[Thảo luận] Chiếc áo không làm nên thầy tu

Me^4ba'nh

Xe tăng
Đọc mãi mới hết 13 trang. Em như cụ ducnt thì chỉ viết duy nhất 1 bài trong thớt này:
"Em hôm đó đã sai hoàn toàn, xin rút kinh nghiệm sâu sắc. Xin hứa lần sau không tái phạm (cả đỗ xe lẫn phát tiết cái bực ra ngoài với người không liên quan). Mong các cụ trên này lượng thứ."

Cụ thanh nga nhiều quá.

charged_pt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
em nghĩ cụ nên phân biệt việc của cụ với chủ xe spectra và việc của cụ vs xe taxi ra làm 2 việc riêng biệt và giải quyểt theo 2 hướng khác nhau chứ không nên hành xử theo kiểu "giận cá chém thớt" như vậy. Các cụ OF theo như cụ nói là chỉ nhìn thấy khói nhưng là 1 cách khách quan chứ không thể là cụ để hiểu được cái "lửa" của cụ đâu ạ
Kính cụ MOD, thực sự từ khi gắn Logo OF đến giờ, nhiều việc mình làm vô danh vì mang trên mình tên của OF thì chắc chắn không ai biết, việc xấu (chưa biết nguyên nhân là sao - tiếng xấu đồn xa) thì nhiều người biết. Cái này, việt nam ta hay gọi là hội chứng đám đông. Các cụ mắng em thế này thế kia, em nhận, nhưng trước khi mắng cũng nên biết nguyên nhân. Nói thật em không biết có cái thớt nói về em to thế, nếu biết em cũng lên tiếp trà các cụ để các cụ hiểu em. Nguyên nhân thế nào, em nói bên thớt của bác monitor 1 rồi, em cũng không cần nói lại. Các cụ nói ích kỷ, xấu xa nọ kia, em nói thật không ai là không vì lợi ích của mình cả. Bác chủ thớt này là Taxi, lần đầu đi vào đấy, khó chịu bực dọc vì muốn đi qua, bác có biết em khó chịu bực dọc gấp bao nhiêu lần bác, và vì đến lần đó ko chịu đc nó xì ra. Em hỏi thật trong cuộc sống có bao nhiêu cụ chưa bực mình ít nhất 1 lần. Bác Taxi muốn có đường để đi, các cụ khác có nhà mà không về được thì các cụ nghĩ sao??? Thưa cụ MOD, em không bao giờ nghĩ, cửa nhà mình là chỗ đỗ xe của riêng mình, thế có cụ nào đã từng đỗ xe cạnh vỉa hè mà cái nhà trên vỉa hè đó nó coi là của mình nó hắt hủi đi và mình phải lầm lũi đi chưa, thêm nữa em cũng chưa bao giờ đỗ chỗ lạ mà không để lại số điện thoại cả. Từ khi em biết đến xe Ô tô cũng là biết đến Oto Fun, em học hỏi các cụ trên này rất nhiều, điều đó đem đến cho em sự tự tin cũng như ý thức lái xe trên đường. Còn một điều nữa là mọi người đều đưa ra những nhận xét khách quan, công bằng, thấu đáo về các vấn đề. Nhưng sau khi đọc lại ý kiến nhiều cụ trong bài này, em thấy thất vọng vì cách nhìn nhận một vấn đề của một số cụ. Các cụ nhà ta vẫn bảo rằng không có lửa thì không có khói rất đúng các cụ ạ (nhất là trong trường hợp này), lửa dập tắt rồi, chỉ còn khói vẫn bay lên (thực tế hiển nhiên là vậy). Người đến sau chỉ nhìn thấy khói và truyền nhau khói ở đâu ra... Người thấy khói không thấy lửa là bác co-driver gì gì đó, em chắc bác là người ở đó, em hỏi bác 1 câu: từ hôm đó trở về trước bác thấy tình trạng em để xe như thế bao giờ chưa, thêm nữa bác có biết trong ngõ đấy có biết bao nhiêu xe để vô tội vạ, ko ý thức, ngõ thì treo biển và có barrier chỉ để cho xe con đi vào thế nhưng rất nhiều con người có ý thức, tự ý dỡ bỏ và đổ vật liệu xây dựng lấn chiếm cái ngõ bé xíu biết bao lâu nay không. Bác có biết là hàng ngày có bao nhiêu xe Taxi ở nơi khác đến cắm đầu lao vào đó vì nghĩ sẽ quay đầu được, rồi dồn đống lại và kéo nhau lùi ra không. Bản thân em, bác có thể hỏi từ đầu ngõ đến nhà em, chuyên đi lùi từ trên đê vào nhà để tránh việc phải quay đầu xe bên trong gây cản trở cho dân làng đi xe máy (vì dân làng này rất nóng tính). Và có biết bao nhiêu lần, nếu em có mặt ở cửa mà biết bên trong tắc không quay được, em đều vẫy các bác tài đi ra sớm cho đỡ mất công.
Mai em sẽ tình nguyện tháo Logo OF ra đúng như cụ co-driver nói (Áo không làm nên thày tu), nhưng tinh thần em vẫn làm theo những gì em đã học được ở OF. Kính các cụ.

harilama1908

Xe hơi
muôn màu muôn vẻ muôn tình huống là những thứ hay gặp trên các nẻo đường đất nước tôi