe tăng
Chán nhỉ, e thấy trong câu nói đấy hàm chứa sự coi thường cánh taxi. Bất bình với cách nghĩ của 1 ofer

Coltplus2008

Xe điện
Cứ nghĩ có cái 4B Lac là bố đời. Chán hẳn.

thuanduc

Xe máy
Bác chủ xe mà vào có mấy ý kiến thì hay quá, đang muốn nghe sự việc từ cả phía chủ xe.
Còn nếu mọi chuyện như bác chủ topic nói thì...............thương hại cho chủ xe LAC vì cái nghiệp chướng nặng nề và cái (nhân) quả mờ mịt ở phía trước cuộc đời.

co-driver

Xe tải
Nói chung tham gia otofun là tự nguyện nên cũng lẫn vào không ít sâu, anh em phai nhặt ra từ từ, sao bác chủ thớt không cho ảnh rõ ràng chút hiện đủ biển số xe nhi??? Anh em biết còn phê bình và có thể khai trừ nếu tái phạm=D>
theo ngu ý của em, lỗi này cũng chưa đến mức khai trừ, em vẫn để thiếu 1 con số ở biển đk để cụ ấy có cơ hộ sửa sai các cụ ạ

tetevn

Xe hơi
Chả biết nói sao với những bác ntn. Cho dù nhà ở đấy hay ko thì cũng nên cố tránh ảnh hưởng đến ng khác chứ. Nhưng bác taxi kia nói có hành động gì gây phản ứng của bác Lac kia ko, vì em cũng chứng kiến 1 trường hợp tương tự ở ktt nhà em do taxi còi loạn lên nên chủ nhà để luôn xe đấy cho chú taxi ko ra đc, khoảng 15ph sau mới đánh xe đi cho chú taxi thoát, lúc đó thì taxi im như thóc.

co-driver

Xe tải
Chả biết nói sao với những bác ntn. Cho dù nhà ở đấy hay ko thì cũng nên cố tránh ảnh hưởng đến ng khác chứ. Nhưng bác taxi kia nói có hành động gì gây phản ứng của bác Lac kia ko, vì em cũng chứng kiến 1 trường hợp tương tự ở ktt nhà em do taxi còi loạn lên nên chủ nhà để luôn xe đấy cho chú taxi ko ra đc, khoảng 15ph sau mới đánh xe đi cho chú taxi thoát, lúc đó thì taxi im như thóc.[/QU

Các bác xem ảnh thì rõ, cho dù không có cụ taxi xin đi nhờ qua thì cũng không nên đỗ như vậy, thừa đúng 1 khe hở cho đủ 1 xe máy đi qua. Các cụ cũng thấy rõ là cái chị đi 2 bánh phai quay lại nhìn 2 xe oto đỗ với ánh mắt như thế nào

heroesdaubu

Xe điện
Quá buồn cho ý thức lùn dù là chó cậy gần nhà, gà cậy gần chuồng! Hy vọng đó là xe của Ofer nào bán rồi chưa kịp bóc nô gô.
Ngay ngõ nhà em có 1 thằng đi livina chắc có họ hàng bố mẹ gì đó gần đó nên cứ thỉnh thoảng lại đỗ xe, phần đường còn lại chỉ đủ 1 con matiz gếch bánh lên hè để đi, trong khi 2 đầu của ngõ có thể đỗ xe thỏa mái! Chắc chưa có ai nhắc nhở nên nó cứ thấy thế mà làm liều!

thaptothanh13

Xe tải
Là xe mua lại đó mà
Phải đâu ô phở. Đừng la. Tốn lời!!​

pham ngoc chau

Xe buýt
xã hội vẫn có những người hợm của và ích kỷ lắm. Em có người quen cùng cơ quan, khi mới có 4b em có cho 1 cái logo off. Anh ta cũng dán lên mông 4b, sau hơn tháng gặp lại em, anh ta nhận xét: dán cái logo lên xe chả thấy được cái lợi gì ... Anh chàng ấy hiểu có cái logo là có thêm "tí quyền" gì đấy khi tham gia giao thông. Khi em giải thích là khi ông đã tự gắn cái logo ấy lên *** 4b, nghĩa là ông tự nguyện làm người lái xe tử tế, đứng đắn, có ý thức chung khi tham gia giao thông. Em nhận được câu "tưởng gì...." Thế nên khối cụ có áo nhưng đã bao giờ là thày tu đâu cụ chủ thớt ạ.

co-driver

Xe tải
"Nhà anh, anh đỗ", tất nhiên.
Nhưng đó là ngõ chung, chứ líu phải nhà anh!
Mời "thằng Óp phơ mất dạy" vào đối chất!
Ghi chú:
-Comment trên giữ nguyên giá trị nếu mô tả của Bác chủ thớt là chính xác, và sẽ không có hiệu lực trong trường hợp ngược lại.
-"Thằng Óp phơ mất dạy" là cách gọi của 1 thớt trong quán :D
chắc bac nhìn ảnh thực tế cũng thấy ý thức đỗ xe không chấp nhận được rồi, cho dù không có sự vụ bác taxi xin đi nhờ qua. Đỗ xe kiểu gì mà còn để chừa đúng 1 cái khe cho vừa 1 xe máy đi qua

OF vì cộng đồng
Em được nghe kể lại: Sau khi bác LB gọi bác ý và nói (đại ý) : Bác ở Otofun à, lẽ ra việc tôi đang làm là việc của bác đấy (Chở cháo) thì bác kia nhận ra người quen, đã xuống xl và tránh ngay. Bác đấy và bác LB đã nói chuyện với nhau vui vẻ.
Thôi thì lúc trước có gì gì chăng nữa nhưng cách cư xử đối với AE OF như vậy cũng là vui, hoan hô cái logo! :P
Các bác đừng trách bác ý nữa.

co-driver

Xe tải
Em được nghe kể lại: Sau khi bác LB gọi bác ý và nói (đại ý) : Bác ở Otofun à, lẽ ra việc tôi đang làm là việc của bác đấy (Chở cháo) thì bác kia nhận ra người quen, đã xuống xl và tránh ngay. Bác đấy và bác LB đã nói chuyện với nhau vui vẻ.
Thôi thì lúc trước có gì gì chăng nữa nhưng cách cư xử đối với AE OF như vậy cũng là vui, hoan hô cái logo! :P
"chở cháo" là gì hả bác. Thế Bác LB có mặt ở đấy ạ?

OF vì cộng đồng

coway

Xe tải
Website
coway.divivu.com
Cụ Rách nói rõ hơn được không ạ? Em nghe mà chả hiểu gì. Nghĩa là bác đi Lac này cũng là Offer ạ và có ẩn ý gì trong chuyện này không? Nếu đã là offer thì đỗ xe như thế có phải là hay không, Nói tóm lại cụ giải thích rõ hơn cho mọi người cùng hiểu nhé.

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Con xe trên em nghĩ là Kia Spectra chứ ko phải LAC

sylilave

Xe buýt
Cháu là cháu dị ứng với việc xóa hoặc không ghi rõ biển số khi đăng những trường hợp xấu. Hãy để rõ biển số để bêu dương cho chừa cái mặt chứ. Bác nào bán xe mà không bóc bỏ logo OF thì cùng chịu bêu dương.